ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Accord Hybrid เป็นดรัมเบรคหลัง  (อ่าน 10310 ครั้ง)

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
ถ้า Accord Hybrid เป็นดรัมเบรคหลัง
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 17:29:37 »
เพื่อนๆคิดว่าไงครับ ถ้าพี่ใหญ่จะตามรอยน้องๆอย่าง Jazz Hybrid   Civic Hybrid
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2013, 12:39:26 โดย Public P »

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: ถ้า Accord Hybrid เป็นดรัมเบรคหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 17:45:59 »
คนคงจะไม่ซื้อก็เพราะแบบนี้แหละนะ    แต่ดูจากต่างประเทศแล้วก็ เป็น ดิส ครับ
ปล.คิดว่าไม่มีทางเป็น ดรัม แน่นอน555+

ออฟไลน์ AutoPlace

Re: ถ้า Accord Hybrid เป็นดรัมเบรคหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 17:49:18 »
ถ้าดรัมล่ะก็ฮาเลยครับ...โดนด่าเละแน่

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 19:22:06 »
ถ้าเป็นดรัมแล้วเกี่ยวแบตได้ไว ชาจเต็มไวยอมเลยนะครับ เพราะใช้ในเมืองโคตรคุ้ม

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 21:40:59 »
ถ้าเอาAccord มาใส่มอเตอร์ไฟฟ้าของ Camry ได้นี่ ฟินเลยนะฮะ จะดิสหรือดรัมก็ไม่สนแล้ว :P
Test ..

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:20:58 »
ไม่สนใจครับ

ดรัมเบรคหลังในรถกระบะ มันหยุดน้ำหนักบรรทุกหลายๆตันได้ดีกว่าดิสเบรคซะอีก
วางใจรถเก๋งสมรรถนะดีๆ หายห่วง

ดรัมเบรค มีพลังเบรคสูง แรงบีบสูงกว่าดิสเบรค
ระบบทนทานกว่า และราคาถูกกว่า
ข้อเสียคือ มันอมความร้อน
แต่จะแคร์อะไร มันอยู่ข้างหลัง
ขับลงเขา เบรคหลังไม่ร้อนหรอก เบรคหลังมีค่าน้อยมากเมื่อเทียบกับภาระที่เบรคหน้า

ถ้ามาเป็นดรัมเบรค ให้คนมาติเอาแบบนี้ ฮอนด้าก็พลาดแล้ว...

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:49:55 »
จะเป็นอะไรก็ได้ ให้มันเบรกดี ชาร์ตไฟได้เต็ม เร็ว ก็พอครับ
อย่าลืมว่าเราไม่ได้ขับรถแข่ง ในสนามนะครับ เบรคจะได้เฟดง่ายขนาดนั้น
และคงไม่มีใครเบรคหนักเต็มเท้าตลอดเวลา บนถนนหลวง เดี๋ยวนี้รถเยอะ จะแย่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 11:08:17 »
ถ้ามีผลต่อการชาร์ตกลับ ก็ต้องคิดอีกที  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 12:05:04 »
เปลืองกระทู้ครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 12:36:01 »
เปลืองกระทู้ครับ
ผมอ่านกฎกติกาข้อห้ามของเวปแล้วเลยไม่คิดว่าการโพสแบบนี้จะเป็นการเปลืองกระทู้ ถ้าผิดมารยาทผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ แต่ที่ผมถามเพราะผมสงสัยครับคือมีเซลล์ฮอนด้าบอกผมว่ารถ Hybrid ถ้าเป็นดรัมเบรคจะชาร์จไฟได้ดีกว่าและรถ Hybrid มีมอเตอร์ช่วยเบรคอยู่แล้วจึงไม่ต้องใช้ดิสเบรคหลัง ผมเลยคิดว่าถ้างั้น Accord Hybrid ที่จะขายในไทยจะเป็นดรัมรึป่าว เลยมาตั้งกระทู้ถามเพื่อนๆครับ สำหรับเพื่อนๆที่มาตอบกระทู้ผมก็ต้องขอบคุณมากๆครับ ผมรู้สึกดีในน้ำใจของทุกท่านที่มาช่วยคลายความสงสัยของผม สำหรับคุณ NineKlao (น่าจะเป็นผู้ดูแลเวป) คุณอาจเป็นคนที่รู้ข้อมูลเรื่องรถดีเลยมองกระทู้ผมเป็นเรื่องไร้สาระเปลืองกระทู้ แต่สำหรับผมมันจะเป็นความรู้ที่สามารถนำไปบอกพ่อ แม่ แฟน เพื่อน ได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 13:44:07 »
คุณ Nineklao ครับ

ผม Appoved ว่าตั้งได้ครับ....และยังไม่ถึงขั้นเปลืองกระทู้ครับ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ bojung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 14:31:26 »
ถ้าออกดรัมมานี่ถือว่าทำร้ายตัวเองเลยครับ รถระดับแอคคอร์ด ถ้าใส่ดรัมแบรกหลังแบบซีวิค หรือแจ๊ส และถ้าขายราคาแพงด้วย อาจจะมียอดขายแบบแจ๊สได้เลยนะครับ ตอนนี้ซีวิคก็ยังไม่รู้ว่าจะขายได้ตามเป้าของฮอนด้ารึเปล่า ต้องรอดูต่อไป

ออฟไลน์ ethidaj

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 15:05:04 »
คงไม่ขนาดนั้นมั้งคับ แคมร่ียังให้ได้เลยคับ...แต่ฮอนด้าควรเอาhybridท่ีเป็นตัวเต็มๆมาขายมากกว่า ไม่น่าเอาสเป็คนี้มาเลย

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 17:10:34 »
ผมว่าดรัมก็โอเคนะครับ อาจจะเบรคแล้วหน้าจิ้มนิดๆ ส่วนตัวผมว่าหนึบว่าดิสเบรคอีก

ข้อเสียอีกข้อคือ เวลาลุยน้ำหนักๆ(ท่วมถึงตัวเบรค) ดรัมมันจะเบรคไม่ค่อยอยู่เลยครับ ต้องวิ่งไปซักพัก ย้ำเบรคซักพักถึงจะเหมือนเดิม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:20:25 »
ขอโทษน่ะครับ ผมไม่ได้คนดูแลเวป น่ะครับ

แต่กระทู้ accord มันเยอะ และบางกระทู้มันก็ ซ้ำกันน่ะครับ

เลยทำให้บางกระทู้ ตกเร็ว ถ้าเป็นไปได้ ก็รวมๆ กันก็จะดีน่ะครับ

ส่วนถ้าทำให้ เกิดอารมณ์ ผมก็ขอโทษด้วยน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆ ทั้งสิ้น

อ่อ วันนี้ ใครเป็นคนกทม ที่มีสิทธิ์เลือกผู้ว่ากทม. ก็ออกไปเลือกกันด้วยน่ะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:45:28 »
ขอโทษน่ะครับ ผมไม่ได้คนดูแลเวป น่ะครับ

แต่กระทู้ accord มันเยอะ และบางกระทู้มันก็ ซ้ำกันน่ะครับ

เลยทำให้บางกระทู้ ตกเร็ว ถ้าเป็นไปได้ ก็รวมๆ กันก็จะดีน่ะครับ

ส่วนถ้าทำให้ เกิดอารมณ์ ผมก็ขอโทษด้วยน่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆ ทั้งสิ้น

อ่อ วันนี้ ใครเป็นคนกทม ที่มีสิทธิ์เลือกผู้ว่ากทม. ก็ออกไปเลือกกันด้วยน่ะครับ
ผมไม่ได้เกิดอารมณ์อะไรหรอกครับ แค่ชี้แจงให้ทราบครับเพราะตอนแรกผมไม่เข้าใจเหตุผล อีกอย่างผมว่าดีออกครับที่สมาชิกช่วยกันดูแลเพราะตอนนี้ headlightmag เป็นสังคมที่ใหญ่พอสมควร ช่วยๆกันดีแล้วครับอันนี้ผมชื่นชมเราจะได้มีสังคมดีๆให้ได้พึ่งพาหาความรู้ในเรื่องที่เกี่ยวกับรถไปนานๆ ขอบคุณครับ