ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องใช้รถสปอต ไม่เคยคิด จะซื้อเลย แต่มันจำเป็นเข้าแล้วครับ...  (อ่าน 37449 ครั้ง)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
subaru impreza wrx sti 2012 ครับ ขับ 4 วิ่งหนีลงพื้นดินได้

;) ;) ;)

ออฟไลน์ YF-19

ทุกท่านครับ

เจ้าของกระทู้เพิ่งโดนยิงมาครับ ขับอยู่ดีๆช่วงหัวค่ำ แต่มีกระบะมาประกบยิงเอาดื้อๆ โชคดีที่โดนแค่ถากๆ และไม่ใช่เพราะไปมีเรื่องกลับใครบนท้องถนน เพราะแค่สตาร์ตรถออกจากบ้าน วิ่งไปสักพักก็โดนประกบยิงแล้ว ถ้าท่านติดตามกระทู้ก่อน ท่านจะรู้ ซึ่งสาเหตุเจ้าของกระทู้อาจจะมาจากเรื่องธุรกิจครับ คล้ายๆว่าร้านขายดีเกินหน้าเกินตาร้านอื่น หรืออาจจะเป็นพวกเล่นยาแล้วคึกคะนอง ก็เป็นได้ สัญนิฐานไว้ประมาณนี้

นี่แหละครับคือความจำเป็น ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อรถสปอร์ต เพื่อเอาไปแว๊นซ์ เอาไปแข่งกับกระบะ แต่มันเอาไว้พาตัวเจ้าของกระทู้หนี ในยามคับขัน
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ คนร้ายยังไม่เข้าคุก คุณก็ต้องป้องกันตัวนะครับ นี่คือเรื่องของชีวิตและครอบครัวเค้าครับ

คือถ้าท่านไม่รู้ว่า มันจำเป็นยังไง ถามกันดีๆซิครับ อย่าสรุปเรื่องราวและทำความเข้าใจเอง นึ่ไม่ใช่เรื่องตลก

ไม่บอกกล่าวกัน ก็ไม่มีใครทราบได้หรอกครับ คนรู้ก็จะเอามาบอกว่าคนอื่นไม่รู้เรื่อง อย่าพูด

งั้นก็อย่าถามเลยครับ ถ้าไม่บอกเหตุผลมาก่อนเนี่ย

ถ้าทราบจะมีใครมาเขียนแบบนี้ไม๊ครับ

และวิธีแก้ปัญหานี้ คือการซื้อรถสปอร์ตรึเปล่า

คุณทราบเรื่อง ก็อย่าได้เอามาพูดว่าคนที่ไม่รู้เลยครับ ผมไม่เคยคิดว่ามันเป็นเรื่องตลกหรอก

ใช้อยู่ครับ รถที่เค้าว่ามาเนี่ย เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างเลยเข้ามาตอบ

เพียงแต่สงสัยว่า มันมีเหตุผลอะไร ถึงเขียนแบบนี้ จะปกป้องคนรู้จัก พูดกันดีๆได้ครับ เหมือนที่คุณอยากให้คนอื่นพูดนั่นแหละ

อีกนิดคอ ถ้าตั้งหัวข้อกระทู้ว่า

"ผมถูกไล่ยิงครับ รถเดิมหนีไม่ออก อยากได้รถที่หนีกระบะแรงๆพ้น งบเท่านี้ แนะนำตัวไหนได้บ้างครับ"

คำตอบ มันคงจะเป็นอีกแนวนึง ทั้งกระทู้ล่ะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 10:05:19 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Public P

• Full Member
subaru impreza wrx sti 2012 ครับ ขับ 4 วิ่งหนีลงพื้นดินได้

;) ;) ;)
สำหรับผมเห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ ต้องเอาแบบไปได้ทุกพื้นที่ถ้าอยู่ในงบ ถ้าให้ดีเฉพาะประตูด้านคนขับทั้งหน้าและหลังกับกระจกหน้าเสริมเป็นแบบกันกระสุนครับเพราะพวกมือปืนส่วนใหญ่จะยิงตรงจุดนั้น

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
เอารถกันกระสุนเถอะครับ มันลอบยิงตอนติดไฟแดง จะรถสปอรตก็แย่ครับ
ด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ seamonkey

ใช้รถปกติแหละครับ แล้วหาอาวุธติดตัวไว้ ทางที่ดีก็ควรอยู่ในที่ตั้งไม่ออกไปข้างนอกบ่อยนักจะได้ไม่เป็นเป้านิ่ง ถ้าต้องออกไปก็ไม่ควรไปคนเดียว ควรจะมีอีกคนที่มีทักษะไปด้วย

ทางที่ดีลองสืบดูว่าใครเป็นคนก่อเหตุ แล้วก็เคลียร์กันดู ลองแบ่งกันให้ลงตัวครับจะได้ไม่มีปัญหาตามมา ถ้าเคลียร์ไม่ได้ก็อาจจะต้องหาวิธีอื่นต่อไป

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ทุกท่านครับ

เจ้าของกระทู้เพิ่งโดนยิงมาครับ ขับอยู่ดีๆช่วงหัวค่ำ แต่มีกระบะมาประกบยิงเอาดื้อๆ โชคดีที่โดนแค่ถากๆ และไม่ใช่เพราะไปมีเรื่องกลับใครบนท้องถนน เพราะแค่สตาร์ตรถออกจากบ้าน วิ่งไปสักพักก็โดนประกบยิงแล้ว ถ้าท่านติดตามกระทู้ก่อน ท่านจะรู้ ซึ่งสาเหตุเจ้าของกระทู้อาจจะมาจากเรื่องธุรกิจครับ คล้ายๆว่าร้านขายดีเกินหน้าเกินตาร้านอื่น หรืออาจจะเป็นพวกเล่นยาแล้วคึกคะนอง ก็เป็นได้ สัญนิฐานไว้ประมาณนี้

นี่แหละครับคือความจำเป็น ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อรถสปอร์ต เพื่อเอาไปแว๊นซ์ เอาไปแข่งกับกระบะ แต่มันเอาไว้พาตัวเจ้าของกระทู้หนี ในยามคับขัน
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ คนร้ายยังไม่เข้าคุก คุณก็ต้องป้องกันตัวนะครับ นี่คือเรื่องของชีวิตและครอบครัวเค้าครับ

คือถ้าท่านไม่รู้ว่า มันจำเป็นยังไง ถามกันดีๆซิครับ อย่าสรุปเรื่องราวและทำความเข้าใจเอง นึ่ไม่ใช่เรื่องตลก

ไม่บอกกล่าวกัน ก็ไม่มีใครทราบได้หรอกครับ คนรู้ก็จะเอามาบอกว่าคนอื่นไม่รู้เรื่อง อย่าพูด

งั้นก็อย่าถามเลยครับ ถ้าไม่บอกเหตุผลมาก่อนเนี่ย

ถ้าทราบจะมีใครมาเขียนแบบนี้ไม๊ครับ

และวิธีแก้ปัญหานี้ คือการซื้อรถสปอร์ตรึเปล่า

คุณทราบเรื่อง ก็อย่าได้เอามาพูดว่าคนที่ไม่รู้เลยครับ ผมไม่เคยคิดว่ามันเป็นเรื่องตลกหรอก

ใช้อยู่ครับ รถที่เค้าว่ามาเนี่ย เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างเลยเข้ามาตอบ

เพียงแต่สงสัยว่า มันมีเหตุผลอะไร ถึงเขียนแบบนี้ จะปกป้องคนรู้จัก พูดกันดีๆได้ครับ เหมือนที่คุณอยากให้คนอื่นพูดนั่นแหละ

ทุกข้อความที่ผมโพสต์ ไม่ว่าจะยังอยู่ หรือลบไปแล้ว ตั้งแต่ที่ผมเล่นเว็บนี้มา ถ้าอันไหนมันทำให้คุณขุ่นเคืองใจ รู้สึกไม่ดี ไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อม ผมขอโทษด้วยนะ จากใจจริง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมบอกได้อย่างเดียว รถกันกระสุนครับ

เอากระบะ 4 ประตูไปทำดีที่สุดครับ

popdemonic

ผมกำลังจะพิมพ์บอกว่า ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้จริงๆผมหาทางป้องกันแบบอื่นแล้วหละครับ ลำพังแค่รถแรง หลวงพ่อดัง มันช่วยได้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ

คนที่เขาจ้องจะทำร้าย เรายืนอยู่ในที่สว่าง เขาอยู่ในที่มืด เป็นผมนะ ผมคงหาเพื่อนชื่อ สมิท หรือ โค้ลท์ ไปไหนไปกับผมด้วยตลอดเวลาครับ เรื่อง

แบบนี้ เรื่องอื่นเอาไว้ทีหลัง เรื่องสวัสดิภาพและความปลอดภัยของเรามาก่อนครับ ผมถูกสอนเอาไว้หากมีเรื่องอะไรพวกนี้ใส่ก่อนไปเลยครับ แล้วค่อย

มาเคลียร์ทีหลัง ห่วงชีวิตเราไว้ก่อน ถ้าถึงขั้นโดนประกบยิง ผมคงต้องตามแล้วครับว่าใครเป็นคนทำ ของแบบนี้ เวลานอนก็นอนไม่หลับ มันเหมือนหนาม

ตำก้น จะนั่ง จะยืน จะนอนก็เจ็บ ตราบใดที่ยังไม่เอาหนามออก

ทุกท่านครับ

ทุกข้อความที่ผมโพสต์ ไม่ว่าจะยังอยู่ หรือลบไปแล้ว ตั้งแต่ที่ผมเล่นเว็บนี้มา ถ้าอันไหนมันทำให้คุณขุ่นเคืองใจ รู้สึกไม่ดี ไม่ว่าจะทางตรงหรือทางอ้อม ผมขอโทษด้วยนะ จากใจจริง
การอยู่ในสังคมทุกสังคมต้องแบบนี้ครับ สบายใจกันทุกคน ยกนิ้วให้ครับ

ทุกท่านครับ

อย่าคิดมากไปครับ ความหมายเท่าที่เขียน  อ่านให้เข้าใจและเข้าใจกันครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จ้างคนมาคุ้มกันจะถูกและปลอดภัยมากกว่ามั๊ยครับ รถก็แค่ 4 ประตูแต่งแรงและติดกันกระสุนก็พอที่เหลือให้ทีมงานจัดการ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ warez

เกาไม่ถูกที่คัน

ออฟไลน์ Monn

ทุกท่านครับ

อีกนิดคอ ถ้าตั้งหัวข้อกระทู้ว่า

"ผมถูกไล่ยิงครับ รถเดิมหนีไม่ออก อยากได้รถที่หนีกระบะแรงๆพ้น งบเท่านี้ แนะนำตัวไหนได้บ้างครับ"

คำตอบ มันคงจะเป็นอีกแนวนึง ทั้งกระทู้ล่ะครับ ขอบคุณครับ

+1 ครับ  คือการจั่วหัวมีผลครับ และผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่คงไม่ได้นั่งตามทุกกระทู้นะครับ และผมคิดว่า คำว่า "จำเป็นต้องใช้รถสปอร์ต" มันคือเหมือนกับการ ต้องใช้กระเป๋าแพง หรือโทรศัพท์แพงๆ เพราะผมมองว่ามันไม่ได้แก้ตรงจุดนะครับ  

หากโดนปองร้ายแบบนี้ ต่อให้ใช้รถเฟอ ยังไงมันก็ดักยิงได้แหละครับ ผมว่า หากการทำธุรกิจ มันทำให้ครอบครัวและชีวิตของ จขกท ประสบเหตุขนาดนี้ ผมขอถามว่า มันคุ้มไหมครับ หากยังทำธุรกิจนั้นต่อ เพียงเพราะว่า เงินเยอะ แล้วหากวันนึง เขาไม่มุ่งเป้าที่คุณ แต่เป็นครอบครัว แล้วคุณจะหารถสปอร์ตให้ทุกคนขับหรือครับ แล้วเขาจะขับหนีกระบะได้เหมือนคุณเหรอครับ  ด้วยความเคารพ  เงินมันไม่สำคัญขนาดนั้นนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ dht_tubes

ปัญหาเริ่มต้นจากความขัดแย้ง

ก็ควรจะย้อนกลับไปที่จุดเริ่มต้นของปัญหา

เจกนั๊งอ่ายหน่อซิมโบ่ยโจ่ย

ขอโทษที่พิมพ์แบบนี้ แต่ความจริงคือ หนึ่งคนมีสองใจคือเรื่องปรกติ คือใจหนึ่งคิดเข้าข้างตัวเอง และอีกใจหนึ่งก็เข้าข้างตัวเอง

ไม่มีใครทราบดีเท่าเจ้าตัวครับว่าปัญหามาจากอะไร ทุกคนก็เป็นเช่นนั้นเมื่ออีกฝ่ายแก้ปัญหาด้วยความรุนแรง มันขึ้นอยู่กับเราครับว่าจะแก้ด้วยวิธีไหน

ถ้าปัญหานี้มาจากความขัดแย้งเรื่องผลประโยชน์เงินทอง แก้ให้ตรงจุดดีกว่าครับ

ส่วนการป้องกันตัวจากการโดนลอบทำร้าย ก็ทำเสริมไว้เพื่อความสบายใจจะทำวิธีไหนก็ตัดสินใจดู

ปัญหาอาจจะแก้ได้ที่ฝั่งเรา ถ้าเรายอมทำ หรือยอมเริ่มค้น หรือ ถอยหลังใจเย็นๆ มาซักก้าวนึง

ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัย และแก้ไขปัญหาได้โดยเร็ว และไม่มีการสูญเสียครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
86 MT + จูนกล่อง พ่วงโบครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมว่าอย่าเล่นรถสปอร์ตเลยครับ ถ้ามันจะยิง รับรองไม่ผิดตัวแน่ๆ เพราะรถไม่เหมือนชาวบ้านครับ...

หา 320D สีดำ ก็แล้วกันครับ แล้วโมเครื่องเพิ่ม รับรองว่า ไล่กันเหนื่อยครับ
และก็รบกวนพกอาวุธไว้ในรถ สำหรับการโต้ตอบด้วยละกันครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ valent

ตอบลำบากครับ

เพราะกระบะสมัยนี้ speed เกือบ 200 เหยียบกันแบบไม่กลัวตาย
(อันนี้ไม่นับรวมรถแต่ง ที่อย่าได้พูดเรื่องเร่ง +เร็ว เพราะจัดจ้านกันหมด)
ถนนสาธารณะที่มีอยู่ คงไม่เอื้อให้ทำความเร็วขนาดนั้นกันได้อย่างปลอดภัยนัก
ส่วนอาวุธติดตัวยิ่งไม่แนะนำ เพราะพลาดขึ้นมาคือชีวิตแน่นอน
ช่วงจังหวะที่ขับ ยิ่งไม่มีโอกาสได้ใช้
คิดง่ายๆ ครับ ถ้ามีคนคิดปองร้ายแล้วชะตาเราถึงคาด
เราไม่มีทางหนีมันพ้นหรอกครับ วันนี้ไม่ได้ พรุ่งนี้ มะรืนนี้ มันก็หาโอกาสใหม่

Drive Safe, Do Safe and Right ดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 11:45:52 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

• Life is beautiful and short.
ถ้าต้องใช้รถแรงๆ ขับหนีคู่อริ ผมว่าพกปืนดีกว่ามั้ง

ถนนเมืองไทยคงไม่เอื้ออำนวยให้เหยียบหนีกันยาวๆได้ตลอดหรอกครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
ใช้กระบะ 4 ประตู แต่งเต็มๆ 1คัน กรุด้วยเหล็กแผ่นรอบคันเพื่อไว้กันกระสุน ไว้หมอบหลบได้ ราคารวมทำไม่เกิน 1.3m
แล้วเงินที่เหลือ จ้างคนขับ1 กับการ์ด 1 ทั้ง2คน สามารถจ้าง ตำรวจที่ออกเวรได้ ครับ เรานั่ง พร้อมอาวุธ ครบมือ จะถูกและปลอดภัยมากกว่า
รถแรงแค่ไหน จอดติดไฟแดง หรือตอบโต้มันไม่ได้เสร็จทุกรายครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จะหนีใครอ่ะ โจรหรือตำรวจ? อยู่ 3 จชต. หรอครับ

จีทีไอเป็นรถสปอร์ต แต่หน้าบ้านๆ ไม่เด่น คู่อริอาจสังเกตยากครับ

ออฟไลน์ bleem

ขอบพระคุณทุกท่านครับ. ขอโทษบางท่านด้วยครับ. เนื่องด้วยไม่ได้ชี้แจงครับ ซึ่งผมเอง พยายาม ตั้งหัวข้อ หลีกเลี่ยงความรุนแรงครับ ขออภัย ด้วยครับ

1. คดียังไม่จบครับ แค่เราสันนิฐาน ว่าน่าจะเป็นใคร ต้องรอการจับกุมก่อนครับ

2. ผมยังอยู่ มีโอกาษโดนซ้ำ หากเงินผู้จ้างวานยังไม่จ่ายครับ

3. เก็บตัวอยู่นานครับ ประเมินได้ว่า ผู้ร้าย ออกจากพื้นที่ แล้ว มือเก็บใหม่ต้องระวังกว่าเดิม

4. ล่าสุดเก้บเครื่องดักฟังได้ ไม่แน่ใจ ว่าเป็นของ ตำรวจ หรือ ผู้ ร้าย อาจทราบตำแหน่งผม ทำให้ต้องระวังเพิ่มขั้น

ทางแก้ เบื้องต้น

1. จ้างมือดีคุ้มกัน 2 ท่าน

2. อยู่ในบ้านเป็นหลัก อาวุธครบ

3. เมื่อจำเป็นต้องติดต่องาน ข้างนอกจึงต้องใช้รถ เพื่อป้องกันตัวเองเบื้องต้นครับ

4. SUV นั้น การติดตาม ง่ายมากครับ ความเร็วออกตัว ฉีกหนีลำบาก สาดโค้งโยน ซึ่งก่อนหน้า ใช้แล้ว มีคนตาม เรารู้แต่ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

กลัวว่าจะตาม ไปถึงบ้านญาติๆครับ ซั่งเราก็ขับเร็วมากเท่าที่รถจะให้ความมั่นใจเราได้ครับ ประมาณ 160 เกินกว่านี้ น่ากลัวครับ

สาเหตุ เพราะ ผมต้องป้องกันตัวเองเบื้อง ต้นครับ ไม่มีใครช่วยเรา ได้แม้จะเป็นตำรวจก็ตามครับ

1. จุดศูนย์ถ่วงต่ำ. รถมันต่ำกว่าปกติ การ ยิงในแนวปลายกระบอก กดลง ยิงยาก การสะบัด ทำให้หวังผลยากครับ เป็นเฉพาะอาวุธสงคราม

2. การนั่งรถสปอต ผู้นั่ง จะนั่ง ต่ำ กว่าขอบบานกระจก ศรีษะ จะขยับ มาทาง หลังบานประตู  เมื่อมีการประกบข้าง ยิง จะไม่โดนจุดตายครับ

3. หากเกิดเหตุ ไล่ยิง รถต้องพาผมหนีได้มั่นใจ ไม่พาผมเข้าข้างทางหรือ เสียหลัก ง่ายๆ ครับ

เบื้องต้นครับ ต้องช่วยตัวเองครับ ไม่สามารถแก้ด้วยวิธีอื่น เหมือนใน ละครทีวี  ที่เจรจากันได้ครับ.  เอาเข้าจริง ต้อง ทำงานกันเอง ตำรวจ พึ่งยากครับ

กว่าจะสืบ. หาพยาน กว่าจะออกหมายเรียก หมายจับ. เข้าจับกุม. โจรไปไกลแล้วครับ. จะคุยเคลียปัญหากันก็ยากครับ กลายเป็นคนนั้นตกเป็นผู้ต้องสงสัย

ทันที และเป็นการแหวกหญ้าให้งูตื่น

ตอนนี้  ออกจากเซฟเฮ้า ต้องใช้รถ ด่วนครับ คงไม่มีโอกาสไปลอง ต้องซื้อผ่านเกรย์ ครับเพราะได้รถเลย. มันอาจจะเตะตาโจร หรือใครๆ พยายามเลือก

สีดำ และ เอาโคลนสาดให้เน่าไปเลยครับ.

คุณ Horizon หัวใจนายหล่อมาก เดี๋ยวจะพามานั่ง ข้างๆ หลบกระสุนเล่น

ส่วนรถ ผมตามพี่จิมมี่ ครับ กลัวตำแหน่งการนั่งอย่างเดียวครับ ตอนนี้ มคนคุ้มกันนั่งซ้ายผมคนขับครับ เพราะ การใช้อาวุธเขาชำนาญกว่าครับ

ขอบพระคุณ ทุกท่าน ครับ. ตอนนี้คงไม่ได้มาบ่วยตอบหัวข้อใหม่ๆในหน้าแรก แต่ออนไลน์ ตลอด. แวะมาอ่านเรื่อยๆ แต่เล่น เฟชบุ๊ค ไม่ได้ นี่ซิ.....

ถ้ารอดได้ อีกเดือน. ผมคงสบายใจ เข้าวัด ทำบุญ ขนานใหญ่เลยครับพี่ๆ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 12:27:48 โดย bleem »

ผมลองถามเพื่อนที่เป็นตำรวจให้แล้วครับ วิธีที่เขาแนะนำคือหารถ SUV ซักคันแล้วก็ติดตั้งอุปกรณ์กันกระสุน เพราะรถเร็วแค่ไหนโดนยิงยางก็จบครับ แล้วก็หาอาวุธปืนคู่กายซักกระบอกครับเผื่อไว้ แต่เพื่อนผมบอกว่าส่วนใหญ่ยิงโต้ไม่ทันหรอกครับเพราะพวกนี้มาเร็วไปเร็วครับ และอาวุธที่ใช้ส่วนใหญ่จะเป็นอาวุธสงคราม อีกอย่างเอาเวลาที่จะยิงตอบโต้ประคองรถไปในที่ปลอดภัยที่สุดดีกว่า แต่มีเผื่อไว้ดีแล้วครับเผื่อจวนตัว ปัญหาคือธุรกิจของคุณต้องมีผลประโยชน์มากพอสมควรถ้าถึงกับจะต้องฆ่ากัน ทำอะไรคิดไตร่ตรองดูดีๆครับทุกอย่างมีที่มาที่ไป

PKS8

ผมกลับคิดว่าเอากระบะนี่แหละครับ แต่โมมาเต็มๆเลยนะครับ แล้วไม่ต้องแต่งอะไรให้โด่ดเด่น เน้นช่วงล่าง เบรคเอาให้อยู่ ภายนอกเดิมๆ เพราะรถสูงเวลาเราหนี เราสามารถหลบไปถนนขรุขระ หรือ ตามป่า ตามเขาได้ (ถ้ารถเก๋งหมดสิทธ์) แล้วก็สร้างเซพเฮาส์ในที่ลับที่พอเวลามีปัญหาเราไม่ต้องกลับบ้าน แต่หนีไปกบดานที่อื่นได้สักระยะ

แล้วถ้าเป็นไปได้ ใส่กระจกกันกระสุนด้วยนะครับ เพราะจะเอาแค่รถ Sport มาหนี อย่าลืม ถนนหลวงมันมี ไฟแดง มีการจราจร หนียากครับยังไงก็ไม่รอด

แล้วถ้าเป้นไปได้อีก ก็ไปสอบขอใบอนุญาติพกปืนมาเก็บไว้ด้วยครับ เกิดฉุกเฉินขึ้นมาจะได้สวนได้ แล้วฟิตร่างกายให้แข็งแรง วิดพื้น ซิตอัพ ให้พร้อม

แค่นี้ไม่ถึงสองล้าน แต่ผมเชื่อว่า ได้ผลดีกว่าไปซื้อรถ Sport มาหนีครับ ต่อให้เอา Ferrari มา ติดไฟแดงมายังไงก็โดนครับ SUV หรือ กระบะเนี่ยแหละครับที่จะพาคุณลุยได้ทุกถนน

ขอให้โชคดีครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

ออฟไลน์ Nookkiez

จักรยานครับ กระบะเห็นแล้วไม่อยากจี้ตูดเลย  ;D ;D

ปล.Golf GTI or Scirocco only !
Test ..

ออฟไลน์ Equcha

แมวอ้วนเลยครับ  AWD ;)

ขอบพระคุณทุกท่านครับ. ขอโทษบางท่านด้วยครับ. เนื่องด้วยไม่ได้ชี้แจงครับ ซึ่งผมเอง พยายาม ตั้งหัวข้อ หลีกเลี่ยงความรุนแรงครับ ขออภัย ด้วยครับ

1. คดียังไม่จบครับ แค่เราสันนิฐาน ว่าน่าจะเป็นใคร ต้องรอการจับกุมก่อนครับ

2. ผมยังอยู่ มีโอกาษโดนซ้ำ หากเงินผู้จ้างวานยังไม่จ่ายครับ

3. เก็บตัวอยู่นานครับ ประเมินได้ว่า ผู้ร้าย ออกจากพื้นที่ แล้ว มือเก็บใหม่ต้องระวังกว่าเดิม

4. ล่าสุดเก้บเครื่องดักฟังได้ ไม่แน่ใจ ว่าเป็นของ ตำรวจ หรือ ผู้ ร้าย ทำให้ต้องระวังเพิ่มขั้น

ทางแก้ เบื้องต้น

1. จ้างมือดีคุ้มกัน 2 ท่าน

2. อยู่ในบ้านเป็นหลัก อาวุธครบ

3. เมื่อจำเป็นต้องติดต่องาน ข้างนอกจึงต้องใช้รถ เพื่อป้องกันตัวเองเบื้องต้นครับ

สาเหตุ เพราะ ผมต้องป้องกันตัวเองเบื้อง ต้นครับ ไม่มีใครช่วยเรา ได้แม้จะเป็นตำรวจก็ตามครับ

1. จุดศูนย์ถ่วงต่ำ. รถมันต่ำกว่าปกติ การ ยิงในแนวปลายกระบอก กดลง ยิงยาก การสะบัด ทำให้หวังผลยากครับ เป็นเฉพาะอาวุธสงคราม

2. การนั่งรถสปอต ผู้นั่ง จะนั่ง ต่ำ กว่าขอบบานกระจก ศรีษะ จะขยับ มาทาง หลังบานประตู  เมื่อมีการประกบข้าง ยิง จะไม่โดนจุดตายครับ

3. หากเกิดเหตุ ไล่ยิง รถต้องพาผมหนีได้มั่นใจ ไม่พาผมเข้าข้างทางหรือ เสียหลัก ง่ายๆ ครับ

เบื้องต้นครับ ต้องช่วยตัวเองครับ ไม่สามารถแก้ด้วยวิธีอื่น เหมือนใน ละครทีวี  ที่เจรจากันได้ครับ.  เอาเข้าจริง ต้อง ทำงานกันเอง ตำรวจ พึ่งยากครับ

กว่าจะสืบ. หาพยาน กว่าจะออกหมายเรียก หมายจับ. เข้าจับกุม. โจรไปไกลแล้วครับ. จะคุยเคลียปัญหากันก็ยากครับ กลายเป็นคนนั้นตกเป็นผู้ต้องสงสัย

ทันที และเป็นการแหวกหญ้าให้งูตื่น

ตอนนี้  ออกจากเซฟเฮ้า ต้องใช้รถ ด่วนครับ คงไม่มีโอกาสไปลอง ต้องซื้อผ่านเกรย์ ครับเพราะได้รถเลย. มันอาจจะเตะตาโจร หรือใครๆ พยายามเลือก

สีดำ และ เอาโคลนสาดให้เน่าไปเลยครับ.

คุณ Horizon หัวใจนายหล่อมาก เดี๋ยวจะพามานั่ง ข้างๆ หลบกระสุนเล่น

ส่วนรถ ผมตามพี่จิมมี่ ครับ กลัวตำแหน่งการนั่งอย่างเดียวครับ ตอนนี้ มคนคุ้มกันนั่งซ้ายผมคนขับครับ เพราะ การใช้อาวุธเขาชำนาญกว่าครับ

ขอบพระคุณ ทุกท่าน ครับ

หารถที่ไม่เตะตาชาวบ้านดีกว่าครับ รถสมรรถนะดี ไม่จำเป็นต้องรถสปอร์ตก็มีเยอะ สีดำ ขาว บรอนซ์ พวก GTI 320d จะหาตัวยากกว่า แถมยังมีที่นั่งเผื่อคนคุ้มกันด้วย

แต่ผมว่า หารถกันกระสุน หรือ หากระจกกันกระสุนเปลี่ยนดีกว่า เซฟกว่ารถสปอร์ตแหงๆ

ขอให้ จขกท ปลอดภัยละกันครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกคดีครับ

หรือไม่ลองหาเปน SUV คันใหญ่ๆติดกันกระสุนดีไหมครับ

ออฟไลน์ @Route@

• Jr. Member
  • **
เน้นสมรรถนะ แนะนํา gti ครับ กลัวราคาตก ไป scirocco ถ้า gt 86 เวลาออกตัวคงต้อง คลิกกันหน่อย ราคาขายต่อ 86 คงเอาไปกินรวมถึงศูนย์บริการ แต่อะไหล่ คงรอนานไม่ใช่น้อย ราคาต่างกัน เยอะครับ เอาตังที่เหลือไปซื้อปืน จ้างมือปืนเก็บต้นตอได้อีก 555 ล้อเล่นครับ แต่เรื่องรถอันนี้จริงจังครับแต่ scirocco โยกหนักๆ ท้ายมีอาการนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาสําหรับความหล่อของมัน เอาเนียนเอา มั่นใจไป  gti ได้เลยครับ งบเหลือๆ ตั้งครึ่งล้าน

ออฟไลน์ tozmania

ผมว่าซื้อรถสปอร์ตที่ว่านั่นมาขับหนีมันไม่ตอบโจทย์เท่าไหร่น่ะครับ
1.อย่างท่าน คห.บนๆ ว่า น่าจะใช้ suv ติดเกราะ
2.พอเดาได้หรือไม่ครับ ว่าโดนซุ่มตั้งแต่จุดไหน
ผมคิดว่าเช่ารถมาใช้อาจจะดีกว่า เพราะเราเปลี่ยนรถเปลี่ยนทะเบียนไปเรื่อย ให้มีรถเข้าออกบ้านหลายๆคัน
อีกฝ่ายน่าจะเดาได้ยากขึ้นว่าคุณไปกับรถคันไหน จะดีมั้ยครับ (ไหนๆคิดจะไม่ใช้รถคันนี้ต่ออยู่แล้ว เช่ารถแพงๆดีๆไปเลย ซุปเปอร์คาร์ ประมาณนั้น)
3.เรื่องยิงยางผมว่าไม่นะครับ จุดประสงค์เค้าไม่ได้จะจับเป็น ไม่น่าจะยิงยาง
ห่วงแต่ว่าการขับรถด้วยความเร็วสูงจะเสี่ยงอันตรายมากกว่า (ควรจะหารถที่มั่นใจกว่า sport compact ดีกว่าไหม)

ขอให้โชคดี พระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เน้นสมรรถนะ แนะนํา gti ครับ กลัวราคาตก ไป scirocco ถ้า gt 86 เวลาออกตัวคงต้อง คลิกกันหน่อย ราคาขายต่อ 86 คงเอาไปกินรวมถึงศูนย์บริการ แต่อะไหล่ คงรอนานไม่ใช่น้อย ราคาต่างกัน เยอะครับ เอาตังที่เหลือไปซื้อปืน จ้างมือปืนเก็บต้นตอได้อีก 555 ล้อเล่นครับ แต่เรื่องรถอันนี้จริงจังครับแต่ scirocco โยกหนักๆ ท้ายมีอาการนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาสําหรับความหล่อของมัน เอาเนียนเอา มั่นใจไป  gti ได้เลยครับ งบเหลือๆ ตั้งครึ่งล้าน

โทดนะครับ ช่วงล่างจีทีไอ ดีกว่าซิร๊อคโค่อีกหรอครับ ตอนแรกคิดว่าพอๆกัน หรือเพราะว่ามันเป็นรถตัวชูโรงของค่ายโฟล์ค เลยตั้งใจให้เป็นรถที่ดีที่สุดของค่าย (ในเรื่องช่วงล่าง และอื่นๆ)