ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องใช้รถสปอต ไม่เคยคิด จะซื้อเลย แต่มันจำเป็นเข้าแล้วครับ...  (อ่าน 37440 ครั้ง)

ออฟไลน์ freefall

• Full Member
ไม่่ได้ช่วย จขกท แต่ชอบที่คุณ J!mmy บอก veloster 1.6 turbo ไม่ถึง 2 ล้าน  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่า ซื้อ bmw x5 secerity ได้ก็ดีนะครับราคาน่าจะแพง กันได้เยอะมากไม่รู้ในไทยมีขายยัง ? ไม่ก็หารถกันกระสุนเลย พร้อม บอดี้ การด์ ไป เน้น

แต่ถ้าตามตัวเลือกให้มาผมว่า golf gti มันฝากชีวิตได้มากกว่านะครับ ความปลอดภัยของตัวถัง และช่วงล่างที่มั่นใจ การขับขี่ ความแรง  ขับแรงยังไงก็ควบคุมได้ดีกว่า gt86 แน่ๆ

ครับแม้จะตำแหน่งนั่งจะไม่เหมือนรถสปอต แต่ก็อาจจะติดกระจกกันกระสุนได้นะครับ  ใส่ยางกันที่โดนตะปู กระสุนไม่รั่ว แต่รถมันก็เด่นอยู่

ขอให้ปลอดภัยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 15:20:31 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ MystogaN

แต่อยากจะแนะนำตัวที่แรงกว่า Golf GTI และ Srirocco ครับ

นั่นก็คือ Golf R และ Srirocco R ครับ เป็นตัวที่แรงที่สุดของทั้งคู่แล้วครับ ราคาไม่น่าจะเกินงบครับ

คิดว่ากระบะไม่แต่งมาจัดจริงๆ ตามไม่ทันแน่นอน ถ้าเป็น Srirocco จะได้เปรียบกว่าตรงที่นั่งจะค่อนข้างต่ำ

และทรงสปอร์ตกว่า Golf ครับ

http://www.one2car.com/VOLKSWAGEN_SCIROCCO/G17120162

ส่วน GT86 เครื่องมันอืดไปครับ 0-100 8 วิกว่าไม่ทันกินหรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 12:38:02 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
เน้นสมรรถนะ แนะนํา gti ครับ กลัวราคาตก ไป scirocco ถ้า gt 86 เวลาออกตัวคงต้อง คลิกกันหน่อย ราคาขายต่อ 86 คงเอาไปกินรวมถึงศูนย์บริการ แต่อะไหล่ คงรอนานไม่ใช่น้อย ราคาต่างกัน เยอะครับ เอาตังที่เหลือไปซื้อปืน จ้างมือปืนเก็บต้นตอได้อีก 555 ล้อเล่นครับ แต่เรื่องรถอันนี้จริงจังครับแต่ scirocco โยกหนักๆ ท้ายมีอาการนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาสําหรับความหล่อของมัน เอาเนียนเอา มั่นใจไป  gti ได้เลยครับ งบเหลือๆ ตั้งครึ่งล้าน

โทดนะครับ ช่วงล่างจีทีไอ ดีกว่าซิร๊อคโค่อีกหรอครับ ตอนแรกคิดว่าพอๆกัน หรือเพราะว่ามันเป็นรถตัวชูโรงของค่ายโฟล์ค เลยตั้งใจให้เป็นรถที่ดีที่สุดของค่าย (ในเรื่องช่วงล่าง และอื่นๆ)

เค้าเซตมาให้ท้ายออกนิดๆ เพื่อลดอาการดื้อโค้งเพื่อทำเวลาในสนามครับ ส่วน gti เซตให้มั่นคงท้ายนิ่งกว่าเพราะ esp เก็บอาการหมดจนรถแรงตกเวลาวิ่งในสนามครับ gti ทำเวลาต่อรอบช้ากว่า เพราะความมั่นคงนี่แหละครับ
เพราะฉะนั้น ไม่มีคำว่าใครดีกว่าครับ มันดีกว่าคนละจุด ครับ

ยกตัวอย่างนะ ถ้ารถขับหน้าเลี้ยวไม่เข้าทั้งที่หักพวงมาลัยเยอะแล้วจะเป็นไงครับ หน้ารถจะบานออกหรือแถโค้งครับ จะเรียกundersteer ก็แล้วแต่ ถ้าgti จะตัดกำลังล้อหน้าเพื่อให้รถเข้าโค้งได้  แต่ถ้า scirocco หักพวงมาลัยคาไว้ครับ ท้ายรถจะออกปรับองศาให้รถมุดโค้งต่อได้โดยไม่ต้องลดความเร็วมากนัก.

นี่เป็นเหตุผลว่า ทำไม gti ขับบนถนน นิ่งกว่าครับ.  ลองหา clip test scirocco ในสนามดูจะเข้าใจมากขึ้น
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Wayfarer-R

เน้นสมรรถนะ แนะนํา gti ครับ กลัวราคาตก ไป scirocco ถ้า gt 86 เวลาออกตัวคงต้อง คลิกกันหน่อย ราคาขายต่อ 86 คงเอาไปกินรวมถึงศูนย์บริการ แต่อะไหล่ คงรอนานไม่ใช่น้อย ราคาต่างกัน เยอะครับ เอาตังที่เหลือไปซื้อปืน จ้างมือปืนเก็บต้นตอได้อีก 555 ล้อเล่นครับ แต่เรื่องรถอันนี้จริงจังครับแต่ scirocco โยกหนักๆ ท้ายมีอาการนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาสําหรับความหล่อของมัน เอาเนียนเอา มั่นใจไป  gti ได้เลยครับ งบเหลือๆ ตั้งครึ่งล้าน

โทดนะครับ ช่วงล่างจีทีไอ ดีกว่าซิร๊อคโค่อีกหรอครับ ตอนแรกคิดว่าพอๆกัน หรือเพราะว่ามันเป็นรถตัวชูโรงของค่ายโฟล์ค เลยตั้งใจให้เป็นรถที่ดีที่สุดของค่าย (ในเรื่องช่วงล่าง และอื่นๆ)

เค้าเซตมาให้ท้ายออกนิดๆ เพื่อลดอาการดื้อโค้งเพื่อทำเวลาในสนามครับ ส่วน gti เซตให้มั่นคงท้ายนิ่งกว่าเพราะ esp เก็บอาการหมดจนรถแรงตกเวลาวิ่งในสนามครับ gti ทำเวลาต่อรอบช้ากว่า เพราะความมั่นคงนี่แหละครับ
เพราะฉะนั้น ไม่มีคำว่าใครดีกว่าครับ มันดีกว่าคนละจุด ครับ

ยกตัวอย่างนะ ถ้ารถขับหน้าเลี้ยวไม่เข้าทั้งที่หักพวงมาลัยเยอะแล้วจะเป็นไงครับ หน้ารถจะบานออกหรือแถโค้งครับ จะเรียกundersteer ก็แล้วแต่ ถ้าgti จะตัดกำลังล้อหน้าเพื่อให้รถเข้าโค้งได้  แต่ถ้า scirocco หักพวงมาลัยคาไว้ครับ ท้ายรถจะออกปรับองศาให้รถมุดโค้งต่อได้โดยไม่ต้องลดความเร็วมากนัก.

นี่เป็นเหตุผลว่า ทำไม gti ขับบนถนน นิ่งกว่าครับ.  ลองหา clip test scirocco ในสนามดูจะเข้าใจมากขึ้น

ได้ข้อมูลมากเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peak14405

ถ้าไม่คิดจะคุย ผมว่า ไม่ GTI, 320D ตัวเก่า สีดำสนิท ฟิมล์ดำสนิท ขับกลางคืนมันจะยิ่งดูดุ ไม่น่าเข้าไปยุ่งด้วยมากๆ แล้วทำที่เปลี่ยนทะเบียน ให้มีไว้ซัก 2-3 แบบ แล้วก็กระจกกันกระสุนครับ รถสปอร์ต แรง เด่น นั่งต่ำ โดนขึ้นมา ไม่ถึงจุดตาย แต่ยังไงก็ต้องเสียหลักครับ มีบาดเจ็บแน่ๆ ยิงยาง ถ้าพลิกหรือเสียหลัก ก็ตายเหมือนกัน ความเร็วขนาดนั้น แล้วก็จ้างคนซักสามคนครับ คนนึงนั่งข้างๆ ใช้อาวุธได้ (แลดูเหมือนว่าท่านจะชอบขับรถเองมากกว่า เพราะมั่นใจในฝีเท้าตัวเอง) อีกสองคนขับตามห่างๆเลย เช่นกัน คนนึงขับ คนนึงเตรียมลุยครับ

ขอให้ท่าน จขกท ปลอดภัย แคล้วคลาด.....  

รถขับหน้า แต่ดริฟเข้าโค้งยังกับขับหลังครับ เหตุผลเดียวกับ 86 ตูดไม่นิ่งนั่นแหละครับ ส่วนซีดานบ้าน เช่น c class เซตแบบนี้ไม่ได้ครับ โดนด่าตายห่าน อยากท้ายออก ปิด esp เท่านั้นครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Nyquist

ลุงผมก็เคยเจอกรณีแบบนี้เหมือนกัน

1. ออกนอกพื้นที่ ไปอยู่ที่อื่น จะบ้านญาติหรือบ้านใครก็แล้วแต่และพยายามอยู่แต่ในบ้าน
2. เปลี่ยนรถ เอารถบ้านๆนี่แหละ อย่าให้สะดุดตา
3. จ้างมือปืนมาคุ้มกัน
4. จ้างมือปืนเอาคืน

หวังพึ่งตำรวจไม่ได้หรอกครับเรื่องแบบนี้ อย่างมากก็แจ้งความ ตำรวจมันรู้ ไม่กล้าเล่นกับคนใหญ่คนโตในพื้นที่หรอก
เราต้องช่วยตัวเอง ใครไม่เคยเจอไม่รู้หรอกครับ บางเรื่องกฏหมายก็ไม่สามารถเอาชนะได้ มันคือเรื่องจริงไม่ใช่ในละคร

สู้ๆครับผม ผมเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ Tyde

เอาเงินซื้อรถไปจ้างบอดี้การ์ดดีกว่าครับ  เพราะถึงขนาดมีเก็บกันขนาดนี้ธุรกิจของคุณของทำเงินมากแน่ๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ข้อ1 ผมว่าอย่าหนีเลยครับ ถ้ารถเยอะหรือคนเยอะมันหนียากต่อให้ซุปเปอคาร์แถมทำให้คนอื่นมีโอกาสโดนลูกหลง เพิ่มงบเยอะหน่อยได้มั้ยคับเพื่อชีวิตเรา แล้วก็อาจหารถใหญ่มากๆ ยกสูง อัดเครื่องให้โหดเต็มที่ แบบพวกเมกาอ่าครับ แล้วก็เปลี่ยนกระจก3-4บานเป็นกันกระสุน คราวนี้มันมาเวลามีรถมาข้างๆเหยียบหนีครับ ถ้ารู้สึกแปลกๆมันตามมาอีกก็ชนมันเบียดมันให้คว่ำไปเลยครับ แล้วก็แจ้งตำรวจ แล้วจอดรถเฝ้ามันพอมันจะมุดออกมาก็ขับรถชนรถอีกรอบ ผมว่าปัญหาจบกว่าและคนอื่นไม่เดือดร้อนเท่าอาวุธครับนะครับ

แบบที่2 หาบอดี้การ์ด2คนพกอาวุธ ให้คอยขับรถปิกอัพยกสูง แต่งเต็มๆกันชนรอบคันเครื่องแรงๆ ยกสูง ตามขนาบข้าง ใครมีปัญหาก็ขับไล่ชนมัน

ถ้าหนีมันก็ไม่จบ ก็กลับมาไล่เรา ไล่ครอบครัวเราได้ ควรจะพึ่งกฎหมายให้ได้มากกว่านะครับ อัดเงินเท่าไหร่ก็อัดไปให้จับให้ได้ถึงต้นตอก็พอ

แต่ถ้าเป็นผมจริงๆย้ายหนีเลยครับ เพราะห่วงชีวิตและครอบครัวมากกว่าทุกสิ่ง

ขอให้พระคุ้มครองปลอดภัย อยู่ในเว็บกันต่อไปครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ลุงผมก็เคยเจอกรณีแบบนี้เหมือนกัน

1. ออกนอกพื้นที่ ไปอยู่ที่อื่น จะบ้านญาติหรือบ้านใครก็แล้วแต่และพยายามอยู่แต่ในบ้าน
2. เปลี่ยนรถ เอารถบ้านๆนี่แหละ อย่าให้สะดุดตา
3. จ้างมือปืนมาคุ้มกัน
4. จ้างมือปืนเอาคืน

หวังพึ่งตำรวจไม่ได้หรอกครับเรื่องแบบนี้ อย่างมากก็แจ้งความ ตำรวจมันรู้ ไม่กล้าเล่นกับคนใหญ่คนโตในพื้นที่หรอก
เราต้องช่วยตัวเอง ใครไม่เคยเจอไม่รู้หรอกครับ บางเรื่องกฏหมายก็ไม่สามารถเอาชนะได้ มันคือเรื่องจริงไม่ใช่ในละคร

สู้ๆครับผม ผมเป็นกำลังใจให้

ผมว่า อันนี้ น่าจะดี

เอารถปกติบ้านๆ จะได้กลืนกับรอบๆได้ ยิ่งสีโหลๆ ยิ่งดี

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็น gti ทำ step 3  น่าจะพอใหวครับ ไม่น่าจะเกินงบมาก แลกกับม้าที่เพิ่มขึ้นจากการจูน น่าจะเพียงพอต่อการใช้งานครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

ขอกลับเข้าเรื่องรถ

บนถนนจริง

ปัจจัยภายนอกมันเยอะ ฝีมือกับความใจถึงมีส่วนมากกว่ากำลังเครื่อง
คือถ้าเครื่องไม่ห่าวกันมากๆแทบจะฉีกกันยากมากครับ เพราะสปีดไล่ล่ามันโดนกำหนดโดยการจราจร

ที่สำคัญการมุดการซิ่งรถสปอตทำได้ดีบนสนามหรือแข่งระหว่างรถประเภทเดียวกัน
แต่ถ้าบนถนนหลวง ทัศนวิศัยรถสปอตแย่มากกว่ามุดยากกว่าพวกรถยกสูงที่อ่านทางได้ง่ายกว่า
ถ้าโดนบังนี่จบเลยแรงแค่ไหนก็ไปไม่ได้ ยกเว้นคุณจะมีรถบังทางให้แล้วคุณฉีกไปยาวๆ

ถ้ามองในสถานการการใช้งาน รถยกสูงเครื่องแรงแบบX6 หรือคาเยนคงไปได้ดีกว่าทั้งการหนีและการอ่านทาง
หรือGti /หรือพวก328แบบนั้นแหละจะมุดหนีสะดวกกว่ารถสปอตครับ

กระบะ200ม้าแรงแค่ทางตรง และแค่การกดยาวๆแต่dynamicของpower มันไม่เหมือนรถที่ทดมาดีีๆหนอกครับ
ลองเร่งหยุด ถอนเลี้ยวเร่งสุดเบรคเลี้ยวสักสามสี่จังหวะจะเห็นความต่าง

เรื่องช่วงล่างการเข้าโค้งรถเก๋งหรือสปอตดีกว่าแน่นอนแต่ฝีมือกับการอ่านไลนจะเปนตัววัด

ออฟไลน์ tfirst01

golf R, scirocco R น่าจะหาได้เร็วสุดแล้วล่ะครับ สีดำที่ต้องการอาจจะหายากหน่อย มีแต่สีเจ็บๆทั้งนั้น น้อยสุดก็สีขาว
มือสองพอไหวมั้ยครับ จะได้เจ็บตัวน้อยกว่า
325i e90, c250cdi/cgi ก็น่าสน แรงพอตัว กลมกลืนไม่สะดุดตาดีด้วย

ออฟไลน์ mothsan

ผมว่ากระบะ4 ขับสี่ สี่ประตูดีกว่าครับ ทำเครื่อง ช่วงล่าง กระจกกันกระสุุน เสริมแผ่นเหล็กในประตู
ใส่ยาง run flat ติดคานกันกระแทกด้านหน้า ด้านหลัง ผมว่าช่วยได้มากกว่ารถสปอร์ต
ถ้าเอารถแรงจริง คงต้อง gti มันคอนโทรลง่ายหน่อย ขับได้มันใจไม่ต้องระวังเกียร์ ดูทางอย่างเดียว

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเน้นสมรรถนะ แล้วประหยัดด้วย ขับได้ทุกวันด้วย ก็คงจะต้องเป็น Golf GTi/Scirocco หละครับ ตอบโจษย์ได้ดีสุดละ
แต่ Golf น่าจะเด่นน้อยกว่า เรื่องราคาขายต่อ ถ้าขายตอนมันตกรุ่น ก็คงตกเยอะหน่อยครับ

แต่ถ้ากลัวเรื่องขาดทุน เล่นรถมือสองดีกว่าครับ หรือไม่ก็ เอารถที่ต่ำกว่างบเยอะๆหน่อย

อีกตัวนึง ไม่รู้จะเวิครึป่าว 330i E90 มือสอง แรงม้าเต็ม 258 แรงม้า เน้นภายนอกเดิมๆ ล้อ 17 เดิมๆพอแล้ว เอาเงินไปแต่งช่วงล่าง
ถ้าจะเอา F30 มาแต่งเครื่อง ผมรู้สึกเสียดายรถนิดๆครับ
หรือไม่ก็ Im sti / EVO แล้วภายนอกเดิมๆ แต่ทำใจเรื่องน้ำมัน ซดแหลกแน่ๆ

หรือไม่ก็เปลี่ยนแนว เอารถกันกระสุน

GT86 หรือรถสปอร์ตต่างๆ มันเด่นมากๆ ไม่แนะนำให้ใช้รถเด่นๆเลยครับ ผมว่ารถยิ่งเด่น ยิ่งอันตรายครับ

ออฟไลน์ Nedved

• Newbie
  • *
การอารักขาบุคคลสำคัญ เท่าที่รู้  1.ต้องมีรถคุ้มกันติดตามอย่างน้อย2คัน   2.รถต้องกันกระสุน
ผมว่าถ้าหารถกันกระสุนไม่ได้อย่างน้อยควรมีทีมคุ้มกันติดตามเราสักคัน ประเด็นการหารถเร็วๆ ผมว่ามีรถคุ้มกันเพิ่มอีกคันจะดีกว่าไหม

สุดท้ายขอให้แก้ไขปัญหานี้ไปได้ ครอบครัวมีความสงบสุข

ออฟไลน์ tosa

ปิดกระทู้ไปเถอะครับ จขกท คงได้คำตอบแล้ว คุณจะรู้ได้ไงว่าอีกฝ่ายเขาจะไม่ได้อ่านกระทู้นี้อยู่ รู้ความเคลื่อนไหวกันหมด อันตรายครับ...หรือจะเอาไว้ลวงหล่ะ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
Alpard, Vellfire ติกกันกระสุนครับ ฟิลม์มืดๆเลยครับ

หามือปืน บอดี้การ์ด อยุ่ในรถ2คนอาวุธครบมือ

ปลอดภัยกว่าใช้ GTI ครับ รถมันสะดุดตาเกินไป
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Zx-III

ผมว่า skyline r34 r35น่าสนนะครับ ติดแค่รถเก่ากับอู่ซ่อม

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
หา SUV คันใหญ่ ติดกันชนเหมือน Offroad แต่งเครื่องให้กำลังต้นมารอบต่ำฉีกหนีหรือพุ่งชนเบียดได้ทันที ติดแผ่นเหล็กและกระจกกันกระสุนปืนเล็ก เพราะส่วนมากมือปืนจะเน้นที่กระจกก่อนหวังผลได้มากกว่ายิ่งที่ตัวรถ ยิ่งที่ตัวรถไว้ซ้ำให้แน่ใจ ในกรณีนี้คืออาวุธสงครามที่แม๊กกาซีน 30 นัดขึ้นไป แต่น้อยที่จะเล่นถึงอาวุธสงครามยกเว้นคุณไปมีเรื่องกับพวกมีสีเข้าให้ รถจะแรงแค่ไหนก็ไม่รอด แต่รถคันใหญ่คุณอาจจะรอดเพราะมีโอกาศที่กระสุนจะฉะแลบบ้าง ถึงการทะลุทะลวงสูงก็ตาม  หา Glock 19 G 4 หรือปืนลูกดงมาติดตัวไว้บ้างถึงแม้จะยิ่งออกไปไม่ค่อยโดนแต่ก็ข่มขวัญมือปืนพอสมควรเพราะลูกดง มือปืนไม่ได้กลัวเรายิ่งแม่นหรอกแต่กลัวยิงออกมาเยอะและโอกาสโดนสูง
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ปิดกระทู้ไปเถอะครับ จขกท คงได้คำตอบแล้ว คุณจะรู้ได้ไงว่าอีกฝ่ายเขาจะไม่ได้อ่านกระทู้นี้อยู่ รู้ความเคลื่อนไหวกันหมด อันตรายครับ...หรือจะเอาไว้ลวงหล่ะ

หุๆ คนร้ายอยู่ในเวปนี้!!!  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gundam126

สมัยทำงานอยู่ที่จ.อุดรธานี ได้รู้จักผู้มีอิทธิพลเยอะ รู้จักทั้งผู้มีอิทธิพลท้องถิ่น เลยรู้จักมือปืน2คน คนแรกเป็นคนใกล้ชิดผู้มีอิทธิพลท่านนี้ อีกคนเป็นมือปืนหลบหนีมาจากพัทยา รถเร็วแรง มือปืนตามเก็บได้สบายๆครับ เพราะเขาไม่ได้ตามเก็บเฉพาะตัวคุณเอง แต่เขามีวิธีที่จะให้คุณมาหาเขาได้เช่น จับพี่น้องคุณ จับภรรยาคุณ หรือตามเจอตอนคุณเผลอๆ ตำรวจอย่าหวังพึ่งมากถ้าคุณไม่มีเงินมากพอหรือรู้จักสนิทกับตำรวจระดับที่จะดันเรื่องให้ใหญ่ได้ บางครั้งตำรวจเป็นมือปืนเองก็มี ผมก็ไม่รู้วิธีแก้นะครับ แค่จะบอกว่ารถแรงไม่ใช่วิธีแก้แต่การหนีไปนอกพื้นที่หรือเก็บตัวในเซฟเฮ้าส์จะเหมาะกว่า ดังเช่นผู้มีอิทธิพลคนหนึ่งที่เปิดบ่อนออนไลน์และมีปัญหาผลประโยชน์กับตำรวจคนหนึ่ง จึงหนีหัวซุกหัวซุนข้ามจังหวัดและทิ้งจ.อุดรธานีไปอยู่จ.อื่นแทน ตอนนี้คนๆนี้ก็ปลอดภัยดีทั้งครอบครัวครับ

ออฟไลน์ freefall

เห็นไม่จบ vellfire ครับโดนยิงรอบคันคนนั่งยังไม่ตายเลย ขำ ขำ ครับ

ออฟไลน์ ceberos

ถ้าเป็นผมตอนนี้ ผมทำบุญครับ อุทิศให้หมดกรรมกันในชาตินี้ถ้ามีกรรมหนักก็ขอให้เบา กรรมเบาก็ขอให้แล้วต่อกัน อโหสิ ผมมั่นใจว่าถ้าวันใดวันนึงท่านโดนเขาเอาครอบครัวของท่านเข้ามาเกี่ยวจะต้องคิดแก้แค้นกันต่อไปอีก

เหมือนคนต่อยกันครับ รุ้ว่าจะต่อย มันก็ต้องเจ็บตัวทั้งคู่ แค่เราถอยมาก้าวนึง เหตุการณ์ก็ไม่เกิดขึ้นแล้ว  ;) ยอมได้ยอมดีกว่าครับ

ออฟไลน์ iamnobody

แนะนำรถใหญ่ๆ พวก SUV ต่างๆ แล้วติดตั้งเกราะเอาครับ รู้สึกจะเลือกได้ว่าจะกันได้ระดับไหน
เครื่องต้องแรงหน่อยเพราะเกราะจะทำให้น้ำหนักเพิ่มเยอะ
เลือกรถใหญ่เอามือปืนนั่งในรถไปด้วยครับ
แล้วให้มีปิดท้ายอีกคัน
ผมว่าแนวนี้จะดีกว่า
คันปิดท้ายก็ต้องแข็งแรงไม่แพ้กันพอที่จะขับชนสิ่งกีดขวางพารถ จขกท ออกจากสถานการณ์คับขันได้
และหาเสื้อเกราะมาใส่ด้วยครับ

แต่รู้สึกการซื้อรถหุ้มเกราะน่าจะไม่ง่าย ต้องตรวจสอบประวัติผู้ซื้อพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ holahola66

ทุกท่านครับ

เจ้าของกระทู้เพิ่งโดนยิงมาครับ ขับอยู่ดีๆช่วงหัวค่ำ แต่มีกระบะมาประกบยิงเอาดื้อๆ โชคดีที่โดนแค่ถากๆ และไม่ใช่เพราะไปมีเรื่องกลับใครบนท้องถนน เพราะแค่สตาร์ตรถออกจากบ้าน วิ่งไปสักพักก็โดนประกบยิงแล้ว ถ้าท่านติดตามกระทู้ก่อน ท่านจะรู้ ซึ่งสาเหตุเจ้าของกระทู้อาจจะมาจากเรื่องธุรกิจครับ คล้ายๆว่าร้านขายดีเกินหน้าเกินตาร้านอื่น หรืออาจจะเป็นพวกเล่นยาแล้วคึกคะนอง ก็เป็นได้ สัญนิฐานไว้ประมาณนี้

นี่แหละครับคือความจำเป็น ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อรถสปอร์ต เพื่อเอาไปแว๊นซ์ เอาไปแข่งกับกระบะ แต่มันเอาไว้พาตัวเจ้าของกระทู้หนี ในยามคับขัน
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ คนร้ายยังไม่เข้าคุก คุณก็ต้องป้องกันตัวนะครับ นี่คือเรื่องของชีวิตและครอบครัวเค้าครับ

คือถ้าท่านไม่รู้ว่า มันจำเป็นยังไง ถามกันดีๆซิครับ อย่าสรุปเรื่องราวและทำความเข้าใจเอง นึ่ไม่ใช่เรื่องตลก

จำได้ครับ ผมดูคลิบคุณ Bleem เค้าอยู่.  ถ้าเป็นผม คงหาวิธีติดกระจกกันกระสุนมากกว่า แล้วพ่วงยาง Runflat ด้วย เผื่อมันยิงยาง บางทีขับหนีด้วยความเร็ว อาจอันตรายขึ้นอีกนะครับ ขอให้โชคดีแคล้วคลาดครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ pamoch88

• Jr. Member
  • **
 :) เป็นผมจะจัดทีมล่ามันกลับบ้างครับดูว่าใครจะดวงแข็งกว่ากัน คนจ้อง กับ คนระวัง มันต่างกันเยอะ  ต้องให้มันเจอ จ้องกลับบ้าง ::)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ถ้าทางตรง หนีกระบะควันดำ คงยากหน่อยนะครับอาจจะเลย180แล้ว เหนื่อยแน่ๆ

แต่ถ้าผมไปทัวร์โค้งซักรอบนี่อีกเรื่อง ;D

ออฟไลน์ FyGI

แนะนำให้หารถไม่ต้องแรงอะไรหรอก

หารุ่นเดียวกันสีเดียวกัน จดทะเบียนใกล้ๆ กัน

ไว้สัก 2-3 คัน

แล้วสลับกันขับ