ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องใช้รถสปอต ไม่เคยคิด จะซื้อเลย แต่มันจำเป็นเข้าแล้วครับ...  (อ่าน 37448 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
http://www.preechaarmor.com/

ฝีมือคนไทย ไม่แพงอย่างที่คิด
ตอบโจทย์ได้ถูกต้องกว่าเยอะ
ตายแล้ว เอาเงินไปใช้ไม่ได้ ซื้อเถอะครับ
เพื่อตัวคุณเอง
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ kenichi

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเจ้านี่ดีก่า
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1056487

(ไม่ได้ตั้งใจโฆษณานะคับ หากผิดกฏลบได้เลยคับ)

ออฟไลน์ z4kas

• Full Member
อืม ตอบยากแฮ่ะ
ผมมองว่า ถ้าคนมันจะเชือดเรา งบแค่นี้ไม่พอป้องกันตัวเองหรอกครับ
และวิธีก็ไม่ได้มีแค่ไล่ตามคุณคนเดียว บ้านเราอยู๋ที่เดิม ครอบครัวเราอยู๋ที่เดิม
มีวิธีตั้งมากมายให้ท่านตาย -*- (ขออภัย มันดูเครียด แต่มันจริง)

ส่วนตัว ถ้าพอมีเงิน ถึงจะไม่มาก และตำรวจคงช่วยอะไรไม่ได้
คงแนะนำให้เลือกที่จะสู้
ในงบนั้นถ้าให้ลองเสนอแนะ ....

- ตามท่านอื่นว่า เลือกรถเจ้าตลาด สีเกร่อ ๆ
ไม่ต้องแต่งอะไรภายนอก สติกเกอร์ก็ไม่ต้อง
ยกเว้น โช็ค ยาง เบรก เลือกของให้ดี
เครื่อง โมซะหน่อย ไม่ต้องให้สุด แต่ให้ดีกว่าเดิม
กระจก ทำกันกระสุน ฟิมล์ดำไว้คงจะดีกว่า แต่ไม่ต้องดำจนมองไม่เห็นเอง
และสุดท้าย ป้ายทะเบียน ซื้อทิ้งไว้ เป็น 10-20อันเลย สลับมันทุกวัน
น่าจะช่วยได้ระดับนึง

- อันนี้ก็ดี เปลี่ยนรถเช่าทุกวัน
โดยการจ้างคนที่ไว้ใจได้ ไปเช่ามา
และเอาผ้าคลุมป้ายทะเบียนตั้งแต่อยู๋ในศูนย์เช่า มาถึงบ้านค่อยเปิดออก
ก่อนออกจากบ้านก็ดูหน้าดูหลังให้ดี แล้วรีบไปปนกับฝูงรถบนถนน

- อันนี้ความคิดผม
หารถเมล์เล็กหกล้อ (เปลี่ยนยางเป็นแบบโดนยิงแล้ววิ่งได้ ...มันมีไหมหว่า)
ติดฟิลม์ดำ กระจกกันกระสุน
และคนขับรถซักคน นั่งรถเมล์นี่ละไปธุระ
มันตามมายิงเมื่อไหร่ ชนมันเข้าไป เบียดมันเข้าไป
เสร็จแล้วเก็บมันซะ จากบนรถเมล์นั่นละ
ที่แนะนำอันนี้ เพราะเราจะตามรอยคนจ้างได้
(เอารถเล็ก หรือรถกระบะเบียด คงไม่ดีเท่าไหร่
ถ้าเป็นรถเมล์ที่นั่งสูงดีด้วย คนตามมายิงก็มองลำบาก)

สงสัยผมดูหนังมากไปป่าวนี่
แต่ถ้าทำได้ ผมว่าน่าจะทำได้ ถ้ามีเงิน

และคำแนะนำสุดท้าย ในเมื่อที่ตรงนั้นมีคนเลว ๆ แบบนั้นจริง(ไม่ใช่ว่าท่านไปเลวกับเขาก่อนนะ)
ย้ายดีกว่าครับ งานเรา ยังไงก็ไม่คุ้มกับชีวิตเรา หรือครอบครัวเราครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• Hero Member
  • เตรียมสร้างอนาคต
ย้ายที่อยู่เหอะครับ ถึงแม้ว่าคุณจะเอารถสปอร์ตหนีแต่ถ้ารถเยอะหรือสถานการณ์ที่ทำให้คุณขับรถเร็วไม่ได้ ยังไงก็อันตรายมากครับแต่ความจริงนะ ถ้าผมเป็นคุณผมจะอยู่ที่พัก รอให้เรื่องเงียบจับตัวบงการได้แล้วค่อยออกมา เพราะเราก็ไม่รู้หรอกว่าวันไหนมันจะมาเล่นงานเราอีก แต่ถ้ามันจำเป็นที่ต้องซื้อจริงๆผมแนะนำ gtiหรือ 320d ดีกว่าครับ ยังไงพระคุ้มครองครับผม
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ YenChar

ตอบไว้เมื่อเช้า
เพิ่งกลับมาเจอความจริง

เป็นผม ไม่ซื้อรถครับ
อยู่แต่บ้านก่อน

หาคนไปเอาคืนก่อน เกาให้ถูกที่คัน รถไม่ต้องครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

เคลียปัญหา....
ถ้าเป็นผม ผมรู้(สงสัย)ว่าใครผมจะเข้าไปคุยเลยว่าจ้างคนมายิงผมรึเปล่า
ถ้ามีอะไรก็ขอให้คุยกัน ฆ่ากันไปก็ไม่มีประโยชน์หรอก ถ้าไม่ใช่ก็ชี้แจงเลยว่าถ้ามีปัญหาขอให้คุยกัน

ป้องกันตัว....
1.พยายามไม่ออกไปนอกบ้าน ถ้าให้ดีมีรถหลายคันก็สลับกันไป หรือจะไปไหนก็เช่ารถมาขับแทนดีกว่า
2.ซ้อมยิงปืน ใช้ให้คล่อง
-ปืนติดรถแนะนำGlock19 ใช้คล่อง ใช้ง่ายมาก
-ปืนติดตัว ลูกโม่.38 ลำกล้อง2นิ้ว-2.5นิ้วก็พอ พอง่ายใช้ง่ายไม่ขัดลำกล้อง
-ติดบ้านก็ลูกซองเลย
3.เรื่องรถนี่ก็หารถที่ไม่เป็นจุดเด่น เปลี่ยนทะเบียนรถด้วย แต่ภายในแต่งเต็ม
4.จ้างคนคุ้มกัน แต่ต้องเอาคนที่ไว้ใจได้นะครับเพราะพวกมือปืนส่วนใหญ่มักจะรู้จักกัน ดีไม่ดีมันหักหลังเอาได้

ออฟไลน์ joesamui

ขับรถไล่กันบนถนนหลวงผมว่าคันที่โดนไล่ตามเสียเปรียบมากนะครับ  ถ้าทางไม่โล่งจริงๆและรถแรงกว่าไม่มากผมว่าเหนื่อย

เพราะเมื่อลอยลำไปทั้งคู่แล้ว  จังหวะและใจเท่านั้นครับที่จะเป็นตัวกำหนดว่าจะหนีได้หรือจะตามทัน  คันหลังตามง่ายเพราะดูไลน์จากคันหน้า

แต่คันหน้าต้องคอยระวังทั้งหน้าและหลัง  สุดท้ายแล้วขอให้ คุณ bleem และครอบครัวปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าเจ้านี่ดีก่า
http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1056487

(ไม่ได้ตั้งใจโฆษณานะคับ หากผิดกฏลบได้เลยคับ)

ผมแนะนำคันนี้ด้วยคน ถ้ารถระดับใช้งานสถานฑูตกันกระสุน ส่วนใหญ่ที่เจอมากันได้ยันอาวุธสงครามและระเบิดใต้ท้องรถ กันฮ.ยิงจากหลังคาก็ได้ เท่าที่ผมรู้เดี๋ยวนี้มือปืนใช้อาวุธสงครามกันเยอะ

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

ผมมีความเห็นว่า

เจ้าของกระทู้ อยู่ สงขลา จังหวัดสงขลาเอง มีขาใหญ่อยู่ไม่กี่คน

ซึ่งผมคาดว่า เจ้าของกระทู้น่าจะอยู่ อำเภอเมือง ใช่มั้ยครับ

น่าจะรู้ว่าใครใหญ่ในเขตนั้น เข้าไปหา ขอความช่วยเหลือ ให้ clear ให้ เท่านั้นพอครับ จบเลย

เพราะขาใหญ่ ใช้เวลาสืบไม่นานก้รู้ว่าคู่กรณีของคุณคือใคร

มันจะได้จบ ไม่งั้นต้องมานั่งระวังตัว ไม่ใช่เรื่องครับ (ถาวร เสมเนียม รู้จักมั้ย ถ้าไม่รู้จัก ก็ทำความรู้จักซะ คนในซุ้มเค้าเยอะ)

ปล.ตอบให้ตรงคำถามว่าซื้อ vigo 4 ประตู แล้วส่งไปติดเกราะและกระจกกันกระสุน

มีโรงงานรับทำ แต่ต้องแจ้งให้ทราบด้วยว่า เป็นคนปกติ ค้าขายปกติแต่ ถูกปองร้าย โดนไล่ยิงมาแล้ว

ไม่ได้ทำธุรกิจผิดกฏหมาย แสดงหลักฐานให้เค้าดู แล้วเค้าจะทำให้ ค่าทำก็ลองถามดู

ทำแล้วเหมือนรถที่ ตำรวจใช้ที่ นราธิวาสครับ สภาพภายนอกเหมือนเดิมทุกอย่าง แต่กันระเบิดและกันอาวุธสงคราม

อีกอย่างขอเตือนว่า ถ้าเจอดักยิงอีก หนีได้ให้หนีครับ อย่ายิงแลก สุดวิสัย จริงๆๆ ค่อยยิงแลกครับ (หนีครับ หนีไว้ก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2013, 22:26:28 โดย magnic »
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ AkE

ทุกท่านครับ

เจ้าของกระทู้เพิ่งโดนยิงมาครับ ขับอยู่ดีๆช่วงหัวค่ำ แต่มีกระบะมาประกบยิงเอาดื้อๆ โชคดีที่โดนแค่ถากๆ และไม่ใช่เพราะไปมีเรื่องกลับใครบนท้องถนน เพราะแค่สตาร์ตรถออกจากบ้าน วิ่งไปสักพักก็โดนประกบยิงแล้ว ถ้าท่านติดตามกระทู้ก่อน ท่านจะรู้ ซึ่งสาเหตุเจ้าของกระทู้อาจจะมาจากเรื่องธุรกิจครับ คล้ายๆว่าร้านขายดีเกินหน้าเกินตาร้านอื่น หรืออาจจะเป็นพวกเล่นยาแล้วคึกคะนอง ก็เป็นได้ สัญนิฐานไว้ประมาณนี้

นี่แหละครับคือความจำเป็น ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อรถสปอร์ต เพื่อเอาไปแว๊นซ์ เอาไปแข่งกับกระบะ แต่มันเอาไว้พาตัวเจ้าของกระทู้หนี ในยามคับขัน
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ คนร้ายยังไม่เข้าคุก คุณก็ต้องป้องกันตัวนะครับ นี่คือเรื่องของชีวิตและครอบครัวเค้าครับ

คือถ้าท่านไม่รู้ว่า มันจำเป็นยังไง ถามกันดีๆซิครับ อย่าสรุปเรื่องราวและทำความเข้าใจเอง นึ่ไม่ใช่เรื่องตลก
เห็นด้วยกับประโยคสุดท้ายมากๆคับ ผมว่า 320d กับ TTS น่าจะโอเคคับ ไอ้พวกดันรางมาเถอะคับ ลองให้มันแช่ 160+ซัก 10โลขึ้นไปดู มันได้แต่ 0-120 ผมยังไม่เคยเห็นรถดันรางแรงบนบูรพาวิถียาวๆซักคัน 2 คันนี้เลยคับให้มันดัันจนรางแตกก้ตามไม่ทัน

ออฟไลน์ Jump

(วินัย เสมเนียม รู้จักมั้ย ถ้าไม่รู้จัก ก็ทำความรู้จักซะ คนในซุ้มเค้าเยอะ)

http://hilight.kapook.com/view/42694
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

(วินัย เสมเนียม รู้จักมั้ย ถ้าไม่รู้จัก ก็ทำความรู้จักซะ คนในซุ้มเค้าเยอะ)

http://hilight.kapook.com/view/42694

แก้ไขแล้วครับ :-[ พี่ชายต่างหาก
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ TDGK

ผมว่า อิมหน้าหมู งบแค่ 1.3-1.5 ไม่น่าเกิน ใส่กระจกกันกระสุนเอา และก็ผมว่า หาอาวุธสงครามไว้ใช้ดีกว่ามั้ยครับ

ออฟไลน์ saurus

• Newbie
  • *
ถ้าถูกไล่ยิง จะไปเอารถแรงไปขับเร็วๆแซงคนยิงทำไมครับ เบรคแล้วขับตามหลังดีกว่ามันยิงไม่ถนัด จากประสบการณ์ส่วนตัว ผมเคยจะโดนปล้นทรัพย์อยู่ครั้งนึง แต่ผมไม่แน่ใจว่าฝ่ายตรงข้ามมีปืนหรือไม่ มันพยายามปาดให้รถผมตกข้างทาง ทั้งที่ไม่ได้มีเรื่องกันมาก่อน แบบมาถึงก็ปาดเลย รอบแรกไม่โดน ผมก็ใช้สติแล้วขับช้าลงตามหลังไปห่างๆ ช้ามากมันยังพยายามกระทืบเบรคให้ชนตูดอีก รอบสองนี่ผมไม่รอแล้วซัดกระจกหลังมันไป1นัด กระจกแตกละเอียด มันหยุดรถเลย ผมสังเกตุมองจากเงา เห็นมันก้มไปควานหาอะไรในรถไม่รู้ รถเขย่าๆ(น่าจะหาปืน) แต่คิดอะไรขึ้นได้ไม่รู้ อยู่ดีๆมันก็ขับหนีออกไป ผมก็โล่ง ดีที่ไม่ต้องปะทะกัน :-\ 

แนะนำใช้สติ มีทางออกทุกสถานการณ์ ถ้ายังไม่อุ่นใจ แนะนำซื้ออาวุธปืน ไปอบรมการใช้อาวุธปืน ขอใบอนุญาตพกพาในจังหวัด(ขอผู้ว่า) มีคดีอยู่น่าจะมีเหตุให้ขอได้ไม่ยาก อาจต้องบวกกำลังภายในนิดนึง ;)

ออฟไลน์ Koong

ไม่รู้มีใครแนะนำ แคมรี่ ไฮบริด ยังครับ    ถึงจะหน้าตาไม่สปอร์ต   แต่อย่างอื่นได้หมดเลยนะ    ราคาไม่ตก นั่งก็สบาย  แรงพอตัว  กระบะเดิมไม่ต้องตาม  ราคาไม่ตก  แถมแอบประหยัด      (ไม่เคยขับหรอกครับ  อ่านจากในเว็ปนี้แหละ  )

ออฟไลน์ MoLee

เชียร์ Gti ครับ เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้ต้องการรถที่จะหนีฉีก ออกมาได้จากเหตุการยิงที่มีสิทธ์จะเกิดบนถนน แนะนำ ติดพวกฟิล์มแบบกันกระสุน ด้วยนะครับ อาจจะกันอาวุธสงครามไม่ได้ แต่ก็ช่วยเซฟขึ้นกว่ากระจกฟิล์มปกติระดับหนึ่ง อ๋ออย่าลืมหาเสื้อกันกระสุนมาใส่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ vellcap

ไม่มีคำแนะนำอะไรเลยครับ  อ่านเสร็จเครียดเลย
แต่มีคนที่รู้จักเขาเคยตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับคุณเลยครับ

แนะนำได้แค่ว่า อย่าสร้างจุดเด่นให้รถคุณ ฟิล์มด้านข้างต้องมืดภายนอกมองเข้ามาต้องเห็นภายในน้อยที่สุด  สีภายในรถควรเป็นสีดำ
ถ้าทำได้ ย้ายคนที่คุณรักออกจากพื้นที่ให้เร็วที่สุด และไปให้ไกลจากพื้นที่นี้ ต่างประเทศได้ยิ่งดี
บ้านที่อยู่ก็ปรับปรุงให้ปลอดภัยและแข็งแรงครับ
ขอให้ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ aA

• **
ลองขอความช่วยเหลือจากสื่อหรือยังครับ เฟซบุคกระจายข่าวก็ได้ หรือไม่อยากแหวกหญ้าให้งูตื่น ขอให้ปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ kiss

• **
จังหวัดเดียวกับผมครับ แต่คนละอำเภอ ผมไม่มีข้อแนะนำเรื่องรถครับ แต่เรื่องแบบนี้แนะนำไปหากผิดพลาดหรือแนะนำไม่สุดๆ แล้วมันไม่ดี เลยขอไม่แนะนำเพราะท่านคงคิดมาหลายๆด้านแล้ว
แต่อย่างไรขอให้ท่านและครอบครับจงปลอดภัยจากภัยร้ายครั้งนี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอบพระคุณทุกท่านครับ. ขอโทษบางท่านด้วยครับ. เนื่องด้วยไม่ได้ชี้แจงครับ ซึ่งผมเอง พยายาม ตั้งหัวข้อ หลีกเลี่ยงความรุนแรงครับ ขออภัย ด้วยครับ

1. คดียังไม่จบครับ แค่เราสันนิฐาน ว่าน่าจะเป็นใคร ต้องรอการจับกุมก่อนครับ

2. ผมยังอยู่ มีโอกาษโดนซ้ำ หากเงินผู้จ้างวานยังไม่จ่ายครับ

3. เก็บตัวอยู่นานครับ ประเมินได้ว่า ผู้ร้าย ออกจากพื้นที่ แล้ว มือเก็บใหม่ต้องระวังกว่าเดิม

4. ล่าสุดเก้บเครื่องดักฟังได้ ไม่แน่ใจ ว่าเป็นของ ตำรวจ หรือ ผู้ ร้าย ทำให้ต้องระวังเพิ่มขั้น

ทางแก้ เบื้องต้น

1. จ้างมือดีคุ้มกัน 2 ท่าน

2. อยู่ในบ้านเป็นหลัก อาวุธครบ

3. เมื่อจำเป็นต้องติดต่องาน ข้างนอกจึงต้องใช้รถ เพื่อป้องกันตัวเองเบื้องต้นครับ

สาเหตุ เพราะ ผมต้องป้องกันตัวเองเบื้อง ต้นครับ ไม่มีใครช่วยเรา ได้แม้จะเป็นตำรวจก็ตามครับ

1. จุดศูนย์ถ่วงต่ำ. รถมันต่ำกว่าปกติ การ ยิงในแนวปลายกระบอก กดลง ยิงยาก การสะบัด ทำให้หวังผลยากครับ เป็นเฉพาะอาวุธสงคราม

2. การนั่งรถสปอต ผู้นั่ง จะนั่ง ต่ำ กว่าขอบบานกระจก ศรีษะ จะขยับ มาทาง หลังบานประตู  เมื่อมีการประกบข้าง ยิง จะไม่โดนจุดตายครับ

3. หากเกิดเหตุ ไล่ยิง รถต้องพาผมหนีได้มั่นใจ ไม่พาผมเข้าข้างทางหรือ เสียหลัก ง่ายๆ ครับ

เบื้องต้นครับ ต้องช่วยตัวเองครับ ไม่สามารถแก้ด้วยวิธีอื่น เหมือนใน ละครทีวี  ที่เจรจากันได้ครับ.  เอาเข้าจริง ต้อง ทำงานกันเอง ตำรวจ พึ่งยากครับ

กว่าจะสืบ. หาพยาน กว่าจะออกหมายเรียก หมายจับ. เข้าจับกุม. โจรไปไกลแล้วครับ. จะคุยเคลียปัญหากันก็ยากครับ กลายเป็นคนนั้นตกเป็นผู้ต้องสงสัย

ทันที และเป็นการแหวกหญ้าให้งูตื่น

ตอนนี้  ออกจากเซฟเฮ้า ต้องใช้รถ ด่วนครับ คงไม่มีโอกาสไปลอง ต้องซื้อผ่านเกรย์ ครับเพราะได้รถเลย. มันอาจจะเตะตาโจร หรือใครๆ พยายามเลือก

สีดำ และ เอาโคลนสาดให้เน่าไปเลยครับ.

คุณ Horizon หัวใจนายหล่อมาก เดี๋ยวจะพามานั่ง ข้างๆ หลบกระสุนเล่น

ส่วนรถ ผมตามพี่จิมมี่ ครับ กลัวตำแหน่งการนั่งอย่างเดียวครับ ตอนนี้ มคนคุ้มกันนั่งซ้ายผมคนขับครับ เพราะ การใช้อาวุธเขาชำนาญกว่าครับ

ขอบพระคุณ ทุกท่าน ครับ

หารถที่ไม่เตะตาชาวบ้านดีกว่าครับ รถสมรรถนะดี ไม่จำเป็นต้องรถสปอร์ตก็มีเยอะ สีดำ ขาว บรอนซ์ พวก GTI 320d จะหาตัวยากกว่า แถมยังมีที่นั่งเผื่อคนคุ้มกันด้วย

แต่ผมว่า หารถกันกระสุน หรือ หากระจกกันกระสุนเปลี่ยนดีกว่า เซฟกว่ารถสปอร์ตแหงๆ

หมอครับ
ไอ้ตอนที่เจ้าของกระทู้เรา เค้าโดนยิงมาหนะ...รถไม่เตะตาชาวบ้านเลยละครับ Civic FD นี่แหละ
กระทู้เก่าๆ คลิปก็มี ผมแอบตามเคสนี้อยู่

ไม่รู้มีใครแนะนำ แคมรี่ ไฮบริด ยังครับ    ถึงจะหน้าตาไม่สปอร์ต   แต่อย่างอื่นได้หมดเลยนะ    ราคาไม่ตก นั่งก็สบาย  แรงพอตัว  กระบะเดิมไม่ต้องตาม  ราคาไม่ตก  แถมแอบประหยัด      (ไม่เคยขับหรอกครับ  อ่านจากในเว็ปนี้แหละ  )

ท็อปสปีด จบที่ 185 ครับ...ล็อกความเร็ว จากโรงงาน ผมลองให้แล้ว ทั้ง 2.5 Hybrid และ 2.5 ธรรมดา แค่นี้ ก็เสร็จโจรแล้วละ

เอาละ เคสนี้ ผมสรุปให้จากโจทย์นะครับ

BMW 320d  ควรเป็น E90 Minorchange ตัวสุดท้ายเท่านั้น
ส่วนสเป็กต่างๆ รายละเอียดต่างๆ ผมว่าคุณคงพอทราบอยู่แล้วนะครับว่านะต้องทำอย่างไร

อ้อ บอกไว้ก่อนนะครับ 320d F30 มีข้อเสียคือ ใน Comfort และ ECO Pro นั้น คันเร่งตอบสนองช้า แล็ค มากครับ
ต้องโหมด Sport ขึ้นไปจึงจะไวครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เอ๊ะพี่จิมครับ ผมดูในคลิปรถที่ถูกยิง เป็น prius นิครับ ไม่น่าใช่ fd เพราะดูจากหน้าปัดแล้วน่าจะเป็น prius มากกว่า :D ถ้าผมดูผิดขอโทษด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 01:16:27 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ @Route@

• **
เน้นสมรรถนะ แนะนํา gti ครับ กลัวราคาตก ไป scirocco ถ้า gt 86 เวลาออกตัวคงต้อง คลิกกันหน่อย ราคาขายต่อ 86 คงเอาไปกินรวมถึงศูนย์บริการ แต่อะไหล่ คงรอนานไม่ใช่น้อย ราคาต่างกัน เยอะครับ เอาตังที่เหลือไปซื้อปืน จ้างมือปืนเก็บต้นตอได้อีก 555 ล้อเล่นครับ แต่เรื่องรถอันนี้จริงจังครับแต่ scirocco โยกหนักๆ ท้ายมีอาการนิดหน่อย แต่ไม่ใช่ปัญหาสําหรับความหล่อของมัน เอาเนียนเอา มั่นใจไป  gti ได้เลยครับ งบเหลือๆ ตั้งครึ่งล้าน

โทดนะครับ ช่วงล่างจีทีไอ ดีกว่าซิร๊อคโค่อีกหรอครับ ตอนแรกคิดว่าพอๆกัน หรือเพราะว่ามันเป็นรถตัวชูโรงของค่ายโฟล์ค เลยตั้งใจให้เป็นรถที่ดีที่สุดของค่าย (ในเรื่องช่วงล่าง และอื่นๆ)
ช่วงล่างไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับ ส่วนต่าง scirocco ยาง 235 40 r18 gti 225 40 r18 มันก็เลยทำให้gti 0-100 ดีกว่า แล้วก็ gti มี ระบบ xds ระบบควบคุมเสถียรภาพขณะเข้าโค้ง ทำหน้าที่จับแรงเสียดทานระหว่างล้อต่อล้อเวลารถเอียงที่มันรับน้ำหนักไม่เท่ากัน ทำให้อาการดังกล่าวเสียการทรงตัว ระบบนี้ช่วยควบคุม คอยจับแรงเสียดทานของล้อต่อล้อ สั่งไปที่สมอง คอบจับและสั่งให้ล้อหมุนพร้อมกัน เพิ่มเติมถ้าเป็น bence ระบบนี้ สร้างโดยการให้มุมล้อเอียง รับโค้ง ทำให้เนียนเหมือนกันแต่ข้อเสียคือ หน้ายางสัมผัสถนนไม่เต็มที่ เลยทำให้เกิดอาการอุ้ยอ้าย ตามสไตล์เบนส์ครับ ระบบดังกล่าว sciroccoไม่มี ครับ ท้ายมันปัดนิดนิด ตอนตบเข้าเลน จากสาวก โฟร์ค เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าลำเอียงไปป่าวเนี่ย :D :D :D

ออฟไลน์ @Route@

• **
รถขับหน้า แต่ดริฟเข้าโค้งยังกับขับหลังครับ เหตุผลเดียวกับ 86 ตูดไม่นิ่งนั่นแหละครับ ส่วนซีดานบ้าน เช่น c class เซตแบบนี้ไม่ได้ครับ โดนด่าตายห่าน อยากท้ายออก ปิด esp เท่านั้นครับ
ขอมอบความละเอียดให้พี่หมอครับ ละเอียดยิบในเรื่องอนูของรถ คาราวะด้วยใจจริงครับ ชอบอ่านของพี่หมอครับ ที่มาที่ไปพร้อมเหตุผล ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ponggu52

ทุกท่านครับ

เจ้าของกระทู้เพิ่งโดนยิงมาครับ ขับอยู่ดีๆช่วงหัวค่ำ แต่มีกระบะมาประกบยิงเอาดื้อๆ โชคดีที่โดนแค่ถากๆ และไม่ใช่เพราะไปมีเรื่องกลับใครบนท้องถนน เพราะแค่สตาร์ตรถออกจากบ้าน วิ่งไปสักพักก็โดนประกบยิงแล้ว ถ้าท่านติดตามกระทู้ก่อน ท่านจะรู้ ซึ่งสาเหตุเจ้าของกระทู้อาจจะมาจากเรื่องธุรกิจครับ คล้ายๆว่าร้านขายดีเกินหน้าเกินตาร้านอื่น หรืออาจจะเป็นพวกเล่นยาแล้วคึกคะนอง ก็เป็นได้ สัญนิฐานไว้ประมาณนี้

นี่แหละครับคือความจำเป็น ไม่ใช่ว่าเจ้าของกระทู้จะซื้อรถสปอร์ต เพื่อเอาไปแว๊นซ์ เอาไปแข่งกับกระบะ แต่มันเอาไว้พาตัวเจ้าของกระทู้หนี ในยามคับขัน
แจ้งตำรวจไปแล้ว แต่ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้ คนร้ายยังไม่เข้าคุก คุณก็ต้องป้องกันตัวนะครับ นี่คือเรื่องของชีวิตและครอบครัวเค้าครับ

คือถ้าท่านไม่รู้ว่า มันจำเป็นยังไง ถามกันดีๆซิครับ อย่าสรุปเรื่องราวและทำความเข้าใจเอง นึ่ไม่ใช่เรื่องตลก

กด 10++ like

ถ้าเหตุผลนี้จำเป็นมากครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่ผมชอบนะครับ

320D E90 ปีท้ายๆครับ

Scirocco Golf GTI

ออฟไลน์ kaiparotra

• **
ดูรูปการแล้วเครียดแทน  งานนี้ต้องเตรียมสองประเด็น
อย่างแรกศึกษาวิธีการหนี  คนขับก่อนออกเส้นทางต้องอยู่ในหัวสมอง
ทางที่ไปแยกที่ต้องผ่าน การเชื่อมต่อของเส้นทาง ลักษณะพื้นผิว อิกทั้ง
จุดอับจุดตันที่ต้องเลี่ยงให้ได้มากที่สุด ต้องใช้ทั้งยามปกติและยามหนี
หลีกเลี่ยงการอยู่นิ่งให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้  อีกทั้งคนขับต้องมีฝีมือ
มีสติประเมินสถานการเก่งและรู้รถตัวเองให้มากที่สุด  ส่วนนี้น่าสำคัญที่สุด
อย่างที่สองก็รถ  ชี้ชัดยาก แต่ต้องแรงทั้งออกตัวและปลายไม่ตัน ควรใช้
รถที่เป็นเครื่องแฟททอร์คมีระบบอัดอากาศ  อย่าลืมรถเราคงไม่นั่งคนเดียว
มั้งสำหรับเคสนี้ ไหนยังน้ำหนักเกราะที่เพิ่ม  อย่าใช้เครื่องเอนเอแรงบิดต่ำ
เด็ดขาด มันสปริ้นช้ายามแบกน้ำหนัก  ช่วงล่างต้องรูดได้ไม่ใช่เกาะถนน
อย่างเดียว  ไม่มีใครไปล่าคุณในสนามแข่ง  หรือการจราจรที่คับคั่งแล้วให้
คุณมุดหนีนอกจากมือปืนมอเตอไซค์ ซึ่งมันใช้อาวุธสงครามไม่ได้ง่ายนัก
ยางอย่างข้างบนบอกแต่อย่าหนาหรือบางเกิน  เผื่อทางลูกรังบ้าง  ซึ่งคุณ
อาจต้องใช้ถ้าอยากรอด  รถที่จขกทประเมินมาก็ดีในจุดเริ่ม แต่เราต้อง
คิดถึงการโดนซ้ำและก๊อกสองของมือปืนด้วย อีกอย่างอย่าใช้รถสองประตู
ถ้านั่งเกินสองคนมีผลยามสละเรือชี้เป็นชี้ตายได้เลยเหมือนกัน
 ความเห็นส่วนตัวในจุดนี้ กระบะสี่ประตูหรือsuv 4wd  ปลดล็อคปรับเครื่อง
พอประมาณต้องแช่ยาวได้โดยไม่พัง  ลดความสูงของรถลงยางขอบ18ซีรี่60
ช้อคหนึบๆ  แล้วติดกันกระสุน
  ข้อคิดจขกทน่าจะอยู่ตจว  ในเมืองระวังมอเตอไซค์นอกเมืองระวังกระบะ
ถ้้างบเหลือจัดรถตาม ระวังการประกบข้างและลุกถล่มจากหลังกระบะก็ดี
อีกอย่าง  การใช้รถสปอร์ตหรือเก๋งต้องคำนึงถึงเส้นทาง ตจวถนนพังเป็นลอน
คลื่น คอสะพาน ตัวหนอน ขอนรถไฟ อุปสรรคมันเยอะ
  อีกอย่างที่สำคัญเหมือนกัน  ทุกอย่างเป็นวิบากกรรม  ถ้าดำก็หยุดถ้าเทาก็ค่อยๆ
เปลี่ยนถ้าขาวอยู่แล้วก็รักษาใว้  ขอให้พระคุ้มครองทั้งคุณและครอบครัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2013, 03:55:45 โดย kaiparotra »

ออฟไลน์ wanarat7777

ความคิดผม จากที่เพื่อนขับ Avatador แต่ก็ยังต้องมี คนคุ้มกันไปด้วยตลอด ผมยังคิดว่าถ้าเค้ายิงก่อนมันจะรอดเหรอ ทำรถกันกระสุนจากรถเดิมน่าจะดีกว่ารึเปล่าครับ แต่ก็อย่างว่าเค้าล่อเราไปที่อื่นได้อีก ไหนจะยิงก่อนอยู่ในรถ หรือที่ไม่เปลี่ยว ผมว่างานนี้รีบเคลียดีกว่าครับ เพราะเค้าซัดเราได้ตลอด พระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ fluk

• Newbie
  • *
ถ้าตามงบ ไ่ม่รอดครับ ต้องซื้อ vigo เเต่งเต็ม พร้อมวิทยุสื่อสาร ขับตาม ห่าง4ช่วงคัน พร้อมการ์ด2 คน ให้ใช้ตํารวจจะดี จะได้พกปืน พกนอกขู่ไว้ vigo นี้เอาไว้ขู่เเละกับไล่ลิงคนร้าย ส่วนรถเราเอาที่หลายคนเเนะนํามีกันปัดด้วย
พร้อมเสื้อเกราะ หุ้มเกราะรถคงไม่ทัน อย่าลืม พกปืน

เตะตาไปเลย คนมันตาม มันรู้หมดเเหละ ขับกันไปสองคัน ขับให้เร็วเกิน120ตลอด2คัน ให้อยู่เลนขวาตลอด เพราะความเร็วนี้มีรถตาม ดราจะรู้ ถ้า2เลน vigo เตือนมีคนเเซงให้วอสั้งเบรก ทั้งสอง เเล้วถ้ามันเบรกประกบ ก็เริ่มหนี ส่วนvigo ไล่ยิง ช่วย ส่วนเราหนีอย่างเดียว อันนี้คือเฉพาะหน้า

เเต่เนะนําเลยว่า หาทางเคลียร์กันได้จะดี ถ้าเค้าไม่พูด เเนะนําให้หยุดธุรกิจเเล้วหนีไปซักพัก

บางคนอยากได้ต้องได้ เรารักษาชีวิตไว้ดีกว่า เงินหาใหม่ได้

ส่วนตํารวจไทยเค้าช่วยไม่ได้มากหรอกครับ เค้าก็รักชีวิตตัวเองกัน ไหนถ้ามีครอบครัวอีก