ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณน้อง interga ที่ช่วยลง link บทความ ALTIS 2.0 ในพันทิพย์  (อ่าน 7809 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
คุณชาวเขาไอที
เขาเอาบทความผมมาลงทั้งดุ้น ทุกเม็ด
ถ้าแบบเขาเขียนมาใหม่เองบ้างผมคงไม่ว่าอะไร

แต่เขาเอาที่ผมเขียนมาทั้งดุ้นและไม่ลงเครดิตอะไรนี่ผมว่าแย่แล้วนะ
ปกติเป็นเซลล์ โตโยต้า กัดค่ายอื่นเป็นอาจิณก็ว่าน่าเกลียดแล้ว

ขอบคุณคุณน้อง interga ที่ช่วยทำเครดิตลิงค์ในกระทู้นั้นด้วยนะคร้าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 11:54:48 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คือ เราไม่รู้จะพุดยังไงกับเรื่องแบบนี้จริงๆ

เพราะบางที นิสัยเสียของคนไทยคือ ไม่ชอบ ให้เครดิต กับผู้เขียน หรือเจ้าของต้นฉบับ งานที่ไปเอาเขามาลอกลงไปเผยแพร่ต่อ
จนทำให้เราไม่รู้ว่าต้นฉบับที่แท้จริงหนะใคร

อันนี้ผมก็เคยเจอ และเจออยู่เรื่อยๆ จะบอกว่าทำใจ ก็คงพอจะทำได้กับข่าว บางช่าว แต่ถ้าเป็นบทความที่ต้องนั่งรีเสริชกันนานๆ
บางที ก็เหนื่อยใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
เหนื่อยใจ

อ่อ  บทความคุณจิมมี่  ที่โดนเอาไปลงในหนังสืออื่นล่าสุด ได้เรื่องไงบ้างครับ

เอ้อ ผมลืมไปเลยนะเรื่องนั้น มัวแต่วุ่นๆอยู่อ่ะ เหอๆๆ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
เพิ่งรู้แฮะว่า "ชาวเขาไอที" นี่ เป็นเซลส์โตโยต้าเหรอ ?

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
มันคือหนึ่งในมารยาท ที่สังคมไทยไม่ค่อยมี :P

โดนมาเยอะแย้ววว :( :(

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

บอกได้คำเดียวครับว่า "ทำใจ"

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เพิ่งรู้แฮะว่า "ชาวเขาไอที" นี่ เป็นเซลส์โตโยต้าเหรอ ?

ผมก็เห็นแนวทางการพูดแต่ละกระทู้ของเขาก็เข้าข้างโตโยต้าหมดเลยครับ
พอคนว่าโตโยต้า เอาล่ะ มีออกอาการเล็กน้อย
พอคนถามโตโยต้า 80% เขาตอบหมดเลย
พอคนถามยี่ห้ออื่น อาจจะมีแค่ 1-3% ที่ไปเชียร์โตโยต้าบ้าง
ถ้าเป็นเซลล์อย่างคุณ P_Wut ว่าจริง ผมไม่แปลกใจเลยครับ เกี่ยวกับการตอบกระทู้ของเขา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ton99

• Jr. Member
  • **
ถึงว่าชอบคอยมาแขวะผมได้อยู่เรื่อย

กระทู้ที่ว่านี้  คืออันไหนครับ  ขอ link ไปดูหน่อย

เอาน่า  ยังดีกว่า myst man ละกัน

ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถึงว่าชอบคอยมาแขวะผมได้อยู่เรื่อย

กระทู้ที่ว่านี้  คืออันไหนครับ  ขอ link ไปดูหน่อย

ลองไป search จาก smartsearch ครับ
พิมพ์ว่า ชาวเขาไอที
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX