ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียนมิตรรักแฟนphotoshop ของผมทุกท่าน  (อ่าน 5498 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
กราบเรียนมิตรรักแฟนphotoshop ของผมทุกท่าน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 17:34:38 »
ขณะนี้ ผมลงวินโดวส์7เสร็จแล้ว

แต่

ไม่สามารถลงโฟโต้ช็อปได้ เพราะผมดันลงวินโดวส์เวอร์ชั่น64บิท (และ แผนกคอมบอกผมว่า CS2 ตัวเก่งของผมไม่รองรับ 64บิท) ดังนั้นตอนนี้ผมจึงมี2ทางเลือกคือ

1. หา CS4 มาลง ซึ่งเขาบอกว่าใช้กับวินโดวส์64บิทได้
2. ตบตีกับ the gimp ที่ผมยังไม่เคยลองเล่นสักครั้ง

ดังนั้น ใครที่รอชม ฟอร์ด มัสแตง เวอร์ชั่นกระบะ คงต้องอดใจรอไปพลางๆก่อนครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: กราบเรียนมิตรรักแฟนphotoshop ของผมทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 18:37:29 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  เพราะ ผมเคยลอง CS4 แล้ว   

ใช้ยากมาก  งง ด้วย

อีกอย่าง windows ที่เป็น 64 bit  ผมก็เลิกใช้มานานแล้ว!!!

เพราะมันยังไม่ได้ทำให้ฃีวิตผมดีขึ้นเลย แย่ลงด้วยซ้ำ

ตอนนี้ผมแนะให้ ใช้ 86 bit หรือ 32 bit จะดีกว่าเยอะครับ
阿蘇山

Chariot

Re: กราบเรียนมิตรรักแฟนphotoshop ของผมทุกท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 19:08:59 »
แนะนำ Ubantu โลดเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 20:17:38 »
จริงๆ 64bit มันก็ใช้ โปรแกรมของ 32 ได้หนิครับ

ไม่ทราบวินโดว์ 7 นะ แต่ผมใช้ วิสต้า 64บิท แต่ ช๊อป ของ 32

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 20:25:31 »
จริงๆ 64bit มันก็ใช้ โปรแกรมของ 32 ได้หนิครับ

ไม่ทราบวินโดว์ 7 นะ แต่ผมใช้ วิสต้า 64บิท แต่ ช๊อป ของ 32

ผมเองก็งงรับประทานเหมือนกัน ทั้งๆที่แผนกคอมเขาใช้ 7 แต่เป็น32บิท กลับลงได้เฉย ทั้งๆที่แผ่นที่ใช้ก็แผ่นเดียวกัน

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 00:28:51 »
จะบอกว่า จริงๆมันใช้งานได้นะครับ

เห็นกระทู้ท่านแล้วก็เลยรีบปรี่ไปบู้ตเข้า 7 ทันที เพื่อลองลง CS2 ตัวโปรดของผม  8)

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 03:19:32 »
ต้อง windows 7 professional ขึ้นไปหรือเปล่าครับ

เพราะมันจะมี xp mode ทำให้รันโปรแกรมที่เคยทำงานบน xp ได้

keanetona

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 09:21:21 »
จะบอกว่า จริงๆมันใช้งานได้นะครับ

เห็นกระทู้ท่านแล้วก็เลยรีบปรี่ไปบู้ตเข้า 7 ทันที เพื่อลองลง CS2 ตัวโปรดของผม  8)
ต้อง windows 7 professional ขึ้นไปหรือเปล่าครับ

เพราะมันจะมี xp mode ทำให้รันโปรแกรมที่เคยทำงานบน xp ได้

ผมใช้โฮม พรีเมี่ยมครับ ติดแค่อีตรงนี้ที่เดียวแหละครับ นอกจากนั้นลื่นไหลยิ่งกว่าวิสต้าเสียอีก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 10:07:50 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  เพราะ ผมเคยลอง CS4 แล้ว   

ใช้ยากมาก  งง ด้วย

อีกอย่าง windows ที่เป็น 64 bit  ผมก็เลิกใช้มานานแล้ว!!!

เพราะมันยังไม่ได้ทำให้ฃีวิตผมดีขึ้นเลย แย่ลงด้วยซ้ำ

ตอนนี้ผมแนะให้ ใช้ 86 bit หรือ 32 bit จะดีกว่าเยอะครับ

แอบแซว 86 bit ที่ใช้ใน window 3.xx เปล่าครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:17:42 »
cs2  ใช้ดีสุดหรอครับ ไม่เคยใช้อะใช้แต่ cs3 extented ครับ ดีก่วาเยอะไหม จะได้โหลดมาครับ ขอบคุณครับ

keanetona

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 12:37:48 »
cs2  ใช้ดีสุดหรอครับ ไม่เคยใช้อะใช้แต่ cs3 extented ครับ ดีก่วาเยอะไหม จะได้โหลดมาครับ ขอบคุณครับ

เพราะมันมี imageready ที่เอาไว้แก้ไฟล์ gif ที่เป็นภาพเคลื่อนไหวครับ

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 21:04:51 »

ผมใช้โฮม พรีเมี่ยมครับ ติดแค่อีตรงนี้ที่เดียวแหละครับ นอกจากนั้นลื่นไหลยิ่งกว่าวิสต้าเสียอีก

ไม่เกี่ยวครับผม ลงได้แน่ครับ

ที่ผมลงทดลองใช้ดู ไม่ได้ลงใน XP mode นะครับ :P

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2009, 22:41:42 »
ใช้งานได้ปกติคับ คอนเฟิม