ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่ชอบเบรคมือ (ที่เท้า) ของ CRV 2013 เลยครับ  (อ่าน 38341 ครั้ง)

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
Re: ผมไม่ชอบเบรคมือ (ที่เท้า) ของ CRV 2013 เลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 18:36:03 »
เกิดเหตุจำเป็นต้องใช้ เช่น มือเผลอไปปัดเกียรจาก N ไป D แล้วติดเครื่องอยู่ ขณะที่กำลังขึ้นรถ ขายังขึ้นไปได้แค่ขาซ้าย
ได้ handbrake นี่แหละที่ช่วยไว้ และอีกหลายครั้ง ที่รู้สึกว่ามันดีกว่า
ประสาทมือซ้าย เทียบกับขาซ้าย เป็นไปได้ว่ามือจะควบคุมง่ายกว่า เป็นบางคน

ส่วนตัวเกลียดเบรคมือที่ย้ายไปที่เท้ามาก แต่ก็เจอทั้ง Freed ทั้ง camry hv

แต่ข้อดีก็มีครับ คือได้พื้นที่ตรงกลางกลับมาและสวยงามกว่า

ตอนซื้อ 2 คันนี้ จุดนี้คือข้อเสีย แต่ผมจำเป็นต้องมองข้ามไป ;D

อ่านหลายรอบแล้วไม่รู้เรื่อง ไม่เข้าใจว่าคุณเขาจะสื่ออะไร