ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายโชว์รูม Isuzu แถวถนนบางนา  (อ่าน 15156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyy

• Newbie
  • *
ขอระบายโชว์รูม Isuzu แถวถนนบางนา
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:02:16 »
ขอระบายยาวหน่อยนะครับ เสียความรู้สึกมากมาย คือเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาทางโชว์รูม Isuzu ดังกล่าวได้มีการจัดงานขอบคุณลูกค้า ซึ่งมีลูกค้ามาร่วมงานจำนวนมาก ผมเข้าไปที่งานช้าที่จอดรถเต็ม ทางพนักงานของโชว์รูมจึงโบกให้เข้าไปจอดในส่วนของศูนย์บริการ (มีรถของลูกค้ารายอื่นจอดอยู่หลายคัน) พองานเลิกผมกำลังจะขับรถกลับบ้าน ก็มีพนักงานช่างของทางโชว์รูมเข็นรถมอเตอร์ไซด์ออกจากที่จอด แล้วมาชนโดนรถผม เป็นรอยบุบ ซึ่งพนักงานก็โอเคครับ ยอมรับผิด บอกว่าให้เรียกประกันมาได้เลย แต่รอเค้าแป๊ปนึงต้องไปส่งลูกกลับบ้านก่อน (ไม่ได้หนีนะครับ เพราะแค่ประมาณ 20 นาทีก็กลับมา) ทีนี้พนักงานคนอื่นรวมถึงหัวหน้าศูนย์บริการก็ออกมาขอโทษผม ตรงนี้ก็ยังโอเคอยู่ แต่พอพนักงานเคลมมาถึง ดูร่องรอยและแจ้งค่าเสียหาย ซึ่งตรงนี้ทางพนักงานของศูนย์ยอมรับว่าผิด (ค่าเสียหายทั้งหมด 8,000 บาท เพราะโดน 2 จุด กันชนหลังและฝากระโปรงหลัง) ซึ่งในตอนนี้มีพนักงานที่เข็นรถชนรถผมและเพื่อนพร้อมหัวหน้าศูนย์บริการอยู่กันครบ (เกือบ 10 คน) โดยเจ้าตัวแจ้งว่าแพงเกินไปขอต่อรองได้ไหม พนักงานเคลมก็คุยต่อรองว่าได้ แต่ต้องขอเงินสดไปเลย อยู่ทางหัวหน้าศุนย์บริการก็โพล่งออกมาว่าแพงเกินไป โวยวายด่าพนักงานเคลมว่าเอาเปรียบ แล้วก็มาต่อรองแทนลูกน้อง ต่อรองได้เหลือ 4,000 บาท ซึ่งพนักงานเคลมก็โอเค แต่ขอเงินสดเลย ซึ่งคราวนี้เจ้าตัวหัวหน้าเริ่มบ่ายเบี่ยงแล้ว บอกว่ามีแค่พันเดียว ขี้เกียจออกไปกดตังค์ให้มาเอาวันจันทร์แทน ซึ่งทางพนักงานเคลมก็ไม่ยอม ทีนี้ตัวหัวหน้ามันเลยหันมาบีบผมแทนว่า งั้นให้ผมยอมรับเรื่องเป็นฝ่ายผิดได้ไหม เดี๋ยวจ่ายให้ 1,000 บาท ผมก็ไม่ยอมเพราะรถผมเพิ่งต่อประกันชั้น1มาเดือนก่อนเอง ทีนี้เค้าคงเริ่มโมโหมั้ง พูดออกแนวหาเรื่องผม หาว่าผมมาจอดรถในส่วนของศูนย์บริการซึ่งปกติไม่ได้ให้ลูกค้าจอด (เอ่อ พนักงานของโชว์รูมเอ็งเป็นคนโบกให้ตรูเข้ามาจอดเองไม่ใช่รึไงฟระ) สุดท้ายผมก็โดนไล่ที่ให้เลื่อนรถออกมาจอดข้างนอกแทน (มันอ้างว่าจะปิดศูนย์บริการแล้ว) ทีนี้ผมก็มาคุยกับพนักงานเครมว่าจะเอาไง เค้าเลยบอกว่างั้นจะให้คู่กรณีเซ็นรับผิดแล้วจะออกใบเคลมให้ผมละกัน เดี๋ยวที่เหลือให้ทางบริษัทไปตามกันเอง แต่พอพนักงานเคลมจะไปให้คู่กรณีของผมเซ็น สรุปว่าเค้าไม่ยอมเซ็นแถมเพื่อนๆและหัวหน้าของมันจะรุมกระทืบพนักงานเคลมและส่งเสียงไล่ผมกับพนักงานเคลมให้รับออกไปให้พ้นๆ ผมเลยต้องรีบเผ่นออกมา แล้วไปแจ้งความกับทางสน.ในเขตนั้นเพื่อให้เจ้าหน้าที่ประกันออกใบเคลมให้ครับ อยากบอกว่าเสียความรู้สึกมากมายครับ เดี๋ยวนี้ทางโชว์รูมรถนี่จ้างนักเลงมาเป็นพนักงานกันหรอ วันนี้ผมโทรไปที่โชว์รูมหวังจะได้รับคำขอโทษ สรุปเจ้าตัวหัวหน้านี่ มันเป็นผู้จัดการศูนย์บริการ มันยังว่าผมกลับมาอีกว่าไปจอดตรงที่ของมัน ไม่ใช่ถนนใหญ่ แถมพูดด้วยน้ำเสียงแย่ๆอีก ผมควรจะทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
Re: ขอระบายโชว์รูม Isuzu แถวถนนบางนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:07:50 »
ทำไปทีละขั้น ตามกลไกมันแหละครับ

อย่าโวยวายอะไรในเบื้องต้น ให้เค้าพูดเยอะๆ บันทึกไว้ได้ยิ่งดีครับ

ถ้าไม่จบ หรือไม่ดีขึ้น ให้เปิดหนังสือพิมพ์ก็ได้ หาเบอร์ Hotline ของบริษัทเค้า แล้วก็เรียบเรียงเรื่องและหลักฐานให้เค้าไป
แล้วก็รอครับ

ออฟไลน์ Newhang

Re: ขอระบายโชว์รูม Isuzu แถวถนนบางนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:11:42 »
ทำไมทำกันแบบนี้นะ  ยังเป็นคนกันอยู่รึเปล่า :-\

ผมว่าต้องแจ้งตรีเพรชให้ดูแลหน่อย  และลองปรึกษาประกันดูครับ
เล่นกันแรงเชียว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:14:40 »
ผมโทรไปที่โชว์รูมแล้วครับ ไม่มีใครสามารถรับผิดชอบให้ได้เลย แถมไอ้เจ้าหัวหน้าศูนย์บริการนี่แบบว่ามันเบ่งใหญ่คับฟ้ามากครับ มันบอกให้ผมไปฟ้องตรีเพชรได้เลย มันไม่สนใจ นี่ผมร้องเรียนผ่านทางตรเพชรไปตั้งแต่เช้าแล้วครับ แต่ยังไม่มี Feedback กลับมาเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:16:13 »
เล่นในเกมส์ไปก่อนครับ แต่เป็นผม เห็นท่าไม่ดี จัดนอกเกมส์อีกที เก่งกันดีนัก โดยเฉพาะไอ้ตัวหัวหน้า เอาให้หนัก !!!

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:23:07 »
ทำตามกฏหมายครับ แจ้งความก่อน ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจมาดำเนินการ ถ้าทางคู่กรณีไม่ยอมก็ไปตามสเต็ปครับ มันอาจจะดูยุ่งยากไปหน่อย แต่ศูนย์บริการห่วย ๆ แบบนี้ ควรได้รับบทลงโทษที่สาสมครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:34:40 »
ถ่ายคลิปแล้วลงยูทูปครับ แล้วช่วยกันแชร์ ส่งให้ศูนย์ตรีเพชร ลงทุกบอร์ดรถยนตร์ เดี๋ยวก็ได้เรื่องเอง  ;D
หมื่นคำพูด  ร้อยพยาน ไม่เท่าคลิปวิดีโอครับ ไงก็ดิ้นไม่หลุด

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 13:39:36 »
เรามี จนท รับเคลมเป็นพยานแล้ว แจ้งความ ให้ประกันไปตามค่าซ่อมเองครับ ให้ปิดเรื่องเคลมให้ได้ก่อน

ส่วนเรื่องขอโทษ ร้องเรียนพฤติกรรม ค่อยตามไปเล่นอีกที

ไม่อยากคิดว่า ถ้าเป็นรถที่มารับบริการโดน จะทำยังไงล่ะ

จะรถที่ไหน ของใคร มาจอด โดนชนก็ต้องรับผิดชอบนะ ไม่ใช่มารวมตัวกดดัน ไล่แบบนี้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:06:14 »
ตอนแรกว่าจะเอามือถือมาถ่ายคลิปไว้ล่ะครับ แต่เห็นพนักงานแต่ละคนเริ่มโวยวายเพราะเมากันได้ที่แล้ว กลัวจะโดนกระทืบเอา
วันนี้หลังจากคุยกับที่โชว์รูมแล้วไม่ได้รับคำขอโทษใดๆจากหัวหน้าศูนย์บริการ ผมก็โทรไปแจ้งเรื่องกับฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ของทางตรีเพชรไว้แล้วครับ ตอนนี้ยังเงียบอยู่ แต่คิดว่าจะตามไปเรื่อยๆก่อน คงไม่ยอมให้จบง่ายๆครับ

ออฟไลน์ Enzo

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:15:07 »

แจ้งทาง ตรีเพชร เลย ครับ

ถ้าเรื่องไม่เดิน ผมเคยส่ง จดหมาย เป็นภาษาอังกฤษ ถึง ผู้บริหาร ของ ยี่ห้อ ....

( ส่งเป็นภาษาไทย แล้ว พนักงานบางคนไม่ค่อยสนใจ )

วันเดียวได้เรื่องเลย ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:21:12 »

แจ้งทาง ตรีเพชร เลย ครับ

ถ้าเรื่องไม่เดิน ผมเคยส่ง จดหมาย เป็นภาษาอังกฤษ ถึง ผู้บริหาร ของ ยี่ห้อ ....

( ส่งเป็นภาษาไทย แล้ว พนักงานบางคนไม่ค่อยสนใจ )

วันเดียวได้เรื่องเลย ครับ

ส่งผ่านทางไหนครับ E-mail หรอครับ

เมื่อกี๊ผมโทรไปตามที่ตรีเพชรมาอีกรอบ สรุปว่าที่แจ้งไว้ตอนแรกไม่มีการส่งเรื่องเลย นี่ผมแจ้งให้ส่งเรื่องใหม่อีกรอบแล้ว
ถ้ายังไม่มี Feedback กลับมาคงต้องทำตามวิธีของคุณ Enzo ล่ะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:33:09 »
แจ้งลูกค้าสัมพันธ์ของ ตรีเพชนอีซูซุฯ เลยครับ แบบนี้

เชื่อแน่ว่าเขาจะไปไล่บี้กันเองแน่ๆ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:44:54 »
รูปถ่ายเปล่าครับ เอามาชื่นชมหน่อย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 14:49:46 »
แจ้งลูกค้าสัมพันธ์ของ ตรีเพชนอีซูซุฯ เลยครับ แบบนี้

เชื่อแน่ว่าเขาจะไปไล่บี้กันเองแน่ๆ

ขอบคุณครับคุณจิมมี่ แจ้งเรื่องไปแล้วครับ ตอนนี้รอดู Feedback อยู่ว่าตรีเพชรจะดำเนินการให้ยังไงครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 15:11:20 »
น่ากลัวมาก ถ้าถึงขนาดโห่ไล่ให้ออกมาจากศูนย์ แล้วเหมือนจะกระทบกระทั่งกันด้วย

เก็บหลักฐานให้หมดนะครับ ทั้งรูปถ่าย อัดเสียงเวลาโทรไปคุยกับทางศูนย์
ไว้ไล่บี้กันตอนท้าย

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:05:38 »
ตรีเพชรคงไม่ยอมอยู่เฉยแน่ครับ
เมื่อก่อนตอนที่ขับ d-max แล้วมีปัญหาเรื่องแหวนรองหัวฉีด
ผมก็แจ้งลูกค้าสัมพันธ์เนี่ยล่ะครับ สองวันต่อมาศูนย์เปลี่ยนเครื่องให้เลย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:21:50 »
นี่หรอบริการดีเด่น ชุ่ยจริงๆ

เป็นผมนะคันต่อไปคงไม่เอาแล้ว อีซุซุเนี่ย

ถึงจะยังไงเราก็เป็นลูกค้าแบรนด์นี้นะ ทำแบบนี้ไม่สมควรเลย

นี่ถ้าเจอคนจริงๆ นักเลงจริงๆ ไม่เลือดออกไปแล้วหรอ คุณผู้จัดการ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 16:39:34 »
น่าจะเอาให้หนักคับแบบนี้
หัวหน้าแทนที่จะห้ามปรามลูกน้อง ดันมาลายเครงซ่ะเอง - -

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 17:59:48 »
โหหหหห แย่มั๊กๆๆๆๆๆๆ ผมเปนลูกค้าเขามาทั้งกระบะ ทั้งน้องมิว

แต่ทุกครั้ง ที่ผมเข้า เขาก้อดีต่อเราจริงๆ

ไม่น่าเชื่อเลยอ่ะ (แต่ผมเชื่อพี่นะ) แอบเสีย ความรุ้สึกนิดๆ

ยังไงขอให้เขารับ ผิดชอบและเอาผิดไอ้พวกที่ ทำให้แบรนด์ เสียชื่อเสียงได้เร็วๆนะครับ

เอาใจช่วยๆๆ ยังไง ก้อจะติดตามพร้อมแพร่ข่าวสารสุดความสามารถคับ(ให้คนอื่นระวังนะครับ ผมก้อรักแบรนด์นี้นะ) ;D ;D

ออฟไลน์ The Godfather

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:23:20 »
คล้ายๆแก๊งค์มาเฟียเลยน่ะ ศูนย์อีซุซุนี่ แต่ก็ดีแล้วครับรีบเผ่นออกมาก่อน ^_0

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:38:57 »
ถ้าเมาก็อธิบายเรื่องได้หมด ทั้งถอย จยย.ชน (ซึ่งคนปกติไม่น่าจะชน)
ทั้งพฤติกรรมคุกคาม ข่มขู่

อย่าลืมแจ้งทางตรีเพชรด้วยนะครับ เรื่องเมา
ให้พนง.ประกันเป็นพยาน

ออฟไลน์ Hahaha

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 18:50:49 »
อ่านแล้วรู้สึก อยากเป็น จขกท.ทันทีเลยครับ มันน่านัก

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 21:21:56 »
ผมว่าเป็นเฉพาะตัวบุคคลมากกว่าครับ ถ้าผมเป็นเจ้าของกรัทู้ผมคงไม่ทนแน่ๆ ตาต่อตาฟันต่อฟัน
แจ้งตามที่พี่จิมมี่บอกน่าจะดีที่สุด เพราะเท่าที่ผมใช้บริการมาผมประทับใจทุกครั้ง และประทับใจมากๆ ^ ^

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 22:48:28 »
ถ่ายคลิปไม่ได้อัดเสียงมาก็ยังดี ???

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 23:00:50 »
อยากจะบอกว่าศูนย์บริการแต่ละที่กลัวสำนักงานใหญ่(ตรีเพชร) มากนะครับ
แค่ลูกค้าโทรมาที่ศูนย์ใหญ่ว่าได้รถช้าจัง เซลล์ที่ดูแลลูกค้าคนนี้อยู่อาจโดนหักเงินได้เลยครับ
ข้อหาที่ว่า ดูแลลูกค้าไม่ดี ทำให้ลูกค้าต้องลำบากโทรมาที่ call center

จริงๆลูกน้องไม่กล้าหรอกครับแบบนี้ มีผลต่อการประเมินหลายอย่าง ถ้าเรื่องถึงศูนย์ใหญ่
แต่ตัวผู้จัดการทำแบบนี้ ลูกน้องเลยได้ใจ จัดหนักไปเลยครับ เอาให้ถึงที่สุด

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 07:45:03 »
ตรีเพชร ร้อนแน่ๆ

เป็นผม ผมเอาตายครับ
เล่นกันให้หมดอนาคตเลย

ยอมเสียเวลา เอาคืนซักทีครับ ฟ้องตรีเพชรด้วยตัวเอง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:11:30 »
ที่ตรีเพชรทำเรื่องไวดีมากเลยครับ จากที่ผมโทรไปแจ้งมาเมื่อวาน วันนี้เห็นว่าเรื่องถึงเจ้าของทางโชว์รูมเลย ผู้จัดการฝ่ายขายเป็นคนโทรมาหาผมแต่เช้าเลยครับ เค้ามาขอโทษแทน เดี๋ยวผมจะรอดูต่อว่าเจ้าตัวผู้จัดการศูนย์บริการจะโดนลงโทษยังไงบ้างแล้วจะมาแจ้งข่าวอีกทีครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 09:12:29 »
 >:(

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:09:38 »
พี่ PaPaRo@ch ฝากด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 16:56:58 »
เฮ้ย ไม่เกี่ยวกะผม

อย่าเอ่ยนาม