ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรียนถามเรื่องกุญแจหน่อยค่ะ  (อ่าน 1633 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
พอดีพึ่งสั่งซื้อ ManualLock ที่ต้องมีกุญแจ U ล็อค
เขาแถมมาให้ 1 อัน แต่มันมีสามรู คงต้องไปซื้อกุญแจเพิ่มอีก 2 อัน
จึงอยากถามว่ามีกุญแจยี่ห้อใหนที่ดีๆหน่อยค่ะ
เพราะไปห้างก็เจอแต่ Solo Solex
บอกยี่ห้อกับสถานที่หาซื้อด้วยก็จะดีมากค่ะ

ปล. ถือว่าไม่นอกเรื่องนะคะ เพราะเกี่ยวกับรถอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
Re: รบกวนเรียนถามเรื่องกุญแจหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 22:41:28 »
ไม่มีท่านใดตอบ
พอดีช่วงนี้จิตตกมากๆเรื่องรถหาย เลยหาข้อมูลแล้วไปเจอเรื่องราวเปิดใจโจรลักรถ
ฟังแล้วแย่สุดๆตอนที่บอกว่า เวลาเอารถไปส่ง จะมีคนมีสีเคลียร์เส้นทางให้

http://www.oknation.net/blog/rutdy/2012/03/30/entry-1

ลองฟังดูนะคะเผื่อมีประโยขน์

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
Re: รบกวนเรียนถามเรื่องกุญแจหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:40:23 »
กุญแจ น่าลองหา Yale กับ Abloy มาลองดู
แต่ผมยังไม่เคยใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้เลย จะฟันธงว่าดีก็พูดไม่เต็มปาก