ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ล้อโครเมี่ยมมั้งคับผม  (อ่าน 2390 ครั้ง)

ออฟไลน์ pondcarbon

• Newbie
  • *
ใครเคยใช้ล้อโครเมี่ยมมั้งคับผม
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 20:01:59 »
คือกำลังจะหารองเท้าคู่ใหม่ให้เจ้า sylphy อยู่อะคับ

เล็งล้อ 20 โครเมี่ยมอยู่อ่ะคับ กลัวว่ามันจะลอก แล้วเหลืองอะคับ

ถ้าพาไปปัด หรือ ชุบ ใหม่จะได้ป่ะคับ ถ้าได้ก็ดีเลย :) :) :)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: ใครเคยใช้ล้อโครเมี่ยมมั้งคับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 20:16:35 »
เท่าที่ผมทราบ ถ้าโครเมี่ยม ชุบใหม่ได้ครับ แต่งานจะดีไหม อันนี้แล้วแต่ร้านเลย แต่ถ้า black chromium จะไม่ได้นะครับ เห็นว่ายังไม่มีที่ไหนรับทำ G8 ผมก็ใส่เงาวิ้งๆ อยู่ 2 ชุดแล้ว ชุดแรก มือ2 ของ work ใช้มาปีกว่าๆ ก็เปลี่ยน เป็น vertini monaco ก็เกินครึ่งปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาลอกหรือเหลืองนะครับ ผมว่าอยู่ที่เกรดของงานด้วยหละ หากคุณซื้อล้อราคาไม่แพง ยี่ห้อพวก ทำ replica ก็อาจจะไม่ทนเท่าไหร่ แต่หากเป็นยี่ห้อที่ดี และมีประกัน (พวกแพงๆ หน่อย) ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ  สวยมากเลยหละ ล้อเงาๆ เนี่ย แต่ต้องรักษาหน่อยนะครับ และระวังเป็นพิเศษ เป็นรอยง่ายมาก ถึงมากที่สุดในสามโลก โดนมาแล้วกับชุด work เลยเปลี่ยนอะครับ ชุดใหม่รักและหวงสุดๆ ขับระวังขึ้นมากกกกก
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
Re: ใครเคยใช้ล้อโครเมี่ยมมั้งคับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 20:32:55 »
ผมใช้ LS105  3ปีแล้วก้อไม่ลอกนะครับ ได้แต่เบียดฟุตบาท แหะๆ

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 20:55:20 »
ต้องระวังเรื่องขี้เกลือขึ้นเป็นคราบขาวๆ ไปลุยมาเปรอะต้องรีบล้าง เเล้วหาน้ำยาเคลือบกับขัดล้อเเม็กซ์โครเมี่ยมดีๆมาใช้ดูเเลกันสักหน่อย ความวิ๊งก็จะอยู่กับเราไปอีกนานเลยคะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 01:48:42 »
อยู่ที่แบรนด์ด้วยครับ ยิ่งแพงก็ยิ่งทนดี

VIP เห็นใส่ W Work ก็เยอะครับ

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:39:01 »
เหลือง คราบ ปัดเบาๆ ได้ครับ ใช้ได้เลยไม่ต้องเปนห่วง
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 17:26:08 »
ต้องขยันครับ บอกได้เลย
ผมใส่ w work ล้างล้อ
บ่อยกว่าล้างรถครับ
ต้องใช้น้ายาเคลือบด้วย
เงาสะใจเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0