ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะถอย BMW ไปโชว์รูมไหนดีครับ จากประสบการณ์ของท่านๆ  (อ่าน 26908 ครั้ง)

ออฟไลน์ cantorsiam

• Newbie
  • *
ถ้าจะถอย BMW ไปโชว์รูมไหนดีครับ จากประสบการณ์ของท่านๆ
ทั้งเรื่องของแถม ส่วนลด และบริการหลังการขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2013, 21:41:11 โดย cantorsiam »

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
 ยุโรปา มอเตอร์ กับมิลเลนเนี่ยม ออโต้สาขาพระราม4ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Parinceo

ยูโรป้า ก็ดีครับ
ที่บ้านเข้า เยอรมันออโต้ ครับ ดีมากๆ ออกมา 2 คันละครับ

ส่วนมิลเลนเนี่ยม ไม่ปลื้มเซลล์ครับ เซอร์วิสยังไม่เคยเข้ากับที่นี่นะรับ

ออฟไลน์ Arado_kung

- ส่วนลด ของแถม millanium,german auto ขอได้ค่อนข้างเยอะ

- after sale service german auto,europa

ออฟไลน์ Monn

ของผม ยูโรป้า พระราม 2 บริการดีครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ panerai

ต่างกรรมต่างวาระครับ 555
 ส่วนผมออกที่ออโต้เฮาส์บาวาเรีย ตอนนี้ปิดไปแล้ว บริการก็โอเคครับ ถ้าออกแต่ตัวรถได้ยินว่า มืลเลเนี่ยมเวิร์คอยู่ครับ
ส่วนปัจจุบันเซอร์วิสที่ บาเซ วิภา บริการก็โอเคครับ แต่เห็นบางท่านก็ด่าสาปส่งเหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ประทับใจ German Auto ครับ บริการดี และต่อรองส่วนลดหรือของ premium ต่างๆได้ค่อนข้างเยอะ

Millenium ก็โอเค แต่เซลล์ตามจิกถี่ไปหน่อย ขนาดบอกว่าช่วงไหนอยู่เมืองนอก ยังโทรไปตามจิก - -"

ออฟไลน์ bluefox101

ออกรถ BMW มา 3 คัน 3 ศูนย์ มี บาเซโลนา, มิลเลนเนี่ยม และ ยูโรปา คันหลังสุดออกที่ยุโรป้าเพราะความที่ใกล้บ้านเป็นหลัก

ถ้าเรื่องราคา ส่วนลด ต่าง ๆ นี่ เท่าที่ได้ยินมา มิลเลนเนี่ยม จะได้ข้อเสนอค่อนข้างดี เซลล์มักพูดติดปากเสมอว่า เป็นดีลเลอร์ใหญ่
ทำราคาได้ดีกว่าเจ้าอื่น

แต่ถ้าเรื่องบริการหลังการขาย ผมพึ่งพา ยูโรป้า มาเกือบ 10 ปีแล้ว เพราะใกล้บ้าน และดูแลรถได้ค่อนข้างโอเค ทีเดียว
ส่วนมิลเลนเนี่ยมนี่ เคยได้ยินมา ก็มีทั้งที่บอกว่า บริการดี และที่บอกว่า บริการไม่ค่อยดี คละ ๆ กันไป

ออฟไลน์ Ongszaa

บ้านผม Europa จรัญ13 ทั้งหมดเลยคับ
525i e60  320d e90  x1 19i  528i f10
เรื่องราคาอาจไม่ได้ถูกที่สุด แต่บริการใกล้บ้านสุด
และเทคแคร์ดีมาก มีอะไรโทรหาได้ พอซื้อเยอะขึ้นก็ลดได้เยอะขึ้นคับ

ตอนนี้เป้นลูกค้าประจำที่นี่ไปแล้ว
ผมซื้อกับ เซลล์ชื่อ จี คับ

แต่ผมเคยเดิน Paragon Millinium ขอเบอร์ไปแล้วก็มีการโทรมาหาบ้างนะคับ
เท่าที่ถามมาถ้าเน้นราคาดีที่สุดแนะนำ Millinium Auto พระราม4 คับ
ถ้าเน้น Service Europa ok คับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ cantorsiam

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

แบบนี้ถ้าเราซื้อรถที่พระราม 4 แล้วไปใช้บริการ 0 ยูโรป้า ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ bluefox101

ขอบคุณครับ

แบบนี้ถ้าเราซื้อรถที่พระราม 4 แล้วไปใช้บริการ 0 ยูโรป้า ได้มั้ยครับ

เข้าได้ครับ ของผมที่ออกที่ บาเซโลนา กับ มิลเลนเนี่ยม ก็มาเข้ารับบริการที่ยุโรป้า ครับ

ออฟไลน์ Vage

• Jr. Member
  • **
ลองสอบถาม Sale ของผมดูก็ได้นะครับ pm เข้ามาเดี๋ยวแนะนำให้ครับผม เผื่อได้ข้อเสนอ ดีดี

ออฟไลน์ choomodify

GERMAN บางนา ดูแลดีมากๆๆ

ออฟไลน์ golf32

ผมออก เยอรมัน ครับแต่เข้าที่บาเซ แรกๆเข้าที่วิภาหลังๆเข้าที่รองเมืองครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้าข้อเสนอดีๆ แนะนำ มิล ครับ

ส่วนบริการเข้า ยูโร หรือ เยอ ก็จะสบายใจกว่า

ขึ้นอยู่ว่าท่านใกล้ที่ไหน

ส่วนเซลตามจิก ก็จะเป็น เยอ มิล ยู ครับ

อ่อ ศูนย์เดียวกันเซลแต่ล่ะคนก็ให้ไม่เท่ากันน่ะ ถ้าให้ดี ดูพวกเซลๆเก่าๆจะได้ของเยอะกว่าเซลล์ใหม่ๆ

ออฟไลน์ Sofast

• Jr. Member
  • **
บาเซ วิภาวดี ห่วยแตกสุดๆ ด้านบริการหลังการขาย เจอมากะตัว ซ่อมแก้ปัญหา อะไรก็ไม่ได้ พอมันแก้ไม่ได้ มันไปโทษของที่มาจากเก๊ะ ทั้งๆที่เคยเอาออกและวิ่งมันก็ยังมีเสียง ทิ้งรถไว้ตั้งหลาย วัน สุดท้าย มันบอกเสียงมาจากเก๊ะ เหอะๆ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบ Performance รามอินทราที่สุดครับ ชอบมีPromotion  20% discount parts and services ครับ ช่วงหน้าฝน

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
ผมออกที่ Barcelona วิภาวดี
รถมีปัญหา ไปแก้ที่รองเมือง ไม่จบ แก้ที่วิภาวดี ไม่จบ ... ไป ๆ มา ๆ 3-4 รอบ
ครั้งสุดท้าย ไป service แล้วกลับมากระจกเป็นคราบเหมือนเอาผ้าเปียกมาลูบ
หนักกว่านั้นคือ พวงมาลัยเหนียวเหมือนเอาน้ำเชื่อมมาเคลือบ ต้องเอาน้ำยาเช็ดแล้วเช็ดอีก ครึ่งปีถึงจะดีขึ้น แต่ก็ยังไม่หายดี

อ้อ .. ปัญหาที่ว่าแก้ไม่จบ ไปที่ German Auto ทีเดียวจบ ...

ของอย่างนี้ บางทีก็อยู่ที่ความโชคดีโชคร้ายของแต่ละคนด้วยมั๊งครับ
ส่วนตัวผมว่า ผมไม่ไป service ที่ Barcelona อีกแล้ว และรถคันต่อไป ถ้ายังเป็น BMW ก็จะเลือก บางนาครับ

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
ตอนซื้อผมซื้อที่มิลเลนเนียม เพราะส่วนลดดี แต่เข้าบริการที่เยอรมันออโต้ บางนา คันต่อไปซื้อที่เยอรมันแน่นอน บริการดีจริงๆครับ :)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2