ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้เห็นlimo โรงแรม Sofitel นึกว่า F10 facelift พรางตัว  (อ่าน 5210 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
เมื่อสักครู่เห็นเลี้ยวออกมาตรงถนนสาทรบริเวณแยกวิทยุแล้วขับไปทางเพลินจิตอ่ะครับ
เห็นไกลๆ แต่เขาหลุดไฟแดงไปได้ ผมติดไฟแดงเลยไม่มีโอกาสถ่ายรูปครับ
พรางแค่ไฟท้ายนิดหน่อย และกระโปรงหลังครับ ด้านหน้าไม่เห็น

มีใครเห็นอีกบ้างไหมครับ นี่เริ่มเอามาวิ่งกันแล้ว คงอีกไม่นานเกินรอที่จะเห็นแบบไม่พรางแล้วมั้ง  ;)

---- โอยยย หน้าแตกมากมายครับ สงสัยจังว่าทำไมต้องเป็นลายแบบนี้----
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 21:04:52 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
Re: เมื่อกี้เห็น F10 facelift พรางตัวอยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:42:58 »
เมื่อสักครู่เห็นเลี้ยวออกมาตรงถนนสาทรบริเวณแยกวิทยุแล้วขับไปทางเพลินจิตอ่ะครับ
เห็นไกลๆ แต่เขาหลุดไฟแดงไปได้ ผมติดไฟแดงเลยไม่มีโอกาสถ่ายรูปครับ
พรางแค่ไฟท้ายนิดหน่อย และกระโปรงหลังครับ ด้านหน้าไม่เห็น

มีใครเห็นอีกบ้างไหมครับ นี่เริ่มเอามาวิ่งกันแล้ว คงอีกไม่นานเกินรอที่จะเห็นแบบไม่พรางแล้วมั้ง  ;)

รถสีดำ พรางลายขาวดำ รึเปล่าครับ เล่นมุกรึเปล่าครับ มันเป็นรถของโรงแรม So ตรงสาทร เป็น F10 520d รุ่นปัจจุบันนี่หล่ะครับ

Re: เมื่อกี้เห็น F10 facelift พรางตัวอยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:46:11 »
ไว้ว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ดู  ;D

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:48:49 »

อ่าว หน้าแตกเลย  :P ทำไมเค้าต้องพรางแบบนั้นด้วยอ่ะครับ มองไกลๆ ไอ้เราก็นึกว่าเป็นตัว facelift  :-\

ปล.ต้องลบกระทู้มั้ยครับเนี่ย  ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 16:53:14 »

อ่าว หน้าแตกเลย  :P ทำไมเค้าต้องพรางแบบนั้นด้วยอ่ะครับ มองไกลๆ ไอ้เราก็นึกว่าเป็นตัว facelift  :-\

ปล.ต้องลบกระทู้มั้ยครับเนี่ย  ;D

เค้าไม่ได้จะพรางหรอกครับ เป็นลายรถ limo ของเครือ Sofitel น่ะครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: เมื่อกี้เห็นlimo โรงแรม Sogitel นึกว่า F10 facelift พรางตัว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 17:47:42 »
ผมเคยเห้นและก็เกือบถ่ายมาละครับแต่ก่อนถ่ายตามมองเอะไฟหน้าแบบเดิมนี่หว่า กันชนเลยเกือบพลาดไปครับ 555 ลายขาวดำเหมือนต้นไม้ อะครับ ตรงฝากระโปรงหน้าและตรงประตูมีต้นไม้อยู่

มีหลายลายอยู่ครับ ขาวดำก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 17:50:37 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

Re: เมื่อกี้เห็นlimo โรงแรม Sogitel นึกว่า F10 facelift พรางตัว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 19:01:26 »
เห็นครั้งแรกก็งงเหมือนกันครับ แต่พอดีได้มีโอกาศขึ้นไปรับประทานอาหารข้างบน เลยได้เห็นคันนี้จอดอยู่หน้าโรงแรม

ออฟไลน์ ohmx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 19:03:49 »
ตอนเห็นก็คิดเหมือนกันเลยครับ. ถึงกับต้องเดินย้อนไปดู

ออฟไลน์ Alcatraz

Re: เมื่อกี้เห็นlimo โรงแรม Sofitel นึกว่า F10 facelift พรางตัว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 21:19:26 »
กุญแจใหญ่อย่างนั้นจะพกยังไงเนี่ย

เห็นครั้งแรกก็งงเหมือนกันครับ แต่พอดีได้มีโอกาศขึ้นไปรับประทานอาหารข้างบน เลยได้เห็นคันนี้จอดอยู่หน้าโรงแรม

อาหารอร่อยป่าวครับ ยังไม่เคยไปของโรงแรมนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: เมื่อกี้เห็นlimo โรงแรม Sofitel นึกว่า F10 facelift พรางตัว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 23:15:21 »
อืมผมข้องใจมานานละ

ตั้งแต่เมื่อก่อนเวลาแจกรถในทีวี จะต้องกุญแจใหญ่ๆ กลัวไม่รู้ว่าแจกรถ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 06:54:21 »
กุญแจใหญ่อย่างนั้นจะพกยังไงเนี่ย

อาหารอร่อยป่าวครับ ยังไม่เคยไปของโรงแรมนี้
อาหารผมว่าเฉยๆ ครับ วันนั้นกินซูชิ แต่เค๊ก อร่อยดีครับ แล้วตามด้วยค๊อกเทลอีก 3 แก้วครับ ต้องโทรเรียกเพื่อนมาขับรถไปส่งบ้านให้เลยครับ

ปล วิวข้างบนสวยดีครับ ตรงที่เป็น roof bar
ปล2 ของหวานกับแอลกอฮอล์มันไปด้วยกันไม่ได้จริงๆ ครับ

y2_young

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:55:02 »
เอ้าสรุปเป็นรถของโรงแรมหรือนี่ ผมก็คิดว่าตัว facelift พรางตัวซะอีกครับ ;D