ผู้เขียน หัวข้อ: !!ท่านคิดว่ารถรุ่นใดที่ท่านเห็นบ่อยสุดในหนัง Hollywood ครับ (ที่ตัวเอกขับนะครับ)  (อ่าน 7015 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ผมว่า Volvo XC90 นะครับ

จากเรื่อง Shall we dance ที่ ริชาร์ด เกียร์ เล่นครับ

จากเรื่อง School of rock ครับ

จาก Man of the house ครับ

จาก The wedding date ครับ

จาก Boarding Gate ครับ

จาก Hotel ครับ

จากเรื่อง RV ครับ

เพิ่มอีกเรื่องครับ จากกระทู้ล่างครับ Big Mama 2 (ผมลืมไปเลย555)

บางเรื่องอาจจะไม่คุ้นนะครับ เพราะบางเรื่องค่อนข้างนาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:11:09 โดย varit7530 »

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
มี Big Mama ภาค 2 อีกครับ สำหรับ XC 90
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

conan_murder

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
"Lose who you are to save what you love."

พระเอกเรื่องไหนเป็นตำรวจ ... ก็ได้ขับคันนี้ชัวร์ๆละครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รู้สึกว่า จะมีเว็บ ที่รวบรวมว่า รถรุ่นไหน อยู่ในหนังเรื่องอะไรต่างอยู่นะครับ

ลองเสริชใน google ดู คำว่า CarFilm อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ วันก่อน ยังเสริชเจออยู่เลย เว็บใหญ่ใช้ได้ และมีรูปพอสมควรครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
jeep ปะครับ หรือ ford รุ่นที่ชอบเป็น ตำรวจอะ  อะ

imcdb ครับ ผมเข้าดูบ่อยๆเหมือนกัน

ข้อมูลค่อนข้างครบเลย

keanetona

โรโบค็อป ไม่ได้ขับ Crown Victoria ครับ

หนังเรื่อง TAXI ของอเมริกา ที่คนขับเป็นป้าอ้วน ก็ใช้ Crown Victoria ขณะที่เวอร์ชั่นต้นฉบับของฝรั่งเศส บักแดเนียลขับ เปอร์โยต์ 406 ครับ (เรื่องนี้ออกมาแล้ว4ภาค ใครชื่นชอบลีลาการขับรถและตำรวจที่สุดแสนจะติงต๊องในเมือง มาร์กเซย เชิญซื้อหามาดูกันได้ครับ)

บักแดเนียลขับ 407 ภาค4ครับ

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
แต่ในรอบ20ปีที่ผมดูหนังมาเรื่อยๆ  ผมกลับเห็นรถแวนคันนี้ในหนังเกิน10เรื่องเข้าไปแล้วหละครับ  ทั้งหนังไซไฟ หนังฆาตกรรม หนังสยองฝัน หนังดราม่า หนังบู๊ล้างผาญ หรือหนังได้ออสการ์ ไม่อยู่ฝ่ายพระเอก นางเอง ก็ตัวโกง  และคิดว่าในอนาคตก็จะยังหนังเอาไปใช้อีกแน่นอน จนผมอยากได้เค้ามาครอบครองเป็นที่สุด

ผมไม่คิดว่าจะมีใครมาล้มเค้าได้นะ ทำให้คิดว่าอเมริกายอมรับรถคันนี้มากๆเลย   :o :o :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่า XC90 เป็นรถที่ดีคันหนึ่งนะ
เกือบสมบูรณ์แบบ..แค่ทำให้สมรรถนะและการซด เท่ากับ BMW Diesel เครื่องขนาเท่ากัน เท่านั้นเองครับ

อ้อ ลดราคาลงก็ดี!

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมไม่ค่อยได้ดูหนัง HOLLYWOOD ซะด้วยสิ

เห็นบ่อยสุดก้ MINI คันเขียว กระโปรงดำ มีกลอนล็อกประตู อ่ะครับ

^__^

ออฟไลน์ PREM

ผมว่า Audi อ่ะ
เดี๋ยวนี้เ่ล่นแทบจะทุกเรื่องเลย (เห็นแล้วเบื่อ)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ gateaux

ผมก้อจำได้นะว่ามีเวปให้ search หารถในหนัง  แต่จำไม่ได้เหมือนกันว่าเวปอะไร

keanetona

บักแดเนียลขับ 407 ภาค4ครับ

อืมมม ใช่ๆๆ 407 ของบักแดเนียลแรงกว่า 406 คันเก่าที่เคยขับใน3ภาคแรกเสียอีก เพราะสวน TGV ได้ และ ยังลอกคราบตำรวจจราจรได้อีก

Chariot

Top 3 ของรถในหนังฮฮลีวู้ดทุกเรื่องจะต้องมี

- Chevrolet Suburban/Tahoe แวนคันโตๆ ติดฟิล์มทึบๆ ชอบใช้ในรถราชการ

- Ford Crown-Vic รถแท๊กซี่ และรถตำรวจ บทยอดฮิตของรุ่นนี้

- Ford Mustang ไม่ว่าจะรุ่นเก่ายันรุ่นล่าสุด ถือเป็นรถสิ้นคิดของวัยรุ่นมะกัน

ออฟไลน์ BMTA

โรโบค็อป ไม่ได้ขับ Crown Victoria ครับ

หนังเรื่อง TAXI ของอเมริกา ที่คนขับเป็นป้าอ้วน ก็ใช้ Crown Victoria ขณะที่เวอร์ชั่นต้นฉบับของฝรั่งเศส บักแดเนียลขับ เปอร์โยต์ 406 ครับ (เรื่องนี้ออกมาแล้ว4ภาค ใครชื่นชอบลีลาการขับรถและตำรวจที่สุดแสนจะติงต๊องในเมือง มาร์กเซย เชิญซื้อหามาดูกันได้ครับ)

ฟอร์ดตัวนี้มัน Taurus ไม่ใช่หรอครับ ;D
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D...................Audi, BMW, Mini and Ford Crown Victoria (just cop's
cars the most)

funnybear