ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าMazda 3 ตัวใหม่มาแบบนี้ กับตัวเก่า ชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ  (อ่าน 9557 ครั้ง)

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
เพื่อนสมาชิกชอบหน้าตาโฉมไหนมากกว่ากันครับ ผมว่าโฉมปัจจุบันนี่ดูดีนะ แต่ถ้าโฉมใหม่มาแบบนี้ก็สวยไปอีกแบบ ดูดุดันดี แต่ท้ายชอบตัวปัจจุบันสวยลงตัวดีนะความเห็นส่วนตัว

**ปล.ขอบคุณรูปสวยๆจาก youtube

"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
ไม่ต่างจากตัวปัจจุบันเท่าไร ;D

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ต้องรุ่นนี้สิครับ  ;D

ออฟไลน์ bleem

ถ้า ไปดู CX - 5  มาแล้ว ครึ่งคันหน้า  นะ มาสด้า 3  ตัวใหม่ ยังไง ยังงั้น  มันดูดีขึ้น บึกบึน คมขึ้น  และสวยขึ้นกว่าเดิม  เยอะเลยครับ   ซึ่งรูปร่างหน้าตาแบบนี้

ถ้าลองสังเกตุดู รถยุคใหม่ ทั้ง

- AUDI

- KIA

- HAUNDAI

- MITSUBISHI

จะใช้สไตล์ โคมไฟหน้า รูปแบบนี้ เกือบจะเหมือนกันทั้งหมด  แตกต่าง ตรงลายเส้น มุม ของตัวรถ แต่ ช่วง โคมไฟหน้า กันชนหน้า  จะแตกต่างกันเล็กน้อย นะ

ครับ  

ออฟไลน์ Tyde

ตัวใหม่ดูๆไปลายเส้นคลับคล้ายคลับคลาเหมือนferrari รำไร   ;D

สรุปผมชอบตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ Buffy

ตัวใหม่สวยกว่าครับ

จับดัดแปลงยกสูงเป็น CX-3 ได้ไหม ผมว่าสวยน่าดู

ออฟไลน์ GoatGoat

หน้าตาโอเคเลย Mazda 3 ที่ผ่านๆมาผมติดแค่เครื่องกับเกียร์เท่านั้นเอง ;D

ออฟไลน์ AkE

หน้าตาโอเคเลย Mazda 3 ที่ผ่านๆมาผมติดแค่เครื่องกับเกียร์เท่านั้นเอง ;D
จิงที่สุดคับ

ออฟไลน์ Parinceo

ชอบมาสด้ามาตั้งแต่เด็กแล้วครับ สมัยก่อนก็ 626 cronos เป็น hatchback ซะด้วย แต่โช้คฝาท้ายเสียบ่อยมาก เพราะมันมีกระจกหลัง หนักมาก

ไม่รู้ทำไมเดี๋ยวนี้ไม่เอาตัว 6 เข้ามาขาย  :-\

ออฟไลน์ Intrend

• Jr. Member
  • **
ผมยังรู้สึกแปลกๆกับกระจังหน้าอยู่ครับ ตั้งแต่ CX-5 แล้ว ผมคิดว่าหากขยับโลโก้ Mazda ไปอยู่บนกันชนเหนือกระจังหน้า
แทนที่จะอยู่ในกระจังหน้าผมน่าจะชอบมันมากขึ้น

ออฟไลน์ ichok

ชอบด้านหน้าสวยดุดีครับ แต่ด้านท้ายมันดูบางๆไปหน่อย ส่วนด้านข้างหัวจรดท้ายเส้นสายแอบคล้าย นิสสัน pulsar อยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าด้านท้ายตรงไฟท้ายก็เหมือน CX-5 มากนะครับ แต่บอดี้ดูสั้นไปหน่อย ดูมันเล็กๆคล้ายๆน้องสองเลย ถ้ายืดบอดี้ให้ยาวกว่านี้ผมว่าจะดูสวยมากขึ้นกว่านี้อีกครับ ;)

ออฟไลน์ Lammerison

เอา logo  ฮุนไดมาแปซะ จบข่าวเลย เกาหลีชัดๆ

ออฟไลน์ slate

สวยขึ้นนะ แต่ยังชอบสวิฟมากกว่าคับ

ออฟไลน์ fishfinger

ชอบหมดที่เป็น mazda ตอนนี้เป็นสาวก mazda ไปแล้วครับ

เอาจริงๆรุ่นใหม่ mazda 6 cx-5 mazda 2 3 cx-3 ตัวใหม่ที่จะยังไงก็เดาหน้าตาได้อยู่แล้ว เพราะมันเหมือนๆกันไปหมด ผมเดา bt-50 ใหม่ได้แล้ว  ;D ;D

ปล. ตัวกันชนหน้า เอามาใส่ น่าจะคล้ายๆตัวใหม่เลยนะ

ออฟไลน์ pong_ru

เพื่อนสมาชิกชอบหน้าตาโฉมไหนมากกว่ากันครับ ผมว่าโฉมปัจจุบันนี่ดูดีนะ แต่ถ้าโฉมใหม่มาแบบนี้ก็สวยไปอีกแบบ ดูดุดันดี แต่ท้ายชอบตัวปัจจุบันสวยลงตัวดีนะความเห็นส่วนตัว

**ปล.ขอบคุณรูปสวยๆจาก youtube

เอาโฉมนี้แหละ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
หน้าสวย ท้าย แย่มาก 555

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
กันชนหลังยังไม่ผ่านครับ นอกนั้นสูดยอดดดด !

ออฟไลน์ baddream11

หน้าหล่อ คมเข้ม แต่บั้นท้ายนี่ อร๊ายย...... ;D

ออฟไลน์ BlueMan69

ตัวใหม่นี่ดูแมนขึ้นมาก ชอบมาก

ออฟไลน์ Ishida

ด้านหลังแบบนี้ทำให้นึกถึง Opel Astra OPC จริง ๆ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ท้ายแบนๆไปหน่อยครับ
นอกนั้นสวยมากกก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Volta

ธีมการออกแบบของมาสด้าจะเป็นแนวทางนี้ครับ จุดเด่นอยู่ที่กระจังหน้า กับไฟหน้าเลย

เหมือนคันนี้ เจอในเวียดนาม CX-9 MC

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ frame@kk

ปรับด้านหลังอีกหน่อย เป๊ะเลย มาสด้า3 นี่ผมชอบมาตั้งแต่รุ่นแรกแล้ว ทั้งที่เป็นรุ่นเก่าแต่มองตอนนี้ก็ยังสวยอยู่
ขอแค่เครื่อง+เกียร์ ดีๆหน่อย จบ เลย ถ้ามาได้จริงๆ ครอบครัวจะกลายเป็ยครอบครัวมาสด้าเอาแล้วนะเนี้ย 55555

ออฟไลน์ Nyquist

เส้นสายมันเหมือนรถเกาหลียังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Marverick

ถ้ามาแบบนี้ผมว่าสวยลงตัวเลยครับ ขอเครื่องยนต์ดีๆ รับรองขายดีมากๆแน่ครับ

ออฟไลน์ holahola66

ไม่ชอบเลยย ทำไมมันสูงๆโด่ง  >:(.  จะแปลงร่างเป็น SUV หรอคร้าบบ  ::)
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Koong

หน้าพอไหว   แต่ท้ายไม่มีความเป็นเอกลักษณ์เลย

ยังไงผมก็ยังชอบ  มาสด้า 3 รุ่นแรกอยู่  ดูคลาสสิค แตกต่างจากรถในยุคเดียวกันที่สุดแล้ว   จนถึงวันนี้ก็ยังดูโดดเด่นเสมอ

มาสด้า 3 รุ่นที่ 2 ก็ดูทันสมัยขึ้น คลาสสิคและเอกลักษณ์ หายไปบ้าง

มารุ่นที่จะเปิดตัวใหม่นี้   ด้านหน้ายังคงความเป็นมาสด้าอยู่  สวยไม่แพ้รุ่นแรกๆ   แต่ตั้งเสา B ถึงท้าย  รถเกาหลียังยังงั้น

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อย่ามาแต่บอดี้เอาเครื่องมาด้วย แต่ก็คงอีก 3ปีนู้นแหละ ;D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ผมชอบ MAZDA ขึ้นเรื่อยๆแฮะ
แต่ก็อยากให้พัฒนา
เครื่องยนต์
เกียร์
ความโอ่โถง(อีกสักนิดส์)
สีรถ(ผมชอบเฉดสีและคุณภาพสีของ HONDA กับ IZUSU)

ส่วนเรื่องความงาม ความทนทาน ความแข็งแกร่ง ความมั่นใจขณะขับขี่ พวกนี้ผมไม่กังขาแล้ว

ปล  ถึงคนจะเปิดรับมากขึ้น แต่คุณยังเป็นมวยรอง อย่าอาจหาญกั๊กนั่นกั๊กนี่เหมือนที่ทำใน BT50PRO เด็ดขาด