ผู้เขียน หัวข้อ: (ขออีกซักกระทู้นะคะ) เซ็งๆๆๆๆๆๆๆ สุดๆ รถโดนน้ำแป้งสาด  (อ่าน 14231 ครั้ง)

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
มาขอเก็บข้อมูลด้วยค่ะ สงสารรถ

ออฟไลน์ ทาโก๊ะยากิ

• Jr. Member
  • **
รถโดนสาดน้ำ โดนเเป้ง คนรักรถเป็นใครก็เซ็งทั้งนั้นคะ เเต่เราจะไปห้ามเขาไม่ให้เล่นก็คงไม่ได้
ต้องทำใจนิดนึงคะ รถเอามาใช้ยังไงมันต้องมีเปรอะมีเลอะบ้าง เเค่เราหาเเว็กซ์ยี่ห้อดีๆมาเคลือบ ก็เอาอยู่เเล้วนะคะ
ปกติเราใช้ของยี่ห้อ เมกไกวส์ อยู่คะ ล้างเองลงเองเหมือนจขกท.เลยค๊า
การลงเเว็กซ์บ่อยๆ ทำให้สิ่งสกปรกไม่ค่อยจะจับผิวสีรถเราเเน่นมากนัก พอหมดสงกรานเราก็ล้างใหญ่ครั้งนึงคะ
คราบอันไหนเอาไม่ออก ก็ลองลูบดินน้ำมันดูก่อน หรือให้น้ำยาลบรอยคราบดีๆสักตัวมาใช้ หรือถ้ามันเเน่นจริงๆ ลงน้ำยาขัดเบาๆก็ออกเเล้วคะ
เรื่องร่องรอยคราบต่างๆบนรถ มันไม่ได้จัดการยากอะไรหรอกคะ ไม่ต้องไปคิดมากหรอกคะเครียดเปล่าๆ

ออฟไลน์ jay-burn

• **
เจอแป้งไม่เคยหวั่น...ขอแค่ขันอย่าลอยมาด้วย...เคยโดนแล้วมันเจ็บปวดครับ :'(

ออฟไลน์ Moshimaru

• **
    • new altis
แนะนำหลังจากสงกรานต์ ให้เข้าร้านขัดเคลือบสีครับ ถ้าโดนมาแล้วอาจจะช่วยได้ระดับหนึ่ง