ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นไฟท้ายแบบนี้ ปวดหัวมาก ทำไมตำรวจไม่จับ  (อ่าน 9621 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไม่มีภาพครับมีแต่วิดีโออะลงไม่เป็นครับ

มันเป็นไฟท้าย led  แล้วพอเบรกปัปมันก็กระพิบแบบถี่ๆเลยเห็นแล้วรำคาญและปวดหัวมากครับ
พอปล่อยเบรกก็จะเป็นไฟปรกติ
มันทำให้เห็นดีขึ้นหรอครับ

ตำรวจก็ไม่จับหรือไม่เห็นก็ไม่รู้

มีใครเคยเจอไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2009, 19:53:19 โดย nine959 »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: เห็นไฟท้ายแบบนี้ ปวดหัวมาก ทำไมตำรวจไม่จับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 20:46:56 »
เจอก็เปลี่ยนเลนหนี

รำคาญมากมาย

??? ???
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: เห็นไฟท้ายแบบนี้ ปวดหัวมาก ทำไมตำรวจไม่จับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 20:50:23 »
เจอก็เปลี่ยนเลนหนี

รำคาญมากมาย

??? ???

เห็นด้วย อย่างยิ่ง รำคาญ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:01:48 »
เป็นตัวเร่งไฟเบรค เห็นร้านขายของแต่งขายอยู่

ชอบใส่กันโดยเฉพาะรถซิ่งบางคัน

ยิ่งเวลาขับตามตอนขับช้าๆ โคตรรำคาญเลยครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:10:13 »
ตำรวจไม่น่าเห็นทันนะครับ
ถึงเห็นมันก็ขี้เกียจจับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:26:46 »
รถตู้แถวรังสิตก็ติดกันหลายคัน

จังหวะรถติดๆ ต้องขับตามนี่เซ็งมาก :P
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:35:05 »
ไม่ค่อยได้เจอครับ ถ้าเจอก็จะรีบแซง

ออฟไลน์ Thorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 21:42:00 »
ถ้าเป็นวอลโว่ที่มีระบบ Emergency Brake Light (EBL), ไฟเบรคจะกระพริบช่วงแรกตอนเบรคสุดๆ แล้วไฟฉุกเฉินจะกระพริบแทนตอนหลัง รายละเอียดตามข้างล่างครับ (จากmanual)

Emergency brake light and automatic hazard warning flashers*
Emergency brake lights (Adaptive Brake Lights) are activated in the event of sudden braking or if the ABS brakes are activated. This function means that the brake light flashes to immediately alert cars travelling behind.
The system is activated if ABS is used for more than 0.5 seconds or in the event of heavy braking, however, only when braking from speeds above 50 km/h. When the speed of the car is lower than 30 km/h the brake lights shine normally again and the hazard warning flashers are switched on automatically. The hazard warning flashers remain on until the car accelerates again but can be deactivated with the button for hazard warning flashers

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:17:45 »
ผมเบื่อพวกชอบเปิดไฟตัดหมอกหลังทั้งๆที่ฝนไม่ตกหรือหมอกไม่ลง ไม่รู้จะเปิดทำไม แสบตามาก - -"
Beauty is in the eye of the beholder...

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:20:34 »
ผมเบื่อพวกชอบเปิดไฟตัดหมอกหลังทั้งๆที่ฝนไม่ตกหรือหมอกไม่ลง ไม่รู้จะเปิดทำไม แสบตามาก - -"

เพื่อบอกให้ผู้อื่นรู้ว่า "ข้าไม่ใช้ยาริส/วีออส รุ่น J เฟ้ย" มั้งครับ
ภูมิใจกันมาก - -"
แอคคอร์ดพี่ก็เช็คให้ดีๆล่ะว่าถ้าฝนไม่ตกก็เปิดแค่ไฟหน้าธรรมดาพอ

รังสิตเคยมีเย็นหนึ่ง ประมาณเดือนมิถุนาอ่ะครับ เปิดไฟซีน่อน ไฟสูงฮาโลเจน และไฟตัดหมอกยังมองไม่เห็นเลย เคยเจอป่ะ??

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 22:29:36 »
น่าจะพวกแต่งเยอะๆแบบเปลี่ยนไฟเป็นไฟที่แสบตามากๆด้วยอ่ะครับ จะได้รู้ว่ารถข้าแต่งมาเยอะนะเฟ้ยย ดูกันหน่อยย

ปล.ผมจะเปิดไฟสูงก็ตอนไม่มีรถจริงๆ เช่นหลัง Main Stadium ตอนดึกๆอ่ะครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 23:12:52 »

เห็นด้วยนะครับอันนี้ผมรำคาญมากกว่า  ไม่ชอบเลย มันทำให้เกิดอุบัติเหตุได้นะผมว่า โโยเฉพาะยิ่งตัววิออส มันมีไฟตัดหมอกหลัง มีสองข้าง แล้วมัน ทิ่มตา มาก  ปวดตามาก

ส่วนไฟเบรก กระพริบ ผมก็มีนะ แต่ผมจะไช้ตอน ไป ตจว มากกว่า ครับ  เพราะเวลาเดินทางไกลถนนโทรวเวย์ รถจะวิ่งเร็วๆกัน ผมจะเปิดไว้ เพื่อ ความชัดเจน ในการเบรก อิอิ  อะนะ   

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 23:48:08 »
มันทำเพราะอยากเลียนแบบรถแข่งในสนามครับ เพราะดูเท่ห์ดูโปร

รถแข่งในสนามบางครั้งก็ไม่มี ABS ก็เลยต้องเบรคถี่ๆเพื่อทำให้รถตัวเองสามารถควบคุมแบบรถที่มีABSได้(บางครั้งก็ดีกว่าด้วย)

ไอ้คันพวกนี้ก็เลยอยากทำบ้างแต่(รถมันก็มีABSแบบปรกติเนี่ยแหละ)มันไม่มีฝีมือพอ เลยไปติดชุดอุกรณ์ให้ไฟกระพริบแบบมีจังหวะเป็นครั้งคราวเมื่อกดเบรคธรรมดาเนี่ยแหละ เพื่อที่จะทำให้เหมือนรถแข่ง

5555+ ผมคิดเองนะครับ แต่น่าจะใช่

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 23:51:57 »
สักวันจะเอาสีสเปรย์ไล่พ่นให้หมด ไอพวกสันดานพวกนี้

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:17:48 »
ไฟด้านหลัง ตำรวจมักจะไม่ทันเห็นครับ  กว่าจะเห็น ก็เผ่นไปไกลแล้ว เลยขี้เกียจจับ 5555

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:13:08 »
อย่างนั้น ตร. คงไม่ต้องทำไรหรอกครับ เรียกจอด ตรวจไฟเบรคหลังทุกคัน โดนด่าระนาว

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 09:34:46 »
ผมเองขับรถกลางคืนค่อนข้างบ่อยนะ ผมว่าที่รำคาญที่สุดอย่างแรก คือไฟแยงตา ...

รองลงมาก็คงจะเป็น ผมรำคาญพวกตัดหมอกหลังมากกว่า ยิ่งวีออสเนี่ย เห็นคันไหนมี เปิดกันซะทุกคัน -*-

ที่เหลือก็พวกมอไซค์แว้นที่ใส่ซีนอนกากๆ กระพริบๆ อะไรของมันเนี่ยแหละครับ -*- ส่วนไฟเบรคกระพริบๆ อันนี้ผมเฉยๆ แต่ถ้ามันแยงตามากๆแล้วยังจะกระพริบด้วย ก็คงรำคาญ

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 16:13:06 »

จริงครับ แสบตา เปิดทำซากไรก็ไม่รู้
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 18:20:51 »
camry hybrid ครับ ไฟตัดหมอกหลังแสบตา พอๆ กับ vios ตัวเก่าเลย เคยนั่งตามอยู่ แสบตาม๊ากกกก
JC TU #54

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 21:11:20 »
camry hybrid ครับ ไฟตัดหมอกหลังแสบตา พอๆ กับ vios ตัวเก่าเลย เคยนั่งตามอยู่ แสบตาม๊ากกกก

ไม่น่าเชื่อว่าแม่งจะเลวได้ขนาดนี้
แต่เอาซะ S5 E60 ยังเห็นเปิดกันเลย

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:38:51 »

จริงครับ แสบตา เปิดทำซากไรก็ไม่รู้

ใช่ครับ เคยสังเกตไหมว่าจะมีอยู่รุ่นนึงซึ่งทำไมมันจะต้องเปิดด้่วยว่ะ ตกดึกก็เริ่มละ

แล้วไฟตัดหมอกหลังของมันนะจะแสบตากว่าของค่ายตะวันตกเยอะแยะ แล้วดันออกแบบมาให้มีตั้งสองข้างด้วย

เด่นชัดเจน กระแทกตามาก มันอันตรายเวลาขึ้นสะพานตามๆกันมาแล้วทางบีบแคบลง 

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 19:01:21 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ