ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ ลบ สมาชิกชื่อ Dogclub ออกจากระบบ //  (อ่าน 12849 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณ Dogclubs เด็กปากหมาแกว่งวาจาหาตอไม้(สมชื่อ)

เมื่อคุณ มั่นใจว่า จะด่าประจานคนอื่นได้
ผมก็ขอใช้สิทธิ์เจ้าของเว็บ ประจานคุณได้บ้างเหมือนกัน!

กี่ครั้งกี่หนแล้ว ที่เตือนกันดีๆ พูดกันดีๆ
กี่ครั้งกี่หนแล้ว ที่คุณไปอารมณ์เสียที่ไหนมาสักแห่ง
แล้วมาแสดงออกถึงสันดานเกรียนในเว็บของผม

คุณ รำคาญ สมาชิกของเราที่ชื่อ Green G ใช่ หลายคนก็รำคาญ
แต่มันใช่เรื่องของคุณหรือเปล่า ที่จะต้องออกโรงมาด่าเขา ตอนตี 3 ตี 4
ในขณะที่ผมนั่งอดตาหลับขับตานอน ทำรีวิวให้คุณอ่านกัน?

ก่อความเดือดร้อน ทะเลาะเบาะแว้ง เรื่อยๆ ตลอด 4 ปีที่ผ่านมา
ขนาดผมเตือน คุณยังเคยแว้งกัดผม เหมือนพวก สุนัขตามตรอก ที่เลี้ยงไม่เชื่อง!

คุณเนย เขาแบนคุณไปสงบสติอารมณ์ เอาสันดานถ่อยออกจากตัว 3 วัน
แต่ผมเลือกมองแล้วว่า สันดานอย่างคุณ มันสายเกินแก้แล้ว 3 วันหนะ ไม่พอหรอก...

ผมจึงตัดสินใจ ลบชื่อคุณ ออกจากระบบ แต่ไม่ลบกระทู้ที่คุณก่อเอาไว้
เพื่อให้ผู้คนเขาได้เห็นความ "จัญไร" ของคุณ ที่เตือนกันไปกี่ครั้งกี่หน
ก็ไม่เคยสำเหนียก!

ผมไม่ต้องการให้เว็บของเรามีสมาชิก ที่ สันดานชอบหาเรื่องคนอื่น ชอบก่อเรื่อง
ทะเลาะเบาะแว้งไปทั่ว มีอะไร ไม่รู้จักพูดกันดีๆ เอะอะอะไรที ก็ด่าเลย ด่าแบบ
พวกคะนองปาก สำรากสวะ กาละเทศะคืออะไรกูไม่สน

ในเมื่อ ผมปลูกบ้านให้ได้อยู่กัน สมาชิกที่ไม่สามารถทำตามกฎของบ้านได้
ผมคงไม่ใช่แค่แบนกันอีกต่อไป การลบสมาชิกออกจากระบบไปเลย น่าจะช่วยให้
เกิดความสงบสุขขึ้นได้มากกว่า และจะช่วยให้สมาชิกคนอื่นๆ อยู่ด้วยกันอย่างสันติสุขมากขึ้น
ก็คงต้องทำ

---------------------------------------

ส่วนกรณีของ คุณเต้ Green G / Silver G หรืออะไรก็ตาม

ถึงเวลาแล้วละ ที่ผมอาจต้องขอเตือนกันตรงๆ ด้วยเช่นเดียวกัน

คราวต่อไป การตั้งกระทู้ ขอรบกวนนิดนึงว่า
"ทำการบ้านมาก่อนหน่อยเถิด หาไม่เจอ แล้วค่อยถาม ไม่ใช่ถามมันไปทุกเรื่อง"

พักหลังมา ผมสังเกตเห็นว่า คนเริ่มตอบกระทู้ของคุณน้อยลง
และเริ่มพยายามอยู่ห่างกระทู้ของคุณ คนเขาไม่อยากยุ่ง กันแล้วเหมือนกัน

การจะไปแนะนำใคร บางครั้ง อย่าใช้มาตรฐานตนเองไปตัดสินให้คนอื่น
แต่ควรคิดว่า ถ้าเราเป็นเขา และมีวิธีคิดแบบเดียวกับคนที่เราจะให้ความช่วยเหลือเขา
เราจะทำอย่างไร

อยากให้ลองพิจารณาดูด้วยครับ
เพราะถ้ามีกระทู้แสดงความหงุดหงิดถึงตัวคุณออกมาได้มากขนาดนี้
แสดงว่า นั่นไม่ใช่แค่ Dogclubs คนเดียวแล้วละที่คิดแบบนี้

--------------------------------------

ออฟไลน์ valent

• Sr. Member
Re: // ประกาศ ลบ สมาชิกชื่อ Dogclub ออกจากระบบ //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:59:54 »
สงสารคุณจิมมี่จริง
ต้องมาปวดกบาลกับเรื่องปัญญาอ่อน
อย่าเครียดมากนะครับ รักษาสุขภาพ  ไว้เขียนรีวิวดีๆ ให้สมาชิกอ่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 12:01:35 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: // ประกาศ ลบ สมาชิกชื่อ Dogclub ออกจากระบบ //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:02:39 »
โอ้กรรมเลยครับ อาจจะเด็กอยู่ เลยออกมาทำแบบนั้น

สู้ๆครับพี่จิมมี่ อยากอ่าน328iมากๆเลยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:03:51 »
คุณเองก็เช่นกันครับคุณ Valent

ผมเคยเตือนให้คุณใช้ตัวอักษรธรรมดา สีธรรมดา ขนาดธรรมดา มาแล้ว คุณก็ยังไม่ทำ

การใช้สี ขอให้ใช้ในเวลาจำเป็น ใช้เวลาแสดงอารมณ์ ถ้าคุณโมโห คุณจะขึ้นตัวแดง ผมไม่ว่าเลยครับ
แต่ในภาวะปกติ สีขาวธรรมดา ก็พอครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:05:01 »
จะเด็ก หรือแก่ ผมไม่สนใจ หน้าอินทร์หน้าพรหมทั้งสิ้น
เกรียนเมื่อไหร่ ก่อเรื่องเมื่อไหร่ จัดการทันที ไม่มีละเว้นการปฏิบัติหน้าที่!

ออฟไลน์ kritsana7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:07:58 »
สมควรครับสำหรับคนประเภทนี้
 คุณจิมมี่เด็ดขาด จริงๆ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:09:44 »
ไอเด็กนี่ผมรู้จัก มันเคยด่าผมถึงเรื่องให้ผมไปศัลยกรรมหน้ายกชุด แล้วมันบอกว่าถ้าไม่ทำจะอยู่ในสังคมนี้ไม่ได้ มันโดนผมยกชุด ผมบอกว่ามีสิทธิ์อะไรมาด่าผม เป็นเพื่อนเล่นกันหรอ แล้วเพราะเด็กคนนี้แหละทำให้ผมต้องดราม่าในกระทู้เก่าๆ นี่แหละสันดานเด็กคนนี้ ผมคุยมันก็แว้งกัดไปทั่ว เตือนทุกครั้งมันก็ทำทุกครั้ง ผมเลิกติดต่อกับมันถาวรละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 12:18:14 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:10:51 »
ผมเพิ่งเห็นครับ ตัวเองก็เขียนอะไรที่ไปแทงใจดำเขาด้วยละครับ
จะทำตามที่พี่จิมมี่แนะนำครับ ขอบคุณครับ

ปล. อยากเห็นพี่รีวิว C200 Style กับ 320I ตัว Base จังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 12:13:58 โดย jorpor...GreenG »

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:13:32 »
มีอารมณ์,,, กันพอสมควร สำหรับผู้ดูแลบ้าน, หายใจลึกๆ คับ
....ตัดสินไปแล้ว,,, ก็ให้มันจบๆ ไป, อย่าให้คนแบบนี้มาทำให้ท่านจิตตก จิตเสีย มากไปกว่านี้เลยคับ
....รักษา,,, สุขภาพจิตตัวเองด้วย, สู้ๆ คับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:16:47 »
ผมเพิ่งเห็นครับ ตัวเองก็เขียนอะไรที่ไปแทงใจดำเขาด้วยละครับ
จะทำตามที่พี่จิมมี่แนะนำครับ ขอบคุณครับ

ปล. อยากเห็นพี่รีวิว C200 Style กับ 320I ตัว Base จังครับ

จะไม่มีวันได้เห็น
ทั้ง 2 ค่าย ไม่มีรถตัวถูกสุดให้ทำรีวิว

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:18:19 »
มีอารมณ์,,, กันพอสมควร สำหรับผู้ดูแลบ้าน, หายใจลึกๆ คับ
....ตัดสินไปแล้ว,,, ก็ให้มันจบๆ ไป, อย่าให้คนแบบนี้มาทำให้ท่านจิตตก จิตเสีย มากไปกว่านี้เลยคับ
....รักษา,,, สุขภาพจิตตัวเองด้วย, สู้ๆ คับ

GreenG

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:18:38 »

จะไม่มีวันได้เห็น
ทั้ง 2 ค่าย ไม่มีรถตัวถูกสุดให้ทำรีวิว

ครับ  ;)

ยังไงถ้าใครในนี้ซื้อมา มารีวิวให้ดูด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:18:59 »

คุณก็ด้วยเช่นกันนะครับ คุณ InCarRus

แบบนี้ไม่เรียกว่าจิตตกหรอกครับ จิตผมก็ไม่เสีย ผมก็นั่งทำงานของผมอยู่เหมือนเดิม
สุขภาพจิต ผมยังดีอยู่ ไม่ต้องมากังวลเรื่องนั้นแทนผมหรอกครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:21:05 »
 คำไทยเขาว่า กิริยาส่อภาษา วาจาส่อสกุล ถ้าผ่านมาเห็นก็จำใส่หัวไว้หน่อยนะหนูนะ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:25:34 »
dogclubs ระรานปากหมาหาเรื่องคนอื่นหลายรอบแล้วครับ เห็นสมควรแบนถาวรจริงๆ
คุณเต้ ecolism เอนกประสงค์mania เคยคอมเมนท์ไปแล้วแต่ก็ไม่ไม่ได้ไประรานใคร(ทางตรง)
คุณValent สีเด่นตลอดเลยนะครับ
Kittitouch บางเรื่องไม่ต้องพูดก็ได้ครับ มันแสเงความเป็นเด็ก เป็นคนขี้ฟ้อง หรือตอบแบบตามน้ำอะไรเนี่ย
ผมเอง บางเรื่องเสือกไปบ้าง ทำตัวเกรียนไปบ้าง ขออภัย
ถ้าเราปรับคนอื่นไม่ได้เราปรับตัวเองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:31:21 »
ใจเย็นๆกันนะครับพี่ๆ เดี๋ยวยาวไม่จบแน่เลย :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:35:03 »
ผมมองว่าอันนี้คือกระทู้ชี้แจงนะ จะลบจะแบนใครมันก็เป็นเรื่องที่ควรจะต้องชี้แจง
เพื่อความโปร่งใส และเพื่อให้หลายท่านหลีกเลี่ยงการก่อปัญหา ทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ

แต่ยังไงก็ตาม มันไม่ใช่กระทู้ที่เอาไว้ด่าซ้ำด่าซากครับ ถ้าอย่างนั้นจะมีประโยชน์อะไร
ที่ผมไปล็อคกระทู้ก่อนหน้า สู้ปล่อยให้ไปด่ากันต่อในนั้นไม่ดีกว่าหรือ? รบกวนทุกท่านช่วยยั้งกันหน่อยเถิดครับ

และขอร้องเป็นอย่างยิ่งว่า กรุณาอย่าใช้โอกาสนี้เหยียบ dogclubs เพื่อทำให้ตัวเองดูดี ไม่ว่าจะกรณีใดใดก็ตามครับ
มันจะยิ่งทำให้ตัวคุณเองดูไม่ดี ผมหวังว่าทุกคนจะเข้าใจ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:49:36 »
ก็เห็นพฤติกรรมของคุณ Dogclubs มาก็เห็นสมควรที่จะแบน แต่อย่างไรก็ตามอยากจะขอเสนอความเห็นดังนี้ครับ

ไม่ใช่การเข้าข้าง แต่การตัดสินในครั้งนี้ เป็นการตัดสินสองครั้งในความผิดกรรมเดียว ซึ่งโดยปกติแล้วผมรับไม่ได้ (อันที่จริงอันนี้ก็รับไม่ได้ แต่แอบสะใจลึกๆ)

พี่จิม พี่เนย พี่แพน พี่ฯลฯ ถือเป็นคณะผู้ปกครอง

เมื่อพี่เนย ที่ติดตราผู้ปกครอง ตัดสินและดำเนินการลงโทษในความผิดครั้งนี้ไปแล้ว โทษก็ควรเป็นไปตามนั้นไม่ใช่มาเปลี่ยนโทษทีหลัง

แบบนี้มันเหมือนคณะตุลาการตัดสินคดีกันไปคนละทาง แล้วหาทางลงไม่ได้ ประกาศผลซ้ำ ทำให้สับสน

ซึ่งผมไม่เคยเห็นคดีไหนที่จู่ๆ คณะตุลาการคณะเดิมมาเปลี่ยนคำตัดสินในความผิดกรรมเดิม

(ยกเว้นคริสตจักรที่รื้อคดีตัดสินล้างบาปผู้ต้องหาคดีแม่มดพ่อมดมนตร์ดำที่ตัดสินไปในยุคมืดโน้น)

ผมเห็นว่าในกรณีลักษณะนี้ หากเกิดเรื่องดังกล่าวหากทีมงานท่านที่มาเห็นก่อน ตัดสินใจล็อก แล้วประกาศว่านี่คือการดำเนินการ "ชั่วคราว รอการพิจารณาต่อไป"

การตัดสินจะสง่างามกว่านี้มาก ต้องขออภัยที่ต้องเรียนตามตรงว่า การตัดสินสองครั้งในกรรมเดียว โดยคณะตุลาการชุดเดียว "ไม่ควรครับ"

(ย้ำอีกครั้งว่านี่ไม่ใช่การเข้าข้างนะ ตอนแรกผมก็ยังสงสัยอยู่เลยว่าทำไมพี่เนยใจดีจัง)

และต้องขออภัยทีมงานทุกท่าน(โดยเฉพาะพี่เนย)ที่ล่วงเกินจากใจครับ และน้อมรับทุกความคิดเห็นครับผม ทุกท่านสามารถวิจารณ์ได้เต็มที่ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:57:20 »
ผมมองว่าอันนี้คือกระทู้ชี้แจงนะ จะลบจะแบนใครมันก็เป็นเรื่องที่ควรจะต้องชี้แจง
เพื่อความโปร่งใส และเพื่อให้หลายท่านหลีกเลี่ยงการก่อปัญหา ทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ

แต่ยังไงก็ตาม มันไม่ใช่กระทู้ที่เอาไว้ด่าซ้ำด่าซากครับ ถ้าอย่างนั้นจะมีประโยชน์อะไร
ที่ผมไปล็อคกระทู้ก่อนหน้า สู้ปล่อยให้ไปด่ากันต่อในนั้นไม่ดีกว่าหรือ? รบกวนทุกท่านช่วยยั้งกันหน่อยเถิดครับ

และขอร้องเป็นอย่างยิ่งว่า กรุณาอย่าใช้โอกาสนี้เหยียบ dogclubs เพื่อทำให้ตัวเองดูดี ไม่ว่าจะกรณีใดใดก็ตามครับ
มันจะยิ่งทำให้ตัวคุณเองดูไม่ดี ผมหวังว่าทุกคนจะเข้าใจ

เห็นด้วยครับเรื่องการด่าซ้ำจะกลายเป็นคนล้มแล้วเหยียบย่ำดูไม่ค่อยดีเลย

ขอเสนอน่าจะมีช่องทางที่แจ้งไปยัง Admin ได้โดยตรงกรณีมีปัญหาเพื่อที่แต่ล่ะท่านเข้ามาอ่านปัญหาได้ทันที(เหมือนช่องแจ้งความแต่อธิบายไม่ถูกครับ เหมือนเป็นของส่วนรวมของผู้ดูแลทุกคน) เพราะบางทีรอให้เข้ามาดูในแต่ละกระทู้หรือสมาชิก PM ไปแจ้งซึ่งคงแจ้งแค่คนเดียว บางปัญหาอาจบานปลายไปเยอะโดยไม่จำเป็นถ้าผู้ดูแลไปเร็วหน่อย ลองพิจารณาดูนะครับหรืออาจมีแล้วแต่ผมไม่ทราบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:06:57 »
ผมเห็นด้วยกับคุณ Ji.Cl. ครับ และจะปรับการทำงานของพวกผมให้รัดกุมมากขึ้นในครั้งต่อไป

แต่ขออนุญาตแจ้งขั้นตอนเดิมที่ผมใช้ในการทำงานสักนิดนึง คิดว่าอาจจะทำให้เข้าใจการตัดสินใจเมื่อเช้าของผมได้มากขึ้นครับ
จริงจริงแล้ว อำนาจสิทธิขาดทั้งหมดของที่นี่ ตกอยู่ที่ J!MMY ครับ พวกผมสามารถจัดการอะไรได้ในกรอบระดับนึง
แต่สุดท้ายแล้วก็จะยกให้ J!MMY เป็นผู้ตัดสินใจสุดท้าย หรือ Final Say

ในกรณีเมื่อเช้า ผมล็อคกระทู้แต่คาดการณ์ว่ามีโอกาสสูงที่ Dogclubs จะกลับมาตั้งกระทู้อื่นเพิ่มและสืบสานดราม่าต่อ
ทำให้ผมตัดสินใจที่จะแบน แต่ด้วยความที่ผมไม่ได้มีโอกาสมา monitor เว็บบอร์ดเหมือนเมื่อก่อน เรียนตามตรงว่า
ผมไม่ทราบจริงจริงครับ ว่า Dogclubs เคยก่อวีรกรรมอะไรไว้บ้าง จึงทำการแบนแค่ 3 วัน เป็นการชั่วคราว
เพราะดูเหมือนไฟกำลังลามทุ่ง และผมคงรอ J!MMY ไม่ได้ เพราะส่วนใหญ่เจ้าตัวนอนเช้า และตื่นสาย ยังไม่อยากรบกวน

แต่หลังจากที่ J!MMY ตื่นมาก็ได้คุยกันแล้วครับ และผมโอเคที่จะแบนถาวร เนื่องจากวีรกรรมจำนวนมากที่ก่อไว้
ซึ่งผมไม่เคยได้เห็น หรือไม่เคยได้ผ่านตา เลยมีการตัดสินใจครั้งที่สองตามมาอย่างที่เห็นครับ

คราวต่อไปถ้ามีปัญหาแบบนี้อีก ผมจะล็อคไว้เฉยเฉยเพื่อยุติปัญหา แล้วรอ J!MMY ตัดสินใจแล้วมาแถลงการณ์ทีเดียวละกันครับ

ขอบคุณที่แนะนำกันมาครับ

smileymee

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:07:50 »
ขอเอาใจช่วยครับผม

สำหรับผมจะไม่ปฏิบัติตนเองให้คุณ J!MMY ต้องมาเหนื่อยโดยไม่จำเป็น จะได้มีเวลาเขียนบทความดีๆ แนวคิดดีๆมาให้ได้อ่านกันครับ^^

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:08:16 »
ลบชื่อแบบนี้  ถ้าเค้ายังมา register ชื่ออื่นยังได้อยู่หรือเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 13:12:30 »
เพิ่งไปนั่งไล่ดูรู้สึกว่าจะเคยโดนท่านนี้เหน็บแนมมาเหมือนกัน  เมื่อหลายปีมาแล้วตอนใช้อีก user หนึ่ง

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 14:39:16 »
เป็นความเคยชินเรื่องสี ไม่มีไรในกอไผ่ครับ
ส่วนตัวผมจะเลือกสีที่มันตัดกับ back ground ของบอร์ดที่เล่นตลอด
และขยายขนาด font นิดนึงให้อ่านง่าย ไม่ต้องเพ่งมาก
บอร์ดอื่นที่ back ground สีอื่น ผมก็ใช้สีอื่นเหมือนกันครับ

ปล.จะพยายาม ปรับปรุง (ถ้าไม่เผลอ) 5 5 5
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 14:39:36 »
สุดยอดเลยครับ สู้ๆครับพี่จิมมี่ จัดการกับพวกนี้ให้ได้สมใจครับ

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 15:21:19 »
 :o

ออฟไลน์ prokhall

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 17:12:12 »
มีน้อยมาก ที่เจ้าของเวปมาดูและตอบกระทู้ใน board ครับ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ;D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 17:37:17 »
รักษาสุขภาพด้วยครับพี่  ;)

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 17:51:08 »
 ถ้าคุณDogclubs มาในชีออีนหละครับแล้วด่าแบบนี้อีกจะทำยังไงครับยังไงก็พีจิมมีก็พักนะครับเดียวพวกผมจะดูกันเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 17:55:29 โดย jumpon77 »
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 18:19:34 »
ผมว่าพวกเราสมาชิก หากเจอกระทู้ลักษณะนี้ อย่าไปตอบโต้ หรือด่าคนทำลงในกระทู้นั้นเลยครับ

ให้ช่วยกัน report ให้ทีมแอดมินดีกว่า จะได้ไม่มีดราม่า และจะได้ล้อกกระทู้ได้เร็วที่สุด

เหมือนก่อนนี้คุณเนยจะเคยแจ้งแล้วนี่เนอะ