ผู้เขียน หัวข้อ: ???? ขอถามเรื่องรถ ยี่ห้อ/รุ่น ไหนที่อึดที่สุดในสถานะการณ์น้ำท่วม ????  (อ่าน 10323 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
ขอถามเรื่องรถ ยี่ห้อ/รุ่น ไหนที่อึดที่สุดในสถานะการณ์น้ำท่วมทั้งขนาด น้ำธรรมดา=>ปานกลาง=>ขั้นวิกฤต(เกือบท่วมหน้าหม้อรถ)

โดยแยกเป็นประเภท
1) ประเภทรถระดับปกติ(รถเก๋งทั่วไป)
2) ประเภทเซิร์ฟ
3) ประเภทกระบะ 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รถยีเอ็มซี ของทหาร นั่นละครับ ดีที่สุด  ;D

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ฮัมวี่ อีกคันครับ  เด็ดดีแท้

ออฟไลน์ Northbridge

พูดงี้ผมนึกถึง Landrover Defender เลยง่ะ  :o

ออฟไลน์ benley

รถเบนซ์ รุ่นยูนิม๊อก (unimog)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
รถถังสะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบก ของรัสเซียครับ ที่เป็นล้อ จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Cool Runner

รุ่นที่มีระบบไม่มีระบบไฟฟ้าหรือมีน้อยที่สุดนั่นแหละ อย่างรถไถนาไง

ออฟไลน์ motion

สำหรับผมชอบ bucher duro ครับ

http://video.postjung.com/1528.html

ส่วนถ้าให้แยกเป็นประเภทรถตามที่ จขกท กล่าวไว้ ผมว่า...อยู่ที่เทคนิคการขับรถลุยน้ำด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:04:20 โดย motion »

อะนะ....คุณ JIMMY เล่นอย่างงี้กันเลยนะคร๊าบบบบ :-\

ขอเป็นรถทั่วไปที่ปกติมีวิ่งอยู่มากมายกันบนท้องถนนอะครับ....น้า Pls ::)

ออฟไลน์ Tom

• Newbie
  • *
วันที่น้ำท่วมศรีนครินทร์ ผมเห็น CRV, Ventury ตายครับ แต่ไม่เห็น Fortuner ตายครับ ผมขับ Ford escape ก็รอดครับ รถวิ่งสวนกันน้ำขึ้นมาถึงกระจกหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ VenusF

คันนี้เลยครับ
suzuki  Caribian

ออฟไลน์ Wii

• Newbie
  • *
เฟสสันครับลุยน้ำสบายเลย ล้อเล่นนะ ผมเห็นแจ๊สตอนท่วมเยอะๆก็ดับเหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

ผมเชื่อว่าเรื่องทนทานตายยากนี่ไม่มีใครเกินโตโยต้าแล้วล่ะ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BMTA

H 2 ครับใหญ่ดี

2012 ALMERA  1.2E M/T

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
Ford Fiesta ดีเซล สีเขียว ที่เจเรมี่คลากสัน ใช้หนีคอร์เว็ตออกจากห้าง แล้ว ไปขับลงทะเล  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
้h3 h2  jeep  ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

วันนั้นที่ท่วมที่ศรีนครินทร์เลยขอบประตูมา 1คืบ  XC90 ของผมก็ผ่านไปสบายๆครับ กลับบ้านมา สาหร่าย&ผักตบติดเต็มรถ เลยครับ

ออฟไลน์ Sunnook

Ford Fiesta ดีเซล สีเขียว ที่เจเรมี่คลากสัน ใช้หนีคอร์เว็ตออกจากห้าง แล้ว ไปขับลงทะเล  ;D

ฮ่า ๆ จำได้และ แจ๋วเลยครับ ๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาไปเลย 10 แต้ม!! ฟิเอสต้า โดนมาก เอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
MU-7 เลยครับ

ผ่านวิกฤติน้ำท่วมบางนามาแล้ว รอด

จิมมี่เอาซักคันมั๊ย  จะได้ไม่ต้องยกล้อลอยน้ำ อิอิ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Northbridge

นอกเรื่องนะครับ ชอบหมวกกันน็อค The Stig ใน avartar คุณจังเลยครับ 55

ออฟไลน์ vellcap

ถ้ามาไทยก็ขอให้ลุยได้แบบนี้นะครับ อย่าเป็นแบบรุ่นพี่ล่ะ

ออฟไลน์ pony

Jeep Cherokee ครับผ่านน้ำท่วมใหย๋ที่เชียงใหม่เมื่อ 4 ปีก่อนมาแล้ว ;D

วันนั้นที่ท่วมที่ศรีนครินทร์เลยขอบประตูมา 1คืบ  XC90 ของผมก็ผ่านไปสบายๆครับ กลับบ้านมา สาหร่าย&ผักตบติดเต็มรถ เลยครับ
คุณลุยมานานขนาดไหนครับ....แล้วกลับมาถึงบ้านมีน้ำเข้ามาในรถมั๊ยครับ

ออฟไลน์ vellcap

รถเก๋งให้ Honda Accord 2.4 และ Toyota Camry 2.4 ครับ ขับตามกันมาครับ ความสูงของน้ำก็ประมาณ เกินครึ่งล้อและไฟตัดหมอกหน้าจมน้ำไปเลยครับ(เกือบขอบล่างของกระจังครับ)
SUV   Fortuner 3.0 น้ำสูงเกินขอบประตูขึ้นมา Land cruiser Prado ปริ่มๆบันไดครับ Honda CRV G3 ก็ตรงปากห้อยของมันครับ

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
คนที่ไม่เคยดูอาจจะไม่เข้าใจ มันเป็นตอนที่เจเรมี่คลากสันไปทดสอบฟอร์ดฟิเอสต้าครับ ก็มีพวกไปสาดโค้งในสนาม ไปหนีคอร์เว็ตออกจากห้าง แล้วสุดท้ายก็ลงทะเล  ;D

หาในยูทูป คำว่า Jeremy clarkson Ford fiesta เลยครับ เจอแน่ๆ (มีภาพตอนลงทะเลให้ด้วยนะ)

ส่วน Avartar คือใครผมก็ไม่ชัวร์ จะบอกว่า James May ใส่หมวกกันน๊อคก็ไม่ใช่ เพราะโค้งแรกๆยังหมุนติ้วๆอยู่เลย หรือจะ Stig เขาจะยอมใส่ชุดนี้เหรอ? ช่างเถอะครับ มันก็แค่รายการทีวี (555+) อันนี้มาจากตอนที่ไปทดสอบ Pagani Zonda ครับ เป็นตอนแรกและตอนเดียวด้วยมั้ง ที่ James May มาขับ

ออฟไลน์ kowit1

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
คูโบต้า

สุดๆเลยครับ

ลุยน้ำเกินครึ่งคันยังได้ ลุยโคลนอีก

คิคิ

MU-7 เลยครับ

ผ่านวิกฤติน้ำท่วมบางนามาแล้ว รอด

จิมมี่เอาซักคันมั๊ย  จะได้ไม่ต้องยกล้อลอยน้ำ อิอิ

ทีเจ้า MU-7 ผมล่ะลุยน้ำประมาณ ท่วมบันไดข้าง

ไฟเครื่องโชว์ขึ้นเฉยเลย พอผ่านที่น้ำท่วมไปแล้วล่ะ หยุดรถ ดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่

ไฟเ้ครื่องจึงจะดับ  ???
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..