ผู้เขียน หัวข้อ: // ชาว Mercedes Lover และ BMW Mania ทั้งหลาย เพลาๆ การตั้งกระทู้หน่อยเถอะครับ //  (อ่าน 24587 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ว่าจะตั้งกระทู้เตือนมาหลายวันแล้ว แต่ยังดูสถานการณ์กันอยู่

วันนี้ เห็นที ต้องเอาสักหน่อย

ทุกวันนี้ เว็บเรา จะกลายเป็น BMW Society สาขา 2
กับ Mercedes-Benz Mania สาขา 2 แล้ว

คือ เริ่มเยอะเกินไปแล้วหนะครับ

พอ ซีรีส์ 3 F30 มา โอ้โห บอร์ดนี่ แทบจะเต็มไปด้วยใบพัดสีฟ้า
ผมนี่ แทบอ้วกออกมาเป็นโลโก้ BMW

พอ CLA เปิดตัว ด้วยราคายั่วยวนใจ
เว็บ ก็เต็มไปด้วย CLA กับ A-Class เต็มไปหมด
ผมนี่ แทบอ้วกออกมาเป็นโลโก้ดาวสามแฉกเลยทีเดียว

ปัญหาก็คือ ปีนี้ คุณคงจได้อ่านรีวิว รถ 2 ยี่ห้อนี้ ฉ่ำอุราอีกแน่ๆ
เพราะเรามีแผนยืมมาขับอีก 2-3 รุ่น ต่อแบรนด์

ดังนั้น เหลือพื้นที่ให้รถยี่ห้ออื่นเขาคุยกันบ้างก็ดีนะครับ

ขอความร่วมมือ วันนึง หน้าแรก ไม่ควรเกิน 3 กระทู้
ใครไม่อ่าน ไม่ฟัง ไม่สนใจ ฉันจะถาม ผมก็จะพัก user 3 วันนะครับ

ไม่งั้นมันเยอะเกินไป มันเลี่ยนจริงๆครับ อันนี้ เล่นทั้ง 2 ค่ายเลยแล้วกัน
มีกระทู้เดิมอยู่แล้ว ตอบกันต่อในกระทู้เดิมนะครับ คุยกันในนั้นได้

ผมคงไม่ปักหมุดให้ เพราะหน้าที่ของกระทู้ปักหมุด คือ การแจ้งกติกา และการควบคุมดุแลความเรียบร้อยของบอร์ด
ไม่ใช่ ปักเพื่อให้ไปรวมตัวกันที่นั่น ควรใช้วิจารณญาณของตนเองกันเป็นหลักครับผม

ขอความร่วมมือด้วยครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่มาอุดหนุน

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
ขับ camry ตัวลีบเลยครับ

เจอเพื่อนๆ ขับ bmw กับ mercedes เต็มบอร์ด

ออฟไลน์ taninlove

• Newbie
  • *
+1 ครับ BMW นี่รู้สึกมานานละครับว่าเยอะ Benz มาเยอะพักๆหลังนี่ครับ สองค่ายรวมกัน เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ sundown55

ครับพี่ รับทราบครับ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

รับทราบครับ ทุกวันเข้าบอร์ดมา มีแต่ MB BMW อย่างนั้นอย่างนี้

บางทีก็อยากทราบข่าวคราวของยี่ห้ออื่นบ้าง

วันก่อนนุ้นผมเข้ามาถามเรื่อง Honda Freed นี่เงียบเปนเป่าสากเรย :-\

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ชื่นใจเลยครับ ;D ;D ;D

ไอ้เราก็ติดบอร์ดนี้งอมแงม เข้ามาดูวันละหลายรอบ เจอ BMW เยอะ ๆ นี่ไม่ไหวเหมือนกัน

แถมสาวกบางท่านดันให้เราปิดปาก ห้ามบ่น ในบอร์ดที่ตนเองบอกว่าเป็นบอร์ดสาธารณะซะงั้น (สาธารณะนี่มันหมายถึงส่วนรวมไม่ใช่หรือขอรับ หรือว่าหมายถึงส่วนท่าน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2013, 23:24:32 โดย KLANG MR-S »

ออฟไลน์ Volta

กระทู้ตกเร็วมากครับ ไม่ถึงวัน ไปอยู่หน้าสองแล้ว ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ LaTeX

ยังไม่มีปัญญาซื้อรถเกินล้านครับตอนนี้
นานๆมาทีก็อ่านเป็นความรู้ มาบ่อยๆเต็มเว็บก็ปิดเว็บทำอย่างอื่นระงับกิเลส และอิจฉาคนรวยเขาคุยกัน ;D

ออฟไลน์ recycleman

มีใครขับสิบล้อแบบผมบ้างไหม  :D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ยังไม่มีปัญญาซื้อรถเกินล้านครับตอนนี้
นานๆมาทีก็อ่านเป็นความรู้ มาบ่อยๆเต็มเว็บก็ปิดเว็บทำอย่างอื่นระงับกิเลส และอิจฉาคนรวยเขาคุยกัน ;D
เหมือนผมเลยเป็นทุกข์จริงๆ พยายามเปลี่ยนเป็นเป้าหมายให้มีแรงสู้ในทุกสิ่งอยู่ครับ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

รับทราบครับพี่จิมมี่ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Kittisak

• Jr. Member
  • **
  • Ability Without Opportunity Means Nothing
ล้นจนเลี่ยนจริงๆครับ
ได้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีเด็กรวยๆเพียบเลย มั่นใจได้ว่าภาคธุรกิจไทยเราดีขึ้นจริงๆ
“Today I will do what others won't, so tomorrow I can accomplish what others can't”

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
เยอะจิงๆ รับทราบครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ tonoboon

• Newbie
  • *
เจ้าของบ้านว่ายังไงก้อตามนั้นครับป๋ม

ออฟไลน์ rute

• Full Member
รับทราบครับ...

ตอนนี้ผมแมนเนียไปด้วยทั้งสองแบรนด์เอาจริงๆ...  ;D

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ได้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีเด็กรวยๆเพียบเลย มั่นใจได้ว่าภาคธุรกิจไทยเราดีขึ้นจริงๆ

เด็กไม่ได้รวยหรอกครับ ตังค์พ่อแม่ทั้งนั้นหล่ะ เอามาซื้อรถดีๆ แล้วก็เขม่นใส่คนอื่น

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ขับ camry ตัวลีบเลยครับ

เจอเพื่อนๆ ขับ bmw กับ mercedes เต็มบอร์ด

ไม่ต้องตัวลีบขนาดนั้นครับ ผมเคยขับ 525 E60 กับ 730 E66 บอกได้เลยครับว่า Camry Hybrid ผมชอบมากกว่า E60 อีกครับ แต่ส่วน E66 นี่สุดยอดจริงๆครับ ถ้ามีปัญญาอยากได้ตัวฐานล้อปกติ มาขับเอง และถ้าเป็น 740 คงจะฟินกว่านี้
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ KIAT

รับทราบครับพี่จิมมี่  ;)

ออฟไลน์ Monn

รับทราบครับ ตามเจ้าบ้านเลยครับ

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Minny

จะรวยกันไปถึงไหนคะ อิอิ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ H.

เด็กไม่ได้รวยหรอกครับ ตังค์พ่อแม่ทั้งนั้นหล่ะ เอามาซื้อรถดีๆ แล้วก็เขม่นใส่คนอื่น

แหม่ เดี๋ยวนี้คนที่ตั้งตัวและรวยในเจนเดียวมีเยอะนะครับ ตั้งแต่ขายของธรรมดาๆ เล่นหุ้น อสังหา รถมือสอง ผมเห็น 20 ปลายๆก็เงินเริ่มๆจะซื้อ premium car ได้แล้วนา
H.

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เยอะเกินไปจริงๆ สาวกรถยุ่นยังต้องยอมแพ้ - -"
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ขับรถเก่าๆบ้านๆไม่กล้ากดเข้าไปดูกระทู้สามแฉกกับโลโก้สีฟ้าเลยครับ  :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ของเขาดีจริงทั้งคู่ครับ

ทั้ง CLA A และ F30 ;)

ออฟไลน์ WTNa3

• Newbie
  • *
การตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับข้อมูลลึกๆ การตกแต่ง ศูนย์บริการ ฯลฯ
อยากให้ไปคุยกันที่เว็บบอร์ดรถนั้นๆมากกว่าครับ

ทุกครั้งที่ผมเข้ามาบอร์ดนี้ ก็อยากเห็นข้อมูลวงการรถยนต์ หรืออาจจะเป็นเกร็ดความรู้ต่างๆ

ออฟไลน์ Frontiere

• **
ขอพื้รนที่เล็กๆให้รถระดับล่างบ้าง อิอิ
I always catch you when you fall.

ออฟไลน์ porasit33

ซื้อ กันมีกันยังกะ วีออส ซิรี้เลย
Eco car ขอยุอย่างสงบครับช่วงนี้ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ jojo79

นั่นสิครับไม่มีสาวก Fiat มาบ้างเลย เหงาจัง
แต่ CLA ของเค้า สวยจิงๆครับ  ;D

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
ขับมาสด้า 3 บ้านๆ ไม่กล้าตั้งกระทู้เลยครับ
กล้าถามอะไรเลย อายเค้า
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
บางกระทู้ผมว่าไม่จำเป็นที่ต้องตั้งก็ได้ มีไม่น้อยทีเดียว ลองไล่อ่านดูครับ  :D

Eventually i've made my home country,Thailand.