ผู้เขียน หัวข้อ: // ชาว Mercedes Lover และ BMW Mania ทั้งหลาย เพลาๆ การตั้งกระทู้หน่อยเถอะครับ //  (อ่าน 24586 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minny

• Full Member
ล้นจนเลี่ยนจริงๆครับ
ได้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีเด็กรวยๆเพียบเลย มั่นใจได้ว่าภาคธุรกิจไทยเราดีขึ้นจริงๆ

เด็กไม่ได้รวยหรอกครับ ตังค์พ่อแม่ทั้งนั้นหล่ะ เอามาซื้อรถดีๆ แล้วก็เขม่นใส่คนอื่น

แหม่ เดี๋ยวนี้คนที่ตั้งตัวและรวยในเจนเดียวมีเยอะนะครับ ตั้งแต่ขายของธรรมดาๆ เล่นหุ้น อสังหา รถมือสอง ผมเห็น 20 ปลายๆก็เงินเริ่มๆจะซื้อ premium car ได้แล้วนา

อย่าว่าแต่ 20 ปลายๆ เลยค่ะ สัก 10 ปลายๆ หรือ 20 ต้นๆ ก็มีให้เห็นกันเยอะแล้ว ที่ ม. มีรุ่นน้องปี 1 คนนึงน่าจะ 18-19 เอง เป็นผู้หญิง ขับ CLS ป้ายแดงไปเรียน แล้วก็ที่ ม. บางวันจะมีซูเปอร์คาร์มาจอดยั่วน้ำลายกันด้วย โดยเฉพาะ Nissan GT-R, Camaro, Gallardo, Porsche 911 ของนักศึกษานี่แหละค่ะ พวกนี้ไม่ใช่รวยการงาน แต่เป็นรวยมรดก ค่ะ
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

ออฟไลน์ Minny

ได้รู้ว่าเดี๋ยวนี้มีเด็กรวยๆเพียบเลย มั่นใจได้ว่าภาคธุรกิจไทยเราดีขึ้นจริงๆ

เด็กไม่ได้รวยหรอกครับ ตังค์พ่อแม่ทั้งนั้นหล่ะ เอามาซื้อรถดีๆ แล้วก็เขม่นใส่คนอื่น

แหม่ เดี๋ยวนี้คนที่ตั้งตัวและรวยในเจนเดียวมีเยอะนะครับ ตั้งแต่ขายของธรรมดาๆ เล่นหุ้น อสังหา รถมือสอง ผมเห็น 20 ปลายๆก็เงินเริ่มๆจะซื้อ premium car ได้แล้วนา
ก็แค่ผู้หญิงตัวเล็กๆ
I'm waiting for you, Ford Ecosport Ecoboost!

smileymee

• บุคคลทั่วไป
รับทราบครับผม

ขอบคุณมากครับ^^

ออฟไลน์ Headman

• Hero Member
น่าจะมีถามเกี่ยวกับ Citroen บ้างเนอะครับ เศร้าใจ :'(
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ 6162002

เห็นด้วยมากๆครับ เหมือนที่นี่จะกลายเป็นคลับ BM Benz ไปละ -*-

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

รับทราบครับ ผมก็ไม่ได้ติดตามกระทู้นั้นๆเลย แต่ผมคิดว่า ไม่ว่าจะเป็นกระทู้เกี่ยวกับสาวกยี่ห้อใดๆก็ตาม จะรถบ้าน รถหรู รถซูเปอร์คาร์ ก็ไม่ควรจะตั้งกระทู้ให้ซ้ำๆจนเกินไปหรือกระทู้ที่ไร้สาระ เพราะอาจทำให้กระทู้นั้นตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบสมาชิกผู้อื่น เท่ากับว่าเป็นการดันกระทู้ ไม่มีปักหมุกมาให้ด้วย ผมว่าถ้าอยากจะตั้งกระทู้ ลองใช้ search พิมพ์ชื่อกระทู้ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ไปเล่นเว็บอื่นครับ เท่านั้นเอง
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ S6

ผมคิดว่า คุณจิมมี่คงไม่ได้ห้ามตั้งกระทู้เกี่ยวกับ 2 ค่ายนี้มากนะครับ
แต่น่าจะไม่่ใช่พร่ำเพรื่อ แบบไม่มีประเด็น แต่ถ้ามีประเด็นจริงๆ ก็คงไม่ห้ามตั้งกระทู้ของ 2 ค่ายนี้

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แต่แปลก หลังๆเจอ f30 กะ c-coupe บนทางด่วนเค้าจะขับกันชิลๆมากเลย แต่กลายเป็นพวก e-coupe slk หรือS5 ที่ขับกันซิ่งมาก

ออฟไลน์ tonoboon

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเห็นเพิ่ม
ผมรูัสึกไม่สบายใจเช่นกัน ถ้ามีคนมาเม้นท์ประมาณ รวยกันจัง
มันเหมือนมีการแบ่งแยก ระหว่าง ฐานะ มากกว่า สาระ

ผมว่าคนที่สนใจหลายคนก้อน่าจะได้ประโยชน์จากการตั้งกระทู้ของท่านอื่นๆ
เวปนี้ไม่มีการดันกระทู้อัพเดท ดังนั้นหากกระทู้ตกเร็วก็ไม่ค่อยมีคนตามจึงมาตั้งใหม่กันมากขึ้น
แต่หากจะให้ตั้งกระทู้เรื่องเดิมบ่อยๆ ก็ไม่เหมาะเช่นกัน

เจ้าของพื้นที่เองก็คงไม่ได้กีดกันไม่ให้ตั้งกระทู้มากมายหรอกครับ
แท้จริงแล้วมันไม่เกี่ยวกับยี่ห้อรถหรอกครับมันเกี่ยวกับมารยาทการตั้งคำถาม
เพราะการที่เห็นยี่ห้อไหนมาก มันก้อเพราะคนสนใจรถรุ่นนั้นมาก และเวปบอร์ดได้รับความนิยมมาก คนเข้ามาเยอะ
ผมคนนึงที่สมัครสมาชิกเพื่อเข้ามาถามเรื่องรถ เพราะเห็นว่าเป็นที่น่าถามได้และคิดว่า สังคมนี้น่าจะดี

ผมว่าเจ้าของพื้นที่อาจจะอยากสื่อว่า ถ้าถามเรื่องรถคันเดิม เรื่องเดิม ก้อไปค้นหาคำตอบจากกระทู้เก่าๆเอาได้
อย่าตั้งใหม่บ่อยๆ เพราะกระทู้ดีๆอื่นๆก้อตกลงไปด้วย เช่น ตัดสินใจเอารุ่นนี้ดีไหม ไรเงี้ย
แต่หากถามเรื่องอื่น ถ้าไม่ตั้ง แล้วมาเกรงใจว่าไม่เหมาะสม ผมว่าเรามองจุดประสงค์การใช้งานบอร์ดผิดไป
แล้วคนไหนจะอยากเล่า อยากถาม อยากแชร์  อย่างที่บอกไม่เกี่ยวกับ ฐานะ มันอยู่ที่ สาระ ครับผม

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
กระแสเค้าแรงจริงๆ ทั้ง F30, F10, A Class ,CLA Class

ยอมรับจริงๆว่ารถสมัยนี้ทำออกมาได้น่าขับจริงๆครับ   ;D ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป

เชื่อว่ามีครับ เยอะด้วย แต่ก็เชื่อเหมือกันว่า คนที่ผ่านอะไรมาจนสร้างตัวเองได้จะมีความคิดอ่านอีกแบบครับ ไม่เหมือนพวกพ่อแม่รวย พวกนั้นไม่เข้าใจชีวิตหรอก ดีแต่อวดรวยไปวันๆ ดูถูกคนด้อยกว่า สวนใหญ่นะครับ ไม่ทุกคนหรอก

เรื่องตั้งคำถาม ผมว่า พี่ Jimmy น่าจะพูดถึงคำถามแบบว่า F30 320i หรือ 320d ดีกว่ากัน หรือว่า F30 สีไหนดี หรือว่า F30 ติดฟิล์มแบบไหนดี คือจะเห็นคำถามพวกนี้บ่อยน่ะครับ จริงๆ น่าจะลองหากระทู้เก่าๆ แล้วถามต่อจากคนอื่นก็ได้ เพราะที่นี่มันมีระบบดันกระทู้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ krajay

• Jr. Member
  • **
คือจะบอกว่า คนที่ขับพวกรถ Benz หรือ BMW นี่บางคนก็ไม่ใช่คนรวยอะไรนะครับ
10 กว่าปีก่อนพ่อผมทำ AIA เดือนนึงแสนกว่า ก็ขับ BMW ได้ เลี้ยงลูก 4 คนส่งเรียนจนจบ ไม่ได้ขัดสนอะไร
ตอนนี้พ่อผมทำธุรกิจส่วนตัว เดือนนึงได้ กำไร 2-3 แสน ปีที่แล้วก็ซื้อ BENZ E 250 มือสอง มาขับ

รายได้แค่นี้ก็ขับรถหรูได้นะครับ

ถ้ารวยจริงคงไป lamborghini , porsche  ;D

ปล.ส่วนผมพอมีพอกิน ขับรถไม่ถึงล้าน  ::)

ออฟไลน์ Monn

ผมเชื่อว่าคุณจิมมี่อ่านคำตอบของกระทู้นี้แน่ๆ ผมขอฝากไว้นิดหน่อยนะครับ

หากรถใหม่เปิดตัว หรือเปิดขาย จะดีมั้ยครับ หากคุณจิมมี่ตั้งกระทู้ขึ้นมา แบบปักหมุดสัก 2 อาทิตย์ เช่น

** กระทู้สอบถาม ข้อมูล/ความเห็น ทุกเรื่องของ CLA ***

** กระทู้สอบถาม ข้อมูล/ความเห็น ทุกเรื่องของ F30 320i base ***

แล้วทุกคนรุมถาม รุมตอบในนั้น อาจจะดีกว่า แล้วสัก 2 อาทิตย์ก็เอาลง สลับหมุนเวียนรถที่เปิดตัวไป ซึ่งในแต่ละเดือนก็คงมีไม่เยอะเท่าไหร่ในประเทศไทย น่าจะทำให้กระทู้ของรถใหม่ไม่มากลบคนที่อาจจะต้องการสอบถามเรื่องอื่นๆ ที่มีประโยชน์ เพราะหลังๆ จะเป็นประเภท ซื้อไรดี คันไหนดี แล้วก็ซื้อแล้วเปลี่ยนดีไหม ซึ่งผมว่าคำตอบส่วนใหญ่จะได้ลงไปอยู่ที่เดียวสำหรับคนที่สนใจครับ

ส่วนหลายๆ ท่านที่บอกตัวลีบ หรือขับรถญี่ปุ่น ไม่กล้าถาม ไม่กล้าดู เลยเนี่ย ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องขนาดนั้นเลย ผมก็ยังขับ accord G8 ตกรุ่นแล้ว เมื่อก่อนก็ใช้ CRV ก่อนมี F30 ตอนนี้ก็อายุ 42 แล้ว ไม่เคยเป็นเจ้าของรถยุโรปมาก่อน เพิ่งมีคันแรก หาข้อมูลไปทั่ว ซึ่งใครขับรถอะไรก็แชร์ข้อมูลที่รู้ ที่สันทัดกันในบอร์ดได้หมดนี่ครับ อย่าแบ่งแยกกันเลย รวยไม่รวย ขับญี่ปุ่น ขับยุโรป  หากต้องการรู้เรื่องยี่ห้อเดียวก็ไปสมาชิกคลับได้เลย ผมก็เป็นสมาชิกทุกคลับ แต่เข้าที่นี่มากสุด เพราะมีข้อมูลจากทุกที่ ทุกยี่ห้อ เพียงแต่หลังๆ เริ่มเห็นมีหมั่นไส้กันเอง เริ่มมีกล่าวว่ากันในกระทู้ เสียดสีกัน ผมว่าเราจะทำให้เจ้าบ้านไม่สบายใจนะครับ  อย่างที่ผมเคยบอกไว้สักกระทู้ เราไม่ชอบ ก็ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องตอบได้ครับ แต่ผมก็ยังคิดว่า ทุกท่านมีสิทธิถาม แต่การตั้งกระทู้ใหม่อาจจะไม่สมควรเท่าไหร่ ไปกระทู้เดิมๆ คล้ายๆ กันเยอะแยะครับ  สำหรับผม ที่นี่ยังเป็นแหล่งความรู้ที่สำคัญสำหรับข้อมูลเรื่องรถยนต์ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
ผมเชื่อว่าคุณจิมมี่อ่านคำตอบของกระทู้นี้แน่ๆ ผมขอฝากไว้นิดหน่อยนะครับ

หากรถใหม่เปิดตัว หรือเปิดขาย จะดีมั้ยครับ หากคุณจิมมี่ตั้งกระทู้ขึ้นมา แบบปักหมุดสัก 2 อาทิตย์ เช่น

** กระทู้สอบถาม ข้อมูล/ความเห็น ทุกเรื่องของ CLA ***

** กระทู้สอบถาม ข้อมูล/ความเห็น ทุกเรื่องของ F30 320i base ***

แล้วทุกคนรุมถาม รุมตอบในนั้น อาจจะดีกว่า แล้วสัก 2 อาทิตย์ก็เอาลง สลับหมุนเวียนรถที่เปิดตัวไป ซึ่งในแต่ละเดือนก็คงมีไม่เยอะเท่าไหร่ในประเทศไทย น่าจะทำให้กระทู้ของรถใหม่ไม่มากลบคนที่อาจจะต้องการสอบถามเรื่องอื่นๆ ที่มีประโยชน์ เพราะหลังๆ จะเป็นประเภท ซื้อไรดี คันไหนดี แล้วก็ซื้อแล้วเปลี่ยนดีไหม ซึ่งผมว่าคำตอบส่วนใหญ่จะได้ลงไปอยู่ที่เดียวสำหรับคนที่สนใจครับ

ส่วนหลายๆ ท่านที่บอกตัวลีบ หรือขับรถญี่ปุ่น ไม่กล้าถาม ไม่กล้าดู เลยเนี่ย ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องขนาดนั้นเลย ผมก็ยังขับ accord G8 ตกรุ่นแล้ว เมื่อก่อนก็ใช้ CRV ก่อนมี F30 ตอนนี้ก็อายุ 42 แล้ว ไม่เคยเป็นเจ้าของรถยุโรปมาก่อน เพิ่งมีคันแรก หาข้อมูลไปทั่ว ซึ่งใครขับรถอะไรก็แชร์ข้อมูลที่รู้ ที่สันทัดกันในบอร์ดได้หมดนี่ครับ อย่าแบ่งแยกกันเลย รวยไม่รวย ขับญี่ปุ่น ขับยุโรป  หากต้องการรู้เรื่องยี่ห้อเดียวก็ไปสมาชิกคลับได้เลย ผมก็เป็นสมาชิกทุกคลับ แต่เข้าที่นี่มากสุด เพราะมีข้อมูลจากทุกที่ ทุกยี่ห้อ เพียงแต่หลังๆ เริ่มเห็นมีหมั่นไส้กันเอง เริ่มมีกล่าวว่ากันในกระทู้ เสียดสีกัน ผมว่าเราจะทำให้เจ้าบ้านไม่สบายใจนะครับ  อย่างที่ผมเคยบอกไว้สักกระทู้ เราไม่ชอบ ก็ไม่ต้องอ่าน ไม่ต้องตอบได้ครับ แต่ผมก็ยังคิดว่า ทุกท่านมีสิทธิถาม แต่การตั้งกระทู้ใหม่อาจจะไม่สมควรเท่าไหร่ ไปกระทู้เดิมๆ คล้ายๆ กันเยอะแยะครับ  สำหรับผม ที่นี่ยังเป็นแหล่งความรู้ที่สำคัญสำหรับข้อมูลเรื่องรถยนต์ครับ

อันนี้เห็นด้วยครับ ควรปักหมุดการถามตอบรถที่เปิดตัวใหม่หรือมีกระแสมาแรงผมว่าดีที่สุด ไม่ใช่เฉพาะรุ่นใดรุ่นหนึ่ง

เพราะถ้า1คนมี1คำถาม ถามไว้กลับมาอีกทีก็ตกไปกันจบหาแทบไม่เจอ ซึ่งหลายๆครั้งที่เห็น จขกท ต้องตั้งถามใหม่

เช่นตอนนี้ผมก็ยังอยากทราบเรื่องaccordอยู่ แต่ตอนนี้หายไปอยู่หน้าไหนแล้วก็ไม่รู้ ลองพิจารณาดูครับ

ออฟไลน์ Marverick

เริ่มรู้สึกเหมือนกันว่าข้อมูล benz bmw ในHLM ดูจะมากกว่าข้อมูลอัพเดทในคลับbenz bmw บางแห่ง ...แต่สนับสนุนให้มีข้อมูลหลากหลายรุ่น หลากหลายยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ Carrera

คนเริ่มเยอะขึ้นก็ประมาณนี้น่ะละครับ 

ผมว่าน่าจะตั้งเป็นห้องของแต่ละค่ายๆ  ไม่ก็เป็นกระทู้ปักหมุด ไปเลยนะ ถึงจะไม่อบอุ่นขนาดห้องรวมตอนนี้  แต่อาจจะมีระเบียบขึ้นนะผมว่า  ประมาณกระทู้สอบถาม  ก็ให้ไปรวมในห้อง BMW ส่วนพวกข่าวทั่วๆไป ก็ให้ลงได้บ้างในห้องรวม

เข้าใจครับ   คนใช้ BMW ส่วนใหญ่  ชอบรถ  สนใจเรื่องรถกันทั้งนั้น   และเล่นเว็บกันเยอะด้วย  ก็เลยดูเหมือนเยอะกว่าค่ายอื่นเขานิดนึง   ;D

ออฟไลน์ kruttha

• Newbie
  • *

ถูกต้องครับ ไม่จำเป็นต้องพูดเสียดสีกัน
บางทีไม่ต้องรวยหรอกครับแค่มีเงินพอกินพอใช้ไ่ม่ลำบากก็พอ ซื้อใช้ก็เพราะให้รางวัลชีวิตมาก ไม่ช้าก้แก่ตายกันแล้ว
คนนี้ BMW เปลี่ยนใหม่อาจออกแค่ Accord ก็ได้แล้วแต่อารมณ์ ณ ตอนนั้นๆ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมเห็นด้วยกับคุณ Monn นะ

ตอน Accord ออกใหม่ Slyphy ออกใหม่ หรือแม้กระทั่ง Ford Focus ออกใหม่ ก็มีคนตั้งกระทู้กันบ่อยมากกกกกกกก

ถ้าทุกคนสังเกตุ เพราะฉนั้นเวลามีรถเปิดตัวใหม่ น่าจะมีกระทู้ปักหมุดเกี่ยวกับรถยนต์รุ่นนั้นๆ สัก 1-2 สัปดาห์หนะครับ

จะได้เป้นข้อมูลทั่วไปให้กับสมาชิกได้อ่าน

ออฟไลน์ Eddy5659

เหมือนหนังฉายซ้ำๆ ไปมาเลยนะครับ
จริงๆแล้วมันก็มาจากกระแสรถเปิดตัวใหม่ รีวิวของคุณจิมมี่ เหมือนครั้งก่อนๆนั้นแหละ
เพียงแต่ครั้งนี้มันดันมีการเปรียบเทียบกันมากไปนิดระหว่างเบนซ์กับบีเอ็ม ก็เลยอาจก่อดราม่า
และเป็นค่ายรถที่หลายคนอยากครอบครองไว้ซักคัน รวมถึงผมด้วย ซึ่งหลายครั้งมันก็จี้ใจดำหลายๆต่อหลายท่านที่ต้อง
ทำงานเก็บเงินเพื่อซื้อรถใช้เอง ก็เลยทำให้เรื่องราวมันร้อนขึ้นนิดๆ อิอิอิ

ที่ผ่านๆมา คุณจิมมี่เคยใช้วิธีปราม และให้ตั้งกระทู้ที่เกี่ยวกัยรถรุ่นนั่นๆวันละไม่เกิน 3 กระทู้ ซึ่งที่ผ่าน ก็ผ่านช่วงน่าเลี่ยนเหล่านั้นมาได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จุดประสงค์ ของผม คือ

ไม่ห้ามตั้งกระทู้
แต่ขอความร่วมมือว่า อย่าตั้งเกิน 3 กระทู้ต่อวัน

ในหน้าแรก ควรมีไม่เกิน 3 กระทู้ ถ้ามีเกิน ถือว่าเยอะไป เข้าไปคุยในกระทู้นั้นๆได้

ผมคงไม่ปักหมุดให้ครับ เพราะถ้าปักหมุด ภาพมันจะออกมากลายเป็นว่า เหมือนเราเชียร์รถยี่ห้อช่วงที่เปิดตัวนั้นๆ
ซึ่งจะเป็นภาพที่ไม่สวยงาม และอาจทำให้คุรผู้อ่านมาใหม่ เข้าใจผิด คิดว่าเราเชียร์รถรุ่นใหม่ทั้งที่เรา ไม่เชียร์ใครทั้งสิ้น
ดีก็ต้องว่าไปตามดี ด้อยก็ต้องว่าไปตามด้อย แค่นั้น

ใคร มาตั้งกระทู้ที่ 4 ในวันเดียวกัน....ถ้าไม่เห็น รีบลบกระทู้ไปเสีย ก็โอเค
แต่้ายังไม่รู้ ก็กรูจะตั้ง..อันนี้จะโดนใบเตือน แล้วก็เชิญให้เข้าไปดูในกระทู้ที่มีอยู่แล้ว
ก่อนที่กระทู้จะถูกย้ายไปเก็บในเวลาต่อมา แต่ถ้ายังมาเถียง อันนี้จะโดนสั่งพัก 3 วัน
และถ้ายังดื้อแพ่งอีก...ก็ไม่ต้องมาคุยกันให้เสียประสาท ครับ

ตามลำดับจากเบาไปหาหนัก ครบถ้วน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามันห้ามกันยากแฮะ

บางคันอยากหาข้อมูล สมัครใหม่มาเลยแล้วก็ตั้งกระทู้เลย

ลองดูสิครับ สมาชิกใหม่ทั้งนั้นเลย

พอเริ่มดัง คนก็เริ่มเยอะ พอเริ่มเยอะ อะไรหลายๆอย่างก็จะเยอะตามมาเป็นปกติ

ออฟไลน์ Nookkiez

หลังๆมานี่ไม่ค่อยเข้ามาเล่นเพราะเจอแต่ชาวค่ายยุโรปอยุ่กันเยอะเหลือเกิน :'(
Test ..

ออฟไลน์ jumpon77

กระแสมันแรงครับชาว Mercedes Lover และ BMW Mania ผมเองก็ชอบ2ยีห้อนี้แต่ผมชอบค่ายธงสีฟ้ามากกว่า55555555
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Nikle_pk

สำหรับผมชอบครับสำหรับกระทู้ใหม่ๆ
ในกรณีรถรุ่นเดิมแต่คำถามใหม่นะ

ยิ่งมีคำถามมาก ความรู้ก็จะยิ่งมากตาม
การไล่หากระทู้ที่หล่นไป 2-3 หน้า ไม่มี
ปัญหาสำหรับผมเลย ที่นี่คือแหล่งความรู้
ของผม ผมเห็นเป็นปกติเลยครับ กระแส
อะไรมาแรงก็จะมีกระทู้นั้นมากหน่อยแต่
พอไม่นานมันก็จะจางลงไปเองตามเวลา
พอมีรุ่นใหม่มาก็จะเป็นแบบนี้อีก

ผมเห็นด้วยกับพี่จิมมี่ที่ไม่ทำการปักหมุดครับ
เพราะเว็ปนี้เป็นกลางที่สุดแล้ว การปักหมุด
อาจทำให้ถูกมองว่าเชียร์ยี่ห้อนั้นๆก็ได้

แต่แอบไม่เห็นด้วยเล็กๆกับการตั้งกระทู้ถาม
เกี่ยวกับรถรุ่นหนึ่งในแต่ละวันไม่เกิน 3 กระทู้
ผมมองว่าถ้าคำถามเดียวกันน่ะใช่ครับไร้สาระ
แต่สำหรับบางท่านที่มีคำถามใหม่มันจะช่วย
ให้อีกเป็นล้านคนที่ติดตามเว็ปนี้ได้ความรู้ใหม่ๆ
ไปด้วยน่ะครับ พอมาเจอกฏ 3 กระทู้ต่อวัน อาจ
ทำให้ไม่กล้าถาม ไม่กล้าตั้งกระทู้เลยก็ได้ครับ

ทั้งนี้คือความเห็นส่วนตัวครับ
ผมชอบที่นี่ ความรู้เรื่องรถแทบทั้งหมด
ผมได้จากที่นี่ การเสียเวลามองหากระทู้
หล่นไปหน้าต่างๆสำหรับผมเองนั้น ไม่มี
ปัญหาเลยจริงๆครับ ใจมันชอบเปิดหาได้สบาย

ขอบคุณครับสำหรับเว็ปดีๆแบบนี้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จริงๆแล้วนะ
เรื่องของเรื่องเลยคือเวลาจะตั้งกระทู้ ได้ลองสละเวลา scroll ลงมาดูก่อนหรือเปล่าว่า
มีใครตั้งอะไรไปแล้วบ้าง

ผมเชื่อว่าหลายคนไม่ เข้าปุ๊บ อยากตั้งอะไร ตั้งเลย เพราะไม่ได้ผิดศีลธรรม ไม่ได้ขัดกฏใคร
ไม่ได้ผิดกฏอะไร อีกทั้งเวลาเป็นเงินเป็นทอง ใครจะมาเสียเวลาสำรวจสถานที่ก่อนล่ะ?

ผมว่ามันก็ไม่ใช่มักง่ายหรือกวนอะไรนะ มันแค่เราชินกับการทำอะไรโดยไม่ต้องดูสิ่งรอบด้าน
เปิดบัญชีไม่อ่านสัญญาบริการ หรือเหมือนกับการที่เราถามว่า น้องมีน้ำอะไรบ้าง ทั้งๆที
เมนูน้ำก็อยู่ตรงหน้า

มันก็แค่ความชิน ส่วนใครเก๋าพอจะปรับตัวหรือเปล่า มันก็แล้วแต่คนจะพัฒนาตัวเอง
หรือจะอยู่กับที่ต่อไป ก็เท่านั้น
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AutoPlace

อย่าว่าแต่ 20 ปลายๆ เลยค่ะ สัก 10 ปลายๆ หรือ 20 ต้นๆ ก็มีให้เห็นกันเยอะแล้ว ที่ ม. มีรุ่นน้องปี 1 คนนึงน่าจะ 18-19 เอง เป็นผู้หญิง ขับ CLS ป้ายแดงไปเรียน แล้วก็ที่ ม. บางวันจะมีซูเปอร์คาร์มาจอดยั่วน้ำลายกันด้วย โดยเฉพาะ Nissan GT-R, Camaro, Gallardo, Porsche 911 ของนักศึกษานี่แหละค่ะ พวกนี้ไม่ใช่รวยการงาน แต่เป็นรวยมรดก ค่ะ
พ่อแม่มีธุรกิจ  ซื้อรถ เป็นรถบริษัท ค่าใช้จ่ายโปะเข้าบริษัท บริษัทขาดทุน ไม่ต้องเสียภาษี
มักแยกไม่ค่อยขาดระหว่างเรืองค่าใช้จ่ายส่วนตัว กับค่าใช้จ่ายบริษัท ....

ออฟไลน์ Cube

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ prystal

• Newbie
  • *
เห็นด้วยคร้าบบบ เยอะเกิน คนตอบก็เยอะ พอเวลามีคนตั้งกระทู้รถญี่ปุ่น เหมือนคนจะตอบไม่ค่อยเยอะเท่า
บางครั้งก็เลยคิดว่า บอร์ดนี้คนรวยเยอะจริงๆ เลยไม่ค่อยกล้าตั้งกระทู้ถามถึงรถราคาไม่แพง

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
นานๆมาที ขอหน่อยนะครับ

ผมรู้สึกว่าบางท่านนี่เหมือนจะตั้งกระทู้โชว์รวยซะเกินงาม  ตั้งกระทู้ต่อเนื่องเป็นซีรี่ย์เลย เช่น

1รถใบพัด(รถดาว)รุ่น.... เอาอะไรดีคิดไม่ออก

2จากนั้นตามด้วย ต่อจากที่ถามไปนะครับ............ ได้ออฟชั่นนั้น โน้นนี่มา เทียบกับแบรนอื่นอะไรดี

3จากนั้นตามด้วย. สรุปแล้วครับ ได้รุ่น.......... มาสมใจ พร้อมถามกลับว่า ของแถมที่ได้มา1/2/3/4...... มากน้อยไปไหมอย่างไง

4และตามด้วย ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยชี้แนะ และแนะนำจนได้ครอบครอง.....สมใจ

ทั้งที่ผมอ่านดูก็รู้อยู่แล้วว่าคุณมีรุ่นที่ชอบ ออฟชั่นที่ใช่อยู่ในใจอยู่แล้ว ที่มาถามนี่เพื่อมาหาแนวร่วมให้มั่นใจ หรือว่าเข้ามาเช็คเร็ตติ่งพาวเวอร์ของเงินตัวเองกันแน่ครับ มาเป็นซีีรี่ย์เลย

จริงๆผมชอบบอร์ดนี้มากนะครับ อ่านประจำ ว่างไม่ได้เข้ามาตลอด

เจอตอบสวนกลับหนักๆก็เยอะ  ผมก็น้อมรับคำติติง.   แต่ที่รับไม่ค่อยได้ก็คือ ตอนนี้มันเริ่มจะกลายเป็นสังคมและการถามตอบของผู้ใช้รถและสนใจรถยุโรปจนเต็มบอร์ดนี่ซิครับ. จนผมรู้สึกว่า คนส่วนใหญ่ที่ใช่รถเก่ามือสอง รถยี่ปุ่น เหมือนจะไม่ค่อยมีปากเสียงในนี้เลย

จบแล้วครับ  อ่านแล้วไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยนะครับ (ปากผมมันไม่ค่อยจะรักดีจิงๆ ล่าสุดก็ไปกัดเค้า เจอแบนไป10เกมส์ เซ็ง เป็ด)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 22:32:05 โดย suarez_7 »

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
อยุ่บอร์ดนี้ผมเน้นอ่านซะเยอะมากกว่าครับ ตั้งแต่สมัครมา เพิ่งจะตั้งกระทู้ไปไม่ถึง 10 กระทู้เลย

ก่อนตั้งผมก็เกรงๆว่า ใครมันจะมาสนใจเรื่องที่เราจะถามบ้างไหมว้า จะมีคนตอบไหม จะโดนว่าไร้สาระเกินไปหรือเปล่า คิดไปคิดมาเลย

ไม่ตั้งกระทู้ถามดีกว่า ลองหากระทู้เก่าๆ ดูก่อน ไม่เจอค่อยว่ากันอีกที

;D ;D ;D ;D

ps. แต่เด็กสมัยนี้รวยจริงครับ มีทั้งรวยด้วยความสามารถล้วนๆ กับรวยด้วยมรดก

นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE