ผู้เขียน หัวข้อ: งบห้าแสน-หกแสนต้นๆ หา accord โฉมเดิมก่อนไมเนอร์ได้ถึงปีใหนคับ  (อ่าน 4091 ครั้ง)

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
หาให้น้องที่บ้านนะครับ เค้ารอรุ่นใหญ่อีกสองสามปีข้างหน้าเพราะ เท่าที่คาด 2011 model change จะออกมาอีกพรึ่บ
อย่างน้อย คงมีไมเนอร์ ตัวหลักๆ(teana,accord,camry)ออกมามั่ง
เลยตัดใจเอามือสองราคานี้ ไปก่อน จะได้ไม่เจ็บตัวบ่นเสีียดายภายหลัง

งบประมาณนี้พอหามือสองสภาพดี ขับได้อีก สามสี่ปีได้ใหมครับ
เล็ง ACCORD 2.4 ,mazda 3 2.0 ,camry 2.4 โฉมเดิมก่อนตัวปัจจุบันนี้ ไว้
ใจอยากได้ accord เพราะทรงยังทันสมัยอีกนาน ตอนขายออกอีกทีก็น่าจะยังเอาเงินคืนมาเกินครึ่ง

รุ่นนี้มีไรจุกจิกที่ต้องดูเป็นพิเศษมั้ยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Accord ไฟท้าย LED หาดีๆผมว่า V6 ยังได้เลยนะครับ
Camry 2.4V ยังไม่น่าได้ครับ อย่างต่ำก็แปดเก้าแสน

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ลอง เข้า ไปดู ที่ www.accordthailandclub.com สิครับ เพื่อหาได้คันดีๆราคาดีๆครับ

ลองหาข้อมูลก่อนนะครับ  

camry2.4 acv30 ปะครับ น้าผมใช้อยู่ อะ ผมนั่งไม่สบายเลยครับเบาะหน้า-หลัง ครับ ถ้าเป็นตัวนี้นะ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
Accord ไฟท้าย LED หาดีๆผมว่า V6 ยังได้เลยนะครับ
Camry 2.4V ยังไม่น่าได้ครับ อย่างต่ำก็แปดเก้าแสน

ผมว่าไม่ได้หรอกครับ สำหรับเจ้าV6 ไฟท้ายLED ราคาประมาณ8แสนปลาย ถ้า2.4Qผมว่า6-7แสนจะหาง่ายกว่า

ส่วน เรื่องที่คุณถามนั้น น่าจะได้สักประมาณปี2003-2004 ตัว2.4Eนะครับ

ยังไงลองดูตามเวบมือสองชั้นนำได้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่าไม่ได้หรอกครับ สำหรับเจ้าV6 ไฟท้ายLED ราคาประมาณ8แสนปลาย ถ้า2.4Qผมว่า6-7แสนจะหาง่ายกว่า

ส่วน เรื่องที่คุณถามนั้น น่าจะได้สักประมาณปี2003-2004 ตัว2.4Eนะครับ

ยังไงลองดูตามเวบมือสองชั้นนำได้ครับ

งั้นคงเป็น 2.4 ครับ

ออฟไลน์ Nioka

รุ่นพี่ผมพึ่งได้ accord 2.4 ปี 2005 มาในราคาน่าอิจฉาสุดๆ

รถใช้น้อย ปีละ 10000โล มีแค่รอยรอบคันนิดๆหน่อย

แค่ 680000เองงะ

น่าเสียดายสุดๆแต่ผมไม่มีปัญญาเก็บมันไว้เองฮือๆๆๆๆ