ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่า Accord G9 น่าจะได้ฉายาว่า ไฟเส้น หรือ ไม่ก็ไฟ Bm นะ (ขำๆ)ครับ  (อ่าน 8128 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
วันนี้เห็น 1 คันวิ่งผ่านตอนกลางคืนสวยมาก  ยิ่งมาแบบเร็วๆนะ เหมือน BMW  เลย

onnonn

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไฟท้ายเหมือน Hyundai Genesis Sedan มากๆครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
เหมือนตรงไหนมั่งครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ผมว่า ไฟหน้าเหมือน Lexus มากๆๆ
ตอนเปิด Daylight นี่ นึกว่า Lexus เลย

ส่วนไฟท้าย กลางวันผมเฉยๆ
กลางคืนสวยมาก กดไฟเบรคแล้วคล้ายๆ BMW
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ JIRATH

ผมว่าไฟท้ายเหมือน Hyundai Genesis Sedan มากๆครับ

ไม่เหมือนธรรมดาครับ โคตรเหมือนเลย ฮ่าๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่า ไฟหน้าเหมือน Lexus มากๆๆ
ตอนเปิด Daylight นี่ นึกว่า Lexus เลย

ส่วนไฟท้าย กลางวันผมเฉยๆ
กลางคืนสวยมาก กดไฟเบรคแล้วคล้ายๆ BMW

ตามนี้เลยครับ เห็นจากกระจกมองหลังนี่ Lexus อะไรตามมาหว่า  ;D ;D ;D  แต่ Accord ใหม่นี่มันสวยหมดจดจริงๆ มันดูดีทั้งกลางวันกลางคืน  ;D ;D ;D (แบบนี้เรียกว่าหลงรักใช่มั้ย)  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ valensena

• Full Member
ผมเรียกว่าแอคคอด52ล้าน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เรียกว่า งูเห่า 2 ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ chaowalit

ผมก้อว่าแบบนั้นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
หน้า GS
ข้าง F10
ท้าย Genesis(คนส่วนใหญ่มองว่าเหมือน Benz w212)

ผมว่าที่เค้าเอา Daylight มาทำให้โดดเด่น เพราะต้องการกลบ คราบของ G6 ให้น้อยลง(แต่ถ้าคนรู้เรื่องรถ มองยังไงก็เหมือน โดยเฉพาะกระจังหน้า เป๊ะเลย)

ออฟไลน์ nai_innova

เหมือน แอคคอร์ด G9 ที่สุดแล้ว  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

ไม่เหมือนธรรมดาครับ โคตรเหมือนเลย ฮ่าๆ
เหมือนมากๆ เลยครับ  แต่ไฟท้าย Accord G9 นี่ต้องมองตอนกลางคืน นะถึงจะสวย  ตอนกลางวันเฉบๆอ่ะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไฟเส้นๆ สวยมากครับเห็นด้านข้างชัดด้วย ปลอดภัยดีครับ  ;D

แต่อารม g6 เพราะ ทรงมันแบนๆ เรียวๆไฟหน้า เรียวๆมั้งครับ แต่เหมือน g6 ไม่ดีตรงไหนน g6 ยังสวยจะตายยเลยครับ 5555 เข้าข้างหน่อยเคยใช้อยู่ๆ 555

ออฟไลน์ slate

งูเห่าไฟละกัน g6 minor

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ขอเรียกว่ารุ่น กลางวันแก่ กลางคืนหนุ่ม แทนได้มั้ยครับ
เห็นบนถนนตอนกลางวัน แก่หงำเหงือกมากๆ
แต่พอแสงไฟรถตอนกลางคืน โอยยยยยยยยยยย สวยจนใจละลาย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

จริงนะ เวลาเห็นสีดำวิ่งผ่านยังงงๆ เลย ว่า มัน G7 หรือเปล่าหว่า

ผมว่า Accord แอบสวยกว่า Genesis นะครับ (แต่รายนั้นก็ใกล้ Modelchange เต็มทีแล้วละ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ด้านหน้ารวมๆคล้าย G6 ไฟหน้่านี่คล้าย Lexus HS
ด้านข้าง f10
ด้านท้าย Genesis+G6
 ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mothsan

กลางวันเด่นไฟหน้า DRL
 กลางคืนเด่นไฟท้าย
ทุกๆเวลา option เด่น 555
แคมรี่ไม่มีอะไรโดดเด่นเลยอ่ะ นอกจาก hybrid
ก็คงต้องรอ accord hybrid มาถึงจะรู้ว่าจะยังไหวหรืเปล่า
เราคนซื้อก็รอเลือกตอนนั้น

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
แอคคอร์ด จงอาง  ;D

ตัวใหญ่กว่างูเห่าเดิมเยอะเหมือนกัน เหมือนเอา G6 มายำกะ G8
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
ชื่อรุ่น งูเห่าไมเนอร์  ครับ  ;D

ปล เหมือนกันเกิ้น

ออฟไลน์ oak7070

นาคปรก   อิอิแปลงร่างใด้กลางวันนิ่งๆ เฉยๆ  กลางคืนเป็นวัยรุ่นห้าวเป้ง