ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Mazda 6 with SKYACTIV //  (อ่าน 32225 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Mazda 6 with SKYACTIV //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:47:07 »
เอามาขายในไทยเถอะครับคุณKanazawa ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Exclusive First Impression : Mazda 6 with SKYACTIV //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:49:29 »
งงเรื่อง CD-Segment อยู่เหมือนกันว่าทำไมมันหลุดมาอันนี้
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงและข้อมูลไม่ได้ผิด ก็อาจจะเป็นที่เวอร์ชันอเมริกามันจะใหญ่กว่าเวอร์ชันที่ขายทั่วโลก
แบบที่มันเป็นมาแล้วกับ 6 Generation ก่อนหน้า เพื่อให้ฟัดได้กับตลาดอเมริกาที่เน้นความใหญ่ไว้ก่อน

อันที่จริงผมคิดว่าถ้าขนาดไม่ต่างกันมาก มาสด้าไม่ควรเอาคำว่า CD-Segment มาใช้ด้วยซ้ำ
เพราะมันจะทำให้เกิด perception ว่า ถ้างั้นต้องถูกกว่า D-Segment ในตลาด
ไม่ว่าตัวจริงมันจะนั่งแล้วกว้างสบายกว่าอย่างไรก็แล้วแต่ ปิดโอกาสตัวเองตั้งแต่ยังไม่เริ่มเปิดตัว

หลายๆ คนถาม "มาสด้าใจรึเปล่า กลัวอยู่ได้" ถามมาสด้าไหนล่ะครับ
ถ้ามาสด้าไทยแลนด์ ผมเชื่อว่า MST ทุกคนใจสองร้อยกันหมด (เกินร้อย)
แต่สิ่งที่จะทำให้มันมาไม่ได้ 1. มาสด้าญี่ปุ่น 2. แหล่งการผลิตที่จะนำเข้าไทยมาด้วยราคาสูสี

ถ้าดันทุรังนำเข้ามาเพื่อสนอง need คนบ้ารถล้วนล้วน แล้วราคาทะลุเกินเจ้าตลาด..ผมว่าจบแบบ Sonata Sport

นั่นจะเป็าคำถามถัดมาครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วราคาเวอร์เกินไป
มีวิธีไหนที่จะพอลดราคามาสู้กับค่ายรถอื่นได้ไหม
ไม่ใช่ว่าเอาเข้ามาแล้วตั้งราคาไม่ดูตาม้าตาเรือ เจ้าตลาดราคาสมมุตินะ 1ล้านบาทถ้วน
ตัวเองค่ายรองบ่อน จะเอามาขายแข่งกะเค้าบ้าง แต่ไปตั้ง 1ล้าน5 แบบนี้มันก็ฆ่าตัวตายชัดๆ
ผมเชื่อว่าถ้าราคาสมน้ำสมเนื้อ มันนะไปได้แน่ๆ แต่ถ้าราคาเวอร์ก็ตายสถานเดียว
มันจะไม่ใช่เพื่อสนองคนบ้ารถถ้าจะมองแค่นั้นผมถือว่าการตลาดทัศนวิสัยของมาสด้าก็คงย่ำอยู่กับที่

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:03:21 »
เออแฮะ ดูจากตัวเลขมิติตัวถังแล้วมันก็เท่าD-segmentเจ้าตลาดเลยนี่นา
ยังงี้เอาดีเซลมาขาย จัดออฟชั่นครบๆ ราคาขายเท่า2.4หรือ2.5ของเจ้าตลาดก็น่าลุ้นนะครับ คนอยากขับดีเซลเยอะแยะไป
น่าจะได้เกิดมากกว่าSonataแน่ๆ

ออฟไลน์ Kuro

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:16:35 »
ขอบคุณคับพี่J!MMY ทำให้เห็นว่าเป็นรถที่น่าใช้มากเลยทีเดียว ถ้าจัดOption สามารถสู้กับHonda ได้ผมว่ามันเป็นตัวเลือกที่สูสีกันขึ้นมาเลย ;)
รอติดตามผลงานต่อๆไปนะคับ :)

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:51:28 »
ขอบคุณครับ  :o ::)

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:49:53 »
ดูแล้วอยากได้มากครับ แต่เหมือนจะไม่ได้ เพราะยังไม่รู้เลยจะเอามาขายที่ไทยหรือป่าวน่าเสียดาย

ถ้ามาขายผมว่าขายดีกว่าทุกเจ้าแน่นอน เพราะเด่วนี้วัยกลางคนไป เบนซ์ bmw หมดแล้วครับ วัย20-35 น่าจะชอบมาก

เอามาขายซะ mazda มากู้หน้าตัวเองหน่อยครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:14:08 »
เอาเครื่องดีเซลมาเหยียบจมูกฟอร์ดซิจะได้รู้ว่า...ไผ่เป็นไผ่

ฟอร์ดก้มีโครงการ นำเจ้านี้มาเหมือนครับ
แรกๆก็จะนำเข้า เหมือนมาสด้า6 พอรู้ว่าผลตอบรับเป็นที่น่าพอใจ อาจตั้งไลท์ผลิตแชร์กันเหมอืนครั้งที่แล้วๆมา

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:24:55 »
งงเรื่อง CD-Segment อยู่เหมือนกันว่าทำไมมันหลุดมาอันนี้
ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงและข้อมูลไม่ได้ผิด ก็อาจจะเป็นที่เวอร์ชันอเมริกามันจะใหญ่กว่าเวอร์ชันที่ขายทั่วโลก
แบบที่มันเป็นมาแล้วกับ 6 Generation ก่อนหน้า เพื่อให้ฟัดได้กับตลาดอเมริกาที่เน้นความใหญ่ไว้ก่อน

อันที่จริงผมคิดว่าถ้าขนาดไม่ต่างกันมาก มาสด้าไม่ควรเอาคำว่า CD-Segment มาใช้ด้วยซ้ำ
เพราะมันจะทำให้เกิด perception ว่า ถ้างั้นต้องถูกกว่า D-Segment ในตลาด
ไม่ว่าตัวจริงมันจะนั่งแล้วกว้างสบายกว่าอย่างไรก็แล้วแต่ ปิดโอกาสตัวเองตั้งแต่ยังไม่เริ่มเปิดตัว

หลายๆ คนถาม "มาสด้าใจรึเปล่า กลัวอยู่ได้" ถามมาสด้าไหนล่ะครับ
ถ้ามาสด้าไทยแลนด์ ผมเชื่อว่า MST ทุกคนใจสองร้อยกันหมด (เกินร้อย)
แต่สิ่งที่จะทำให้มันมาไม่ได้ 1. มาสด้าญี่ปุ่น 2. แหล่งการผลิตที่จะนำเข้าไทยมาด้วยราคาสูสี

ถ้าดันทุรังนำเข้ามาเพื่อสนอง need คนบ้ารถล้วนล้วน แล้วราคาทะลุเกินเจ้าตลาด..ผมว่าจบแบบ Sonata Sport

นั่นจะเป็าคำถามถัดมาครับ ถ้าเอาเข้ามาแล้วราคาเวอร์เกินไป
มีวิธีไหนที่จะพอลดราคามาสู้กับค่ายรถอื่นได้ไหม
ไม่ใช่ว่าเอาเข้ามาแล้วตั้งราคาไม่ดูตาม้าตาเรือ เจ้าตลาดราคาสมมุตินะ 1ล้านบาทถ้วน
ตัวเองค่ายรองบ่อน จะเอามาขายแข่งกะเค้าบ้าง แต่ไปตั้ง 1ล้าน5 แบบนี้มันก็ฆ่าตัวตายชัดๆ
ผมเชื่อว่าถ้าราคาสมน้ำสมเนื้อ มันนะไปได้แน่ๆ แต่ถ้าราคาเวอร์ก็ตายสถานเดียว
มันจะไม่ใช่เพื่อสนองคนบ้ารถถ้าจะมองแค่นั้นผมถือว่าการตลาดทัศนวิสัยของมาสด้าก็คงย่ำอยู่กับที่

ราคาขาย มันก็ลิงค์กับสถานที่ผลิต ถูกมั้ยครับ ผมกำลังพูดถึงกำแพงภาษีมากมายสำหรับของนำเข้า

เมื่อก่อนทวีปนี้มีแต่ญี่ปุ่น ที่อื่นไม่มี และการเงินย่ำแย่ขาดทุนต่อเนื่อง มันก็ลงทุนเพิ่มไลน์ลำบาก
เพราะ D-Segment ไม่ใช่ตลาดหลักของภูมิภาคนี้อยู่แล้ว ในแง่จำนวนและยอดขาย

ผมถึงบอกว่า ไม่ใช่ใจหรือไม่ใจ แต่เมื่อก่อนเค้าก็คิดกันแล้ว แต่มันไม่มีหนทางที่จะทำได้
ในคราวนี้ ถ้ามาผลิตที่มาเลย์ก็มีโอกาสเพิ่มขึ้นมาก เพราะ AFTA แต่มันก็ไม่ได้รับประกันว่าจะมาชัวร์ๆ

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:37:48 »
เอาเครื่องดีเซลมาเหยียบจมูกฟอร์ดซิจะได้รู้ว่า...ไผ่เป็นไผ่

ฟอร์ดก้มีโครงการ นำเจ้านี้มาเหมือนครับ
แรกๆก็จะนำเข้า เหมือนมาสด้า6 พอรู้ว่าผลตอบรับเป็นที่น่าพอใจ อาจตั้งไลท์ผลิตแชร์กันเหมอืนครั้งที่แล้วๆมา

ไม่เกี่ยวกันแล้วครับ คนล่ะ platform เลยครับ

http://www.autoguide.com/car-comparisons/2013-ford-fusion-vs-2014-mazda6-2611.html

ออฟไลน์ bittersweett1st

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:47:37 »
ตัวดีเซล ใส่กล่องดันราง ครับ ยำได้รถยุ่น ๕๕๕

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 13:46:17 »
มาขายในเมืองไทยเถอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 14:33:59 »
จัดมาเลยครับ

G 1.3M TOP 1.4M
D 1.5M TOP 1.6M

ออฟไลน์ tookkoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 16:57:28 »
อยากได้ cx-5 ดีเซล ขับ 4 ล้อ จิบน้ำมัน 15 km/l มีกล้องถอยหลัง มีระบบนำทาง (ออกต่างจังหวัด ไปตามหมู่บ้านที่ไม่เคยไปอยู่บ่อยๆ) ราคาไม่เกิน 1.8 M.
   ซื้อจิงๆ ไม่ได้พูดเล่นๆนะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 17:19:51 »
ชอบเหมือนกันครับ แต่ก็กลัวจะเป็นแบบ Wish คือคนที่บ้ารถเรียกร้องให้เอาเข้ามากัน แต่พอเข้ามาจริงๆ แล้ว กลับตีตลาด mass ไม่ได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 17:22:50 »
คือจะบอกว่าผมรอ CX-5 มานานมาก จนรอไม่ไหวแล้ว
Mazda น่าจะตัดสินใจเร็วกว่านี้นะครับ กระแส CX-5 มันมาแล้วหายไปตั้งหลายรอบแล้ว
นี่กว่าจะเอาเข้ามาขายจริงๆ สิ้นปีก็อีก 5-7 เดือน  :P

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 17:55:56 »
คือจะบอกว่าผมรอ CX-5 มานานมาก จนรอไม่ไหวแล้ว
Mazda น่าจะตัดสินใจเร็วกว่านี้นะครับ กระแส CX-5 มันมาแล้วหายไปตั้งหลายรอบแล้ว
นี่กว่าจะเอาเข้ามาขายจริงๆ สิ้นปีก็อีก 5-7 เดือน  :P
ผมก็รอจนไม่ไหวครับ 

หันไปออก CAPTIVA ดีเซล มาใช้แทนได้ ปีกว่าแล้วครับ

นี่ถ้ายังรออยู่ ผมคงสงสารตัวเองเลยนะครับ...นานเหลือเกิน

ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 18:26:56 »
เจ้า 6 นี่เป็นรถในฝันผมเลยละคับเพราะปัจจุบันผมก็เป็นแฟนมาสด้าอยู่คับแบบไม่ชอบตามใครๆ อิอิ
แต่ความเห็นส่วนตัวผมว่า ใช่ ยอมรับว่ากระแสตอบรับในโลกไซเบอร์มันดีจริงๆคับ จากการที่ผมอ่านคอมเม้นท์มาถึง 4 หน้า ส่วนใหญ่ 100 % แสดงความต้องการให้มาสด้าประเทศไทยนำเข้ามาขายเหลือเกิน
แต่ผมกลับคิดว่าส่วนใหญ่เรามักจะได้เห็นได้รู้ได้อ่านรายละเอียดของเจ้า 6 ในอินเตอร์เน็ตมาเยอะมากแล้ว ซึ่งผู้ที่ศึกษาข้อมูลมาเยอะอย่างสมาชิกของเวบเราก็ต้องซื้อแน่ๆผมมั่นใจ แต่ว่าในประเทศเราผู้ที่ยังไม่เข้าถึงข้อมูลหรือศึกษาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตก่อนก็คงมีเยอะเหมือนกันแล้วใช้ความรู้สึกแบบว่าต้องเจ้าตลาดอย่างโตโยต้า หรือฮอนด้า หรือรองลงมาก็นิสสันเท่านั้น แล้วก็ยึดถือตรรกะนี้ต่อไป แล้วแบบว่าไม่สนข้อมูลใดๆ ( ทั้งๆที่ ชาวเราศึกษาเรื่อง 6 มาเยอะแล้ว ) ถ้าสมมุตินำเข้า 6 เข้ามาขายจริงผมก็ไม่ค่อยมั่นใจว่าจะทำยอดได้ดีเพียงใดคับ ยิ่งเปิดตัวใหม่ซะด้วย ลแะอีกอย่างในเซกเม้นท์นี้มาสด้าไม่ได้ established หรือสั่งสมชื่อเสียงฐานลูกค้าที่มั่นคงมานานเพราะเน้นไปที่ C กับ Bและปิกอัพเป็นหลัก ดังนั้น ถ้าเกิดเปิดตัวมาก็น่าเสียดายว่าถ้าคนที่ไม่ศึกษาข้อมูลมาอย่างแน่นหนาก็อาจไม่สนก็ได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ไม่แน่นะคับ ดูอย่างเจ้า 2 เปิดตัวทำตลาดคัร้งแรกตั้งแต่ปี 52 จนบัดนี้ขายได้ถึง 100,000 คันแล้ว บางทีถ้ามาสด้าลองกล้าเสี่ยงดูลองเอาเข้ามาชิมลางจากมาเลเซียก้ได้ ผมว่าถ้ายอดไปได้สวยผมว่าก็ตั้งโรงงานผลิตมันซะเลย แต่อนาคตเราก็ไม่รู้ทิศทางนโยบายของเค้าจะเป็นรไปอย่างไรนะคับ อิอิ ก็ต้องติดตามดูกันต่อไปคับ แต่บอกได้เลยว่าผมถูกใจในรีวิวของคุณจิมมี่มากๆคับ ถ้ามีปุ่มให้กดไล้ค์นี่ผมจะกดให้แล้วนะเนี่ย อิอิ :D

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 18:42:46 »
เรื่อง Segment ผมว่ามันก็คือ D นั่นแหละ  ขนาดมันคือ D แบบไม่มีข้อสงสัย ถ้าสื่อออกมาผิดอาจจะตายตั้งแต่ยังไม่เปิดขาย คนไทยเข้าใจอะไรผิดได้ง่ายๆ และกระแสสังคมมันมีผลต่อยอดขายสูง  บอกว่าเป็น CD คนส่วนมากคงสับสน และคิดว่าราคามันควรจะถูก

6 เอามายังไงก็ขายได้ถ้าผ่าน 2 เงื่อนไข
1. ราคาไม่แพงกว่าชาวบ้าน  ไม่จำเป็นต้องถูกกว่าหรอกครับ
2. Option เท่าเจ้าตลาด
ถ้า 2 ข้อนี้ไม่ผ่านก็หวังยอดขายยาก ดูจากฮุนไดเป็นตัวอย่าง ถึงแม้ภาพลักษณ์ของแบรนมาสด้าในไทยจะดีกว่าฮันไดอยู่เยอะก็ตาม

ด้วยรูปลักษณ์ของตัวมันเอง สินค้ามันขายได้อยู่แล้วครับ เหมือนกับ 2 ที่ขายดีใช้ได้ทีเดียว  ส่วน 3 นั้นผมว่าขายไม่ค่อยดีเพราะเครื่องนี่แหละ  ปัจจัยหลักเลยครับ คนที่ซื้อส่วนใหญ่คือ เทความสำคัญไปที่หน้าตาล้วนๆ โดยพยายามจะมองข้ามเครื่องยนต์ไป

ถ้าระบบ Sky Active สามารถปรับปรุงเรื่องเครื่องยนต์และภาพรวมของความแรงแค่ให้สูสีกับเจ้าตลาดได้ ผมว่ายอดขายจะดีกว่าเดิมอีกเป็นกองครับ

หวังยอดขายก็อย่ากั๊กให้มากครับ ใจปล้ำแบบฟอร์ด ใส่ออพชั่น ใส่เทคโนโลยี  คนไทยพร้อมจะซื้ออยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ thdeann

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 19:41:44 »
มาเถอะครับ MZ6

ผมว่าขายได้ไม่น้อยแน่ๆ
เพราะอะไร

ก็ดูตัวเลือกสิครับ Camry Accord Teana

มันช่างน่าเบื่อเหลือเกิน

แล้ว MZ6 มันสวยเว่อขนาดนี้ จะเก็บของดีไว้ทำไมล่ะครับ
รถที่สวยที่สุดใน Concept Takeri
ดันจะไม่เอามาขาย

หากอัตราเร่งพอสู่ Accord ได้ แม้ด้อยกว่านิดนึง ผมเอาเลยนะ เจ้า MZ6 เนี่ย
สวยจนนอนไม่หลับเลยทีเดียวเชียวครับ
(ใน Notebook อุดมไปด้วยคลิปเจ้า 6 เนี่ยล่ะ)

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 20:38:15 »
มาเหอะ ขายได้แน่ รถทรงนี้คนแก่ก้ชอบเยอะครับ ผมเห็นขับรถเทพๆทั้งนั้นแหละ ขนาดวันก่อน ไปเจอพวกท่านๆทั้งหลายในงาน ผมแกล้งถามว่า โฟกัส กับซิลฟี่ (ตอนนั้นเปิดตัวพร้อมๆกัน) พวกเขาชอบอะไรมากกว่า เข้ายังบอกเลยว่า โฟกัสสิ ซิลฟี่แก่ไป ผมก้มานั่งคิดในใจน่ะ ว่านี้พี่แกยังไม่แกที่หรอ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 21:59:56 »
คอมเม้นเยอะจริงๆๆ  แสดงว่าคนสนใจเยอะ  อ่านจนตาลาย ครับ ดันไม่เอาเข้ามา  แล้วเมื่อไหร่มันจะเกิดละครับ ดูซูซูกิ ดูยามาฮา เป็นตัวอย่าง

ไม่ลองไม่รู้ครับ  ต้องเริ่ม และกล้าที่จะเสี่ยงครับ ไม่งั้นไม่เกิดครับ...........................

ออฟไลน์ edward_jong

« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 22:39:28 »
ท่าน v211 ครับ ผมเห็นด้วยกับท่าน

ขนาดผมยังมี ุ626 cronos ใช้งานอยู่ทั้งสองคันเลย ทั้ง สี่และห้าประตู การบังคับความคุม  เบรก ช่วงล่าง ดีมาก

คนที่ไม่เคยขับมาสด้า  พอมาได้จับรถผมทั้งสองคันติดใจทุกคน

ปล  คงไม่ขายออกครับ ใช้จนให้ลูกโตขับไปเรียนเลย อิอิ

ถ้ามาสด้า6 เข้ามาจริง  จะเอาเงินเก็บมาซื้อเลย (แอบเมียมาหลายปี)

จากคนใช้ต้นตระกูลหก

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 22:41:31 »
ขายได้เเน่ถ้ามาเร็วๆ แต่ถ้าไปเปิดตัวปี58 นะ จบและเจ็บ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:28:54 »
ใจเย็นๆ ทุกท่าน

เดี๋ยวมันก็มา แต่อาจต้องรอกันสักปีนึง เพราะต้องเตรียมเรื่องไลน์ผลิตด้วย

การเตรียมไลน์ผลิต ใช้เวลา 12 - 18 เดือน เป็นมาตรฐานปกติของวงการอุตสาหกรรมรถยนต์บ้านเรา และละแวกย่าน ASEAN นี้ครับ

และเอาเข้าจริง ปีนึง ก็ไม่ได้นานอย่างที่คิด

ออฟไลน์ Majic3

• **
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:45:08 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:53:32 »
คุณจิมมี่ครับ เบาะรถที่ทดลองขับไม่ใช่ไฟฟ้าหรอครับ?

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 12:57:32 »
น่าสนถ้าตัวดีเซลมาจริง คงได้มาจอดที่บ้านแน่... ;D :o

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 14:43:40 »
มัวแต่ชักช้า เดี๋ยว ford เอาตัว Eco boost มาไม่เหลือที่ว่าง นะจะ นะจะ   ;D

ออฟไลน์ praphan

• **
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:53:39 »
 เก็บตังรอครับ