ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง vios 2013 ได้คืน 100,000 กับ civic ได้ดอกเบี้ย 0 % 5 ปี ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ  (อ่าน 11228 ครั้ง)

Po

• บุคคลทั่วไป
ผมกำลังคิดลังเล ระหว่าง vios 2013 ได้คืน 100,000 (จองไว้แล้ว)  กับ civic  ได้ดอกเบี้ย 0 % 5 ปี ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ  ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ ขับรถไปกลับที่ทำงานวัลละประมาณ 100 กม.

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
มีปั๊ม E85 มั๊ยหล่ะครับ ถ้ามี Civic คุ้มกว่าถ้าไม่มีผมให้วีออส 2013 เป็นต่อนิดๆนะครับ เดินทาง 100 โลเนี่ยคิดว่าจะติดแก๊สรึเปล่าครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

JONNY

ใจปล้ำจัง ดอกเบี้ย 0 % 5 ปี
ผมเลือก CIVIC ครับ

ออฟไลน์ kbank

• Full Member
ถ้ามี E85 น่าสน CIVIC แต่ไม่รู้ FB แก้ปัญหาจุกจิกหมดไปหรือยังนะ FD ใช้อยู่จุกจิกเยอะกว่าที่ควรจะเป็นไปหน่อยแอบไม่ปลื้มเล็กน้อย

เลือกยากเกมือนกันคู่นี้ ถ้ามีเงินเหลือเยอะเอา CIVIC

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าเป็นผมจะเลือก Civic โดยไม่ลังเลครับ
ผ่านวีออสมาคันนึง ถึงรุ่นใหม่จะทำให้ดีขึ้นยังไง ผมซีวิคน่าใช้กว่าอยู่ดี คหสต นะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

bird2523

vios คุ้มค่ากว่าอยู่แล้ว แต่การขับขี่สู้ civicไม่ได้แน่นอนครับ vios พอเวลาขับเร็วๆ จะรู้สึกร่อนกระด้างพวงมาลัยส่ายนิดหน่อย ^_0

ออฟไลน์ scotch_fillet

เดินทางต่างจังหวัด วันละ 100 โล
ต่อให้ไม่มี E85 ผมก็ยังเลือก Civic ครับ

รถใหญ่ขึ้นนิดนึง แต่แน่นและนิ่งขึ้นเยอะ ขับสบายไม่ล้าเท่า Vios น่ะครับ  ;)

ออฟไลน์ chaowalit

ขับ100 โลบ่อยๆ
civic น่าจะสบายกว่าครับ

bird2523

เสียค่ายกเลิกใบจองนิดหน่อย ดีกว่าเสียใจไปอีกหลายปีในตลอดการขับขี่น่ะครับ  ^_0

ออฟไลน์ [J]e[w]

FB ใช้E85อยู่ วิ่ง ตจว. เนียนๆมีโลละ 1.50 ครับ เอารถเล็กมาขยายให้ใหญ่ทีหลังไม่ได้นะเออ :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

Zahnarzt

เลือก vios 2013 เอาเงินแสน + ส่วนต่าง FB เติมน้ำมันได้เป็นปีเชียว นะครับ ^^

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
อยู่ที่ จขกท. แล้วครับ ว่าจะเลือก Civic ที่ดูมีภาษีกว่า ใหญ่กว่า ขับขี่ดีกว่า แทบจะทุกด้าน (ก็รถมันคนละ Segment เนอะ)
หรือ ประหยัดๆกับ Vios ได้ทั้งเงินคืน 1 แสน + กับส่วนต่างจากราคาซื้ออีกเป็นแสน(เอาเงินไปเติมน้ำมันได้หลายปีเลยนะเนี่ย)

แต่ถ้าเป็นผม Civic ครับ จากเหตุผลในบรรทัดแรก อิอิ  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

ถ้ามี E85 น่าสน CIVIC แต่ไม่รู้ FB แก้ปัญหาจุกจิกหมดไปหรือยังนะ FD ใช้อยู่จุกจิกเยอะกว่าที่ควรจะเป็นไปหน่อยแอบไม่ปลื้มเล็กน้อย

เลือกยากเกมือนกันคู่นี้ ถ้ามีเงินเหลือเยอะเอา CIVIC
ตอนนี้ รถพี่ชาย  90000  กม.แล้ว ยางแท่นเครื่องทรุดครับ รถปี 09  วันเสาร์จะเอาไปเคลมอยู่

ออฟไลน์ BlueMan69

Civic คุ้มกว่าเห็น ๆ 0% 5 ปี แค่เอาเงินมาซื้อกองทุนทิ้งไว้ก็ได้เกิน 1 แสนแล้วครับ

ออฟไลน์ TeslaX

จากที่เห็นเค้าผ่อนวีออสกัน ดอกโหดมาก 3% ขึ้นทั้งนั้น ผมว่าไม่เอาเงินแสนไปผ่อน 0%ดีกว่า ได้รถใหญ่กว่าเครื่องแรงกว่า นั่งสบายกว่า แถมสาวๆก็ชอบด้วย ;)

ออฟไลน์ KinGmO

civic FB ครับ ประหยัดมาก E20 ก็ประหยัดครับผม

แต่ civic รุ่นนี้ไม่ค่อยนุ่มนวลซักเท่าไร แต่ออกทางไกล มั่นใจ ใช้ได้ ครับ

จุดเด่นเลย คือ ประหยัด
Civic FB 2013

ออฟไลน์ NaNaNa

ออฟไลน์ SiiN

ออฟไลน์ kimhalua

ต่อให้วีออสเพิ่ม ดอก0% มาอีก ผมก้ยังเลือกซีวิคครับ นั่งสบายกว่าเยอะเลย การขับขี่ก้ดีกว่า

ออฟไลน์ Volta

เอาซีวิค Civic ครับ
0% แบบนี้ หายากครับ

ผมนั่งข่มใจทุกวัน ที่อ่านใบเสนอราคา civic 0% เวลานั่งอึตอนเช้าๆ  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

aoddy1

Civic ยังดอก 0% อยู่รึครับ

ผมก็จองเฟียสต้าเอาเงินแสนคืนไว้ แต่ตอนนี้โฟกัสก็มีดอก 0%เลยลังเลเหมือนกัน

ออฟไลน์ nuionline

CRV จะมีดอก 0% บ้างมั้ยเนี้ย

ออฟไลน์ apinui

ดอก0% จะหมดสิ้นเดือนนี้แล้วนะครับ

ผมว่าเลือกโปร ดาวน์ 99,000 บาท ดอกเบี้ย 0.59% 5 ปี อะ โคตรคุ้ม สำหรับคนงบน้อย ....อิอิ

ป.ล.แถมประกันด้วยนะเออ .....

ออฟไลน์ wooot

ลองคำนวณดูมันก็ค่อ  0% ทั้งคู่นั่นละครับ เหมือนซื้อราคาเงินสด
ทีนี้ก็ต้องดูงบแล้วครับ ่ผอนต่อเดือนเท่าไหร่ ค่าใช้จ่ายอื่นๆ รวมแล้วต่อเดือนเท่าไหร่ ถ้าไหว เลือก civic สิครับ
ใหญ่ มั่นคง ประหยัด อุปกรณ์ดี ความปลอดภัยสูง นั่งหลายๆคนสบาย  ;D

ออฟไลน์ hutzero

ถ้าเป็นในเมืองคงแนะนำ Vios ไปแล้ว  เพราะคล่องตัวกว่า  แต่เคสนี้ CIVIC ไปเลย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขับ ตจว civic มั่นใจปลอดภัย ประหยัด กว้าง เกาะ ดีครับ แค่นี้ก็น่าจะคุ้มแล้วหละครับ

small overlap รุ่นนี้ได้ good ด้วยครับ

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
ดอก0% จะหมดสิ้นเดือนนี้แล้วนะครับ

ผมว่าเลือกโปร ดาวน์ 99,000 บาท ดอกเบี้ย 0.59% 5 ปี อะ โคตรคุ้ม สำหรับคนงบน้อย ....อิอิ

ป.ล.แถมประกันด้วยนะเออ .....

ประกันไม่แถมแล้วนะคับ
ดอกเบี้ย 0% เฉพาะคนที่รับรถภายในเดือนนี้
พี่ที่ทำงานผมเพิ่งไปรับรถมาเมื่อวาน นั่งรถจากเชียงใหม่ไปเอาถึง สาทร เพราะเชียงใหม่ สีขาวหมด เหลือแต่สีน้ำตาล จองสีขาวก็ไม่ทันเดือนนี้
ของแถมเท่าที่จำได้ มีดอกเบี้ย 0% ฟิมล์ กรอบป้าย กันสาด ของจุกจิก และส่วนลดประกันภัย 4000 บาทคับ
รถมีเลยเป็นรุ่น E สีขาว ภายในดำ 2013

ถ้าตัว 2012 ได้เพิ่มมากกว่าคือ ชุดแต่งรอบคันเพิ่มเข้ามา ราคา 16000 คับ แต่ถ้าไม่เอาชุดแต่งไปเอาประกัน รุ้สึกต้องจ่ายเพิ่มอยู่ 4400 บาทมั้ง
เพราะประกัน 24000 บาทคับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคสนี้จบที่ Civic ได้ครับ

แต่เวลารับรถ  "อย่าสะเพร่าเด็ดขาด ต้องรอบคอบมากๆ"
Honda นี่ หลายเคสแล้ว เรื่องการตรวจรับรถก่อนส่งมอบ
ห้ามเซ็นเอกสารใดๆ ก่อนที่คุณจะตรวจสอบรถให้เรียบร้อย

ถ้ามีปัญหาอะไรที่คุณยอมรับไม่ได้ และตะขิดตะขวงใจ แม้แต่ข้อเดียว

"ห้ามเซ็นรับรถคันนั้นเด็ดขาด! เปลี่ยนคันใหม่สถานเดียว ถ้าเรื่องมาก ไม่ได้ เปลี่ยนศูนย์ฯไปเลย!"

เตือนไว้แค่นี้พอครับ

myalexxp

ราคา2คันนี้ห่างกันกี่แสนละครับ

เป็นผมจะเอาวีออส มาติดแก็สหัวฉีด

ใช้ยาวเลย  ::)