ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงดี honda accord 13รุ่นtop กะ camry hv top  (อ่าน 12814 ครั้ง)

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
เอาไงดี honda accord 13รุ่นtop กะ camry hv top
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 00:56:29 »
ราคาสูสี 1.8 m รถhonda2.4 โฉมใหม่ บาดใจมาก โดนมาก
เเต่อุปกรณ์เสริมผมว่าเฉยๆ เบรคออโต้กะกระจกซ้ายนั้น ไม่ขาดเท่าไหร่
แต่อยากได้Sunroof กะnevi
ส่วน camry ได้ม้าเยอะกว่า ไฮบริดอีก แต่ไฟหน้าคุณภาพตำ่
นี่หรือซีนอนจากรถล้านแปดกะรูปโฉมเดิมๆ เชยๆ (ส่วนตัวนะครับขอโทษ
ท่านที่ชอบโฉมนี้)
 ผมว่าถ้าhonda ประหยัดกว่านี้คงดี.. ตอนนี้เลยกำ้กึ่ง
รักพี่เสียดายน้อง เเนะนำหน่อยนะครับ:)

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
Re: เอาไงดี honda accord 13รุ่นtop กะ camry hv top
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:00:01 »
อยากแรงไปศูนย์โตต้าคับ

อยากสวยออพชั่นอลัง มาศูนย์ฮอนด้าคับ

ผมกะจะตั้งกระทู้ถามเหมือนกันคับ 2 ตัวนี้ แต่ Acc 2.0 EL Navi & Camry HV ตัวล่าง ........ อันไหนดี ขับเรื่อยๆซิ่งบ้างแต่ไม่โหดตลอดเวลา
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ 0%

Re: เอาไงดี honda accord 13รุ่นtop กะ camry hv top
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:05:35 »
ส่วนตัว คิดว่า toyota ทำรถได้นิ่ง เก็บเสียง เงียบ และ ที่สำคัญคือแรงกว่า ทำให้รถมันดูดีกว่า

honda มีดีที่ design สวยงาม ไฟหน้า ไฟท้าย สวยมาก แต่การเก็บเสียง เครื่องยนต์แรงม้า สู้ไม่ได้

ก็ต้องเทียบดู ชอบสวยงาม หรือ ชอบที่ function มันจริง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:17:31 »
ผมลองขับมาทั้ง 2 ตัวแล้วครับ สุดท้ายซื้อ แคมรี่ไฮบริด ครับ

แคมรี่ไฮบริด เงียบกว่าเก็บเสียงดีกว่า เกาะถนนกว่า นุ่มนวลกว่า ขับสบายกว่า นิ่งกว่าด้วยครับ

ส่วนแอคคอร์ด 2.4 ไม่มีอะไรสู้แคมรี่ได้เลยครับ นอกจากซันรูฟ สมรรถนะเป็นรองสุดกู่  แคมรี่205แรงม้า เหยียบไหลเป็นน้ำเลยครับ แอคคอร์ด174แรงม้า อัตราเร่งแพ้กระจุยครับ แถมช่วงล่างไม่นุ่มนวล ขับไม่สบาย ตอนG8 แอคคอร์ดเกาะถนนกว่า แคมรี่40ครับ  แต่พอมาเป็น G9 แอคคอร์ดเกาะถนนสู้แคมรี่50ไฮบริดไม่ได้เลยครับ ความนิ่งตอนขับ160 เป็นรองแคมรี่แบบชัดเจน

ผมมองว่า ความสวยมันแล้วแต่มุมมอง ถ้าคุณเลือกรถโดยตัดสินเพียงกระดองที่ห่อหุ้ม ผมว่าพลาดนะ
ผมคิดว่าแอคคอร์ดสวยกว่าแคมรี่นะ แต่คือมันเหนือกว่าแค่รูปลักษณ์ไงครับ นอกนั้น ไม่ว่าจะเป็นเครื่องยนต์ เกียร์ เบรค แพ้แคมรี่หมดครับ
แคมรี่เบรคมีไฟฟ้ามาช่วย เบรคดีกว่าชัดเจนมากครับ

สำหรับผม ซันรูฟ และออฟชั่นกระจุกกระจิก มันไม่ได้มีน้ำหนักมากไปกว่า สมรรถนะของรถครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:35:12 »
ลองมาก่อนเลือก Camry hybrid เพราะว่า

- เบาะหน้า เบาะหลัง Camry ทำได้ดี นั่งสบายกว่า เบาะหลังเบาะรองนั่งใหญ่กว่า
- อัตราเร่ง + ความประหยัด ทำได้ดีกว่า
- ชอบภายในแบบ เข้าใจง่ายๆแบบ Camry มากกว่า จอแพรวพราวแบบ Accord ครับ
  (รุ่นก่อนปุ่มเยอะ ผมขับแล้วเวียนหัวกะเวลากดปุ่ม...รุ่นนี้ดันจอเยอะแทน :-X)
- ช่วงล่าง Camry ตัวปัจจุบัน ซับแรงสะเทือนดี นุ่ม+เฟิร์มกำลังเหมาะ  เกาะถนนดีขึ้น สมดุล กว่า Accord ครับ...ไม่เหมือนสมัย ACV40 VS G8 ที่ Accord ดีกว่าเรื่องการเกาะถนน
  (Accord เท่าที่ลองมา ช่วงล่างดันแอบเด้งกว่า ซับแรงสะเทือนด้อยกว่าอะครับ)

เรื่องรูปทรงผมกลับไม่ชอบ Accord G9 เท่าไหร่ ดูเหมือน Accord งูเห่า+Accord G8 มารวมกัน....ถ้าเรื่องรูปทรง Accord G8 โดนใจผมมากกว่า

*ปล. แต่ส่วนตัวยังชอบ ช่วงล่างแบบ Mazda3 Gen1 มากกว่า แม้ไม่นุ่มเท่า แต่แน่น+หนึบ มั่นใจกว่า Camry อะครับ 
        (อันนี้คุณพ่อผมแกก็เห็นตรงกัน ปรกติแกขับ Benz W211 / W210 มาก่อน)
       > เทียบกับ Accord G8 ที่ช่วงล่างหนึบดี แต่ดันแอบเด้งกว่า Mazda3 ได้ไงไม่รู้...อันนี้สอบถามจากคนนั่งหลังด้วยครับ<
 ปล.2  ถ้า Mazda6 เครื่องดีเซล มาขายจริงๆ ผมคนนึงละที่จะไม่พลาดครับ...ยังไงเรื่องช่วงล่างผมก็มั่นใจ Mazda / Subaru / Mitsubishi มากกว่า ในรถระดับนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2013, 01:52:09 โดย hong_G »

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:49:47 »
ตอบโดนใจทุกท่านเลย ใจก้อเอียงมาทางCamryเเล้วละ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 01:57:03 »
ถ้างบน้อย Accord

แต่งบเยอะ เอา Camry ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 02:42:28 »
สำหรับผมนะ ขอแค่ความปลอดภัยของตัวถัง ต้องมาก่อน ชีวิตสำคัญกว่า
ก็พอละครับ accord ทิ้งห่าง ชนะใสๆ เรื่องความแรงถ้าไม่ได้ซีเรียสไรมากผมว่า accord ก็เหลือๆแล้วครับ  ;D 
และอีกอย่าง ผมมองไง camry ก็ความสวยดูแย่สุดในกลุ่มครับ 5555

ชอบคันไหนเอาคันนั้น ครับ สเปคดูไปมาๆ ความแรง ไรต่างๆ ใช้งานจริงๆก็ไม่ได้น่านั่งจับเวลาหรอกครับ สำหรับผมเอารถที่ชอบดีกว่า และความปลอดภัยมาก่อน :D

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 03:28:38 »
Camry ดีกว่า แต่ Accord ดีไซน์วัยรุ่นกว่า

ถ้าไม่บ้าตัวเลขหรือ สมถรรนะมากนัก Accord ก็ไม่น่าเกลียดครับ(ขับไม่เกิน 120 ยังไงก็เหลือๆ)

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 06:20:30 »
 ถ้าพูดเรื่องอัตราเร่ง ขับสนุก Accord ก็ยังขับขับสนูกสู้ camry 2.5Gไม่ได้เลยครับ
 ส่วนเรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัย มันก็สูสีกันครับ ไม่แตกต่าง
 Design  แล้วแต่คนชอบเลยครับ
 เรื่องการเก็บเสียงล้อบดถนน Camryมันเงียบกว่าteana อีกนะ
 สุดท้ายนะครับ ถ้างบเท่าๆกัน ผมเลือกรถที่ตอบสนองเท้าได้ดีกว่า

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 07:14:47 »
 Camry  ยาวๆๆ

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:16:41 »
ณ ปัจจุบันต้องแอคคอร์ดครับ ขับไปไหนมีแต่คนมอง ขนาดผมยังมองกระจกมองข้างตั้งนาน ก็ไฟมันสวยจริงๆทั้งหน้าและหลัง 5555

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:26:19 »
Xenon ใน Camry มันเป็นยังไงหรอครับ มันไม่ดี มันไม่มีคุณภาพยังไงหรอครับ ไม่เคยแกะออกมาดูด้วยว่ามันเป็นยังไง รู้แค่มันเป็น LED ไม่ใช่หรอครับ ผมใช้อยู่มันก็สว่างดี มองเห็นอะไรได้หมดนิครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:34:30 »
ถ้าคู่นี้ Camry hybrid น่าสนใจมากกว่าคับ
เพราะ ความแรงกินขาด ความประหยัดชนะเลิศ นั่งสบายกว่า เบาะหลังปรับเอนได้
และที่สำคัญ Accord จะเอา Hybrid มาต้นปีหน้า รุ่น tech ตัว top ก็จะไม่ใช่ตัว top แล้วนะครับ เครื่องหัวฉีดตรง Earthdream ในเมืองนอกมาแล้ว เมืองไทยเครื่องตัวนี้ยังไม่ใช่ตัวชูโรง

ถ้า Accord 2.0 กับ camry 2.0 ผมเลือก Accord
แต่ถ้าตัว top ทั้งคู่ camry ดีกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ 大丈夫

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:36:23 »
ลองมาก่อนเลือก Camry hybrid เพราะว่า

- เบาะหน้า เบาะหลัง Camry ทำได้ดี นั่งสบายกว่า เบาะหลังเบาะรองนั่งใหญ่กว่า
- อัตราเร่ง + ความประหยัด ทำได้ดีกว่า
- ชอบภายในแบบ เข้าใจง่ายๆแบบ Camry มากกว่า จอแพรวพราวแบบ Accord ครับ
  (รุ่นก่อนปุ่มเยอะ ผมขับแล้วเวียนหัวกะเวลากดปุ่ม...รุ่นนี้ดันจอเยอะแทน :-X)
- ช่วงล่าง Camry ตัวปัจจุบัน ซับแรงสะเทือนดี นุ่ม+เฟิร์มกำลังเหมาะ  เกาะถนนดีขึ้น สมดุล กว่า Accord ครับ...ไม่เหมือนสมัย ACV40 VS G8 ที่ Accord ดีกว่าเรื่องการเกาะถนน
  (Accord เท่าที่ลองมา ช่วงล่างดันแอบเด้งกว่า ซับแรงสะเทือนด้อยกว่าอะครับ)

เรื่องรูปทรงผมกลับไม่ชอบ Accord G9 เท่าไหร่ ดูเหมือน Accord งูเห่า+Accord G8 มารวมกัน....ถ้าเรื่องรูปทรง Accord G8 โดนใจผมมากกว่า

*ปล. แต่ส่วนตัวยังชอบ ช่วงล่างแบบ Mazda3 Gen1 มากกว่า แม้ไม่นุ่มเท่า แต่แน่น+หนึบ มั่นใจกว่า Camry อะครับ 
        (อันนี้คุณพ่อผมแกก็เห็นตรงกัน ปรกติแกขับ Benz W211 / W210 มาก่อน)
       > เทียบกับ Accord G8 ที่ช่วงล่างหนึบดี แต่ดันแอบเด้งกว่า Mazda3 ได้ไงไม่รู้...อันนี้สอบถามจากคนนั่งหลังด้วยครับ<
 ปล.2  ถ้า Mazda6 เครื่องดีเซล มาขายจริงๆ ผมคนนึงละที่จะไม่พลาดครับ...ยังไงเรื่องช่วงล่างผมก็มั่นใจ Mazda / Subaru / Mitsubishi มากกว่า ในรถระดับนี้

เข้ามาสะดุดตรง ปล. คิดเหมือนกันเดี๊ยะ เปลี่ยนรถยี่ปุ่นมาหลายคัน รถยุโรปแม้ไม่เคยใช้จริงจังแต่ก็เคยลองขับมา

เจ้า 3 gen 1 นี่ ตุ๊กแกทางเรียบจริงๆ ยิ่งตัว 2.0 นี่ขับสนุกมาก ยังคิดถึงมันอยู่เลยแม้จะขายไปแล้ว

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:57:21 »
ถ้าคู่นี้ Camry hybrid น่าสนใจมากกว่าคับ
เพราะ ความแรงกินขาด ความประหยัดชนะเลิศ นั่งสบายกว่า เบาะหลังปรับเอนได้
และที่สำคัญ Accord จะเอา Hybrid มาต้นปีหน้า รุ่น tech ตัว top ก็จะไม่ใช่ตัว top แล้วนะครับ เครื่องหัวฉีดตรง Earthdream ในเมืองนอกมาแล้ว เมืองไทยเครื่องตัวนี้ยังไม่ใช่ตัวชูโรง

ถ้า Accord 2.0 กับ camry 2.0 ผมเลือก Accord
แต่ถ้าตัว top ทั้งคู่ camry ดีกว่าครับ

เห็นด้วยครับ เทียบตัวท๊อปด้วยกัน คัมรี่กินขาดครับ แต่ถ้าเป็น 2.0 มันก็จะตรงข้ามกัน

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:00:42 »

เห็นด้วยครับ เทียบตัวท๊อปด้วยกัน คัมรี่กินขาดครับ แต่ถ้าเป็น 2.0 มันก็จะตรงข้ามกัน

ตามนั้นเลยครับ

ผมว่าตัว ล่าง Acc Win

ตัวกลาง สูสีกัน Acc ชนะนิดหน่อย

ตัวท๊อป ต้องไฮบริดครับ ออฟชั่นพอๆกัน แต่แรงม้า camry กินไปเยอะครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:07:36 »
ถ้าถามถึงความแรง...
แอคคอร์ด 2.4 แรงพอแล้วที่จะแซงรถบ้านเกือบทุกคันบนถนนแล้วล่ะครับ
แต่บังเอิญคู่แข่งคือแคมรี่ไฮบริด ที่แรงระดับที่รถสปอร์ตระดับ Entry Level ยังต้องหลบ
อย่าพูดถึงความแรงเลยครับ ยังไงซะ มันก็เพียงพอต่อการขับขี่ในบ้านเราอยู่แล้ว
(ยกเว้นขาโหด ขาซิ่ง เท้าหนัก)

ถ้า Top ทั้งคู่ ผมเลือก Camry เนื่องจากแคมรี่ซื้อตัวท๊อปมา ได้มอเตอร์ไฟฟ้าแถมมาด้วย

ถ้ารองท๊อป 2.5 VS 2.4 อันนี้คงคิดหนัก เพราะมันสูสีกัน แคมรี่แรงกว่า แต่แอคคอดร์ออฟชั่นเต็มกว่า

ถ้าตัวล่างสุด Accord ครับ เพราะแรงพอกัน แต่ออฟชั่นเหนือกว่า ตัวถังใหม่กว่า

ออฟไลน์ TumQuattro

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 11:16:16 »
มันคือปัญหาผมเลย

สุดท้ายจบที่ camry เพราะในช่วงเวลา การขับรถ 80% ของเวลา สิ่งที่สัมผัส คือ เครื่องยนและช่วงล่าง ซึ่ง camry hybrid ทำได้ดีมาก

ถ้าไม่เคยลอง hybrid  ผมแนะนำแล้วจะประทับใจกับความเงียบและประหยัดน้ำมัน(ไม่ต้องพูดถึงความแรง)

บอกตรงๆว่า accord ตัวใหม่สวย แต่มันก็เป็นแค่ของใหม่ แล้วเดี๋ยวก็ชิน

option เยอะจริง แต่บอกตรงๆว่าชีวิตจริงจะได้ใช้อะไรบ่อยขนาดนั้น

ที่ผมไม่ชอบเลยก็คือ เกียร์กับเครื่อง มันไม่ต่างจากเดิมมาก ถึงจะแปะ earth dream แต่ก็ไม่ใช่ แบบที่เมืองนอกเค้าได้

มันตลกที่ 5-6ปี ผ่านไป มันไม่ได้มีการพัฒนาสิ่งที่สำคัญของรถขนาดนั้นอ่ะนะ

สุดท้ายเลือกนิ่งที่พอใจ แต่ผมดีใจที่เลือก hv ครับ

ออฟไลน์ RapAke

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 11:46:16 »
ผมว่าแคมรี่ไม่สวยอะครับ มันแก่ไป
พยายามมองให้สวยมันก็ไม่สวย ยังไม่รู้ผมว่ามันขัดใจ
ดีไซน์ภายนอกไม่เหมือนรถราคาล้านแปด ด้านข้างดูยุบๆ ลีบๆ
คอนโซลกลางไฟสีเขียวๆ ยังไงไม่รู้ เส้นสายภายในดูโบราณๆ แปลกๆ ทื่อๆ

จริวๆมันก็แล้วแต่คนมอง ผู้ใหญ่อาจจะมองว่าสวย
แต่ผมมองว่าดูโบราณไป

แอคคอร์ดทำออกมาสวยลงตัวกว่าทั้วภายนอกภายใน
ไฟหน้า DayLight เด่นมาก เส้นสายเฉียบคม

แต่เรื่องเครื่องยนต์ แคมรี่ไฮบริด ดีกว่าจริงๆ แถมประหยัดด้วย

ถ้าชอบสวยเลือกแอคคอร์ดครับ
ถ้าชอบสมรรถนะเลือกแคมรี่

ออฟไลน์ teezuza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:05:25 »
ช่วยอธิบายคำว่าไฟหน้าคุณภาพต่ำให้หน่อยครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้
แต่เท่าที่ขับก็ชอบนะสว่างมองได้ไกลดี

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:06:57 »
ไฟหน้าแคมรี่ตัวล่างก็ HID Xenon แล้วนะคับ ตัวบนก็ LED ไม่แย่ตรงไหนหว่าา

แอคคอร์ดตัว 2.4 โชคดีหน่อยตรงมีไฟช่วยส่องตอนโค้งด้วย ไม่รู้แคมรี่ยังมีรึปล่าว
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:25:04 »
มีแต่คนพูดถึง ความแรงของ Hybrid ไม่มีใครพูดถึงมุมมองด้านการบำรุงรักษาบ้างครับว่ามันเป็นยังไงบ้าง ใครใช้อยู่รบกวน แนะนำด้วยนะครับบบ  :D

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:45:09 »
ณ ปัจจุบันต้องแอคคอร์ดครับ ขับไปไหนมีแต่คนมอง ขนาดผมยังมองกระจกมองข้างตั้งนาน ก็ไฟมันสวยจริงๆทั้งหน้าและหลัง 5555

เราก็มอง ^0^ ... มานสวยอ๊ะ

ออฟไลน์ teezuza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 13:11:32 »
ไฟหน้าแคมรี่ตัวล่างก็ HID Xenon แล้วนะคับ ตัวบนก็ LED ไม่แย่ตรงไหนหว่าา
หมายถึงว่า HID Xenon ดีกว่า LED เหรอครับ
ผมไม่รู้จริงๆนะไม่ได้มีเจตนากวน ... ขอบคุณครับ ...

ออฟไลน์ hunniesprite

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 15:27:59 »
ต้องถามตัวจบกท.นะครับว่าจะเอาไปขับกด 160 หรือป่าวถ้าขับแค่ 120-130 เพราะถ้าขับแค่นี้ก็ไม่เห็นความจำเป็นในการออกรถแรงๆมาใช้นะครับ มาถามในเว็บรถแบบนี้เขาก็จะบอกเอาแรงไว้ก่อนอยู่แล้วแหละ แต่คือชีวิตจริงมันไม่ได้ใช้ครบ 205 แรงม้าหนิซิไม่รู้จะมีไปทำไม
ส่วนเรื่องความสวยนี้ลองไปทำโพลเลยครับผมว่าใน100คนเนี่ยaccชนะแบบขาดกระจุยแน่นอน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 16:00:39 »
205แรงม้าไม่ได้หมายความว่าต้องใช้ที่ความเร็วปลายหรือเกิน120ขึ้นไปนี่ครับ ใช้ตอนเร่งแซงทั่วไปก็ได้โดยไม่จำเป็นต้องผิดกฏหมายความเร็ว แคมรี่รุ่นนี้ดูน่าสนใจมากๆที่มีความสมดุลย์ดีทั้งความแรงและช่วงล่างแล้วก็การเก็บเสียง แถมมาด้วยความประหยัดจากระบบไฮบริด มันถือว่าเป็นรถในอุดมคติคันนึงเลยนะ  :) เรื่องรูปลักษ์ทำออกมาสูงวัยพอๆกันแหละไม่ต่างกันเลย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 16:08:50 »
นอกเรื่อง
รอ Teana สิงหาก่อน อิอิอิ อีก 2เดือนเอง

ออฟไลน์ sitpaku

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:04:19 »
นอกเรื่อง
รอ Teana สิงหาก่อน อิอิอิ อีก 2เดือนเอง

รอรอด้วยคน

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 17:12:32 »
เงินพร้อม   ถ้าดู 2 รุ่นนี้   หวยออกที่ camry hv top ครับ