ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้า บทความใหม่ๆของ Headlightmag.com สัปดา์ห์นี้ - สิ้นเดือน พ.ย.เยอะมาก!  (อ่าน 11498 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สัปดาห์อันยุ่งเหยิง วุ่นวาย และน่าปวดหัวที่สุด มาถึงแล้ว!
และจะเป้นสัปดาห์ที่เต็มไปด้วยเรืองราวให้อ่านกัน (หวังว่านะครับ)

รู้สึกดีใจว่า Suzuki SWIFT เราเอาขึ้นเว็บไปเรียบร้อยแล้ว และ Feedback ก็ดีกว่าที่คาดคิดไว้
อย่างน้อย มีคน 4-5 คน โทรหาผม ด้วยเรื่องของสวิฟต์ และ จากมาตรฐานแบบนี้
ถือว่า คนสนใจเยอะครับ เพระาปกติ เฉ,ี่ยแล้ว เวลาเอารีวิวตัวไหนขึ้น จะมี คนอ่านโทรมาถามเรื่องนี้กัน 2-3  คน ถือว่าเยอะแล้ว

Lancer EX First Impression ก็ยังมีเสียงตอบรับที่ดีอยู่

TIIDA Minorchange โดย ตาแพน ก็ยัง มีคนอ่านเรื่อยๆอยู่

Z4 ตะกี้ น้องสุดเลิฟคนนึง ก็เพิ่งโทรมาหา ด้วยความคิดถึง บอกว่า อยากได้ Z4 มาก อ่านรีวิวเว็บเรานี่แหละถึงเจอ

-----------------------------------------------------------------

ทีนี้ มาดูรายการต่อไป ตอนแรกคิดว่าจะไม่เปิดเผยแล้ว แต่ ดูไปดูมา ตอนนี้ ไม่มีอะไรลับแล้วนี่หว่า

เนื่องจากต้องบินไปขับ Mazda 2 Minorchange กัน ที่เชียงใหม่

นั่นหมายความว่า สัปดาห์นี้ มี First Impressiojn Mazda 2 ให้อ่านกันแน่ๆ!
จะวันไหน อย่างไร ติดตามชมกันเอาเองนะครับ! ขอไม่บอกว่าวันไหน แต่สัปดาห์นี้ชัวร์...

ส่วนใครที่รอ ดู Honda FREED จะบอกว่า ได้ขับแล้ว และ ทำบทความเสร็จเรียบร้อยแล้ว
แต่ ขอเก็บเอาไว้ หลังงานเปิดตัว ก่อนนะครับ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาประเภทมโนสาเร่ ตามมา
คาดว่าจะได้อ่านกัน อย่างฉับไว เพราะ "ทำบทความ และเอารูปแปะเสร็จหมดแล้ว!!"

Toyota Camry HYBRID นั่งทำอยู่ครับ พยายามจะเอาให้เสร็จในสัปดาห์นี้

Subaru LEGACY Touring Wagon 2.0 CVT "ป้าอ้วน" ของเรา ประหยัดถึง 15.6 กิโลเมตร/ลิตร บ้าไปแล้ว!!
ที่เหลือ บุคลิกของรถ ก็ ป้าอ้วนเจ๋งๆ ใจดี 1 คน ครับ พยายามจะให้เสร็จโดยเร็วที่สุด

Mercedes-Benz C220 CDI เนื่องจาก ทันที ที่บินกลับมาจากทริป Mazda 2
พอเครื่องแตะพื้นสนามบินปุ๊บ ก็ต้องบึ่งไปรับ รถ มาทำรีวิวกันต่อในทันที
คาดว่า รีวิวตัวนี้ จะเอาขึ้นเว็บได้เร็ว เนื่องจาก เป็น Variation ใหม่ และดูแล้ว
ไม่น่าจะเตรียมงานยากเย็นแต่อย่างใด ภายนใน 3 วัน น่าจะทำได้ทัน หวังว่า

Volvo S40 และ V50 ก็ยังอยู่ในคิวด้วยเช่นกัน แต่ต้องหาทางบริหารจัดการให้ดีๆ 2 คันนี้จะรวบในรีวิวเดียวกัน 

ส่วน สารพัด รีวิว ที่เก่้ยยวข้องกับ ทริปญี่ปุ่น ยังไม่จบนะครับ ยังมี่อีก เยอะแยะเลยทีเดียว

Exclusive First Impression Suzuki SX-4 + เยี่ยม โชว์รูม Suzuki ใน Tokyo 2 แห่งรวด
อันนี้ จะต้องเอาขึ้น แน่ๆ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ คาดว่ราจะเปฺ็นอีกสัก 2 สัปดาห์ข้างหน้า

รีวิวท่องเที่ยว Nagoya ตอนที่ 2 โดน BnN เจ้าตัวบอกว่า ทำเสร็จไป 90% แล้ว
เหลือ เอารูปขึ้น และปรับเรียบเรีัยงอีกนิดหน่อย คิดว่าน่าจะแค่นั้นครับ

Lancer History ผมเสียดายที่จะตัดแบ่งแยกภาคให้อ่าน เพราะอุตส่าห์นั่งทำมาตั้งนาน แต่กำลังพิจารณาว่าจะหาทางทำอย่างไรดี
ยังไงต้องเอาขึ้นให้ได้ ภายในสิ่นปีนี้แน่ๆ มหากาพย์ ยาวเฟื้อยมากๆ มีคนได้เห็นแล้ว ถามมาว่า "มึงจะบ้าทำไปเยอะขนาดนี้ทำไมวะ?"

บทความอื่นๆ ทะยอยอัพเดทกันเรือ่ยๆครับ ตามแต่เวลา และกำลังคนจะมี

อ้อ อย่าลืมนะครับ

ใครที่อยากได้บัตร Motor Expo 2-13 ธันวาคมนี้ ที่แชลเลนเจอร์ ฮอล์ เมืองทองธานี เรามีบัตรมาแจกให้คุณๆกันแน่นอน
และ อย่าลืมนัดของเรานะครับ

วันศุกร์ที่ 20 นี้ จะแจกเป็นวันแรก

จากนั้น ไม่มีนะครับ เจอกันอีกที คือ ศุกร์ที่ 27 ครับผม

ที่ร้าน Toys Coffee ซอย พหลโยธิน 6 ครับ ปากซอย จะมีโชว์รูม โตโยต้า และ ลาวิลลา สถานีรถไฟฟ้า BTS ซอยอารีย์ ครับ

มีแค่ 2 วันนะครับ ตั้งแต่ 6 โมงเย็น ยัน 5 ทุ่ม (ตอนร้านปิด)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 19:34:59 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ buibuiner

• Newbie
  • *
 ;D สู้ สู้ ครับ จะคอยเป็นกำลังใจติดตามผลงานตลอดครับ  ;D

ออฟไลน์ boneman_ktl

• Jr. Member
  • **
รอ camry hybrid อยู่นะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ไม่รีบครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะปล่อยคลิปวิดิโอก่อน

คลิปวีดีโอ Camry HYBRID ปล่อยไปแล้วไงครับ

Legacy พอทำคลิปออกมาแล้ว สารภาพว่า คลิปจืดชืดมาก เรื่องฮา มีอยู่นิดเดียว
มีรายการแอบไปเหน็บเอาขำขำ เรื่อง คุณผู้ชม ในรายการ Formula Drift Thailand นิดนึงด้วย อิอิ

นอกนั้น มันก็ จืดชืด ตามบุคลิกรถหนะครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ว้าว  จะรอชมครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
คลิปวีดีโอ Camry HYBRID ปล่อยไปแล้วไงครับ

Legacy พอทำคลิปออกมาแล้ว สารภาพว่า คลิปจืดชืดมาก เรื่องฮา มีอยู่นิดเดียว
มีรายการแอบไปเหน็บเอาขำขำ เรื่อง คุณผู้ชม ในรายการ Formula Drift Thailand นิดนึงด้วย อิอิ

นอกนั้น มันก็ จืดชืด ตามบุคลิกรถหนะครับ

นี่ก็ปล่อยมาหน่อยนึงนะครับ น้ำจิ้มๆๆ 5555+ ทำให้อยากอ่านขึ้นมาอีกครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ vellcap

ขอบคุณครับ
ชอบ Clip ขอองพี่แพนมากๆเลยครับ สนุก มันส์ ฮา เรท กัด กิน อิอิ

ออฟไลน์ pond

• **
ขอบคุณมากคับ  ตอนนี้อากาศเริ่มเปลี่ยน  ทีมงานดูแลสุขภาพทุกคนด้วยคับ

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
มีอะไรให้อ่านเยอะมากเลย   Headlightmag.com ที่หนึ่งจริงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ออฟไลน์ wasit

• **
ฟังดูแล้วเหนื่อยแทนเลย ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ อากาศช่วงนี้เปลี่ยนแปลงบ่อย เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวฝนตก (กทม.) อาจจะหนาวรึเปล่าว ไม่แน่ใจ (เชียงใหม่) อย่าหักโหมครับ จะคอยรออ่านรีวิวดีๆ ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดีๆ

ออฟไลน์ pom007

• Newbie
  • *
แล้ว Altis 2.0 หายไปไหนแล้วล่ะครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
น่าสนุกดีครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ขอบคุณคร้าบล รอติดตามๆ

ออฟไลน์ The Coup Channel

มารับบัตรเชิญเข้าชมงานมอเตอร์โชว์กันเยอะๆๆนะครับ จะได้คล้ายๆเป็นมี้ตติ้งเล็กๆในตัว เต็มรูปแบบ

ออฟไลน์ BnN

มารับบัตรเชิญเข้าชมงานมอเตอร์โชว์กันเยอะๆๆนะครับ จะได้คล้ายๆเป็นมี้ตติ้งเล็กๆในตัว เต็มรูปแบบ

ช่ายยยยย แล้วพวกเราก็มีอะไรให้ดูด้วยล่ะ

Altis 2.0 ยังอยู่ครับ แต่ ธันวาคมครับ เดือนนี้ไม่ทันแล้วละ

ส่วน "อะไร" ที่ ทั้ง กล้วย และตอย เขาเตรียมไว้ให้ดูนั้น...

ขอบอกว่า ยาว และ ฮาตั้งแต่ต้น จนจบ

ผมโดน 2 คนนี้ ยำซะเละเลย...

ต้องมาเท่านั้นครับ จึงจะได้เห็น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 22:48:22 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
โอ้ เยี่ยมครับพี่จิมมี่

ออฟไลน์ remontage

ขอบคุณครับ สำหรับบทความ (รอๆฟูลรีวิว swift )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 23:50:48 โดย remontage »

ออฟไลน์ The Coup Channel

"อะไร"ที่เราจะให้ดูนั้น ยาวจริงๆ อาจจะถือว่าใหญ่ด้วย เนอะ

ออฟไลน์ Chris Evn

สู้ๆครับ ผมงานออกมาเยอะจริงๆ

ออฟไลน์ prepense

• **
ขอบคุณมากนะครับ
เป็นกำลังใจให้ทุก review ครับ

ออฟไลน์ RhapSodY

• Newbie
  • *
  • ต้องทำให้ได้
 ;D มาลงชื่อรออ่าน อุอุอุ

ออฟไลน์ JIRATH

ขอบคุณมากเลยครับ รอชมกันปายย
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
ขอบคุณครับ สำหรับผลงานที่มี มาให้ ติดตามอย่างต่อเนื่อง
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ขอบคุณครับ  รอติดตามชมครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุณครับ จะรอครับ

งานเยอะอยา่งนี้อดดูฝนดาวตกปะครับ 55

ออฟไลน์ BnN

^
^
^
คุณ nine959 ไม่ทราบว่าฝนดาวตกมีวันไหนหรอครับ

"อะไร"ที่เราจะให้ดูนั้น ยาวจริงๆ อาจจะถือว่าใหญ่ด้วย เนอะ

ช่าย ทั้งยาวทั้งใหญ่เลยแหละ

^
^
^
คุณ nine959 ไม่ทราบว่าฝนดาวตกมีวันไหนหรอครับ

ไม่ใช่ nine959 แต่มาตอบแทนว่ามีวันนี้ครับ

คิวยาวกันจริงๆครับ เอาใจช่วยครับ

ขอให้ทำงานโดยปราศจากอุปสรรคนะครับพี่จิมมี่ ;)