ผู้เขียน หัวข้อ: [Update รูป EU] ด่วนที่สุดในสยามประเทศ = ภาพเต็ม ๆ ของ Toyota Corolla โฉมใหม่ US version ++  (อ่าน 21155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
หน้า US โดนใจกว่าหน้าเวอร์ชั่นไทย
ส่วนคอนโซลในรูปสวย แต่เคยไปนั่ง Auris มา กลับรู้สึกว่ามันไม่เอาสักฟีล
คือหรูก็ไม่หรู สปอร์ตก็ไม่สปอร์ต

แต่เส้นด้านท้ายกับด้านข้าง ผมโอเค มีกล้ามคล้าย Muscle car นิดๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nikle_pk

vios  ดูาสวยกว่าแฮะ

แต่ภายในเฉี่ยวมากๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ชอบภายในแฮะ ออกแนวยุโรปมาขึ้น ส่วนตัวชอบแบบสปอร์ต แต่ถ้าแดทบอร์ดแบบนี้ แล้วเป็นสีเบส คงพิลึก
แต่ภาพใหม่คันสีม่วงนี้ดูรถสั้นๆ ภาพคันขาวก่อนหน้านี้ดูแบนๆยาวๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตำแหน่งนาฬิกานั่น สงสัยประชดคนใช้รุ่นปัจจุบัน
เอาไปตั้งไว้ซะกลางเลย รุ่นปจบ โดนบ่นเยอะว่า
เอาไปรวมกับMID ใช้ไม่สะดวก

ส่วนภายนอกสปอร์ตดีครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
อ๊อปชั่น เกียร์ เครื่อง เปลี่ยนบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ Tyde

ทำไมคันนี้ในรูปมันดูบวมๆชอบกลครับ  ดูเหมือนรถมันสั้นๆท้ายกุดๆ   :'(

ออฟไลน์ Equcha

มันคือ Vios ตอนโต  :P

ออฟไลน์ Sammy_

VIOS โตเร็วจริงจริง :P
เท่ดีครับ

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
ภายในบ้านเราคงโดนหั่นออกเยอะเหมือนเดิม ;D
แต่ถ้ามาครบแบบนี้ จะหล่อไม่น้อยเลย

ออฟไลน์ Volta

พลิกคาแร็คเตอร์ไปจากเดิมเยอะมาก ดูสวยขึ้นชัดเจน บึกบึนอีกต่างหาก
สงสัยกระจังหน้าปากกว้างแบบนี้คงเป็นธีมการออกแบบของโตโยต้าไปแล้ว
แต่คอนโซลกลางน่าจะทำไห้ลาดเอียงกว่านี้อีกสักหน่อย
ตั้งตรงๆแล้วดูเหมือนจะใช้งานไม่ค่อยสะดวกนะครับ

สรุปคงขายดีอีกเช่นเคย สวยซะขนาดนี้ ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Khanintakarn

• **
สวยทั้งข้างนอกข้างในเลยคับ สวยมาก

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
สวยดีนะครับ ดูสวยที่สุดเท่าที่เคยมีมาใน Corolla ที่ขายบ้านเรา
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Whatman

ชอบภายในครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

สงสัยว่า ตกลงคันขาวนี้คือรุ่นไหน

หรือจะเป็น Corolla อีก Version

โดยรวมผมชอบคันล่าง

ออฟไลน์ Devill_PRO

• **
ขยายฐานล้อออกไปจนสุด ท้ายเลยดูกุดๆ แปลกๆ แต่ชอบภายในครับ ถ้ามาเต็มๆ แบบนี้ก็น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

ถ้ามาแบบคันน้ำเงินหละเทใจให้เลย ใส่สเกิร์ตข้างไปอีกชิ้น + โหลดอีกหน่อย สวยเลยครับ

แต่คันขาว ขอตีลังกาคิดอีกหน่อยแล้วกัน ( _ _)"

ปล. มีเปลือกตาเหมือน bimmer เลยแหะ ปรือๆ  ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่ามันสวยนะ แต่ผมรู้สึกว่า มันได้กลิ่นอายของ civic มาเยอะมาก เช่น
1. ไฟหนเาสไตล์นี้ civic fd
2. คอนโซล จากปกติที่โตโยต้าจะนิยมให้ คอนโซลกลางมีความสมมาตรและเส้นสายจะแยกออกจากไมล์ มารแบนี้ลากเส้นตรงมาจากวัดไมล์ แะมยังใช่แสงสีฟ้า
3. ไฟท้ายมันคือ รูปทรงไฟท้ายของ civic fd โฉม us แต่เปลี่ยนลายในโคมใหม่

สรุปผมคิดว่า โตโยต้าน่าจะทำได้ดีกว่านี้อีกครับ แต่โฉมนี้ก็เป็น altis ที่ผมว่ามันสวยมากครับ สวยถูกใจผมเลยทีเดียว

ปล. ที่ได้กลิ่นอายจาก civic เยอะคงเพราะเอาไปเป็น benchmart มั้ง

ออฟไลน์ numtik2005

รอดูตอนแต่งเต็มยศดีกว่า(TRD) บวกชุดแต่งเข้าไปน่าจะดูบึกบึนกว่านี้เยอะ  ว่าแต่ส่วนตัวไม่ชอบมุมท้ายเหลี่ยมแบบนี้เลยเหมือน almera น่าจะมนๆ เหมือนเดิม

ออฟไลน์ Asaki

• **
ไม่ต้องนึก พี่โตเขาทำมาให้แล้ว

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
โอเวอร์แฮงค์ สั้น ดูคล่่องตัวทะมัดทะแมง อื้มมมมม -..-

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ bittersweett1st

คนอื่นมองว่าสวยหรือไม่ยังไงไม่รู้นะครับ

แต่ผมมองว่า วีออส ขยายร่าง- - เปลี่ยนด้านหน้า นิดๆหน่อยๆ ท้ายก็เพิ่มไฟฝากระโปรงเข้าไป ( ลองเทียบภาพ นิววีออส กับ อัลติสดู )

ยังไงผมก็มองว่ามันเหมือนขยายร่่างมา แต่ก็ยอมรับว่าดูดีขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Buffy

หาก Altis เป็นคน ผมว่ารุ่นนี้ ดูวัยรุ่นมากกว่ารุ่นที่แล้ว ที่เหมือนวัยทำงาน

ภาพรวมผมว่า มันออกเป็น แนว แบรนด์ Scion มากกว่า Toyota ไงไม่รู้

ออฟไลน์ H.

หน้า MG6 ข้าง-หลัง Elantra
H.

ออฟไลน์ sakano

อยากให้ปรับปรุงเรื่องการเก็บเสียงจากภายนอก และ

การออกแบบเบาะนั่ง ให้ยาวขึ้น และนั่งสบาย เหมือน Nissan มากกว่านี้

เพราะ แย่มากๆเลย ทั้ง altis และ camry

:(

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
สงสัยว่า ตกลงคันขาวนี้คือรุ่นไหน

หรือจะเป็น Corolla อีก Version

น่าจะเป็น Ver. บ้านเราครับ

ออฟไลน์ aoddy1

สวยครับแต่ยังไม่โดนใจผม

ออฟไลน์ jg333

ภายนอก และภายใน ดูดีขึ้น วัยรุ่นขึ้นกว่าตัวเก่าครับ ห้องโดยสารหลังดูกว้างขวางดี

แต่ส่วนตัวคิดว่า  มันยังไม่สวยเท่าไหร่  ทั้งนอกใน สงสัยผมจะแอบหวังไว้เยอะ ผิดหวังเลย :'(
(ผมวาภาพหลุดแรกคันสีขาวดูดีกว่านะ)

ออฟไลน์ baddream11

โฉบเฉี่ยวดีนะ  ;D แต่ว่าก็ไม่ถึงกับโดนใจ  ::) แผงคอนโซลด้านบนนี่ วางของได้เพียบเลยนะ
ถ้าไม่กลัวจะบังสายตา  ;D

ออฟไลน์ golf8023

บ้านเราคงไม่ได้ใช้หน้าตาของUSแน่นอนครับ
เพราะมันดูโฉบเฉี่ยวไป หรืออาจจะเอาหน้าUSมาแต่งเติมให้มันหูหรูหราขึ้นอีกนิด
น่าจะได้ใช้หน้าตาของคันสีขาวนั่นอะครับ จะโดนใจลูกค้าส่วนใหญ่มากกว่า ซึ่งผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ ดูสวยใช้ได้ทีเดียว
ผมเชื่อว่าออฟชั่นน่าจะจัดเต็มแน่นอน คงจะได้บทเรียนจากโฉมปัจจุบันไปพอสมควร(ออฟชั่นน่าเกลียด+วัสดุภายในเข้าขั้นกะหลั่วมาก) และก็คงจะตัดบางรุ่นย่อยออกไป ผมเชียร์ให้เพิ่มรุ่น1.8Vแล้วตัด2.0Gทิ้งไป อยากให้รุ่น1.8อัดออฟชั่นเต็มๆมาน้องๆ2.0Vแล้วขาย9แสนกลางๆ แบบที่คู่แข่งเค้าทำกัน

ออฟไลน์ lexus

ผมกลับชอบคันขาวแฮะดูหรูๆ เหมาะกับภาพลักษณ์โคโลล่า