ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ อยากทำภายใน BMW E38 ให้เนี้ยบนิ้งมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 2542 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
กำลังจะได้(ซื้อ) E38 มาใช้แบบขำๆสักคัน สภาพโดยรวมโอเคครับ แต่ภายในนี้ต้องยอมรับจริงๆดูมาเป็นหลายคันอยู่มันก็ไม่เต็ม100ซะทุกคัน ถ้าไอ้นี่ไม่แตกไอ้นั้นก็ต้องหลุด คันที่จะซื้อนี่ก็เช่นกันครับ ที่วางแก้วหักทุกอัน เกะเล็กตรงที่วางแขนก็หัก กำมะหยี่ที่แผงหลังก็หลุดเรียบร้อย จอออนบอร์ดตรงกลางก็ทั้งขาดและมืดซะเกือบครึ่งจอ ปุ่มมัลติตรงพวงมาลัยก็ลอกเป็นที่เรียบร้อย ถ้าอยากทำให้มันเนี้ยบๆสวยๆเลยในราคาที่พอรับได้พอมีที่ไหนรับทำบ้างครับ ช่วยแนะนำที :)

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
ถ้าหนังหรือกำมะหยี่ฉีกขาดซ่อมวิชัยการช่างไม่แพงครับ

จอมืด ถ้าหลอดไฟขาดก็คงไม่แพง ถ้าจอเสีย ราคาของใหม่แพงครับ ของเก่า ก็ห้าหกพันครับ  ปุ่มมัลติ ถ้าของเก่าไม่กี่ร้อยบาทครับ ที่ ebay.com  ส่วนที่วางแก้วกระจุกระจิก ราคา หลักพันทุกตัวครับ

ต้องเข้าใจว่า มันคืออะไหล่รถราคา สี่ล้านกว่าๆนะครับ ถ้าจะเอาของใหม่ๆเบิกห้างอะไหล่จับใจทุกตัวครับ แต่โชคดี ของเก่ามีเยอะแยะก็ลองเลือกพิจารณาดูครับ

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
ถ้าเบาะ พังงามีอยู่ร้านนึงทำดีมาก แต่คิวยาวไปถึงสิ้นปีละมั้ง