ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารถเสียระหว่างประกัน  (อ่าน 1554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
ถ้ารถเสียระหว่างประกัน
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:18:11 »
      ทำไมอ่านโพสท์หลายๆอัน พบว่าเมื่อเจอ part ที่เสีย หรือบางทีเกียรพัง
แล้วคุยสรุปแล้วว่าอยู่ในประกันของบริษัทจริง ทำไมบริษัทต้องให้จอดรถถอดอะไหล่ไปเครมก่อน
ไม่เบิกอะไหล่มารอเราก่อนทุกกรณี
      ถ้าเกิดกับผมแล้วผมยืนยันว่าให้เบิกอะไหล่มาก่อนค่อยนัดซ่อม ผมจะเป็นพวกเรื่องมากหรือเปล่า
พรือ โพสท์ที่อ้างว่าต้องจอดรถรออะไหล่มั่วกันแน่.   สิ่งที่ถูกควรเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: ถ้ารถเสียระหว่างประกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:50:27 »
      ทำไมอ่านโพสท์หลายๆอัน พบว่าเมื่อเจอ part ที่เสีย หรือบางทีเกียรพัง
แล้วคุยสรุปแล้วว่าอยู่ในประกันของบริษัทจริง ทำไมบริษัทต้องให้จอดรถถอดอะไหล่ไปเครมก่อน
ไม่เบิกอะไหล่มารอเราก่อนทุกกรณี
      ถ้าเกิดกับผมแล้วผมยืนยันว่าให้เบิกอะไหล่มาก่อนค่อยนัดซ่อม ผมจะเป็นพวกเรื่องมากหรือเปล่า
พรือ โพสท์ที่อ้างว่าต้องจอดรถรออะไหล่มั่วกันแน่.   สิ่งที่ถูกควรเป็นอย่างไรครับ

ถ้าเป็นส่วนที่ไม่สาหัส สามารถให้ลูกค้าเอารถไปใช้งานได้ ก็ให้เอากลับนะครับ  ถ้าไม่ควรใช้งานช่างก็คงแนะนำให้จอดซะมากกว่า   ;)