ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ สังเกตเห็นความเปลี่ยนแปลงกันหรือยังครับ? /*-*/  (อ่าน 11133 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสียงเรียกร้อง และข้อติชม ต่างๆ จาผู้เข้าชม และสมาชิกทุกท่าน ล้วนแล้วมีส่วนสำคัญต่อการปรับปรุงเว็บไซต์ของเราให้ดีขึ้น

และ วันนี้ เรามี 3 หัวข้อหลัก ที่มีการปรับเปลี่ยนรายละเอียดให้ดีขึ้น

1. ตัวอักษร ใหญ่ ขึ้นแล้ว ในส่วนของเว็บบอร์ด หวังว่า ทุกท่านน่าจะลดการเพ่งลงได้พอสมควรนะครับ

2. เร็วๆนี้จะมีลูกเล่นใหม่ เล็กๆน้อยๆของบอร์ด เรา โปรดคอยติดตามชม

3. ในส่วนของ เว็บไซต์หลัก เราเพิ่มเนื้อหาใหม่ 3 เรื่อง

3.1 D-Sign เรื่องราวงานออกแบบ รถยนต์ โดยคุณทัศไนย ไรวา หรือ พี่แมน บก.บห นิตยสาร Car Magazine ในเครือของ Inspire สยามกีฬา
และนักออกแบบรถยนต์ชื่อดังของเมืองไทย ตอนแรก ประเดิมด้วยการพูดถึง งานประกวดการออกแบบรถยนต์ของบ้านเราครับ

3.2 ตอนนี้ เราแยก ส่วนข่าวคราว รถใหม่ เมืองไทย และเมืองนอก ออกห่างจาก ทั้งส่วน World News และ PR Networks แล้ว

New Cars : Worldwide จะนำเสนอ สรุปข่าวคราวรถใหม่เปิดตัวในต่างประเทศ ทุกประเทศ ไม่เว้นแม้กระทั่ง ซิมบับเว หรือ ปาปัวนิวกีนี!! (ถ้ามีนะ)
New Cars in Thailand จะนำเสนอ ข้อมูล การเปิดตัวรถยนต์รุ่นใหม่ ในเมืองไทย โดยสรุป ก่อนที่คุณๆจะได้อ่าน Full Review รถรุ่นนั้นๆจากผมในภายหลัง

วิธีการเข้าชม เนื้อหาในแต่ละคอลัมน์ คลิ๊กที่รูปในช่องคอนโดมีเนียม พื้นขาว ได้เลยครับ
แต่ถ้าอยากจะดูข้อมูลเก่า ข่าวเก่า หรือ บทความเก่า ย้อนหลัง ให้คลิ๊กที่ ชื่อหัวข้อ แต่ละข้อ จะมี Link ไปยังหน้าจอที่เป็นแหล่งจัดเก็บบทความก่อนหน้านั้นครับ

นี่เป็น การปรับปรุงเบื้องต้น เพื่อให้ Headlightmag.com เป็นเว็บไซต์รถยนต์ที่ดีที่สุดเท่าที่เราพอจะสร้างให้มันเป็นไปได้

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 11:23:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
อยากให้เวบเพจโหลดเร็วขึ้นกว่านิดนึงนะครับ
เวลาอ่านรีวิว โหลดนานมากเลยครับ

(>.<)"

ออฟไลน์ YF-19

ขอบคุณสำหรับการปรับปรุงเบื้องต้นครับ  และยังคงอยากให้มีหน้ารวม รีวิวครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
สำหรับการนำการติชมไปปรับปรุงแก้ไข

ออฟไลน์ merlynnn

• Newbie
  • *
- ขอบคุณที่กรุณาปรับขนาดตัวหนังสือให้ใหม่ อ่านง่ายมาก

shyboy

• บุคคลทั่วไป
อยากให้เวบเพจโหลดเร็วขึ้นกว่านิดนึงนะครับ
เวลาอ่านรีวิว โหลดนานมากเลยครับ

(>.<)"

มีปัญหาที่ International Link ของ IDC ที่ทางเราไปวาง server อยู่ครับ
ทาง ทีมงานกำลังประสานงานเพิ่มความเร็วตรงนี้ให้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ^ ^

ออฟไลน์ BrownCony

ขอบคุณหลายๆครับ

AnubisTT

ฟรอนท์ใหญ่ขึ้นอ่านง่ายขึ้นเยอะครับ

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณสำหรับตัวหนังสือที่ใหญ่ขึ้นคับ

สบายตาดี

เอ๊ะๆ......หรือว่าเรากำลังเริ่มแก่หว่า. . . . . . :P

ออฟไลน์ chok

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับตัวหนังสือ

ขอบคุณครับ ขยันกันจังนะครับ  ;D

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
ขอบคุณครับ.....สาระเยอะมากจริงๆ ครับ

ปล.รู้สึกพักหลังนี้ผมใช้โปรแกรมSafariเข้า(เฉพาะ)เว็ปบอร์ดไม่ได้อ่ะครับ เมื่อก่อนยังเข้าได้อยู่เลยครับ
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
สู้ต่อไปน่ะครับ
ทุกท่าน
แห่ง
headlightmag
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

kmedsen

ขออนุญาตแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับคุณจิมมี่

1) ขอให้มีการตรวจสอบการพิมพ์ การสะกด ก่อนโพสครับ พบว่ามีหลายๆ บทความยังมีการสะกดผิดพลาดอยู่

2) ขอให้ทดลองเปิดหน้าเวบบนบราวเซอร์อื่นๆ ที่ไม่ใช่ IE ด้วยครับ ทั้ง Firefox, Safari และ Google Chrome เช่น ผมใช้ Firefox อยู่ จะพบว่าเวลาบทความไหนพิมพ์ภาษาไทย แล้วมีการพิมพ์สระซ้ำ 2 ครั้งในคำนั้นๆ ใน Firefox มันจะแสดงเป็นแถบทึบๆ เพื่อแสดงว่าคำนั้นพิมพ์ไม่ถูกอยู่ แต่หากดูด้วยใน IE จะไม่เห็น แต่เวลาดูด้วย Firefox แล้วมันไม่เรียบร้อยครับ

เชื่อว่า หากปรับปรุงสิ่งเล็กๆ น้อยๆ นี้ได้ จะช่วยให้การติดตามเวบดีขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2009, 14:23:03 โดย kmedsen »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับสิ่งที่ดีกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

shyboy

ขอบคุณครับ.....สาระเยอะมากจริงๆ ครับ

ปล.รู้สึกพักหลังนี้ผมใช้โปรแกรมSafariเข้า(เฉพาะ)เว็ปบอร์ดไม่ได้อ่ะครับ เมื่อก่อนยังเข้าได้อยู่เลยครับ

ครับ เท่าที่ผมลองเข้าโดยใช้ Safari จาก Mac เข้า webboard ไม่ได้
แต่เข้า Safari จาก windows ได้ปกติครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผมใช้ safari จาก Mac เข้าเวปบอร์ดทุกวันช่วงเวลาทำงานครับ  ;)

มันก็ปรกตินะ  :-\

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

Dr.slum

สังเกตแล้วว พี่น้องคับ

shyboy

ผมใช้ safari จาก Mac เข้าเวปบอร์ดทุกวันช่วงเวลาทำงานครับ  ;)

งั้นเป็นเพราะอะไรล่ะ ?????

ออฟไลน์ spwatana

• Newbie
  • *
คำว่า "ขออนุญาต" ต้องไม่มีสระ "อิ" บน ต.เต่า นอกนั้น คำแนะนำดีมาก

kmedsen

คำว่า "ขออนุญาต" ต้องไม่มีสระ "อิ" บน ต.เต่า นอกนั้น คำแนะนำดีมาก

แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณครับ  :)

งั้นเป็นเพราะอะไรล่ะ ?????

มันเป็นปริศนา .......  :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ gateaux

ขอบคุณสำหรับ ขนาดตัวหนังสือครับ

ออฟไลน์ Yut@ABAC

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับที่ปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ ขนาดตัวอักษรดีขึ้นจริงๆอ่านง่ายขึ้น

ปล.แต่ว่า Iphone ของผมเข้าเว็ปแล้วภาษามันไม่supportอะครับ อ่านไทยเว็ปนี้ไม่ได้ เสียดายครับ ไม่ทราบว่าปรับปรุงจุดนี้ได้ไหมครับ
     ผมว่าหลายๆคนก็ที่ใช้ Iphoneคงดูเว็ปไม่ได้ครับ

เดี๋ยวจะพยายามลองเช็คดูให้ครับ แต่อยากให้ลองอัพเดทเฟิร์มแวร์ของ Safari ใน Iphone ดูก่อนครับ ได้ยินว่าเพิ่งออกเวอร์ชั่นใหม่มา เล่น Java app ได้เร็วมาก  ;D