ผู้เขียน หัวข้อ: NEW HONDA BRIO รุ่นปรับปรุงเปิดตัวแล้วครับ มีใบปัดหลัง พร้อมระบบนำทาง  (อ่าน 10202 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
กรุงเทพฯ วันที่ 17 กรกฎาคม 2556 - บริษัท ฮอนด้า ออโตโมบิล (ประเทศไทย) จำกัด แนะนำรถยนต์ ฮอนด้า บริโอ้ ใหม่ เพิ่มความสวยงามอย่างมีสไตล์ ด้วยแผงตกแต่งด้านท้ายพร้อมคิ้วโครเมี่ยมและระบบ
ปัดน้ำฝนหลังเป็นอุปกรณ์มาตรฐานในบริโอ้ทุกรุ่น ให้ความลงตัวอย่างครบครัน นอกจากนี้ ยังเพิ่มรุ่นพิเศษ
 V Limited เพิ่มความโดดเด่น ด้วยอุปกรณ์ตกแต่งและอำนวยความสะดวกต่างๆ ทั้งไฟตัดหมอกคู่หน้า
เครื่องเสียงแบบหน้าจอสัมผัสพร้อมระบบนำทางเนวิเกเตอร์ แผ่นกั้นห้องสัมภาระด้านท้าย เพื่อเป็นทางเลือกสำหรับลูกค้าที่ต้องการความคุ้มค่าในการใช้งานและความสะดวกสบายทุกการขับขี่ ในราคาที่สามารถเป็นเจ้าของได้ง่าย

ฮอนด้า บริโอ้ ใหม่ รถยนต์อีโค คาร์ ที่มาพร้อมกับเครื่องยนต์ i-VTEC 4 สูบ 1.2 ลิตร 90 แรงม้า รองรับน้ำมันเชื้อเพลิง E20 และประหยัดน้ำมันถึง 20 กม./ลิตร ทั้งยังเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ด้วยการปล่อยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ไม่เกิน 120 กรัม/ กม. ตามเกณฑ์มาตรฐานมลพิษไอเสีย Euro 4 เทคโนโลยีความปลอดภัยระดับสากล ระบบป้องกันล้อล็อก (ABS) ระบบกระจายแรงเบรก (EBD) โครงสร้างตัวถังนิรภัย G-CON
ถุงลมคู่หน้า เข็มขัดนิรภัย ให้ความมั่นใจในทุกการขับขี่

รูปลักษณ์ภายนอกดีไซน์สปอร์ต เส้นสายโฉบเฉี่ยว ตั้งแต่ด้านหน้าจรดท้าย ไฟหน้าขนาดใหญ่แบบฮาโลเจนพร้อมไฟเลี้ยวในตัว กระจังหน้าโครเมี่ยม ไฟท้ายดีไซน์ล้ำสมัย สปอยเล่อร์หลังพร้อมไฟเบรกดวงที่ 3 แบบ LED บริโอ้ ใหม่ ยังเพิ่มความสวยงามอย่างมีสไตล์ ด้วยแผงตกแต่งด้านท้ายพร้อมคิ้วโครเมี่ยม และระบบปัดน้ำฝนหลังเป็นมาตรฐานในทุกรุ่น พร้อมเพิ่มรุ่นพิเศษ V Limited ที่มาพร้อมเกียร์อัตโนมัติ ไฟตัดหมอกคู่หน้า
เครื่องเสียงแบบหน้าจอสัมผัสพร้อมระบบนำทางเนวิเกเตอร์ ช่องเชื่อมต่อ USB ช่อง AUX สำหรับอุปกรณ์
ต่อพ่วง และแผ่นกั้นห้องสัมภาระท้าย ให้ความสะดวกสบายในทุกการใช้งาน สำหรับภายในห้องโดยสารกว้างขวาง เบาะนั่งสีเบจแบบทูโทน เบาะนั่งด้านหลังแบบปรับพับชิ้นเดียวเพิ่มพื้นที่ในการจัดเก็บสัมภาระ มาตรวัดดีไซน์สปอร์ต พร้อมมาตรวัดแสดงอัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน ไฟแสดงผลการขับขี่แบบประหยัด
Eco Indicator ระบบเซ็ลทรัลล็อก กระจกไฟฟ้าพร้อมระบบปรับลงอัตโนมัติด้านคนขับ

บริโอ้ ใหม่ มีให้เลือก 7 สี ได้แก่ เขียวเฟรชไลม์ (เมทัลลิก) ฟ้าเซรูเลียน (เมทัลลิก) ขาวทาฟเฟต้า
เงินอลาบาสเตอร์ (เมทัลลิก) และดำคริสตัล (มุก) โดยมีสีใหม่ 2 สี ได้แก่ แดงแรลลี่ และเทาโมเดิร์นสตีล (เมทัลลิก)
ในราคาจำหน่ายดังนี้
1) รุ่น S MT ราคา 436,500 บาท
2) รุ่น S AT ราคา 475,500 บาท
3) รุ่น V MT ราคา 472,500 บาท
4) รุ่น V AT ราคา 511,500 บาท
5) รุ่นพิเศษ V Limited AT ราคา 533,500 บาท  

เครดิต https://www.facebook.com/notes/honda-super-fan
ไม่ได้มาโฆษณา ให้นะครับ แหะๆ เอามาบอกเฉยๆ

ผมว่าท้ายยยมันไม่ได้ขึ้นเลยยยยย แต่ใส่อะไรมาเยอะดีครับ 55 แต่ก็พอๆกับเจ้าอื่น ใส่แบบนี้มาแต่แรกคงดีกว่านี้ครับ ผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 15:33:07 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ archian

Re: NEW HONDA BRIO รุ่นปรับปรุงเปิดตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:25:59 »
ยอดขายน่าจะเท่าเดิม  ...

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
Re: NEW HONDA BRIO รุ่นปรับปรุงเปิดตัวแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:26:42 »

ตั้งกระทู้ไม่ทัน
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:27:22 »
โครเมี่ยมด้านท้ายทำให้ไม่สวยยิ่งกว่าเดิม!
แต่ที่ปัดน้ำฝนน่ะ เยี่ยม ถึงจะช้าไปมากกแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
พนักพิงศีรษะ ไม่มีตำแหน่งไหนที่ปรับสูงต่ำได้เลยเหรอครับ

Re: NEW HONDA BRIO รุ่นปรับปรุงเปิดตัวแล้วครับ มีใบปั$
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:54:38 »
พนักพิงศีรษะ ไม่มีตำแหน่งไหนที่ปรับสูงต่ำได้เลยเหรอครับ

เบาะ บักเกต เน้นกระชับ ที่ช่วงตัวมากกว่าค่ะ ส่วนหัวไม่เน้นเท่าไร ที่สำคัญ ต้นทุน จบง่ายกว่าค่ะ สังเกตดูว่ารุ่นล่างๆ จะใช้เบาะแบบนี้ ส่วนเหตุผลเรื่องการขับขี่คือประเด็นที่ดูดีมากกว่าค่ะ

ปล. ส่วนด้านหลัง ปกติ ก็ โอเคอยู่นะคะ รับต้นคอได้ดีอยู่ ส่วนอื่นไม่โฟกัสค่ะ เว้นแต่ พับเบาะทั้งยวง 

"ไม่ไหวนะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 16:32:51 โดย มโนแจ่ม จงจินตนาการ~~ »
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
_ x _

.... อย่างแรง

มันจะไม่มี  คำนี้แล้วสินะ ฮือๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มันจะไม่มี  คำนี้แล้วสินะ ฮือๆๆๆๆๆ

คิดถึงประโยคในคลิปเกี่ยวกับ หนังฮอลลีวูดยุค 60 5555555+

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ทัศนวิสัยเยี่ยมรอบคันจริงๆครับ ด้านหลังโล่งเลย เวลาถอยสะดวก สบาย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
มาแล้ววววว แต่มีทั้งที พวงมาลัยมัลติกะแอร์ออโต้มาหน่อยไม่ได้หรือ ระบบนำทางใครก็ติดได้ครับ แต่เอาน่าดีกว่าไม่มา รู้สึกพรีเซ็นเตอร์น่าเหมือน Sprite ฮอร์โมนเลยนะ พอดีดูในเวปฮอนด้ามาน่ะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ rute

ใส่มาตั้งแต่ต้นก็ขายโลดไปแล้ว...555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวปิดซอยเลี้ยงหมูกระทะ กะช้างบ้านดีก่า!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
มีความรู้สึกว่า น่าซื้อขึ้นอีก 50% 5555+

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
รีโพสต์อีกครั้ง : "เราลองทดสอบ บริโอ้ในภาวะฝนตกหนัก และพบว่าทัศนวิสัยไม่แตกต่างจากรถซีดานทั่วไปที่ไม่มีใบปัดน้ำฝนหลัง ขณะเดียวกันการตัดใบปัดน้ำฝนหลังเพื่อให้รถมีน้ำหนักเบาลงอีกด้วย" - วิศวกร Honda ได้กล่าวไว้ตอนเปิดตัว Brio เมื่อปี 2554...

และจากที่ดูในเว็บ Honda แล้วพรีเซนเตอร์หน้าคล้ายๆเก้า สุภัสสรา(สไปรท์ Hormone)เลยแฮะ :D

ปล. ถ้าวิศวกร Honda คนที่บอกว่าใบปัดน้ำฝนหลังไม่จำเป็นตอนที่ Brio เปิดตัวเมื่อปี 2011 มางานเปิดตัว Brio MY2013(ถ้ามีงานเปิดตัว) คงจะฮาไม่น้อย ;D ;D ;D
ปล.2 ถ้าพรีเซนเตอร์เป็นเก้า สุภัสสรา(สไปรท์ Hormone)จริง เวลาขับ Brio ต้องใส่ถุงไหมเนี่ย??(ใครดู Hormone The Series น่าจะรู้ว่าผมหมายถึงอะไร ;))
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ 6162002

สำหรับผม บริโอ้ เป็นอีโคคาร์ที่เครื่องและเกียร์ตอบสนองดีมากๆครับ สำหรับเกียร์ S  ออพชั่นตอนนี้ก็ไม่ขี้เหร่ (แต่ผมว่าโครเมี่ยมขี้เหร่)

อย่างเดียวที่ทำให้ตัดสินใจซื้อไม่ลงคือ เก็บเสียงห่วยไปนะ - -

ออฟไลน์ superden

คนที่ซื้อรุ่นก่อนมีใบปัดน้ำฝนก็คงจะสามารถหาติดเพิ่มได้แล้ว ยกทั้งแผ่นกระจกหลังใส่ใหม่ไปเลย (ไม่ต้องเสียใจแต่เสียเงินนะ)