ผู้เขียน หัวข้อ: accord hybrid ราคาในญี่ปุ่นแพงกว่า camry hb จริงหรือ แล้วในไทย ???  (อ่าน 5438 ครั้ง)

ออฟไลน์ <Sportivo>

• Full Member
เพิ่งได้อ่านครับ http://www.motortrivia.com/2013/new-car-001/641-honda-accord-hybrid/honda-accord-hybrid-2014-us-version.html
เห็นว่าในญี่ปุ่น accord hb แพงกว่า camry hb อยู่เกือบสองแสนบาท แล้วถ้ามาเปิดตัวในไทยจะตั้งราคายังไงจะกดให้เท่ากันหรือจะโดดขึ้นแตะสองล้านไปเลย น่าคิด :-\

ถ้าเน้นราคาให้ไม่หนีกันแล้วทำเหมือน jazz hb กะ civic hb คือตัดออฟชั่นออกเป็น accord ดรัมเบรคหลัง จะรับกันได้หรือเปล่่า  :o

ออฟไลน์ Starplatinum35

• Sr. Member
  • R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
ต้องดูกันต่อไปครับ แต่ขอบอกว่ามีทีเด็ดแน่นอน ;D
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ผมว่าต่อให้ท๊อบสุดก็ไม่น่าจะกล้าแตะ2ล้านนะครับ แต่อาจจะล้านเก้าปลายๆมีให้เห็นครับ

ออฟไลน์ Ruledark

• Newbie
  • *
เอาราคาของ PHEV ไปเทียบกับ HV หรือเป่าคับ มันเลยแพงกว่า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แต่ตำแหน่งการตลาดCamry ที่ญี่ปุ่นต่ำกว่าไทยนะครับ เพราะมี Mark-X ค้ำไว้อยู่

ออฟไลน์ AMG GT

ผมส่า option น่าจะไม่ตัดนะครับ(ความปลอดถัย) ส่วนราคาน่าจะเท่ากันกับ แคมรี่ รู้สึกที่ญี่ปุ่นจะเป็น plugin. ราคาเลยแพงกส่า แคมรี่

ออฟไลน์ Arado_kung

แค่ต้นทุนแบตเตอร์รี่ accord ก็แพงกว่าแล้วครับเพราะใช้ Li-ion แต่ camry ยังใช้ NiMh อยู่เลย

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ถ้ามาเท่ากับแคมรี่ ตัวธรรมดาคงขายไม่ออก คงต้องปรับใหม่หมด

Nonsensical

• บุคคลทั่วไป
แต่ตำแหน่งการตลาดCamry ที่ญี่ปุ่นต่ำกว่าไทยนะครับ เพราะมี Mark-X ค้ำไว้อยู่
ไม่จริงครับ mark-x เป็น FR ที่นั่งด้านหลังค่อนข้างแคบ เน้นขับสนุกเอาใจคนหลังพวงมาลัย

ออฟไลน์ Nut_K

ที่ญี่ปุ่น Honda วาง position ไว้สูงกว่า Camry ครับ รู้สึกจะให้เทียบเท่า Mark X หรือ Lexus ครับ ราคาเลยแพงกว่า Camry เยอะ

ส่วนของไทย ผมว่ารอดูราคาของ US Version เป็นหลักครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องรอดูเลยครับ ไม่รู้แพงเพราะ มอเตอร์ 2ลูกป่าว

ออฟไลน์ Winghero

• Newbie
  • *
เป็นรถที่น่าสนใจมากๆครับ accord hybrid
ราคาถ้าทะลุ 2 ล้านนี่ น่าจะขายยากนะครับ เพราะมันจะไปตลาด premium ละ