ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนทุบกระจกตรงจุฬา ทำไรได้บ้างครับ  (อ่าน 5718 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
มันเอาวิทยุไป เราทำไรมันได้มั้ยครับ จอดติดถนนใหญ่ไม่มีกล้อง กลางวันแสกๆเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: รถโดนทุบกระจกตรงจุฬา ทำไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:08:45 »
แจ้งไปที่เพจ ท่านคำรณวิทย์  แล้วก็ไปแจ้งที่สน. แถวนั้นอีกทีนึง

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Re: รถโดนทุบกระจกตรงจุฬา ทำไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:28:35 »
แถวนั้นน่าจะมีกล้องของจราจรอยู่น่ะผมว่า

แต่อย่างว่า ตามหาตัวยาก ถ้าเราไม่ใช่ดารา หรือคนดังครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:35:53 »
ทำใจ

สนปทุมวัน ตลาดจุฬา

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:36:07 »
มันเอาวิทยุไป เราทำไรมันได้มั้ยครับ จอดติดถนนใหญ่ไม่มีกล้อง กลางวันแสกๆเลย

ขอบคุณครับ

โดนฝั่งไหนคับ อังรี หรือ สามย่าน

จุดไหนครับ
พอดีผมจอดแถวนั้นบ่อย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:46:24 »

ขอบคุณครับ

โดนฝั่งไหนคับ อังรี หรือ สามย่าน

จุดไหนครับ
อังรีกับพญาไทมังครับ สามย่านย้ายหนีพญาไทไปแล้ว
จอดบ่อยเหมือนกันแต่หลังๆมาไม่ทันจอด ฟังแบบนี้เสียวครับ
จขกท.โดนถอดวิทยุอะไรไปครับ 2din หรือมีจอครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 18:55:39 »

ขอบคุณครับ

จุดไหนครับ
อังรีกับพญาไทมังครับ สามย่านย้ายหนีพญาไทไปแล้ว
จอดบ่อยเหมือนกันแต่หลังๆมาไม่ทันจอด ฟังแบบนี้เสียวครับ
จขกท.โดนถอดวิทยุอะไรไปครับ 2din หรือมีจอครับ

หุหุ พิมผิดคับ

พญาไทนั่นแหละ
ผมจอดเส้นนี้ประจำ แถวๆอุโมงค์ ฝั่งบัญชี

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 19:16:36 »
2-3ปีก่อนเพื่อนผมไปเรียนโทจอดในจุฬาก็โดนทุบครับ ยังไม่หมดอีกเหรอพวกนี้

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 20:40:37 »

ขอบคุณครับ

จุดไหนครับ

ผมจอดเส้นนี้ประจำ แถวๆอุโมงค์ ฝั่งบัญชี
ที่เดียวกันครับงั้นเราต้องแย่งกันแล้วครับ...หลังๆมาไม่ทันคลานไปจอดจามแคว :'(

ส่วนจขกท คงต้องไปแจ้งความอย่างเดียวครับ แล้วเอาใบแจ้งความไปเคลมประกัน?ได้ไหมใครทราบบอกทีประกันอุบัติเหตุคุ้มครองส่วนนี้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 20:47:43 »

ขอบคุณครับ

จุดไหนครับ

ที่เดียวกันครับงั้นเราต้องแย่งกันแล้วครับ...หลังๆมาไม่ทันคลานไปจอดจามแคว :'(

ส่วนจขกท คงต้องไปแจ้งความอย่างเดียวครับ แล้วเอาใบแจ้งความไปเคลมประกัน?ได้ไหมใครทราบบอกทีประกันอุบัติเหตุคุ้มครองส่วนนี้มั้ยครับ

555 รถคันไหนคับเนี่ยย  แย่งที่จอดผมป่าว

ปล.ผมไป8 โมงพอดีมีที่จอดตลอดนะคับ เป็นไปได้จอดแถวๆตรงที่มีขายของอ่ะคับ มีคนดูให้อีกที

เรียนอยู่ จุฬารึเปล่าคับ 
ถ้าอยู่จุฬา ปี3ทำสติกเกอร์ จอดเดือนละ 900 ที่อักษรนะคับ แต่มันเดินไกลแค่นั้นแหละ 555

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 23:29:04 »
รถเพื่อนโดนครับ ประกันซ่อมให้แค่ภายนอกครับภายในไม่ซ่อม ข้างหน้ารถเบนซ์ ข้างหลังรถเบนซ์ รถเพื่อนผมวิออส กรรมจริง  :-\

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 00:11:55 »
Vios ถอดวิทยุง่ายมั้ง
ของ Benz มันฝังในคอนโซลเลย
โจรก็เลยเลือกที่ง่ายกว่าแทน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 00:30:50 »
สังคมสมัยนี้ขโมยมันอยู่ทุกที่จริงๆครับ ผมก็เคยโดนนะครับสมัยที่ยังเรียนอยู่ จอดไว้ริมถนนในจุฬาฯหน้าคณะบัญชี
ตรงแถวๆเรือนกระจก สมัยที่เค้ายังให้จอดได้ (ทราบมาว่าเดี่ยวนี้ไม่ให้จอดแล้ว)
เล่นขโมยกระจกมองข้างผมไปทั้งบาน บอกได้คำเดียวว่าเซงมากครับนึกว่าโดนชนหลุด ก้มแล้วก้มอีกใต้รถก็ไม่มี
ขับกลับบ้านลำบากมากครับ จะเปลี่ยนเลนทีนี้คอแทบหัก ยิ่งตอนเย็นๆรถเยอะๆโอ้ว ไม่อยากจะเจออีกเลย

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 00:34:19 »
20 ปีที่แล้ว ก็ทุบกระจกตรงถนนจุฬา ผ่านมา 20 ปี มันก็ยังทุบกันอยู่ ตอนนั้นจำได้ว่า ไอ้คนที่ทำมันซวย ไปทุบเอาคันเพื่อนผม แล้วเพื่อนคนอื่นเห็น ก็วิ่งตาม ตะโกนบอกก็มีวินพลเมืองดี เตะตัดขาไว้
พอล้มก็ตามทัน งานนี้ล้อมเข้าไป 5 ต่อ 1 คนร้ายซึ่งอยู่ในวัยเรียนแต่เกิน 18 แล้ว ก็ยกมือไหว้ทุกคน สักพักมียื่นข้อเสนอว่าถ้าปล่อยไป จะให้เงิน 2 แสน ตอนเรียน ป.ตรี 2 แสนนี่เยอะมาก บางคนกะปล่อยจริง แต่เพื่อนผมเค้าส่งแจ้งความครับ สุดท้ายก็ต้องติดคุก มารู้ทีหลังว่าบ้านพอมีฐานะนะครับ ไม่ได้ลำบากยากจนอะไร ไม่รู้ปัญหาจริงๆ เกิดจากอะไร แต่สุดท้ายคดีแบบนี้มันยอมความไม่ได้ เพราะเป็นคดีอาญา อยากช่วยก็ช่วยไม่ได้ ต้องติดคุกตามระเบียบ

ผมว่าจุฬา หรือ กทม. หรือ สน. น่าจะหารือร่วมกันนะครับ ติดกล้องวงจรปิด แล้วหาเจ้าภาพ Monitor ปัญหาก็จะได้หมดไปซะที ตอนผมเรียน มีคนโดนทุบทุกเดือน ตอนนั้นรู้สึกว่าโชคดีไม่มีรถขับ อิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 02:57:20 »
แถวนั้น ใกล้แหล่งขายอะไหล่รถครับ.......

เป็นไปได้ไหม?.......

ออฟไลน์ นินิวส์

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 06:29:07 »
แถวนั้น ใกล้แหล่งขายอะไหล่รถครับ.......

เป็นไปได้ไหม?.......

พ่อค้ามาทุบเอาไปขายหรือเปล่าครับ พี่

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 08:48:36 »
น่าเห็นใจมากครับ....ผมก็เคยโดนแถวมหิดลศาลายา จอดแป็บเดียวจริงๆ ลงไปซื้อของร้านโชว์ห่วย

วันนั้นผมขับ RX270 ไป มันขับมอร์ไซค์มา เอาของแข็งอะไรซักอย่างทิ่มที่จุดประจำ (มุมกระจกของเบาะหลัง) โชคดีทิ่มแล้วกระจกไม่ยอมแตกออกแต่ร้าวทั้งบาน มันเลยหนีไปก่อน

กลับมาต้องเอากระจกไปเคลมประกัน....ถ้าไม่มีประกันบานนั้น 8 พันกว่าบาทครับ

โจรมันชุมจริงๆครับ  ???
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 16:22:27 »
ถ. ที่พลุกพล่านอย่างพญาไทยังทำกันได้หรือนี่ นึกว่าอังรีที่โจรชุมเสียอีก เคยจอดตอนปีต่ำไม่กี่ครั้ง ยังดีที่ไม่เป็นอะไรครับ

ดังนั้นชาวจุฬาฯ ถ้าจะนำรถไปก็จอดในอาคารเถอะ เพื่อความปลอดภัยเองครับ แจ้งตำรวจไปไม่รู้จะทำอะไรได้....

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 00:35:47 »
เรื่องปกติ ทำใจครับ หลังๆผมเลยต้องหนีไปจอดที่อาคาร  มันมีบางตึกที่เนียนจอดได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:10:25 »
ทำใจครับ ยากจะได้คืน แต่แจ้งความไว้ก็ดี