ผู้เขียน หัวข้อ: honda stpwg กับ toyota alphard ที่ไหนมีให้ทดลองขับครับ  (อ่าน 3975 ครั้ง)

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
ใครพอรู้บ้าง พอดีที่บ้านจะออกรถตู่อีกคันครับ
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
Re: honda stpwg กับ toyota alphard ที่ไหนมีให้ทดลองขับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 17:44:46 »
เท่าที่รู้ ตอนนี้ Honda Stepwgn สีขาว หมดแล้ว เหลือแต่สีดำกับสีน้ำเงิน แต่คงเหลือไม่กี่คันแล้วสำหรับ Lot นี้

ถ้าสนใจต้องรีบ ส่วนรถทดลองขับไม่น่าจะมีคับ

ส่วน Alphard ก็ไม่น่าจะมีให้ลองเหมือนกันครับ (ตอนนั้นที่บ้านซื้อ ยังหารถจริงดูยากเลยครับ)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: honda stpwg กับ toyota alphard ที่ไหนมีให้ทดลองขับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 19:31:14 »
Stepwagon, CRZ มีให้รองที่ ฮอนด้าสาย 4 ครับ เจ้าของเขาซื้อไว้ให้ลูกค้าลองเลย ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:50:11 »
มิติของ step wagon เล็กกว่า alphard มากไหมครับ
ใครมีตัวเลขเปรียบเทียบบ้างครับ กำลังจะไปเอา Alphard วันศุกร์นี้พอดี

ปล.step wagon ราคาจาก honda ปัจจุบันราคาเท่าไหร่ครับ ลดสุดๆ
เผื่อจะเบนเข็มจาก Alphard มือสอง มาเป็นเจ้านี่แทน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Hot Hatch

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:51:08 »
เรื่องมิติ ไม่ทราบครับ

แต่เรื่องราคา ประมาณ 1.8 ครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 11:22:17 »
Stepwg หารถแทบจะไม่ได้แล้วนี่ครับ ...

ออฟไลน์ Hopefully-LIFE

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 13:15:15 »
เห็นฮอนด้าตรงเยาวราชมีรถอยู่

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 14:22:34 »
H พระราม 2 หรือ เทพารักษ์ ใช้รถร่วมกันครับ ลองโทรไปนัดดูครับ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 14:26:51 »
เมื่อวานโทรไปถามเซลล์ที่รู้จักกัน ว่ายังมี Step wagon ขายอยู่ไหม

เขาบอกว่ามี แต่รุ่นเก่าหมดแล้ว จะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนเร็วๆนี้

ไม่รู้ว่าเป็นตัวที่เปลี่ยนโฉมเลยหรือป่าว หรือแค่เปลี่ยนนิดๆหน่อย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 20:26:09 »
เมื่อวานโทรไปถามเซลล์ที่รู้จักกัน ว่ายังมี Step wagon ขายอยู่ไหม

เขาบอกว่ามี แต่รุ่นเก่าหมดแล้ว จะมีรุ่นใหม่เข้ามาแทนเร็วๆนี้

ไม่รู้ว่าเป็นตัวที่เปลี่ยนโฉมเลยหรือป่าว หรือแค่เปลี่ยนนิดๆหน่อย

อันนี้ได้ข่าว มาตั้งแต่ สิงหาครับ เซลลบอกเลื่อนเป็นเดือนหน้าครับ ( ฟังได้ว่า มาแน่เป็น MC )

แต่ราคากับเมื่อไหร่ อันนี้ต้องรอดูครับ แต่ราคาว่าจะไม่แพงเท่าเดิมครับ