ผู้เขียน หัวข้อ: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......  (อ่าน 16529 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
วันก่อนไปลอง116iมาครับ......
« เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 20:23:07 »
หลังจากหายไปนาน... ;D
ผมได้ไปลองเจ้า116iมาครับ
ประทับใจมากๆเลยครับ
โดนใจช่วงล่างกับพวงมาลัยมากๆเลยครับ :D
อัตราเร่งก็ดีด้วย ;)
ตอนนี้เลยคิดว่าสุดท้ายผมก็ใจเอนไปทาง116iมากๆเลยครับ
พ่อ-แม่ ผมก็ประทับใจ...แถมได้BSIด้วย
...พี่ๆว่าคุ้มไหมครับกับเจ้าBabyBMWคันนี้ ;D
ความคิดเห็นจ้าาา.......
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 20:29:18 »
ต้องถามว่า ไปลอง 320i มาด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ายังไปลองก่อน แล้วเทียบกับ 116i ดูครับ

ส่วนตัวผมชอบแบบไม่มีเหตุผล แต่ผมเคย 320d แล้ว แต่ไม่รู้ที่ไหนมี 116i ให้ลองครับ จะได้ไปลองบ้าง

เผื่อ Jazz JP จะกลายร่างเป็น F20  ;D

ออฟไลน์ Lucky_suby

Re: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 20:30:22 »
สวยดีครับ อยากทราบว่าแรงขนาดไหนครับ ฟีลลิ่งช่วงล่างเป็นไงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 21:46:32 »
หายไปนานจริงๆ ตอบคำถามนะครับ ... ไม่คุ้มครับเล่นfocusหรือ D segคุ้มกว่าที่จริงใช้Fiestaคันเดิมคุ้มสุด
แต่ใจน้องไปBMWเสียมากก็ลองต่อรองคนออกเงินละกันครับ อาจจะเลื่อนเวลาออกรถไปแต่สุดท้ายขอรถในใจเลยดีกว่า
รอดูใบจองกับรีวิวรถอยู่นะครับสำหรับมหากาพย์เลือกข้ามปีคันนี้

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 22:42:28 »
เอ่อ มีตัวเลือกมาอีกคันแล้วหรือนี่

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 22:52:38 »
ยังไม่จบอีกเหรอนี่

บอกตรงๆ เลยไม่คุ้มครับ ไปกับรถตลาดดีกว่าครับ

ที่โดนใจคงเป็นเพราะว่ามันเป็น BMW มากกว่า เหมือนตัวอยากได้ BMW ขอให้เป็นรุ่นเล็กสุดก็เอาโดยไม่คำนึงถึงความคุ้มค่ามากกว่า ลองไปขับ F30 หรือ F10 สิครับ อันนั้นยิ่งโดนใจ

ออกรถรองลงมาดีกว่า เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2013, 22:58:17 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 22:56:03 »
เป็นผม ผมจะใช้เฟียสต้าเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 23:36:51 »
.
.
.
ผมว่าไม่ต้องซื้อเลยดีกว่าครับ
เพราะดูความจำเป็นแล้วน่าจะน้อยมาก
เพราะถ้าคนจำเป็นต้องซื้อรถจริงๆคงไม่
เลือกกันข้ามปีขนาดนี้  ;)

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 23:54:56 »
จขกท. คนนี้ฮอตนะครับ คนจำได้กันหมดเลย
ปล แซวเล่นนะครับ อย่าคิดมาก

ถามตัวเองว่างบเท่าไหร่กันแน่ครับ แล้วเราจะเลือกรถได้ ตอนที่ผมอายุเท่า จขกท. ผมคิดว่ารถ 1 ล้านไม่แพงมากจนเกินไป และไม่เป็นการรบกวนพ่อแม่มากจนเกินไป ผมเลยซื้อ Civic FD 2.0 และก็พอใจไปกับมัน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:23:37 »
.
.
.
เพราะดูความจำเป็นแล้วน่าจะน้อยมาก
เพราะถ้าคนจำเป็นต้องซื้อรถจริงๆคงไม่
ตามนี้ครับ อายุก็ยังน้อย ประสบการณ์ก็น้อย เลือกรถเหมือนซื้อรถเองเลย ควรจะหาปลอดภัยและคุ้มค่าราคาที่สุดก็พอแล้วครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 01:40:00 »
.
.
.
เลือกกันข้ามปีขนาดนี้  ;)

+1 ครับ

ใช้รถตามที่เรามีงบ "เพียงพอ" เถอะครับ อย่าใช้รถที่ราคาเกินตัวเลย
ดูทรงแล้วเหมือนอยากได้แค่ "ชั่ววูบ" มากกว่านะครับ
รถคันนึงไม่ใช่คันละบาทสองบาท อยากได้คันไหนพิจารณาคิดให้ถี่ถ้วนนะครับ

ps. คหสต นะครับ  ;) ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 01:57:56 โดย Noctis Lucis Caelum »
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

AuNaraKa

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 03:27:13 »
.
.
.

+1 แล้วขออภัยที่พูดตรงๆ อีกอย่างนึง คือรู้สึกว่า จขกท เงินไม่"พอ" กับรถที่ตัวเองอยากได้ เหมือนจะผืนๆ ให้พอ เลยทำให้ตัดสินใจยาก ผมจำได้ว่าแรกๆ เป็นรถที่แพงกว่านี้มาก ถ้าเงินพอกับความต้องการที่ตัวเองมี ผมว่าเป็นใครก็คงซื้อไปนานแล้ว นี่เหมือนกับว่า ยังไงก็จะขอรถยุโรปให้ได้ แล้วอีกอย่างดูรถที่คุณพ่อคุณแม่ จขกท ใช้ เป็นรถบ้านๆ ธรรมดา น่าจะให้พวกท่านได้ใช้รถดีๆ ก่อนรึเปล่าครับ ก่อนที่เราจะคิดถึงแต่ตัวเองแล้ว มองหาแต่รถที่ตัวเองชอบ?

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 05:08:28 »
.
.
.

+1 แล้วขออภัยที่พูดตรงๆ อีกอย่างนึง คือรู้สึกว่า จขกท เงินไม่"พอ" กับรถที่ตัวเองอยากได้ เหมือนจะผืนๆ ให้พอ เลยทำให้ตัดสินใจยาก ผมจำได้ว่าแรกๆ เป็นรถที่แพงกว่านี้มาก ถ้าเงินพอกับความต้องการที่ตัวเองมี ผมว่าเป็นใครก็คงซื้อไปนานแล้ว นี่เหมือนกับว่า ยังไงก็จะขอรถยุโรปให้ได้ แล้วอีกอย่างดูรถที่คุณพ่อคุณแม่ จขกท ใช้ เป็นรถบ้านๆ ธรรมดา น่าจะให้พวกท่านได้ใช้รถดีๆ ก่อนรึเปล่าครับ ก่อนที่เราจะคิดถึงแต่ตัวเองแล้ว มองหาแต่รถที่ตัวเองชอบ?
ผมมีความคิดแบบนี้เลยครับ ไม่อยากใช้รถแพงเกินพ่อแม่

ออฟไลน์ Sman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:18:07 »
116I ลองนั่งดูแล้ว แคบมาก ทั้งหน้าและหลัง ถึงเบาะจะกระชับ แต่ไม่น่าขับสบายเท่าไร

โดยส่วนตัว ถึงออฟชั่นจัดเต็ม เกียร์ 8 สปีท มีจอให้ด้วย และมีชุดแต่งเอ็มให้ ในราคา 1.9 ล้านบาท ผมก็ยังไม่สนใจครับ เพราะผมตัวใหญ่นั่งแล้วอึดอัดมากครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:33:54 »
ผมเคยลองแค่ 320d 320i x1 18i  ผมว่าเรื่องสมรรถนะรวมๆ ช่วงล่าง เครื่องยนต์ พวงมาลัย
  116i ดีกว่าครับ
เอาตรงๆ ผมรู้สึกว่ามันขับดีกว่า F30  ความมั่นใจดีกว่าด้วย ยิ่งตอนเข้าโค้งนี่รู้สึกได้(เราไม่พูดถึงระดับของรถนะครับ
เอาสมรรถนะล้วนๆ)
ส่วน focus ลองแล้ว ผมเฉยๆนะครับ ไม่ได้ประทับใจอะไร เผลอข้างในนั่งแล้วอึดอัดกว่า 116i อีกนะ
อย่าเชื่อต้องลองด้วยตัวเองครับ
ทุกคันได้ลองแค่ประมาณ 20 โลครับ ความเร็วถึงประมาณ 170-180 ครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:44:09 »
.
.
.

ผมมีความคิดแบบนี้เลยครับ ไม่อยากใช้รถแพงเกินพ่อแม่
ผมไม่คิดไรมากอยู่แล้วครับ ;D
ความคิดเห็นโพสกันตรงๆได้เลยครับ :D

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:49:06 »
หายไปนานจริงๆ ตอบคำถามนะครับ ... ไม่คุ้มครับเล่นfocusหรือ D segคุ้มกว่าที่จริงใช้Fiestaคันเดิมคุ้มสุด
แต่ใจน้องไปBMWเสียมากก็ลองต่อรองคนออกเงินละกันครับ อาจจะเลื่อนเวลาออกรถไปแต่สุดท้ายขอรถในใจเลยดีกว่า
รอดูใบจองกับรีวิวรถอยู่นะครับสำหรับมหากาพย์เลือกข้ามปีคันนี้
ไว้มาลุ้นกันครับว่าจะเป็นคันไหน55555 ;D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:51:31 »
เป็นผม ผมจะใช้เฟียสต้าเหมือนเดิมครับ
ไม่แน่ครับว่าอาจจะเป็นผมที่ใช้Fiestaคันเดิม
แล้วแม่ผมใช้116iแทน :P

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:53:13 »
.
.
.
มันตามแผนแต่แรกแล้วครับ :P
เพราะผมกะว่าสักช่วงปลายปีค่อยจอง ;D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:57:28 »
ยังไม่จบอีกเหรอนี่

บอกตรงๆ เลยไม่คุ้มครับ ไปกับรถตลาดดีกว่าครับ

ที่โดนใจคงเป็นเพราะว่ามันเป็น BMW มากกว่า เหมือนตัวอยากได้ BMW ขอให้เป็นรุ่นเล็กสุดก็เอาโดยไม่คำนึงถึงความคุ้มค่ามากกว่า ลองไปขับ F30 หรือ F10 สิครับ อันนั้นยิ่งโดนใจ

ออกรถรองลงมาดีกว่า เก็บเงินไว้เผื่อฉุกเฉินบ้างครับ
ตอนนี้ก็ยังไม่แน่หรอกครับ
เพียงแต่ทางบ้านผมเขาก็ชอบกันเหมือนกัน ;D
ถ้ารถตลาดผมคงไปFocusแหละครับ ;)

AuNaraKa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:17:48 »
.
.
.
เพราะผมกะว่าสักช่วงปลายปีค่อยจอง ;D

แล้วเป็นแผนด้วยรึเปล่าครับ ที่เลือกจาก BMW 320 มา CLA มา Golf มา Focus มา Fiesta แล้วก็คอยมาถามเพื่อนๆ เหมือนกำลังจะออกแล้ว ถามซ้ำแล้วซ้ำอีก แบบนี้แถวบ้านผมไม่เรียกว่าแผนครับ เหมือนไม้หลักปักขี้เลนมากกว่าครับ

GreenG

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:21:27 »
ขอให้ได้สมดั่งใจครับ คันไหนก็ได้ครับ :D

ออฟไลน์ -nu-

• Full Member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:24:34 »
เคยลอง Golf GTI แ้ล้ว ไม่น่าจะประทับใจ 116i นะ รวมถึง 320D 320i ด้วย

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:29:32 »
.
.
.

จะรอดูปลายปีนะครับ  ;)
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

AuNaraKa

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:32:39 »
.
.
.

จะรอดูปลายปีนะครับ  ;)

ตามแผนเค้าบอกปลายปี แต่ไม่ได้บอกว่าปีไหนครับ 555

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 13:08:34 »
ผมได้มีโอกาสลองเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ขับสนุก หนึบดีครับ ความรู้สึกส่วนตัวชอบครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 13:26:14 »
ชอบก็ัจัดเลยครับ รถเค้าดีอยู่แล้วหละ ;D

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 14:28:01 »
ได้กลิ่นดราม่าแหม่งๆ

เอาเป็นว่าจะรอดูคันที่เข้าวินนะครับ ท่าทางจะมายุโรปแน่นอน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 15:32:21 »
อยากได้ก็ซื้อเอาครับ เงินตัวเอง

ซื้อแล้วไม่มีใครเดือดร้อนกับเราด้วย มีแค่ตัวเราเองครับ

วางแผนดีๆ ตัดสินใจดีๆ ขอให้มีความสุขครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 15:58:21 »
.
.
.

แล้วเป็นแผนด้วยรึเปล่าครับ ที่เลือกจาก BMW 320 มา CLA มา Golf มา Focus มา Fiesta แล้วก็คอยมาถามเพื่อนๆ เหมือนกำลังจะออกแล้ว ถามซ้ำแล้วซ้ำอีก แบบนี้แถวบ้านผมไม่เรียกว่าแผนครับ เหมือนไม้หลักปักขี้เลนมากกว่าครับ
ใจเย็นๆครับแหม่ ;D
ก่อนหน้านี้ผมอาจจะรีบถามหรือถามมากไปนิดครับตามประสาเด็ก
ผมก็ควรจะศึกษาดีๆก่อนแหละครับ :D