ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดตอนผมอายุ 28  (อ่าน 11918 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
Re: เหตุเกิดตอนผมอายุ 28
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 07:20:26 »
ดีครับที่ จขกท. รอดมาได้ครับ แค่ยูโดกับมวยไทยสมัยนี้มันไม่พอ ใครๆก็มีปืนในรถกันทั้งนั้น (ยกเว้นคนดีๆ) เดี๋ยวนี่ปืนมันหาซื้อง่ายครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 08:38:31 »
ถ้าเป็นผมตอนนั้นยัง20ต้นๆ ผมก็คงจะมีเรื่องเหมื่อนกัน แต่ก่อนใครขับกวน ขับจี้ แซงปาดหน้า ผมไม่ยอมขับจี้ขับปาดคืน ไม่ยอมง่ายๆ

แต่พอจะ30ละ.....เริ่มมองถึงอนาคตตัวเอง มีคนเป็นหวงอยู่ข้างหลังเยอะ ศักดิ์ศรีในมาบางเรื่องแลกกันก็ไม่คุ้ม

หลังๆพอเจอรถจี้ตูด ชะลอให้มันแซงไป ปาดหน้าก็ถอยคิดใจใจ "ช่าง.....แม่ง"

มันขับรถแบบนี้เดี๋ยวมันก็ไปชนคนอื่นหรือไปมีเรื่องกับคนอื่นสักวัน แต่อย่ามีเวรมีกรรมกับเราก็แล้วกัน คิดแบบนี้แล้วใจเย็นลงไปเยอะครับ  ;D

ถนนสมัยนี้น่ากลัว ใช่ถนนด้วยน้ำใจกันด้วยนะครับมองถึงหัวอกเพื่อนรวมถนนด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 09:04:47 »
ถ้าเป็นผมตอนนั้นยัง20ต้นๆ ผมก็คงจะมีเรื่องเหมื่อนกัน แต่ก่อนใครขับกวน ขับจี้ แซงปาดหน้า ผมไม่ยอมขับจี้ขับปาดคืน ไม่ยอมง่ายๆ

แต่พอจะ30ละ.....เริ่มมองถึงอนาคตตัวเอง มีคนเป็นหวงอยู่ข้างหลังเยอะ ศักดิ์ศรีในมาบางเรื่องแลกกันก็ไม่คุ้ม

หลังๆพอเจอรถจี้ตูด ชะลอให้มันแซงไป ปาดหน้าก็ถอยคิดใจใจ "ช่าง.....แม่ง"

มันขับรถแบบนี้เดี๋ยวมันก็ไปชนคนอื่นหรือไปมีเรื่องกับคนอื่นสักวัน แต่อย่ามีเวรมีกรรมกับเราก็แล้วกัน คิดแบบนี้แล้วใจเย็นลงไปเยอะครับ  ;D

ถนนสมัยนี้น่ากลัว ใช่ถนนด้วยน้ำใจกันด้วยนะครับมองถึงหัวอกเพื่อนรวมถนนด้วยนะครับ  ;D

+1 อิอิ เพราะตอนวัยรุ่น ด้วยความไม่ยอม ผมทิ้งรถไปคัน เสยกับเสาไฟฟ้า หลังจากนั้น เลิกเลย ไปไหนก็ไป ชิ่วๆ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 09:21:06 »
คนสมัยนี้น่ากลัวมากครับ

ขนาดตอนนั้นรถพ่อผมติดฟิล์มดำมืด

เค้าไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเป็นผู้หญิงขับรึเปล่า

ด้วยอารมณ์เกรี้ยวกราดของน้อง Altis คันนั้น
ถ้าเป็นผู้หญิง ผมว่าโอกาสโดนตบ หรือ ซ้อม สูงมาก
ผู้หญิงถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ อาจจะตกใจ จนตั้งตัวไม่อยู่ได้
แถมขับรถหนีก็ ไม่ค่อยคล่อง

อย่าคิดว่าผู้ชายสมัยนี้ ไม่กล้าลงมือกับผู้หญิงนะครับ

คนที่เลวจนเรานึกไม่ถึง มีอยู่จริงครับ

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 09:22:51 »
แอบขำพี่ Monn

ใช่รถในรูปตรงลายเซ็นต์พี่ป่าวครับ 5555+

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 09:38:11 »
ส่วนผมขับไทรทันยกสูงเคยเจอครั้งหนึ่ง เจอ BM 520D สมัยนั้นออกมาใหม่ๆ รถก็ต่อแถวกันขึ้นสะพานยาวๆเป็นกิโล คุณคันนี้มาจากไหนก็ไม่รู้จะแทรกตรงผมพอดีซึ่งกำลังจะขึ้นสะพานผมก็ปล่อยให้แทรก ผมก็บีบแตร ว่าทำไม่ถูกนะโว้ย เขาเบรคทันทีทำท่าจะเปิดประตูมานิดนึง ผมก็เตรียมหยิบปืน กะว่าเดินเข้ามาอีกได้โชว์ไอเท็มในมือแน่ ผิดคาดไม่ลงมาขับรถไปต่อ พอผมแซงได้เหยียบเบรคกะให้มุดท้ายผม ดูสิจะแน่แค่ไหน เพราะกะบะยกสูงอยู่ พอลงสะพานมาผมก็ชะลอรถดูสิมันจะตามมาอีกไหม ผิดคลาดอีกมันเลี้ยวหนีออกไป   คนจริงเขาไม่เอาเปรียบคนอื่น มีแต่ไอ้พวกขี้ไก่ชอบเอาเปรียบคนอื่น และทำตัวเก่ง พอเอาจริงๆกลับไม่กล้าเหมือนตอนแรก  อันนี้คนละเรื่องกับเจ้าของกระทู้ แต่เหตุการณ์เหมือนเจ้าของกระทู้ยังไม่เคยเจอ  แต่ดูจากทรงของอัสติสก็กลัวจะโดนปืนสวนเหมือนกัน จากที่เจ้าของกระทู้เล่ามา ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ลงจากรถ อัลติสอาจจะได้ใจ เรื่องอาจจะมากกว่านี้ก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2013, 10:50:01 โดย Sinplug »
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:55:36 »
เจอแบบนี้ต้องท่องไว้ครับ เราต้องใจเย็นกว่าเค้า แต่ถ้าโดนคุกคามมากต้องสู้กลับ

ออฟไลน์ tae23

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 11:31:12 »
ผมว่า น้อง Altis  เขา อยากโชว์ หญิง มั้งครับว่า เราแน่ เราเก๋า

เป็นผม จะพยายาม ไม่ยุ่ง นะครับ เพราะ ผมว่าจังหวัดที่ผม อยู่ มัน น่ากลัวมาก บรื้ยๆ

โดนเฉพาะ พวกเด็กแว้น ใจอยากจะขับรถ บดมันให้หมดเลย  แต่ ความจริงแล้ว  เชิญพี่ แว้น ไปก่อนเลย ครับ ^_^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 11:39:52 »
ณ ตอนนี้เป็นผม ผมก็ลงแบบ พี่ จขกท. ครับ

แต่อนาคตคงจะขับหนีเหมือนกัน

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 12:08:19 »
วิธีแก้ปัญหาที่ง่ายสุด แต่นิสัยคนไทยไม่ชอบทำกัน หวังว่าใครอ่านแล้วไปหึดทำด้วย ถอยหลังเข้าซอง หรือจอดทันทีทันใด โปรดกดไฟฉุกเฉิน
เพราะมันคือสัญญานให้ระวัง พอคันหลังเห็นเค้าก็พอนึกออกแล้วว่าคันข้างหน้าจะทำอะไร
วันก่อนผมกดไปฉุกเฉินแต่โดนขับมาจี้ไม่ให้ถอยครับ ผมก็นึกว่ามันอยากเข้าช่องนั้นก็ขับเลยไปอีก3ช่องข้างหน้ามันก็ไม่เข้าช่องนั้นแต่ขับแซงผมไปชั้นอื่น
บีบแตรด่าไปที

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 13:50:06 »
ผมว่า น้อง Altis  เขา อยากโชว์ หญิง มั้งครับว่า เราแน่ เราเก๋า

เป็นผม จะพยายาม ไม่ยุ่ง นะครับ เพราะ ผมว่าจังหวัดที่ผม อยู่ มัน น่ากลัวมาก บรื้ยๆ

โดนเฉพาะ พวกเด็กแว้น ใจอยากจะขับรถ บดมันให้หมดเลย  แต่ ความจริงแล้ว  เชิญพี่ แว้น ไปก่อนเลย ครับ ^_^

ผมเห้นด้วยตามนี้
ผมว่าเค้าโชว์หญิง

ออฟไลน์ No.94

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 14:48:19 »

ผมเห้นด้วยตามนี้
ผมว่าเค้าโชว์หญิง

เห็นด้วยอีกเสียงว่าอยากโชว์หญิงแน่ๆ  เพราะคนจริงไม่รอคราวหน้าครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 15:38:29 »
แอบขำพี่ Monn

ใช่รถในรูปตรงลายเซ็นต์พี่ป่าวครับ 5555+

555  ไม่ใช่ครับ เพราะคันที่ไปเสยเสา ของพ่อ accord G3 ครับ ขายซากเลย ยังเรียนมหาลัย อยู่ครับ ตอนนั้น คะนองแท้ๆ ดีที่ไม่มีใครเป็นไร สมัยนั้นไม่นิยมคาดเบลท์ด้วยครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:13:26 »
ได้ข้อคิดดีมากๆเลยครับ
ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ yoyomadz

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:39:41 »
ผมขับรถไป The Mall บางกะปิ ที่เจอบ่อยๆในลานจอดก็
- คันหน้ากำลังถอยเข้าซอง ผมจอดรอให้เค้าจอดให้เสร็จ ..คันหลังบีบแตรลั่น แล้วทำเหมือนจะพยายามแทรกออกไป
- ผมจอดอยู่ในซองกำลังออก คันที่เพิ่งผ่านหน้าไปเห็นเข้าเลยรีบเปิดไปฉุกเฉิน แล้วหยุดปิดหน้าผมซะอย่างนั้น ต้องให้รปภ.มาบอกจึงยอมขยับ
- ผมจอดอยู่ในซองกำลังออก มีรถหยุดรอเพื่อเข้าจอดแทนผม คันหลังแทรกออกขวาเกือบจะชนผมที่ออกมาจนตั้งลำได้แล้ว..บีบแตรลั่น ไม่มีคำว่าขอโทษ
- ผมจอดอยู่ในซองมีรถซ้อนคันขวางอยู่ มีคนเห็นผมกำลังเข็นรถ เลยชะลออยู่ห่างๆ เพื่อให้ผมเข็นรถ 2-3 คันเสร็จก่อน ทำเหมือนทองไม่รู้ร้อน ทำหน้าเหมือนรำคาญที่ออกช้า พอจะออกก็รีบมาจี้จนเกือบจะปิดมุมเลี้ยว
- จะลงจากลานจอด ขับทางตรง รถช่องกลางที่ต้องเลี้ยวซ้ายพยายามจะแทรก ไม่ให้ผมไปก่อน ..อนาถแท้

..เมื่อก่อนผมไม่ค่อยยอม ถ้าผมขับตามกฎ ตรงเส้นแบ่งเลน ใครมาเบียดมาแทรกแบบน่าเกลียดไม่ได้ ผมจี้คันหน้าติดไม่ให้เข้า ใครฝืนบีบแตรยาว โมโหมากเพราะถือว่าไม่เคยไปทำกับใครน่าเกลียดแบบนั้น..
..เคยโดนปาดหน้ากระชั้นชิดเกือบชน ผมตามไปจี้ท้าย พวกกระทืบเบรคใส่ก็กระทืบไป เบรคตามทันไม่เคยชน จนต้องยอมหลบไปเอง..

..เดี๋ยวนี้ ผมมีลูกเล็กอายุเพิ่งครบ 1 เดือน แฟนเตือนอยู่เสมอๆว่า "พี่อย่าใจร้อนนะ คิดถึงหนูกับลูกเยอะๆนะ ใครรีบใครอยากไป ใครเค้าแทรกปล่อยเค้าไปนะ"
ต่อให้แฟนผมไม่บอก ผมก็ไม่ใจร้อนแล้วครับ เดี๋ยวนี้โดนแทรก ถ้าจิ้มได้แล้วผมปล่อยเลย รถติดๆก็ชิดๆไว้หน่อย ใครจิ้มได้ก็ให้มันไป ถ้าผมเผลอปล่อยว่าง ถือว่ายกประโยชน์ให้จำเลย..
..ส่วนเรื่องที่เคยเจอในลานจอดรถ Tha Mall ก็ยังเจออยู่ เดี๋ยวนี้ดูจะหนักขึ้นด้วยซ้ำเพราะรถเยอะมากๆ แต่ก็ "ช่างมัน" ถนอมตัวไว้กลับไปหาครอบครัวดีกว่า..

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 01:52:10 »
ทุกวันนี้ เรามิอาจรู้ได้เลย ว่า.. คันที่มีเรื่องกับเรา แบ๊คเขาดีแค่ไหน ตำแหน่งสูงกว่าเราเพียงใด อาวุธดีกว่าเราหรือไม่..

บางครั้ังเราคิดว่าเราพร้อม แต่กลายเป็นเขาพร้อมกว่า..

"ยกมือไหว้" ไว้ก่อนดีที่สุดครับ.. แล้วตามด้วยคำว่า "ขอโทษ"  ;D

เพียงเท่านี้.. ระหว่างการเจรจา..

จาก กรู-มรึง.. อาจลดระดับเป็น พี่-น้อง..

แล้วก็ต่างคนต่างกลับบ้าน อาบน้ำ เล่นเกมส์ เล่นเน็ต อยู่กับลูก-เมีย นอนสบายใจครับ..  ;)