ผู้เขียน หัวข้อ: swift ชนเสาไฟฟ้าที่ความเร็ว 130 kmh เพื่อประกอบการตัดสินใจ  (อ่าน 6336 ครั้ง)

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
ลองดูตามคลิปนะครับ คนขับรอดครับ ตอนท้ายมีรูปถ่ายคู่กับซากด้วยครับ

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
ถ้าเป็นจริง ผมขอเรียกHummer Jr. ละกัน
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่าเพิ่งเชื่อฝรั่งมากครับ

ถ้ามาจาก 130 กม./ชม. จริง เขาคงเบรก แล้ว

เพราะเข็มความเร็วตอนชน ยังคาอยู่ที่ เกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมงมานิดเดียว

ดังนั้น การชน จะอยู่ที่ระดับ 80 + นิดๆ กิโลเมตร/ชั่วโมง

โอกาสรอด มีสูงครับ แต่ ถ้า เกินกว่านี้ ไม่น่ารอดครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เร็วกว่า ที่เค้าเทส มาตรฐาน 2 เท่า  คุณว่าเป็นไปได้มั้ยละ ที่ บ. รถ จะลงทุนทำเผื่อความปลอดภัยไว้ขนาดนั้น

ออฟไลน์ Sunnook

โหย น่ากลัวง๋าาาาาาาา  :'( ว่าแต่คนขับรอดไหม

อย่าว่าแต่ swift เลยครับ ถ้าชนที่ 130 รถอะไรก็ไม่เหลือ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
swift ทำไมรถมันแข็งจังอะ

ตอนนั้นมีรถมาซ่อมเค้าขับ 120 ชนตอม้อสะพาน

รถบุบเยอะแต่ไม่ถึงห้องโดยสาร

jeep grand cherokee 96 อะครับ  รถเมกันดีจังเลย อยากให้รถปุ่นเป็นบ้าง