ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าไปลองเทียน่าใหม่เลยยยยยยย ให้ตายสิ  (อ่าน 12328 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
วันนี้ช่วงบ่ายๆว่างพอดีเลยมีโอกาสไปชมเทียน่าใหม่แถวบ้าน ใจมันไปแอคคอร์ดเรียบร้อยแล้วครับ แต่ก็น่ะ ไหนๆก็มาแล้วน่าจะลองไปชมไปเทียบยังไงก็ไม่น่าเสียหาย

พอไปถึงก็เห็นตัว2.5เนวิฯสีขาวในสายตาผมก็ยอมรับครับว่ามันสวยน่ะ ดูทะมัดทะแมงกว่าตัวเก่าพอสมควรเลยเขาไปนั่งข้างในก็อยากลองนู้นลองนี่ดูบ้าง เลยถามเซลล์ว่าขอสตาร์ทเครื่องได้ไหม อยารู้ว่าเป็นยังไง เซลล์กลับตอบมาว่า"สตาร์ทแล้วค่ะ เปิดแอร์ได้เลย"ผมอึ้งเล็กน้อยเพราะรถมันเงียบมากประกอบกับความนิ่งของรถพอพูดได้เลยว่าตอนสตาร์ทกับดับเครื่องแทบไม่มีความแตกต่างกันเลย บอกตรงๆเลยว่าความแตกต่างมันน้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ  ถึงแม้จะไม่ได้ลองขับแต่ผมก็เดาบุคลิกได้ไม่ยากว่ามันน่าจะงียบมากในเวลาขับขี่ เป็นสิ่งที่น่าประทับใจครับ

แต่ที่ยิ่งไปกว่านั้น เมื่อถึงตอนที่ได้สัมผัสกับเครื่องเสียงboseของมัน เซลล์ตั้งใจพรีเซนตรงจุดนี้มากแบบภูมิใจนำเสนอสุดๆ ผมพอเข้าใจว่าboseอ่ะเสียงมันดีอยู่แล้ว แต่รถในราคาระดับ1.5ล้าน มันจะไปได้สักแค่ไหนกัน ตั้งแต่เพลงเริ่มบรรเลงผมก็ถึงกับอุทานออกมาเบาๆ"เฮ้ย"ตกใจมาก คือเสียงมันดีมากโดยเฉพาะเสียงเบสที่ขนาดปรับสุดก็แทบจะไม่มีอาการพร่ามัวหรือบวมเป่งจนฟังไม่ได้ เบสกระชับมาก เสียงแหลมมากำลังพอดีๆไม่บาดหู แม้กระทั่งฟังเพลงจากวิทยุนี่รายละเอียดเสียงยังต้องยอมรับว่าดีมาก คือดรอปลงจากการเปิดไฟล์จากสื่ออื่นๆไม่มาก โอ้ววว อันนี้ชอบมากถึงมากที่สุดครับ ยอมรับว่าหลงเลยกับชุดเครื่องเสียงตัวนี้ คือถ้าไม่ได้เป็นนักฟังหูทองระดับเทพที่ขนาดต้องเก็บรายละเอียดถี่ยิบแม้กระทั่งเสียงมดเดินสะดุดที่คอกีต้าร์ boseชุดนี้เหลือๆเลยครับ สุดยอดมากในระดับนี้ เสียดายที่ดูหนังไม่ได้มันงั้นจะฟินกว่านี้มาก

ตอนนี้ก็เลยกลายเป็นว่าเกิดความลังเลขึ้นมาจนได้ครับ จากแอคคอร์ด2.0เพิ่งอีกหน่อยเอาเทียน่า2.5ไม่เนวิฯดีกว่าไหม เฮ้อออ ไม่น่าไปลองเลย นี่ขนาดยังไม่ได้ขับน่ะนี่   :(

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: ไม่น่าไปลองเทียน่าใหม่เลยยยยยยย ให้ตายสิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 18:14:46 »
เทียน่ารองท็อปโลด เพิ่มนิดหน่อย อิอิ  ;D
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
Re: ไม่น่าไปลองเทียน่าใหม่เลยยยยยยย ให้ตายสิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 18:34:14 »
เปลี่ยนใจเลยค่ะ จะได้ขับนิวเทียน่าเป็นเพื่อนกัน

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 18:35:54 »
ผมนั่งมอง อยู่เลย อ่ะ ตอนนี้ อยากถูกหวย แท้ เครื่องเสียง มัน โอมาก เลย อ่ะ ต้องลอง เปิด ไว้แล้ว ลงมาฟังเสียงข้างนอก มันตื้บ ดี เหมือนรถแต่ง เครื่องเสียง เลย อ่ะ เสียอย่างเดียว ไม่มี ตังค์ ซื้อ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 18:38:27 โดย mayjazza »

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 18:45:30 »
เห็นและอยากไปลองเทสบ้างจัง

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:06:09 »
อย่างนี้ผมต้องลองมั่งแล้วสินะ

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:16:29 »
ซื้อaccordไปแล้วง่ะ แต่โดยส่วนตัวไม่ชอบการออกแบบของรถเก๋งnissanเลย แต่ยังไม่เคยเห็นteanaใหม่แบบเป็นๆเลย แต่ออฟชั่นteanaจัดเต็มสุดๆ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:25:00 »
ได้ไปสัมผัสมาเหมือนกันครับ ผมรู้สึกว่าหลายอย่างที่แย่ลงจาก j32

- วัสดุพลาสติกตามแผงประตูที่มากกว่า
- ภายในที่ดูหรูหราน้อยลงจากการใช้พลาสติกเงาๆ
- เบาะที่นั่งสบายน้อยลง แคมรี่ใหม่นั่งสบายกว่า
- การเก็บงานภายใน trunk ที่ไม่เรียบร้อย
- ภายนอก ผมว่า J32 ดูดีกว่าโดยเฉพาะด้านท้าย
- หนังไม่ดีมากอย่างที่ได้ยิน ผมว่าพอๆกับแคมรี่
- Bose เสียงดี กว้าง แต่ไม่ได้ดีจนร้อง ว้าวขนาดนั้น
- ภายในห้องเครื่อง มีวัสดุบุเสียงเยอะมาก
 ที่เหลือคงต้องลองขับ อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ ming2002

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:33:24 »
ขับรถจากกรุงเทพกว่าจะถึงศรีราชา เหนื่อย  แฟนบอกไปดู teana หน่อย เอาก็เอาจะนอนซักหน่อย เหอะๆๆ  พอถึงศูนย์ เห็นตัวรถผมว่าแล้วแต่ความชอบ
แต่ผมว่าความแก่ของ nissan  มันได้หายไปเลยละ  ดูราคา  อืมพี่โตกรูโดนหนักแน่งานนี้ (ยังไม่ได้ดูรายละเอียดเรื่องเครื่องยนต์นะครับ)

เมื่อวานเห็น city2014 ที่มอเตอร์เวย์ คงจวนออกละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 19:43:09 โดย ming2002 »

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:42:20 »
ได้แต่ตามอ่านเทียน่าใหม่เพราะส่วนตัวจองซื้อตัวเก่าที่ได้ส่วนลด200k ไปแล้วอีกไม่กีีวันก็จะได้รถละ ^^

แต่รูปร่างผมชอบตัวเดิมมากกว่า แต่ออปชั่นนี่สุดยอด ได้แต่ปลอบตัวเองได้ขับD-seg ในราคาล้านนิดๆก็ดีละ555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 19:43:57 โดย maging »

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:57:17 »
ได้ไปสัมผัสมาเหมือนกันครับ ผมรู้สึกว่าหลายอย่างที่แย่ลงจาก j32

- วัสดุพลาสติกตามแผงประตูที่มากกว่า
- ภายในที่ดูหรูหราน้อยลงจากการใช้พลาสติกเงาๆ
- เบาะที่นั่งสบายน้อยลง แคมรี่ใหม่นั่งสบายกว่า
- การเก็บงานภายใน trunk ที่ไม่เรียบร้อย
- ภายนอก ผมว่า J32 ดูดีกว่าโดยเฉพาะด้านท้าย
- หนังไม่ดีมากอย่างที่ได้ยิน ผมว่าพอๆกับแคมรี่
- Bose เสียงดี กว้าง แต่ไม่ได้ดีจนร้อง ว้าวขนาดนั้น
- ภายในห้องเครื่อง มีวัสดุบุเสียงเยอะมาก
 ที่เหลือคงต้องลองขับ อีกครั้งครับ

เห็นด้วยเลยครับ

แผงประตูไม่ดีเท่า J32
เบาะแถวหน้า J32 ยาวกว่านิดๆ
Lag room J32 มีมากกว่า แต่มากกว่าG9 เเน่ๆ
แต่ถ้าต้องซื้อรถ ก็คงซื้อL33 นั้นละ สำหรับคนใช้J32 อยู่ไม่เห็นถึงความจำเป็นต้องรีบซื้อเลย รอMC ออฟชั่นที่USAมี น่าจะมาเสียที

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 19:59:27 »
ขับรถจากกรุงเทพกว่าจะถึงศรีราชา เหนื่อย  แฟนบอกไปดู teana หน่อย เอาก็เอาจะนอนซักหน่อย เหอะๆๆ  พอถึงศูนย์ เห็นตัวรถผมว่าแล้วแต่ความชอบ
แต่ผมว่าความแก่ของ nissan  มันได้หายไปเลยละ  ดูราคา  อืมพี่โตกรูโดนหนักแน่งานนี้ (ยังไม่ได้ดูรายละเอียดเรื่องเครื่องยนต์นะครับ)

เมื่อวานเห็น city2014 ที่มอเตอร์เวย์ คงจวนออกละ

city2014 ที่เห็นในสภาพคลุมผ้าหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 20:00:12 »
ถอนจองเลยครับแล้วเอาเทียน่าแทนครับออฟชันจัดหนักขนาดนันครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 20:45:38 »
ถ้าชอบฟังเพลงเพราะจากSystemดีๆแบบBOSEโดยไม่ชอบรื้อรถให้ช้ำก็จัดเลยครับ
ตอนที่ขับS500 W140 พร้อมชุดBOSEแฟนผมที่ปกติไม่ชอบให้เปิดเพลงดังๆยังไม่บ่นกับเสียงเพลงดังๆในรถคันนี้เลยครับ
เธอบอกว่าเวลาเงียบก็สงัด เวลาดังก็ไม่รำคาญ ถูกใจเธอครับ
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:03:06 »

city2014 ที่เห็นในสภาพคลุมผ้าหรือเปล่าครับ?

วิ่งบนมอเตอร์เวย์ครับ ติดติกเกอร์ลายๆ แต่แกะออกไปเกือบหมดแล้ว ขับตามดู ขับหนีใหญ่เลย หุหุ

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:37:58 »
กลายเป็น city 2014 มาแย่งซีนเทียน่าใหม่ซะแล้ว

ว่าแต่รูทรงเป็นไงครับซิติ้ สวยขึ้นเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:49:50 »
ได้ลอง test drive มั้ยครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:57:31 »

ญี่ปุ่นยังไม่มีรายละเอียดเลยครับ  จะเปิดตัวก่อนญี่ปุ่นเหรอเนี่ย?   

ออฟไลน์ Vick

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:04:50 »
วันนี้ได้เอาซิลฟี่ไปเช็ตระยะเลยได้มีโอกาสสัมผัสซิลฟี่ชุบแป้งทอดผมว่าภายใน J32 classic กว่าแต่ตัวนี้ภายในดูสปอร์ตขึ้น ได้สัมผัสขับนิดๆเกรงใจเซลล์เลยขอวนในโชว์รูมเหมือนที่พี่จิมมี่พูดเดะพวงมาลัยหนักกำลังดีไม่ต้องเกรงเลย ชอบมากเหมือนพวงมาลัยไฮโดรลิก A32 คันเก่าผมเลยเครื่องเสียงดีน่ะผมว่าดีกว่า J32 เยอะ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:06:13 »

วิ่งบนมอเตอร์เวย์ครับ ติดติกเกอร์ลายๆ แต่แกะออกไปเกือบหมดแล้ว ขับตามดู ขับหนีใหญ่เลย หุหุ

รูปทรงคร่าวเป็นยังไงบ้างหรอครับ  :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:27:27 »

รูปทรงคร่าวเป็นยังไงบ้างหรอครับ  :D

รูปรถก็จาก city2014 club ผิดกฏก็ลบนะครับ

แต่คันที่ผมเห็นเขาปิดโลโก้ไว้  ความคิดผมมันก็หลิมๆๆพอๆๆกับ civic อะครับ  city ปัจจุบัน ดาวน์ 0 บาท ไม่แน่สิ้นเดือน 11 คงเอามาขายแล้วละครับ

พอดีกล้องติดรถมันแมมทับไปแล้ว ไม่งั้นมีภาพจริงมาให้ดูแล้ว ตอนขับตามมี   ฮอนด้าแอคคอร์ด อีกคันไล่ตามเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 23:01:39 โดย ming2002 »

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:35:00 »
^^^

นั่นมัน insight ครับ ไม่มีอะไรเกี่ยวกับซิตี้เลย พี่จิมมี่ก็เคยมาแถลงเรื่องนี้รอบนึง ใครเล่นเวปคลับควรแจ้งคนในนั้นให้รู้ดีกว่านะ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:53:16 »
โทษทีรีบลงไปนิดไม่ได้ดูหุหุ  กู้แมมอยู่ถ้ายังมีอยู่คงมีหลักฐานมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 23:25:18 »
ส่วนตัวภายนอกดูดีกว่า j32 เยอะ แต่ไม่รู้สินะ ทำไมผมชอบภายในของ J31 มากกว่าหว่า ลายไม้ของ L33 เหลือน้อยมาก กระจึ๋งนึง!!
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 00:06:31 »
Design นิสสันผมเฉยๆนะ แต่อย่างน้อยตอนนี้มันก็สวยไม่แพ้ Accord แหละน่า
ละพี่แคม โค เอ้ย...โต แคมรี่ ไว้ใฐานที่เข้าใจละกัน  :P
ยิ่งเจอเครื่องเสียง+การเก็บเสียงเข้าไปนี่น่าจะฟินสุดๆ

ปล.ที่บ้านก็ใช้พี่โตมาตั้งแต่จำความได้ แต่หลังจากนี้ถ้าขายเจ้า Fortuner ไปเมื่อไหร่คงไม่ได้เจอกันอีกแล้ว ถ้ายังดูถูกผู้บริโภคกัขนาดนี้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:50:49 »
ต้องทำใจว่ามันไม่ใช้ Teana J33 ครับ แต่เป็น L33 Altima  มาใส่ความเป็น Teana

ที่ดีขึ้นก็มีน่ะครับ

_ พวงมาลัยหนึบขึ้น

_ ดุนหลังปรับไฟฟ้า ส่วนหนังเหมือนเดิม แต่การบุพองน้ำต่างกัน

_ เกาะเก็บของมีกุญแจล้อค แต่ข้างในเท่าๆเดิม

_ที่เก็บของข้างประตูใส่ขวดน้ำได้แล้ว

_ เครื่องเสียงและระะนำทางดีขึ้นมากและแพงขึ้นไม่น่าเกียจ

_เบาะหลังพับได้ อาจทำให้นั่งไม่สบายเหมือนเบาะเดิม

_ การเก็บเสียงดีขึ้นมาก

_เครืองเบา และประหยัดกว่าเดิม รวมเกียร์ที่หมูทกว่าเดิม

ที่เหลือ ขอไม่ดีก็ตามข้างบน และเพิ่ม

_ที่เก็บด้านหลังของเล็กลง และที่ค่ำแบบโช้คหายไป

_แผงข้างที่รับแขนยังเป็หนังแต่ไม่นุ่มเท่าเดิม

_คอนโซนกลางดูไม่สวยเท่าเดิม

_ที่วางแก้วไม่มีตัวยึด และไม่มีฝาปิด

_ลายไม้ที่พวงมาลัยหายไป

_ไฟส่วงด้านหลังอยู่ตรงหัวพอดี ไม่อยู่ที่เสาหลังซึ่งจุดติดดีกว่า

_ไฟหน้าเลี้ยวตามพวงมาลัยไม่ได้ และขาด DL

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:34:31 »

เมื่อวานแอบไปดูตัวจริงเหมือนกันครับ ตัว Top XV 1.6 ล้านที่เป็นรถเทส ส่วนตัวผมว่าเทียน่ารุ่นนี้ต้องสีเข้มๆถึงจะสวยครับ รถเทสที่เป็นสีขาวผมว่าเฉยๆ ผิดกับสีน้ำเงินที่จอดเรียงรายอยู่ ดูดีมากๆ วัสดุภายในดี ตำแหน่งการนั่งโอเค แต่แอบสั้นไปนิดนึงสำหรับเบาะคนขับ เบาะหลังคนสูง 176 (แต่ขายาว) อย่างผมนั่งได้ หัวยังไม่ถึงกับติด เสียดาย ได้ผุดลุกผุดนั่งเฉยๆ เมื่อวานวันหยุด เซลบอกให้มาลองได้พรุ่งนี้ เสาร์อาทิตย์จะไปอีกรอบครับ เพราะยังไม่ได้ลอง Bose เลย ว่าจะรื่นหูแค่ไหน แต่ฟังจากคุณ Jimmy และเสียงร่ำลือแล้ว คงจะกินขาด JBL ใน Prius Top Option ของผมแน่นอน เดี๋ยวจะลองดู ว่าจะทำให้อยากได้ขึ้นมารึเปล่า  ;D

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 08:22:03 »
อยากไปลองบ้างจัง เห็นแล้วเกิดกิเลส เทียน่าตัวนี้ยอมรับใน option เลย

ออฟไลน์ mild-melody

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 08:33:49 »
เดี๋ยวต้องไปลองขับ Teana ดูบ้างหล่ะ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 08:41:56 »
เดี๋ยวต้องลองไปดูมั่งดีก่า