ผู้เขียน หัวข้อ: .. สำหรับคนที่มีเงิน 1.8M (กระทู้พลีชีพ)  (อ่าน 13221 ครั้ง)

ออฟไลน์ [email protected]

• Full Member
  • New X4 --> Satin dark grey
Re: .. สำหรับคนที่มีเงิน 1.8M (กระทู้พลีชีพ)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 22:32:21 »
นานาจิตตังครับ หลายคนก็หลายจิตใจ คงแบ่งๆกันไปทุกๆค่าย ของใหม่สดมา ย่อมเย้ายวนใจเป็นเรื่องธรรมดาของวัฎจักร
แต่ถ้าให้เลือกรถยนต์ในราคาไม่เกิน2ล้าน ณ.ตอนนี้ผมก็เลือกยากเหมือนกันแฮะ!!!
Black  Teana
Black X1
Black GLC coupe
Black X4 --> Satin dark grey

Re: .. สำหรับคนที่มีเงิน 1.8M (กระทู้พลีชีพ)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 22:34:17 »
ผมมองว่าคนที่ไม่เคยเป็นเจ้ารถไฮบริด ก็อาจจะมองแต่ในแง่บวก มองไปที่อัตราเร่ง
แต่ผมในฐานะที่เป็นเจ้าของรถไฮบริด(แคมรี่ไฮบริด) ผมถือว่าเข็ดแล้วครับ เอาเป็นว่าผมไม่สามารถเล่าให้ฟังตรงนี้ได้
ผมบอกได้สั้นๆว่า ไฮบริดทุกวันนี้มันยังพัฒนาได้ไม่ถึงจุดที่ดีพอสำหรับบ้านเราครับ ถ้าให้ผมซื้อรถไฮบริดอีกคัน ผมไม่ซื้อครับ
จะซื้ออีกทีตอนที่มันไม่เหลือรถเบนซินธรรมดาให้เลือกแล้ว  ก่อนหน้าที่ผมจะซื้อไฮบริด ผมก็เหมือนกับทุกคนครับ มองไปที่ความไฮเทค มองไปที่อัตราเร่ง
แต่ข้อมูลในเน็ตต่อให้อ่านไป10ปี มันก็ไม่เท่ากับประสบการณ์จริง  

สำหรับผม D-segment ชั่วโมงนี้ ผมคิดว่ามันเหลือคู่แข่งกันอยู่แค่2ตัวแล้ว คือ แอคคอร์ด กับ เทียน่า
ก่อนหน้านั้นผมเคยซื้อรถโดยมองแค่ตัวรถ วันนี้ประสบการณ์สอนผม ให้ผมมองไปถึงทัศนคติของค่ายรถในประเทศไทย มองไปที่การตอบสนองต่อปัญหาของลูกค้า
ผมไม่เหมารวมทั่วโลก ผมมองแค่ในประเทศไทย  แคมรี่วันนี้ผมคิดว่ามันไม่ได้อยู่ในจุดที่จะมาแข่งขันอะไรได้อีกแล้ว คู่แข่งกลายเป็นผู้นำในการใส่ออฟชั่นความปลอดภัยให้ลูกค้า ในขณะที่โตโยต้า ผมคงไม่ต้องพูดต่อ เพราะคนด่าเยอะแล้ว ผมไม่อยากซ้ำเติม เจ้าตลาดแท้ๆ แทนที่จะเป็นผู้นำ แทนที่จะเป็นผู้สร้างมาตรฐานใหม่ๆให้คนอื่นทำตาม แต่กลายเป็นว่าตรงกันข้าม

แอคคอร์ด ได้สวย ได้ความลงตัวของดีไซน์ ผมคิดว่าว่าคนซื้อแอคคอร์ดไม่น้อย ตัดสินใจซื้อได้เลยจากรูปทรง แถมการขับขี่ก็ดีด้วย แม้จะเป็นรองเทียน่า

เทียน่าใหม่ ได้ฟิลลิ่งการขับขี่ที่น่าจะเรียกว่ารถยุโรปดีๆนี่เอง ความหนักแน่น ความมั่นคง ออฟชั่น ทุกอย่างมันไม่ใช่รถญี่ปุ่นแล้ว คนที่ซื้อคืออาจจะต้องลองขับดูก่อน เพราะถ้าวัดที่รูปทรงโดยรวม ผมคิดว่ายังเป็นรองแอคคอร์ด    

มาสด้า6 ผมคิดว่ารูปทรงมันยังไม่ค่อยโดนนะ คือสวยสปอร์ต แต่มันไม่มีความหรูไง แอคคอร์ดสปอร์ตแต่ยังติดหรูนะ จุดขายน่าจะอยู่ที่การขับขี่ แต่ประเด็นคือ มาสด้า6จะก้าวข้ามการขับขี่ของเทียน่าได้รึไม่ ???  

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 22:46:56 »
ผมมองว่าคนที่ไม่เคยเป็นเจ้ารถไฮบริด ก็อาจจะมองแต่ในแง่บวก มองไปที่อัตราเร่ง
แต่ผมในฐานะที่เป็นเจ้าของรถไฮบริด(แคมรี่ไฮบริด) ผมถือว่าเข็ดแล้วครับ เอาเป็นว่าผมไม่สามารถเล่าให้ฟังตรงนี้ได้
ผมบอกได้สั้นๆว่า ไฮบริดทุกวันนี้มันยังพัฒนาได้ไม่ถึงจุดที่ดีพอสำหรับบ้านเราครับ ถ้าให้ผมซื้อรถไฮบริดอีกคัน ผมไม่ซื้อครับ
จะซื้ออีกทีตอนที่มันไม่เหลือรถเบนซินธรรมดาให้เลือกแล้ว  ก่อนหน้าที่ผมจะซื้อไฮบริด ผมก็เหมือนกับทุกคนครับ มองไปที่ความไฮเทค มองไปที่อัตราเร่ง
แต่ข้อมูลในเน็ตต่อให้อ่านไป10ปี มันก็ไม่เท่ากับประสบการณ์จริง  

สำหรับผม D-segment ชั่วโมงนี้ ผมคิดว่ามันเหลือคู่แข่งกันอยู่แค่2ตัวแล้ว คือ แอคคอร์ด กับ เทียน่า
ก่อนหน้านั้นผมเคยซื้อรถโดยมองแค่ตัวรถ วันนี้ประสบการณ์สอนผม ให้ผมมองไปถึงทัศนคติของค่ายรถในประเทศไทย มองไปที่การตอบสนองต่อปัญหาของลูกค้า
ผมไม่เหมารวมทั่วโลก ผมมองแค่ในประเทศไทย  แคมรี่วันนี้ผมคิดว่ามันไม่ได้อยู่ในจุดที่จะมาแข่งขันอะไรได้อีกแล้ว คู่แข่งกลายเป็นผู้นำในการใส่ออฟชั่นความปลอดภัยให้ลูกค้า ในขณะที่โตโยต้า ผมคงไม่ต้องพูดต่อ เพราะคนด่าเยอะแล้ว ผมไม่อยากซ้ำเติม เจ้าตลาดแท้ๆ แทนที่จะเป็นผู้นำ แทนที่จะเป็นผู้สร้างมาตรฐานใหม่ๆให้คนอื่นทำตาม แต่กลายเป็นว่าตรงกันข้าม

แอคคอร์ด ได้สวย ได้ความลงตัวของดีไซน์ ผมคิดว่าว่าคนซื้อแอคคอร์ดไม่น้อย ตัดสินใจซื้อได้เลยจากรูปทรง แถมการขับขี่ก็ดีด้วย แม้จะเป็นรองเทียน่า

เทียน่าใหม่ ได้ฟิลลิ่งการขับขี่ที่น่าจะเรียกว่ารถยุโรปดีๆนี่เอง ความหนักแน่น ความมั่นคง ออฟชั่น ทุกอย่างมันไม่ใช่รถญี่ปุ่นแล้ว คนที่ซื้อคืออาจจะต้องลองขับดูก่อน เพราะถ้าวัดที่รูปทรงโดยรวม ผมคิดว่ายังเป็นรองแอคคอร์ด    

มาสด้า6 ผมคิดว่ารูปทรงมันยังไม่ค่อยโดนนะ คือสวยสปอร์ต แต่มันไม่มีความหรูไง แอคคอร์ดสปอร์ตแต่ยังติดหรูนะ จุดขายน่าจะอยู่ที่การขับขี่ แต่ประเด็นคือ มาสด้า6จะก้าวข้ามการขับขี่ของเทียน่าได้รึไม่ ???  

ส่วนตัวผมสนใจ มาสด้า6  เพราะตัวเครื่องยนต์ใหม่ ไม่รู้ว่าจะใช้เครื่องยนต์เดียวกับ CX5 รึเปล่า ถ้าใช่ก็น่าสนใจรอดูรีวิวครับ

ถ้าระดับ d-segment เปิดตัวหมดทุกยี่ห้อก็ดี จะได้เทียบกันจะๆไปเลย

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 22:50:01 »

ก่อนหน้าที่ผมจะซื้อไฮบริด ผมก็เหมือนกับทุกคนครับ มองไปที่ความไฮเทค มองไปที่อัตราเร่ง

เจ้าตลาดแท้ๆ แทนที่จะเป็นผู้นำ แทนที่จะเป็นผู้สร้างมาตรฐานใหม่ๆให้คนอื่นทำตาม แต่กลายเป็นว่าตรงกันข้าม

เป็นมุมมองที่น่าคิดไม่น้อยครับ

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 23:26:06 »
จริงๆผมก็ยังงงๆเหมือนกันว่าทำไม ตอนกลางคืนถึงยังเห็น LED จาก DRL อยู่
หรือผมตาฝาด

รู้แต่ว่ามันเตะตามากๆ บอดี้กับล้อของ 2.4 Tech

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 23:41:57 »
@ อุบลวรรณ

ผมเห็นด้วยอย่างมากเรื่องการกระทำของ Toyota MT ต่อ ACV50 คันนี้
โอเค อาจจะอ้างว่าออกมาก่อน ไม่เห็นค่ายอื่น เลยกั๊กๆมา

แต่อันนึงที่พลาด คือละเลยเรื่องความปลอดภัยของลูกค้าครับ
Honda ตบหน้า Toyota มารอบนึงแล้วก่อนหน้านี้

มันเหมือนเรื่องเล็กแต่ไม่เล็กนะครับ
ยกตัวอย่าง BMW Thailand
316i 320ibase 320i 320d sport luxury modern 328i  อะไรที่เหมือนกัน?
520i 520d 528i 525d อะไรที่เหมือนกัน?
คำตอบคือ ระบบความปลอดภัย
ส่วนที่ลูกค้าจ่ายต่างกัน คือ ความแรงของเครื่อง และ การอำนวยความสะดวก แต่ปลอดภัยเท่ากัน!!!
ลูกค้ารู้สึกได้นะครับ

ACV50 Hybrid
ผมเป็นแฟนพันธุ์แท้คนนึง ปลื้มในเทคโนโลยี Hybrid มาก
แต่ที่ตอนนั้นไม่ซื้อ เพราะไม่ชอบฟิลลิ่งการขับ เท่านั้นจริงๆ
อย่างอื่นโอเลย

ตัวรถมันโอเคมากนะครับ ทั้งบอดี้ ช่วงล่าง ความแรง ประหยัด
โดยเฉพาะ lifestyle และการจราจรแบบคนกรุงเทพ
ลองคิดดู ถ้า Camry HV ใส่ Bose มาให้เหมือน Teana
มันจะดูดีกว่านี้แค่ไหน นี่แค่คิดอย่างง่ายที่สุดแล้ว

เรื่องเครื่องเสียง JBL ...
ผมผิดหวังมาก
ถามจริงๆคุณไม่รู้เชียวเหรอ ว่าคุณภาพมัน โทษนะครับ ห่วยแตกมาก
ไม่รู้เลยเหรอครับ ขนาดผมไม่สนใจเรื่องเครื่องเสียงอะไรมาก
ทีมงานคุณจะใส่มาในรุ่น Top เพื่อให้คนด่าทำไม?
อันนี้ผมยังไม่เข้าใจ จนถึงทุกวันนี้

เสียดาย รถดีๆอย่าง ACV50 Toyota MT ทำอะไรกับมันครับเนี่ย
ดังนั้น MC Camry ต้นปีหน้า
ควรจะได้เห็นอะไรที่มัน ....

ออฟไลน์ ming2002

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 00:39:36 »
Accord Hybrid  มาๆเถอะคนรอเยอะ  ส่วนผมรอ  Accord  G11   555+   ตอนนี้เรียนแล้วเก็บเงินไปก่อน

อ่านแล้วคิดถึงตัวเอง

แฟนเคยถาม ไม่ซื้อ iphone  เหรอ
ผมตอบ รอ iphone 10

โทรแบบนั้น สำหรับคนที่ ต้องการทำงานได้ทุกที่
แต่ผมเลยเวลานั้นแล้ว ตอนนี้ทำงานเมื่ออยากจะทำ +++  samsung HERO 399B  +++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 00:44:02 โดย ming2002 »

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 02:09:16 »
D-segment ในไทย

ผมให้ 3 รุ่นนี้จริงๆครับ   

TEANA
Accord
6

ฟัดกันมันส์ มีดีกันคนละอย่าง

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 05:12:05 »
ผมคิดเช่นนี้เลยครับ
ตอนนี้ผมมองว่า Accord สวยที่สุดหนาตาวัยรุ่น เท่ แต่อาจจะอืดกว่า ตึงตังกว่า
ส่วน teana ก็ได้ช่วงล่างและออปชั่นที่ดีกว่า ขับสบายๆนุ่มเงียบ แต่น่าตาภูมิฐานหน่อย ดีไปคนละอย่าง คนละแนว

ส่วนตัว hybrid ผมไม่เอามาเป็นช้อย เพราะส่วนตัวไม่ชอบ hybrid ครับ

ออฟไลน์ aood!e

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:02:49 »
ณ.เวลานี้ปีนี้นะครับและปีหน้า
1.Teana ให้มาระดับแรกเลยครับครบสุด  ลองขับมาแล้ว นุ่ม แน่น  และเงียบมาก จริง 2.5 แรง ออกฟรีทิ้ง เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่ เบรคดีมาก ออฟชั่นผมไม่สน

2.AC G9  ตัวนี้มองก่อนที่ Teana มามันคือหล่อเทพ เครื่องยนต์เก่า ปรับปรุงนิดหน่อย กับเกียร์เก่า    ไม่ผ่าน ที่พลาด ที่ไม่เอาเครื่องใหม่ กับเกียร์ CVT การเก็บเสียง ด้อยกว่า นิดหน่อย ความนุ่มนวล ยังมีกระด้าง ไม่นุ่มมาก นะครับ เค้าพยายามเซตให้รถดูสปอร์ตมากกว่า แต่ขับและ2.4 ไม่ได้แรงอะไรมากมาย
3.Toyota ระดับสุดท้าย  ครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:12:05 »
เห็นด้วยกับพี่อุบลวรรณ กับ insideout นะ เพราะความปลอดภัยเนี่ยควรมาเป็นอันดับ 1 รถควรให้ความปลอดภัยที่มากที่สุดแก่ผู้ขับขี่
ยิ่งเมือวานได้สัมผัสเทียน่าแล้ว ผมเห็นความตั้งใจของเค้าในการทำรถ ชัดเจนมากต่างกันอย่างเห็นได้ชัด ตอนนี้ผมเชียร์ แค่ teana กะ accord

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 08:16:58 »
ผมว่าค่ายรถเมืองไทยๆพอๆกันหมดแหล่ะครับ

เทียน่าเมื่อก่อนก็ใช่จะมีถุงลมมากมาย vsc ยังไม่ให้เลย
ฮอนด้าถ้าจะเอา abs ก็ต้องซื้อรุ่นสูงๆ สำหรับรุ่น jazz

แต่พอ toyota ติด abs ให้ new yaris ก็บอกว่าไม่ดี ทำให้ราคาแพง

ผมว่าเมืองไทยอยู่ยากนะครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 08:28:28 »
ต่อไปใครจะซื้อ D-seg คงต้องลำบากคิดกันหนักว่าจะซื้อรุ่นไหนดี แต่สำหรับผม ของ hot hatch คล่องกะ suv หรูๆนั่งแทน d-seg ซักคันก็โอเคละครับ ถนนเมืองไทยนอกเมืองบางจุดไม่ไหว ใช้รถเก๋งละเครียดเลย

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 08:50:29 »
มาแหวกแนว ถ้าตอบ V40 จะโดนไรไม๊หว่า 55555 ไปละฟิ้ววววว  ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 08:50:39 »
นึกว่ามาถามว่าเลือกอะไรดี เดาตั้งแต่หัวกระทู้แล้วว่า BMW Society สาขา2 ต้องเชียร์ 316i แน่นอน  :P

ผิดคาดแฮะ... ถ้าสามยี่ห้อนี้ผมว่า G9 เท่ที่สุดครับ  L33 ยังคงยึดภาพผู้ใหญ่ต่อไป

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:31:05 »
ปีนี้ผมให้เทียน่าครับ ให้คะแนนเรื่องระบบความปลอดภัยแบบไม่กั๊ก
ส่วนปีหน้าต้องรอดูพวกไฮบริด

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:36:39 »
เหมือนจะออกทะเลกันไปแล้ว

กลับมาหน่อย ถ้ามีเงิน 1.8 ล้าน ( ในที่นี้เงินสดๆ หรือว่าเงินผ่อนล่ะ)

ตอนนี้ผมมีเงิน แต่อยู่ในธนาคาร ยังเอาออกมาไม่ได้ แต่มีแจ้สคันนึงที่ปลายปีนี้ มันต้องกลายเป็นเงินดาว์รถคันใหม่

ให้ที่บ้าน ตอนนี้แฟนเอา Sylphy 1.8V ไปใช้คนเดียว ส่วนพี่สาวก็ยึด Freed SE ไปอีกคน ทำให้ผมต้องใช้ Jazz JP แทน

แล้วลูกคนที่2 ก็จะขวบแล้วเริ่มไปไหนมาไหนได้ กับคนเลี้ยงในปีหน้า เลยอยากได้รถที่ตอบตรงนี้ได้ สรุป ต้องมี 2 คัน

คันนึงขับไปทำงาน กทม ชลบุรี กับอีกคันต้องไปได้ทั้งบ้าน ผู้ใหญ่ 3 เด็ก 1 เด็กเล็ก 1 กับของอีกพอสมควร

มันเลยมาจบที่ StepWagonSPADA ตัว MC นี้ล่ะครับ 1.9 ล้าน ดาว์ซัก 8 แสน ผ่อน 60 เดือนเดือนล่ะ 20,000 น่าจะพอ

ส่วนอีกคัน New Teana 2.5XV ซื้อแน่ แต่รอ 2 ปี ให้มัน MC ก่อนแล้วค่อยซื้อก็ไม่สาย จะได้เก็บเงินดาว์มันได้เยอะๆ

ส่วนเอามือออกไปเจอลมตอนวิ่ง 120 ผมว่าความรู้สึกไม่เหมือน D size น่ะ  ;D

ออฟไลน์ Ben_BEnz

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:43:39 »
ส่วนตัวชอบ G9 แต่ไม่รีบใช้รถ เลยมองเรื่อยๆ L33 ก็น่าสนแต่ไม่ชอบภายในเท่าไหร่

เลยคิดว่ารอดู MC G9 ถ้าจัดเกียร์ใหม่มากับเครื่องโลกช่างฝันแบบแท้ๆ น่าจะชนกับ L33 ได้พอสมควร

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 09:48:18 »
ขออนุญาต ขอแถมคันนี้ด้วย Volvo  C70 coupe  MK2  ไม่เหมาะสมลบได้นะครับ ไม่ได้โฆษณา แต่เจอพอดี

นั่งมองมาตั้งแต่ สามล้านปลายๆ เหลือในราคาไม่โหดแระ หุหุ

http://www.taladrod.com/w20/Search/CarDet3.aspx?cib=1286163

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2013, 09:50:57 โดย tae_polestar »
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ hispza

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 10:45:08 »
เป็นผม ผมรอ Mazda 6 Diesel ดีกว่าครัช อิอิ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 10:54:33 »
ผมว่า accord สวยสุดนะคือมันลงตัวดี  ส่วน teana ก็ดูแก่ขึ้นมาหน่อย  ส่วน Camry ตัวธรรมดาแก่มากๆ  ส่วน hybrid สวยขึ้นมาหน่อย  ส่วนความแรง  ก็สลับกันครับ Camry teana accord   ส่วนมาสด้า 6 ผมว่ามันเหมือน 3  เกินไปแล้วมันไม่หรูเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 15:19:38 »
อันที่จริง

ก็แอบคิดไปแล้วด้วยคนแหละ

ว่า เจ้าของกระทู้ ต้องมาบอกว่า รอ 316 i แน่ๆ เลย

55555555555555

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 16:03:56 »
อันที่จริง

ก็แอบคิดไปแล้วด้วยคนแหละ

ว่า เจ้าของกระทู้ ต้องมาบอกว่า รอ 316 i แน่ๆ เลย

55555555555555

;D ;D

แหม่ 316i รถเค้าน่าใช้ออก ราคาสมเหตุสมผล นะครัช

คุณ Jimmy เปลี่ยนมาใช้ F30 ก็น่าจะเหมาะนะครับ  ;D
320d กับคุณจิมมี่นี่ใช่เลย  ;)

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 16:22:09 »
ของปีนี้และต้นปีหน้า ตัวเลือกแรกต้องเป็น Teana ต่อมา คือ Accord และ Camry ท้ายสุด (สำหรับ D-segment ของรถญี่ปุ่นนะครับ)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 21:42:45 »
แอคคอร์ด ล้อ ยางดีๆ 19" 20" โช้ค สปริง พาร์ทรอบคัน ท่อคู่ ซ้ายขวา  ลังเลกับ เทียน่า ทีมีซันรูฟ ตัวXV คิด คิด แต่ แอบลุ้น F30 316i  ถ้า Base ไม่ไหว  หนักไป

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 09:01:49 »
ส่วนตัวนะครับ

ณ ตอนนี้ ต่อให้มาสด้า 6 มา ผมก็ยังมองว่า G9 สวยที่สุดในกลุ่ม(คือมันสปอร์ตๆ แต่ติดหรูนิดๆ)

จริงๆชอบ L33 ทุกอย่างเลยนะ ติดแค่ภายนอกและภายในจริงๆ มันสู็ J32 ไม่ได้เลย