ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม GPS วัด speed รถของ iPhone/Android ที่ตรงที่สุด  (อ่าน 5413 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitinan

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าเพื่อนสมาชิกใช้โปรแกรมอะไรในการวัด speed รถทั้งของ iPhone/Android
ที่ท่านคิดว่านิ่ง แม่นยำที่สุดครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: โปรแกรม GPS วัด speed รถของ iPhone/Android ที่ตรงที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:25:31 »
ios ใช้ Speedometer ครับ

ออนไลน์ art_duron

• Sr. Member
Re: โปรแกรม GPS วัด speed รถของ iPhone/Android ที่ตรงที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:36:24 »
ผมว่าความแม่นยำ​นั้นขึ้นอยู่กับ​เซนเซอร์​ในตัวโทรศัพท์​มากกว่า​นะครับ
โปรแกรม​เป็นแค่ตัวอ่านค่า
ต่างโปรแกรม​ก็ต่างกันที่หน้าตา​และฟังก์ชัน​อื่นๆ และความเสถียร​ของ​โปรแกรม​
ลองโหลดมาใช้ดูหลายๆ ตัวก็ได้ครับ โปรแกรม​ฟรีมีเยอะ แล้วก็เทียบค่ากัน และก็ดูว่าเรา​ชอบ​หน้าตา​กับ​ฟังก์ชัน​ของเจ้าไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ kitinan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:36:53 »
speedometer ของ iOS
รบกวนบอกชื่อ developer เลยได้ไหมครับ จะได้ลองโหลดมาใช้ดูครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:45:04 »
speedometer ของ iOS
รบกวนบอกชื่อ developer เลยได้ไหมครับ จะได้ลองโหลดมาใช้ดูครับ

ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:47:25 »
ผมว่าความแม่นยำ​นั้นขึ้นอยู่กับ​เซนเซอร์​ในตัวโทรศัพท์​มากกว่า​นะครับ

อันนี้ตรงที่สุดครับ
garbage in, garbage out

ออฟไลน์ AD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 22:49:38 »
ถ้าเอาแม่นยำ ทุกตัวแม่นยำเท่ากันหมดละครับ เพราะมันเอาพิกัดจาก GPS มาคำนวน  ยังไงก็ไม่มีทางผิดพลาดอยู่แล้ว
แต่ถ้าเอาสวยงาม บน android ผมชอบ Ulysse Speedometer  แต่ถ้าจะวัด performance พวก 0-100 ต้อง CT Speedometer Pro

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 21:55:34 »
ผมใช้ awesome hud อะครับ เป็นจอ HUD ได้ด้วยความเร็วถือว่าแม่นพอควรเลยมีเตือนว่าขับเร็วไปด้วย