ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ Headligmag แจกบัตร Bangkok Motorshow ฟรี!! แต่..../*-*/  (อ่าน 14696 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
/*-*/ Headligmag แจกบัตร Bangkok Motorshow ฟรี!! แต่..../*-*/
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 16:54:55 »
แต่ต้องมารับด้วยตนเองที่

ร้าน Macchiato ซอยอารีย์
แค่ทุกท่านลงสถานีรถไฟฟ้า อารีย์ เดินเล็กน้อยก็ถึงแล้วครับ

แผนที่ http://www.macchiato-b.com/

ในวันที่ 20 มีนาคม 2552 วันเดียวเท่านั้น!!!
ตั้งแต่เวลา 18.00 น.
จำนวนจำกัดเพียงแค่ 200 ใบเท่านั้น

แล้วพบกันนะครับทุกท่าน :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2009, 16:59:18 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ muzaa

• Sr. Member
Re: /*-*/ Headligmag แจกบัตร Bangkok Motorshow ฟรี!! แต่..../*-*/
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 17:12:10 »
ถ้ามีจังหวะจะแวะไปน่ะครับ

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
Re: /*-*/ Headligmag แจกบัตร Bangkok Motorshow ฟรี!! แต่..../*-*/
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 17:33:59 »
อยากไปรับครับ

แต่เย็นไป

กลัวแม่ด่า

อย่างไงก็ขอบคุณมากนะครับผม

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 18:21:52 »
ขอรายละเอียดซักหน่อยนะครับ เช่นไปรับกับใคร ต้องเข้าไปนั่งทานอาหารหรือเปล่า แล้วคุณจิมมี่หรือ คุณแพนไปไหมครับ
ผมอยู่อนุสาวรีย์ชัย คงไปแน่ อีกเรื่องคือ รับได้กี่ใบครับ คือกะจะไปกับเพื่อนซักสองวันเนี่ยพอจะได้หรือเปล่าครับ อันนี้บอกรายละเอียดเพิ่มเติมซักนิดนะครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 18:48:04 »
ผมมีแล้วครับ
แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 19:25:47 »
ขอบคุณครับ  เอากับใครอะ ฝากไว้ปะ ครับ อยู๋ ตรงไหนอะ ซอยไรครับ ดูใน google map ไม่มีซอยตรงข้ามซอย2เลย  มีแต่ตึก หรือ อยู๋ในตึกครับ   มีเบอร์โทรปะครับ จะได้นัดกัน  ขอ8ใบนะ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2009, 19:42:00 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 20:32:03 »
อยากไปอะครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะว่างหรือเปล่า
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

นางงามจักรยาน 2009

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 20:50:50 »
นางงาม จะพยายามไม่ลืมนัดนี้ค่ะ ชอบของฟรี

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 21:37:07 »
Homy วานระบุด้วยว่า รับได้คนละไม่เกินกี่ใบ (รวมเอาทั้งของตัวเอง และของไปฝากคนอื่นด้วย)

เดี๋ยวเกิดมีรายการขอ 50ใบขึ้นมา คนมาช้าหน่อยตายพอดี

และก็รับได้ตั้งแต่ 6โมงถึงกี่โมงครับ

ส่วนผมไปที่นั่นเป็นประจำอยู่แล้วครับทุกศุกร์
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ sakdituch5

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 21:38:17 »
ต้องทำไงมั้งอะครับเวลาไปรับบัตรอะ
จาได้ให้พ่อไปรับให้
รบกวนบอกด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 21:40:01 »
สำหรับคนที่เดินเท้าไป แค่เดินเข้าซอยอารีย์ไป เดินเลยวินมอไซค์กลุ่มใหญ่ไปแค่30เมตรโดยประมาณ
จะมีป้ายอยู่ฝั่งขวามือ เป็นทางเข้าคอนโดชื่อยศวดี เดินเข้าไปเลย จะเห็นป้อมยามกับเครื่องกั้น
เดินหลบเครื่องกั้น ตรงเข้าไปข้างในเรื่อยๆเหมือนจะเดินไปหลังตึกยศวดี จะเห็นป้ายร้านกาแฟเป็นสง่าครับ
เลื่อนประตูเดินเข้าในร้านได้เลย

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 21:40:54 »
ต้องทำไงมั้งอะครับเวลาไปรับบัตรอะ

จด user ID ให้คุณพ่อครับ แล้วให้คุณพ่อมารับแล้วก็บอก User ID

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 22:34:30 »
โอเค

จริงๆแล้ว ผมไปนั่งแหมะอยู่ที่นั่น ตั้งแต่ราวๆ 5 โมงเย็น ครับ
ถ้าคุณผู้อ่าน ยินดีจะมารับ เรายินดีจะให้ครับ

อยู่พูดคุยกันด้วยก็ได้ จะทานข้าวกับพวกเรา หรือไม่ ก็แล้วแต่ทุกท่านตามอัธยาศัยครับ
เพราะว่าเราเจอกันในวันศุกร์ที่นั่นเป็นปกติอยู่แล้ว

แถมพอดี วีคนี้ ดูจะไม่มีวาระการประชุมอะไรเป็นพิเศษ
แถมน้อง Homy ยังหาบัตรมาได้ ก็เลยคิดว่า เราจะแจกบัตรฟรีกันนี่แหละ

จำนวนบัตร จะว่าไป ก็ไม่ถึงกับจำกัดมากนัก ขึ้นอยู่กับว่า ในวันศุกร์นั้น จะมารับบัตรกันกี่คนหนะครับ
แต่โดยปกติแล้ว คนนึง ก็ไม่ควรจะเกิน 6-10 ใบ แล้วแต่กรณีๆไปหนะครับ

ครั้งนี้ ผมก็อยากจะพิสูจน์ให้ทุกท่านเห็นเป็นการส่วนตัวอีกสักครั้งว่า
ผมไม่มีดวงในการจัดมีทติ้งเลยจริงๆ จัดทีไร มากัน 2-3 คน มากสุด  12 คน ที่ AIS สยามพารากอน เมื่อ 1 ปีที่แล้ว ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 22:38:46 »
19-20 ไม่ว่างพอดี ....

ไปทะเลกับที่ทำงาน ว่ะฮ่าฮ่า .. ;D ;D
แถมโดนบังคับให้เอาหมาใจดำติดตัวไปด้วยนี่สิ ...  8)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 23:07:59 »
โอเค

จริงๆแล้ว ผมไปนั่งแหมะอยู่ที่นั่น ตั้งแต่ราวๆ 5 โมงเย็น ครับ
ถ้าคุณผู้อ่าน ยินดีจะมารับ เรายินดีจะให้ครับ

อยู่พูดคุยกันด้วยก็ได้ จะทานข้าวกับพวกเรา หรือไม่ ก็แล้วแต่ทุกท่านตามอัธยาศัยครับ
เพราะว่าเราเจอกันในวันศุกร์ที่นั่นเป็นปกติอยู่แล้ว

แถมพอดี วีคนี้ ดูจะไม่มีวาระการประชุมอะไรเป็นพิเศษ
แถมน้อง Homy ยังหาบัตรมาได้ ก็เลยคิดว่า เราจะแจกบัตรฟรีกันนี่แหละ

จำนวนบัตร จะว่าไป ก็ไม่ถึงกับจำกัดมากนัก ขึ้นอยู่กับว่า ในวันศุกร์นั้น จะมารับบัตรกันกี่คนหนะครับ
แต่โดยปกติแล้ว คนนึง ก็ไม่ควรจะเกิน 6-10 ใบ แล้วแต่กรณีๆไปหนะครับ

ครั้งนี้ ผมก็อยากจะพิสูจน์ให้ทุกท่านเห็นเป็นการส่วนตัวอีกสักครั้งว่า
ผมไม่มีดวงในการจัดมีทติ้งเลยจริงๆ จัดทีไร มากัน 2-3 คน มากสุด  12 คน ที่ AIS สยามพารากอน เมื่อ 1 ปีที่แล้ว ฮ่าๆๆ

อย่างน้อยผมก็เป็น 1 ในนั้นน่ะพี่
55
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ MeowRacing

• Newbie
  • *
  • I'm a Gettuned gal...^;^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 01:56:42 »
ของฟรีอยากได้ แต่ไปไม่เป็น 555

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 02:15:27 »
ถ้าเคลียร์ Thesis Project เสร็จเร็วจะรีบบึ่งไปเลยครับ

:) :)
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 03:25:45 »
อ่านหัวข้อกระทู้ 

//
Headligmag แจกบัตร Bangkok Motorshow ฟรี!! แต่....
//

เดาว่า ต้องมาเอาที่ Macchiato แหงๆ
ทำไม ซื้อถูกไม่ถูกแบบนี้ บ้างวะเนี่ย

ผมไปสัตหีบ กลับวันศุกร์ที่ 20 แต่ไม่รู้จะกลับมากี่โมง 
เดี๋ยวโทรหาละกัน

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:34:50 »
อยากไปแจมด้วย แต่ดันไกลบ้านเหลือเกิน

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:07:10 »
ถ้าไปวันเสาร์ไม่ได้หรอครับ 

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:57:10 »
วันเสาร์ นี่ เราไม่แน่ใจว่า เราจะไปนั่งแหมะกันที่นั่นหรือเปล่าเนี่ยสิครับ
แต่ถ้ายังไง จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าเน่อ

ถัง

งวดหน้ายังทัน รีบซื้อโลด อิอิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:56:39 »
นึกว่าต้องชิงโชค ตัดซอง มาม่า ซะอีก อิิอิ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 14:51:33 »

จด user ID ให้คุณพ่อครับ แล้วให้คุณพ่อมารับแล้วก็บอก User ID
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 16:23:50 »
แผนที่ใน Google Maps ครับ

สังเกตุ ดาวสีแดง นั่นคือที่ตั้งของร้านมัคคิอาโต

ร้านมัคคิอาโต อยู่ในบริเวณของคอนโด ยศศวดี เพลส ครับ (ตึกสีแดงๆมีสระว่ายน้ำ) ทางเข้าอยู่ ซ.ตรงข้าม ซ.2 สังเกตุว่าหน้าทางเข้าจะมีร้านกาแฟดูหรูๆอยู่ ร้านหนึ่ง แต่นั่นไม่ใช่ที่หมายของเรา
ที่หมายของเราอยู่ในซอยนั้นแหละครับ ขับรถเข้าไป รับบัตรตรงป้อมยาม แล้วมองเข้าไปสุดทางครับ นั่นแหละคือร้านกาแฟที่เหมือนโดนพวกเรายึดเป็นออฟฟิส แล้วหาที่จอด (ถ้าไม่อยากลำบากวน
รบกวนขึ้นตึกจอดได้เลยครับ)

จอดฟรี 15 ปีแรก .. เอ๊ย 15 นาทีแรก ชม.ต่อไป ชม.ละเท่าไหร่ก็ไม่รู้จำไม่ได้ แต่ตอนออกจากร้าน โดนกันไม่ต่ำกว่า 60 บาท แต่นั่นคือจอด 1-5 ทุ่ม ก็คงประมาณ ชม.ละ 15 บาทครับ
ฉะนั้นพยายามบริหารเวลาให้ดีด้วยนากั๊บ  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2009, 16:26:43 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 22:13:24 »
แผนที่ใน Google Maps ครับ

สังเกตุ ดาวสีแดง นั่นคือที่ตั้งของร้านมัคคิอาโต

ร้านมัคคิอาโต อยู่ในบริเวณของคอนโด ยศศวดี เพลส ครับ (ตึกสีแดงๆมีสระว่ายน้ำ) ทางเข้าอยู่ ซ.ตรงข้าม ซ.2 สังเกตุว่าหน้าทางเข้าจะมีร้านกาแฟดูหรูๆอยู่ ร้านหนึ่ง แต่นั่นไม่ใช่ที่หมายของเรา
ที่หมายของเราอยู่ในซอยนั้นแหละครับ ขับรถเข้าไป รับบัตรตรงป้อมยาม แล้วมองเข้าไปสุดทางครับ นั่นแหละคือร้านกาแฟที่เหมือนโดนพวกเรายึดเป็นออฟฟิส แล้วหาที่จอด (ถ้าไม่อยากลำบากวน
รบกวนขึ้นตึกจอดได้เลยครับ)

จอดฟรี 15 ปีแรก .. เอ๊ย 15 นาทีแรก ชม.ต่อไป ชม.ละเท่าไหร่ก็ไม่รู้จำไม่ได้ แต่ตอนออกจากร้าน โดนกันไม่ต่ำกว่า 60 บาท แต่นั่นคือจอด 1-5 ทุ่ม ก็คงประมาณ ชม.ละ 15 บาทครับ
ฉะนั้นพยายามบริหารเวลาให้ดีด้วยนากั๊บ  ;D ;D

ว่าแล้วหาที่ตั้งใน google maps ไม่เจอ
เหอๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 23:58:22 »
ดูจากแผนที่แล้วน่าจะไกลจากBTS น่าดูนะครับเนี่ย ว่าจะลงBTS แล้วเดินหาจะเจอไหมหว่า
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 03:01:29 »
จะบอกว่า ถ้าเดินาก BTS แล้วละก็ ไม่ไกลเลยครับ

เดินตามที่ เห็นในแผนที่เลยครับ

สมัยก่อน ผมก็เดินลัดเลาะเป็นประจำครับ ซอยแถวนี้ มันจะทะลุถึงกันได้เกือบหมด

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 11:18:40 »
เอาเป็นว่าหนัก 150โลอย่างผมเดินจากBTS มาร้านได้ไม่เหนื่อยครับ..

ออฟไลน์ TzOzOzN

• Jr. Member
  • **
    • Car-Design-Project
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 15:17:19 »
อยากได้บัตรวีไอพี
แต่หัวหน้าคงไม่ให้อ่ะ
กั๊กไว้ทำไมไม่รู้ เฮ้อ  สงสัยกลัวอู้งาน

อ่อ  เริ่ม 6 โมงเย็น แล้วอยู่กันถึงกี่โมงล่ะครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 20:53:32 »
เดียวพรุ่งนี้ให้พ่อไปรับครับ
แต่คงไม่ได้รับประทานอาหารด้วย
ขบคุณพวกพี่ๆมากๆครับ