ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถผ่านที่มีจุดไฟ มีควัน มีกลิ่นเข้ามาในรถเล็กน้อย ถือว่าปกติไหมครับ  (อ่าน 6156 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Fortuner   เคยขับขับรถผ่านที่มีจุดไฟ  มีควัน  มีกลิ่นเข้ามาในรถเล็กน้อย   แต่ถ้าผ่านโรงงานมันสำปะหลัง เลี้ยงหมู  กลิ่นไม่เข้านะครับ
เคยขับของ vigo  ก็มี กลิ่นควันก็เข้ามานิดๆ อยู่นะครับ         ทั้งที่เราไม่ได้ปรับเอาอากาศข้างนอกเข้ามา

ไม่ทราบว่ายี่ห้ออื่นเป็นไหมครับ  แชร์กันหน่อบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2013, 10:54:08 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ผมว่าปกตินะ กลิ่นควันไฟมันกลิ่นแรง

ออฟไลน์ Parinya Cha

• Full Member
ของผม วีโก้ น้องจูน น้องรี่แคมบิด ก็เป็นเหมือนกันหมดครับ

คือมีกลิ่นเข้ามาเล็กน้อยครับ ไม่รู้ปกติมั้ย 55

ออฟไลน์ MoO Cnoe

มีกลิ่นเข้ารถ เมื่อขับผ่านกลุ่มควันเผาหญ้าข้างทาง
ถือว่าปกติครับ เพราะกลิ่นค่อนข้างแรง

ถ้าไม่มีกลิ่นเลยนี่ผิดปกติครับ อากาศภายในรถต้องมีการหมุนเวียน
จากภายนอกเข้ามาด้วยเล็กน้อยครับ

จึงเป็นเหตุว่าทำไมจอดรถในที่จอดรถ สตาร์ทเครื่องทิ้งไว้
จึงห้ามนอนในรถเป็นเวลานาน เพราะควันจากท่อไอเสีย
จะสามารถเข้ามาในรถได้ครับ

ความจริงมันมีวิธีอุดได้ครับ แต่จะไม่ทำกัน
เพราะจะทำให้เวลาโดยสาร อึดอัดมากครับ เพราะอากาศ
ไม่สามารถถ่ายเท หรือหมุนเวียนได้เลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Camry, Altis 2003 , City 2010 เข้านิดหน่อย
แต่ Altis 2010 ไม่เข้าเลยครับ แปลกดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่ปกติ จริงๆ ไม่ควรเผา สิ่งต่างๆ ที่ข้างถนนครับ

โดยเฉพาะทางขึ้นเหนือ พี่ชาวนา ชาวไร่ เล่นเผากันได้น่ากลัวมากกกกกก >:(

เรื่องกลิ่นควัน ถ้าไม่เข้ารถเลย คุณควรเอารถไปเช็คหน่อยน่ะ  :D

ออฟไลน์ rut191

ได้นิดนึงพอพ้นคว้นกลิ่นก็หาย

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าปัญหาที่คุณเจอร์เหมือนกับคุณคนที่โพสต์กระทู้เรื่องปัญหากลิ่นเข้ารถฟอร์จูนเนอร์เหมือนกันเลยคับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,35197.0.html

ผมว่ารถรุ่นนี้ต้องมีปัญหาบางอย่างเกี่ยวกับเรื่องการป้องกันกลิ่นแน่นอนเลยคับเพราะเกิดขึ้นเหมือนกันสองคันละ ขนาดกดปุ่มกันอากาศเข้าแล้วนะคับ :-\

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ปกติ จริงๆ ไม่ควรเผา สิ่งต่างๆ ที่ข้างถนนครับ

โดยเฉพาะทางขึ้นเหนือ พี่ชาวนา ชาวไร่ เล่นเผากันได้น่ากลัวมากกกกกก >:(

เรื่องกลิ่นควัน ถ้าไม่เข้ารถเลย คุณควรเอารถไปเช็คหน่อยน่ะ  :D
นั่นสิครับ รถผมไม่เข้าเลย(Altis 2010ก่อน mc) แม้แต่นิดเดียว งงมาก รถก็ธรรมดา ถ้าเป็น Volvo ที่มีระบบกรองเยอะๆก็ว่าไปอย่าง
รถคันอื่นในบ้าน มีเข้าบ้างเบาๆ พอให้รู้ตัว
ละก็ผมวิ่งเชียงใหม่-น่าน ประจำครับ เผาเยอะจริง เขาหัวโล้นเต็มไปหมด :(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PengZZ

ผมว่าปกตินะ ถ้ากลิ่นควันข้างนอกแรงๆนี่ยังไงก็ต้องมีกลิ่นลอดเข้ามาบ้าง

ออฟไลน์ AutoPlace

มีนิดหน่อย ปกติครับ

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
ถ้าควันแบบเยอะมากประมาณไฟไหม้ แล้วเราผ่ากลางควันเข้าไป มีนิดหน่อยน่าจะปกติ  แต่ถ้าไม่มากไม่เคยได้กลิ่นนะครับ

ออฟไลน์ MJunior

ถ้า Fortuner ก็ไม่แปลกครับเคยใช้ จะมีกลิ่นเข้ามาเล็กน้อยแม้จะเป็นรถใหม่ก็ตาม
แต่ตอนนี้ใช้ E250 ไม่มีกลิ่นเข้ามาได้เลย สุดยอดจริงๆครับ Benz

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***