ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าทำไม E46 325i ปีท้ายๆทำไมส่วนใหญ่เป็นสีน้ำเงินเข้มเยอะจัง?  (อ่าน 3098 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
คือพอดีเข้าไปเช็คราคารถในเว็บรถมือสองที่บ้านกำลังคิดจะขาย เจ้า E46 325i สีน้ำเงินเข้ม(midnight blue) ปี05 ปรากฎว่าที่ผ่านมาพักใหญ่ๆตอนเริ่มเช็คราคามา จะเจอ E46 325i ส่วนใหญ่มีแต่สีน้ำเงินเข้มทั้งนั้น
 ที่สงสัยอยากรู้คือ ทำไมรุ่นนี้สีน้ำเงินเข้ม midnight blue เยอะจัง ? หรือว่าสีนี้ไม่ค่อยมีคนนินมกันเลยเหลือโครงสีนี้เยอะ แล้วค่อยมาระบายออกกับคันท้ายๆ ก่อนE90 มา?(ข้อนี้เดาล้วนๆ) เป็นสีโปรโมตรุ่นนี้หรืออย่างไร? E46 318i ปีท้ายก็มีสีน้ำเงินเข้มหลายคัน แต่ไม่เยอะเท่า 325i
 ปล. รถผมก็สีนี้ เพราะตอนนั้นมันเหลือในสต็อคและรับรถได้เลย..ไม่ได้เอะใจอะไรตอนนั้น
 ปล. สีอื่นก็มีน่ะครับแค่ส่วนใหญ่เจอสีนี้เยอะ แม้กระทั้งบนถนน( นานๆเจอทีรุ่นนี้)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
สีนี้ผมว่าสวยดีนะครับ แต่บนถนนนานๆจะเจอที

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จำตอนขายรุ่นนี้ปลายๆ ได้ครับ จะบอกว่าสีน้ำเงินนี้ผลิตน้อยที่สุดน่ะครับ

พอๆกับสีเบส คือผลิตไม่มากเท่าสี ดำ เงิน ครับ ห่างกันเป็น 5-6 เท่าน่ะครับ

แต่ที่เห็นขายๆกันคงเพราะสีนี้คนเบื่อง่ายเลยเห็นขายตามเต้นกันเยอะครับ แล้วเก็บสี ดำ เงิน ใช้เพราะมันยังดูใหม่

ไม่เหมือนสีน้ำเงินที่ดูหมองเร็วกว่า

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

คือพอดีเข้าไปเช็คราคารถในเว็บรถมือสองที่บ้านกำลังคิดจะขาย เจ้า E46 325i สีน้ำเงินเข้ม(midnight blue) ปี05 ปรากฎว่าที่ผ่านมาพักใหญ่ๆตอนเริ่มเช็คราคามา จะเจอ E46 325i ส่วนใหญ่มีแต่สีน้ำเงินเข้มทั้งนั้น
 ที่สงสัยอยากรู้คือ ทำไมรุ่นนี้สีน้ำเงินเข้ม midnight blue เยอะจัง ? หรือว่าสีนี้ไม่ค่อยมีคนนินมกันเลยเหลือโครงสีนี้เยอะ แล้วค่อยมาระบายออกกับคันท้ายๆ ก่อนE90 มา?(ข้อนี้เดาล้วนๆ) เป็นสีโปรโมตรุ่นนี้หรืออย่างไร? E46 318i ปีท้ายก็มีสีน้ำเงินเข้มหลายคัน แต่ไม่เยอะเท่า 325i
 ปล. รถผมก็สีนี้ เพราะตอนนั้นมันเหลือในสต็อคและรับรถได้เลย..ไม่ได้เอะใจอะไรตอนนั้น
 ปล. สีอื่นก็มีน่ะครับแค่ส่วนใหญ่เจอสีนี้เยอะ แม้กระทั้งบนถนน( นานๆเจอทีรุ่นนี้)

ขอถามหน่อยครับ ตอนออกมาป้ายแดง ราคาเท่าไหร่ครับตัวนี้
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ panerai

ราคาเต็ม จำได้ว่า 2.69 ล้านบาทครับ แล้วก็มีส่วนลดอีกแต่ผมไม่รู้เรื่อง ตอนนั้นผม ม.3 เอง :D
 อีกอย่างช่วงนั้นเป็นช่วงที่ รัฐบาลปรับโครงสร้างภาษีรถยนต์ได้หมาดๆ ราคา 325i ถูกกว่า 323i se ซะอีกครับ :)(2.75ล)