ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ HONDA VEZEL จะมาปีไหนกันแน่ครับ ขอบคุณนะครับ กำลังจะซื้อครับ  (อ่าน 6275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
พอดีตอนนี้เห็นรถ  ่juke ecosportเปิดตัว มาแล้ว แต่ ไม่ชอบดีไซน์อะครับ

เลยกะจะรอฮอนด้า ถ้ามาซื้อแน่ๆครับ แต่อยากรู้ว่าจะมา ไทยปีไหน หน้าเว็บ บอก 2014 บางเว็บบอก 2016 2015 ครับ

ถ้ามา 2014 จริงจะได้รออะครับ ขอบคุณมากๆครับ ใครอยู่วงในรบกวนหน่อยนะครับ  ;D ;D ขอบคุณมากๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2013, 23:27:10 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ Nut_K

เคยคุยกับเพื่อนเล่นๆ เห็นมันบอกโรงงานใหม่ที่ปราจีนบุรีเสร็จเมื่อไหร่ Vezel ก็เปิดตัวเมื่อนั้นครับ แว่วๆว่าจะมีเครื่องดีเซล 1.5L ด้วยครับ แต่ทั้งหมดนี้ยังไม่ยืนยันนะครับว่าจะเป็นจริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ชอบดีไซน์เหมือนกันครับ  ออกแบบได้หล่อมาก   ว่าจะเชียร์น้องให้ซื้อ (ถ้ามันมาเมื่อไหร่)

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
สวยจริงๆครับ นอนยัน ได้ยินแต่ข่าวมาจะมาเปิดที่ไทย แต่ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกันครับลุ้นๆให้มาไวๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ H3T

ในตอนนี้กำหนดการณ์เปิดขาย CR-U เป็นไปได้มากที่สุดคือ ต้นปี 2015 ครับ ( งาน Motor expo 2014 อาจมาโชว์ )

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ โอกาสเป็นดีเซล 1.5L เหมือนที่ขายในอินเดียก็มีพอสมควร โดยโรงงานผลิตเครื่องอยู่ในอินเดีย แล้วส่งมาประกอบในโรงงานในไทยแห่งใหม่

ผมเองยังกังวลเรื่องอัตราเร่งของ CR-U เหมือนกัน ด้วยน้ำหนักตัวรถคงพอๆกับ Freed ถ้ายังใช้เครื่องยนต์ L15A / L15B แบบเดียวกับ Jazz คงจะอืดไม่ต่างกันกับ Freed แน่ๆ

จริงๆจุดที่น่าสนใจของ CR-U ไม่นับหน้าตานะครับ
 1. พื้นที่ภายในกว้างกว่า
 2. รูปแบบการพับเบาะที่มาจาก Jazz
 3. Disk brake หลัง
 4. ดุมล้อ 5h 114.3
 5. ประกอบในไทย
 6. บริการหลังการขาย
 7. เกียร์ไม่ใช่ CVT

ออฟไลน์ Akara

ยิ่งช้ายิ่งโดนตัดยอดไปก่อน พักหลัง Honda ยิ่งแป๊กอยู่บ่อยๆ  ทำอะไรก็รีบๆนะครับ คนรอนะมีแน่ๆอยู่แล้ว

ออฟไลน์ grev

honda รุ่นนี้ ออกแบบได้ใจผมสุดๆ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
เอาเข้ามาก่อนที่  ford ecosport ecoboost จะมา

ออฟไลน์ mr_recordman

• Newbie
  • *
โฉมนี้ขายจริง หรือยังเป็น concept car คับ
สวยใช่เล่นเลยนะ  :)

ออฟไลน์ H3T

โฉมนี้ขายจริง หรือยังเป็น concept car คับ
สวยใช่เล่นเลยนะ  :)
เป็นโฉมขายจริงแล้วครับ จะเปิดสเปครายละเอียดวันที่ 19 ธ.ค.นี้ครับ
  รูปคันสีขาวข้างบน จะทำสี Skirt เป็นสีขาวเหมือนกับสีตัวรถ ปกติจะเป็นแบบด้านล่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2013, 10:06:10 โดย Defender 110 »

ออฟไลน์ AkE

น่าสนใจคับ ตลาดนี้ น่าจะมาไวๆคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Honda บอกผมว่า จะไม่มีเครืองยนต์ Diesel ในเมืองไทย ภายในช่วง 2 ปีนี้แน่ๆ
ดังนั้น Diesel อาจตัดไปได้เลยครับ

ส่วน กำหนดการขาย Vezel ในไทยนั้น

2014 มีความเป็นไปได้สูงมากๆ

ตัวรถคันจริง แอบใหญ่กว่า EcoSport กับ Juke นะครับ

ออฟไลน์ bantam

• Newbie
  • *
ก่อนมีข่าว vezel ผมตั้งใจจะซื้อไม่ juke ก็ ecosport แต่รอดู vezel แล้วครับ ชอบหน้าตาและรูปทรงตามภาพ ตอนนี้เลยรอและขับรถคันเก่าไปก่อนคิดว่าไม่น่าเกินอีก 2 ปี

*ไปดู juke กับ ecosport ในงานมาแล้วครับ ภายในของ ecosport ผมว่าดูงานเรียบร้อย และดูดีกว่าของ juke น่ะครับ

ออฟไลน์ propo

ขอ e85 กับ panaromic roof ในตัวtopล่ะกันครับ เพราะจะได้รู้สึกโล่งโปร่งหน่อย

หรือจะhybridไปเลยก็ได้ แต่e85นะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอบคุณทุกท่านๆมากครับ สงสัยได้รอ แน่นอนครับ เปิดตัวแล้วจองเลย ครับ 55 ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ PorrMacKenna

Honda บอกผมว่า จะไม่มีเครืองยนต์ Diesel ในเมืองไทย ภายในช่วง 2 ปีนี้แน่ๆ
ดังนั้น Diesel อาจตัดไปได้เลยครับ

ส่วน กำหนดการขาย Vezel ในไทยนั้น

ตัวรถคันจริง แอบใหญ่กว่า EcoSport กับ Juke นะครับ

วินาทีนี้ รถยนต์ E20 ภาษีถูกกว่าดีเซล 5%
เอามาขายก็แพงกว่า บริษัทไม่กล้าเสี่ยงหรอกครับ

ไว้รอหลัง 2559 ก่อน ภาษี CO2 มา
ดีเซลกดต่ำกว่า 150 g/km ได้ง่ายกว่าเบนซิน
คราวนี้เครื่องดีเซลมากันเพียบแน่ครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป

งั้นผมขับFDไปเรื่อยๆก่อน ถอนจองmu-x รอซื้อสด เจ้าคันนี้เลยดีกว่า
ยังไงผมก็คอฮอนด้าอยู่แล้ว ใช้มา ไม่เคยมีปัญญาจุกจิกกวนใจ ขอบคุณ คุณจิมมี่ครับ
รออีกปีเดียว ได้รถ กับ ค่ายที่ถูกใจ ไปดีกว่า  ไม่ชอบจู๊ค นั่งได้สบาย2 คนที่เหลือ
นั่งแบบอดทน ไม่ไหว ๆ อีโคสปอร์ต ก็ติดแก๊สโดนัทไม่ได้ แถมยังไม่รู้ว่าปัญหาแก้ไขไปยัง
แถมยังเสี่ยงกับศูนย์บริการ ผมว่าผมรอฮอนด้า ตัวนี้ดีกว่า สวยถูกใจใช่เลย
(ไฟท้าย บั้นท้าย มองผิวเผิน นึกว่า ค่ายสามดาว ครับ  ;D )