ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความสัตย์จริง ผมยังไม่เคยเจอ Brio Minorchange เลยแม้แต่ครั้งเดียว !  (อ่าน 8877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
จำได้ว่ามีการปรับรายละเอียดด้านหลังนิดหน่อย และเพิ่มระบบปัดน้ำฝนด้านหลัง สำหรับ Honda Brio ประมาณเดือนสิงหาคมที่ผ่านมา
แต่จนกระทั้งถึงทุกวันนี้ ผมยังไม่เคยพบเจอเลย แม้แต่ครั้งเดียว  ::)
สมาชิกท่านอื่นว่าอย่างไรกันบ้างครับ

ส่วน Brio Amaze (ที่ถูกพัฒนาต่อยอดโดยวิศวกรชาวไทย) หลังจากได้รับความนิยมพอสมควรในงาน Motor Show 2013
ไม่นานก็มีชะตากรรมที่ไม่ต่างจาก Brio เลย ยอดขายอยู่ท้ายตารางเคียงคู่กันมาเรื่อย ๆ

R&D ของ Honda จะทำอย่างไรกับรถ 2 รุ่นนี้ต่อไป !?  แง่ม ๆ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
1. เพิ่ม airbagด้านข้าง + ม่านถุงลมนิรภัย + abs,ebd,ba + vsa ในทุกรุ่น

2. ห้ามขึ้นราคา

;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
CVT ค้างสต็อก  บานเบอะ
เกียร์ธรรมดา กลับรอนาน  หารถยากมากๆ
ทั้งที่คนจะซื้อไปแต่งซิ่งเยอะมากๆ!!

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
ผมว่าที่ปัดน้ำฝนหลังมันดูไม่สวยอ่ะดูรกๆน่าจะเอาไว้ข้างบนแล้วปัดลงมาด้านล่างเหมือนรถตู้commuterแบบนั้นดีกว่า แล้วอีกอย่างเจ้านี่ดูoptionน้อยกว่าชาวบ้านเค้าไงไม่รู้แฮะ(วัดจากตัวท๊อปสุดนะ)

แต่ยอมรับรุ่นนี้เอามาแต่งซิ่งสวยสดในบรรดาeco carทั้งหลายละดูเหมือนgo kartดี

ออฟไลน์ propo

• Full Member
ออกแบบน่าเกลียด เอาn-oneมาขายซะ ป่านนี้ก็ขึ้นที่1แล้ว

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
ออกแบบน่าเกลียด เอาn-oneมาขายซะ ป่านนี้ก็ขึ้นที่1แล้ว

อื่ม.....น่าจะเข้าท่าแฮ่ะ

ออฟไลน์ Buffy

ไม่ค่อยได้สังเกตเลยครับ ว่า Brio คันไหนมี ปัดฝนหลัง ไม่ปัดฝนหลัง

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เช่นกันครับ ตัวเก่าก็ยิ่งเห็นน้อยๆอยู่แล้วตัวมีปัดหลังแทบไม่เห็นเลย

ผิดกับ อเมซ ที่มีให้เห็นปะปราย

ออฟไลน์ Funkymaster

• **
+1 ครับ ถ้าเอา N-Box/N-One มาขายป่านนี้ขึ้นที่ 1 ไปนานแล้ว    ส่วนจะทำยังไงต่อไปน่ะหรอ  หึ หึ  ผมว่า เลิกทำมันเลยดีกว่าสองรุ่นเนี้ย
ส่วนที่พี่จิม บอกก็น่าจะจริงครับ เกียร์ธรรมดาคนซื้อไปแต่งต่อเยอะ แต่แปลกไม่ค่อยมีรถ  เฮ้อ!!
R&D Honda น่าจะออกจากกะลา  มาคิดได้แล้วนะครับว่า   "เพราะอะไร"  รถมันถึงขายไม่ค่อยได้เทียบกับคู่แข่งเค้า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เจอแต่แบบไร้ปัดหลังมานะบนถนน

แต่แบบปัดหลังไม่เจอเลยซะงั้น!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nonp

CVT ค้างสต็อก  บานเบอะ
เกียร์ธรรมดา กลับรอนาน  หารถยากมากๆ
ทั้งที่คนจะซื้อไปแต่งซิ่งเยอะมากๆ!!

==''

รถมันไม่ได้กะทำมาขายคนไทยแต่แรก

พอคิดจะขายคนไทย ก็ทำ segmentation ว่าจะขายวัยรุ่นเริ่มต้นมีรถ+คุณหนูสวยๆ
ถึงใช้หมากกะญาญ่าเป็น Presenter

ใครจะคิดว่าจะเอามาแต่งซิ่งกะ 555  Thailand Only !!

ออฟไลน์ vellcap

ผมก็ยังไม่เห็นรุ่น Minorchange เหมือนกันครับ
วิธีแก้ก็คงอัดแคมเป็ญ ลดกระหน่ำแบบ Toyota ครับ  ;D
แต่ถ้ายังขายไม่ออกอีกก็ เหอะๆ รับสภาพไปเถอะ
ช่วยไม่ได้ ทำรถออกมาไม่น่าใช้เอง
ส่วนรุ่นต่อไป ลองดูคู่แข่งคันอื่นดู โดยเฉพาะ Swift  หรือไม่ต้องไกลดู City เอาละกัน

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่เคยเช่นกันครับปกติก็ไม่ค่อยเห็นตัวก่อนอยู่แล้ว เห็นทีไรต้องหาเรื่องดูใบปัดแต่ก็ไม่มีตลอด
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Tan Int

เหมือนผมจะเคยเห็นครั้งเดียวนะ เร็วๆนี้เอง
ที Yaris เปิดตัวได้เดือนกว่าๆ ตอนนี้วิ่งวุ่นเลย(ตอนแรกนึกว่าจะขายไม่ออกแบบ Vios ซะอีก)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ H.

ถ้าผมจะเล่น Brio ก็ขอเกียร์ธรรมดาเอามายัดโบเหมือนกันนะ  ;D
H.

ออฟไลน์ nithiyod

อ่านเสร็จวันนี้เลยมานั่งสังเกตเลยว่าบริโอ้คันไหนมีหรือไม่มีปัดน้ำฝนหลัง 555

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เคยเห็นเมื่อหลายเดือนก่อน แค่1-2ครั้ง แค่นั้นจริงๆครับ แค่ตัวก่อน MC ยังเจอยากเลย

แต่ตัว Amaze แอบเจอบ่อยกว่าหน่อยนึง

ออฟไลน์ Thor.1

มีรถรุ่นนี้ขายในไทยด้วยเรอะ..................................อะล้อเล่น... ;D

ออนไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ยังไม่เคยเจอปัดหลังเหมือนกันครับ 

ยอมรับเลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ superden

เหมือนจะเคยเห็น 1 คัน ตั้งแต่มันออกมาใหม่นะ

ออฟไลน์ ID-4

• **
Brio ตัวท๊อป ถ้าราคาอยู่ประมาณ 450000 บาท ผมกระโดดคว้าคนแรกเลยครับ
แต่นี่ ราคามันไปใกล้กับ Swift March Almira Mirag เลยขอบายดีกว่า ต่อให้ปรับโฉมปรุงแต่งยังไง ก็ไม่เอา

ถ้ามีงบที่พอจะซื้อได้แค่ Brio ตัวท๊อป ผมตัดใจไปเอา Proton Saga ตัวกลาง ราคา 410000 บาท ดีกว่า ทั้งทน ถึก ถูก ใช้ 5-6 ปี ขับทิ้งทะเลได้เลย ครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่ชอบกรอบพลาสติกอ่ะครับ ให้ปัดหลังมาก็พอละ เสน่ห์หายไปเลย

ออฟไลน์ final

นี่คงเป็นบทเรียนสำหรับฮอนด้าว่า อย่าดูถูกคนไทยให้มากไปนัก อย่าคิดว่าแบรนด์ดังแล้วจะทำไงก็ได้ แบรนด์ดังก็ดับได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ MUK

ขายทำทุนไม่ต้องเอากำไรคืนเถอะครับ จะได้เห็นวิ่งกันเยอะๆ ไปขายเอากำไรกับอะไหล่ หรือว่าช่วยสร้างภาพให้ฮอนด้าขายดียังจะดีกว่ากั๊กนะผมว่านะ
 :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เคยเจอคันเดียวครับ สีขาว สำหรับรุ่น MC

ออฟไลน์ YAmodels

ผมเห็นคันจริงแล้วครับ ที่ชาเลนเจอร์ฮอลล์

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่เคยสังเกตุ ปกติเจอแต่ Amaze ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมว่า Brio มันผิดพลาดเพราะรัฐบาลเปลี่ยน กฏเกณฑ์ Ecocar ไปมา
ผลเลยเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ด้วยความสัตย์จริง ผมไม่ชอบกรอบพลาสติกอ่ะครับ ให้ปัดหลังมาก็พอละ เสน่ห์หายไปเลย
เห็นด้วยยยย มันทำให้น่าเกลียดมากขึ้น
จิงๆผมคิดว่าไอเดียที่ใส่มาให้ก็คือ ต้องการลบคำสบประมาทที่ว่าฝาท้ายมีแต่บานกระจก
แต่ใส่มาแล้วเป็นแบบนี้ อย่าใส่มาดีกว่า

ปล. ผมเคยเห็นในโชว์รูมนะ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
เมื่อวานผมเจอคันนึงแต่ขับสวนกันเลยไม่ได้ถ่ายรูป เป็นตัวท็อป ซึ่งอยากเอาพลาสติกสีเดียวกับรถออกให้เหลือแต่ที่ปัดน้ำฝน หันไปมันดูไม่สวยเลย แต่เป็นรถที่หายากเพราะสต็อคเก่าค้างบาน
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com