ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องฟิมล์ติดรถยนต์หน่อยครับ  (อ่าน 5127 ครั้ง)

ออฟไลน์ 13December

• Newbie
  • *
พอดีจะถอยจู๊ค ช่วงเดือน มีนาคม สีดำอะครับ ช่วยแนะนำฟิมล์ดีๆหน่อย

เน้นข้างในใส นอกมืด ควรติดเบอร์ อะไร ของอะไร รหัสอะไรดีครับ

เคยมองๆไว้ solar guard 60 รอบคัน ไม่รู้จะดีไหม

งบประมาณให้ 1 หมื่นก็น่าจะโอเคแล้ว ไม่อยากได้ถึงขั้น วีคูล

ปล. บ้านอยู่ฝั่งธน มีร้านแนะนำก็จะดีมาก

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิมล์ติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:34:37 »
ถ้าไม่ใช่ v-kool

แนะนำเป็น Huper Optik กับ 3M Crystalline ครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
Re: ขอคำแนะนำเรื่องฟิมล์ติดรถยนต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:36:42 »
พอดีจะถอยจู๊ค ช่วงเดือน มีนาคม สีดำอะครับ ช่วยแนะนำฟิมล์ดีๆหน่อย

เน้นข้างในใส นอกมืด ควรติดเบอร์ อะไร ของอะไร รหัสอะไรดีครับ

เคยมองๆไว้ solar guard 60 รอบคัน ไม่รู้จะดีไหม

งบประมาณให้ 1 หมื่นก็น่าจะโอเคแล้ว ไม่อยากได้ถึงขั้น วีคูล

ปล. บ้านอยู่ฝั่งธน มีร้านแนะนำก็จะดีมาก

ดีครับผมใช้ Solar Gard อยู่ หน้า SL20 รอบคัน QQ10
ได้ตามต้องการครับ เป็นส่วนตัวสูง อิอิ คุณภาพสมราคาครับ
อยู่ฝั่งธนแนะนำ QC caraudio ครับ ที่นี่มีห้องติดฟิล์มโดยเฉพาะเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:40:21 »

แนะนำเป็น Huper Optik กับ 3M Crystalline ครับ

เคยมองๆ huper อยู่เหมือนกัน เดียวจะลองหาข้อมูลอีกทางครับ

ดีครับผมใช้ Solar Gard อยู่ หน้า SL20 รอบคัน QQ10
ได้ตามต้องการครับ เป็นส่วนตัวสูง อิอิ คุณภาพสมราคาครับ
อยู่ฝั่งธนแนะนำ QC caraudio ครับ ที่นี่มีห้องติดฟิล์มโดยเฉพาะเลยครับ

รหัสที่ว่า ขับขี่ยากไหมครับ คันเก่าขับ วีออส 2007 ติด 3m 40 รอบคัน ใสจ๋อง

ออฟไลน์ kimberry

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:46:16 »

Huper Optik ดูจากที่เพื่อนเปลี่ยนมา ราคาถือว่ายังแรงกว่า Solar gard พอสมควร
และโทนออกมืด ทั้งด้วนนอกและในครับ เกรงจะไม่ตรงความต้องการของเจ้าของประทู้
ส่วน  3M Crystalline ยังไม่เคยเห็นใครใช้เลยไม่มีข้อมูลครับ

ปล. มีอีกแบรนที่ดีโดยเฉพาะเวลาลดราคาคือ Smarttec nano series ครับ
กันร้อนดี ไม่มีปรอทแต่จะไม่ได้มีความเป็นส่วนตัวเท่า solar gard ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:56:16 »

Huper Optik ดูจากที่เพื่อนเปลี่ยนมา ราคาถือว่ายังแรงกว่า Solar gard พอสมควร
และโทนออกมืด ทั้งด้วนนอกและในครับ เกรงจะไม่ตรงความต้องการของเจ้าของประทู้
ส่วน  3M Crystalline ยังไม่เคยเห็นใครใช้เลยไม่มีข้อมูลครับ

ปล. มีอีกแบรนที่ดีโดยเฉพาะเวลาลดราคาคือ Smarttec nano series ครับ
กันร้อนดี ไม่มีปรอทแต่จะไม่ได้มีความเป็นส่วนตัวเท่า solar gard ครับ

คงติด solar gard ละครับ ร้านที่ว่าอยู่ใกล้บ้านซะด้วย ผมอยู่สาย 2 ฝั่ง ทวีวัฒนา

รหัสยอดฮิต ตามที่ท่านว่า เป็นรหัสยอดนิยมด้วย ถ้ากลางคืนไม่ลำบาก จัดโลด

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 14:20:50 »

Huper ติดจุก ประมาณหมื่นต้นๆครับ ถ้าจะเอา EasyPass ผ่านต้อง C70, 40 ครับ

ส่วนชุดหลังC05 ครับ มืดได้ใจ อ่อ Huper กันร้อนรองจาก VKool นิดเดี่ยวครับ คันใหม่ผมก็ว่าจะติดดู

แต่ผมเลือก ครึ่งหน้า C70 ครึ่งหลัง C 20 ครับ เพราะไม่อยากมืดมากกลัวถอนในห้างลำบาก

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 19:42:48 »

ตามนี้เลยครับกันแดดดีใช้ยาวๆ
3M Crystalline คุณภาพระดับเดียวกันในราคาถูกกว่าหาร้านดีๆมีฝีมือหน่อยนะครับเพราะเรื่องเดียวที่สู้ V-kool ไม่ได้คือหาร้านดีๆติดยากกว่า
V-kool ต้องรุ่น Vk ครับ
ส่วนรูปแบบการติดรถ 5 ประตูหรือพวก SUV ถ้านำเข้าส่วนใหญ่กระจกจะให้เป็น Privacy glass ครึ่งตอนหน้าใสครึ่งตอนหลังดำถ้าไม่อยากให้เข้มขึ้นก็ติดฟิล์มใสรอบคันรวมบานหนเาได้เลย Juke ถ้าจากอินโดไม่แน่ใจว่าเป็นไม๊นะครับ
ถ้าไม่เป็นแต่ชอบแนวนี้ก็ใช้ฟิล์มต่างเบอร์กันแทนได้ส่วนตัวมองว่าแนวนี้เข้ากับรถ SUV และ Hatchback สุดแล้วข้อควรระวังคือถ้าฟิล์มใสต้องใสปรอทไม่มีหรือน้อยสุดๆฟิล์มดำเองเนื้อก็ต้องไม่สะท้อนแสงมากในฟิล์มแต่ละรุ่นจะมีค่าสะท้อนแสงบอกครับ

ส่วนอีกแนวก็ดำรอบคันอันนี้ก็ได้อยู่แนะนำว่าถ้าอยากได้ยังไงก็เว้นบานหน้าใสไม่ปรอทไว้นะครับอันตรายส่วนจะ 60% หรือ 80% เป็นคำพูดที่ให้เข้าใจง่ายครับเป็นการกะค่าแสงส่องผ่านเพื่อให้สื่อสารกันเข้าใจง่าย

แนวสุดท้ายใสรอบคัน

และท้ายสุดปรอทชึ่งขอกราบงามๆว่าอย่าทำเลยครับน่าเกลียดรถดำฟิล์มปรอทหรือจะสีอะไรก็แล้วแต่รถอะไรติดก็ดูหมดราคาทีเดียวเคยเห็นพวก sport ไม่ขอเอ่ยรุ่นเห็นแล้วขัดใจมากความเห็นส่วนตัวนะครับ :o

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 21:50:24 »
หนึ่งหมื่น ผมแนะนำ บานหน้า 3M Crystalline
รอบคัน 3M  FXR20 ครับ

กันร้อนดีมาก ไม่มีปัญหา Easypass ขับกลางคืนไม่มืดด้วย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 22:48:49 »
แนะนำรอบคันเป็น FXR20 อีกเสียงครับ กันร้อนดีจริงๆรุ่นนี้ราคาไม่แพงด้วย เสียอย่างเดียว easypass ไม่ผ่าน

เฉพาะบานหน้าก็เป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ครับตามคอมเม้นท์บน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 22:56:47 »

ผมติดมาแล้วเหมือนกันครับ 60 รอบคันยี่ห้อที่ว่านี้  เป็นส่วนตัวดีครับ ข้างนอกมองเข้ามาไม่ค่อยเห็นมืดแต่ข้างในมองออกสว่างดีครับ  แต่สำหรับบานหน้านี้ผมติดแล้ว 60 รู้สึกว่ากลางคืนมืดไปหน่อยครับ  เวลาเข้าซอยมืดๆที่ไม่ค่อยมีไฟส่องสว่างต้องเปิกระจกเลยหล่ะ เพราะว่ามันดำจริงๆ แต่ด้านข้างโอเครับได้

ร้านผมติดแถวกาญจนาภิเษก ออกจากต้นทางพระราม 2 วิ่งไปไม่ไกลจนเลยจุดที่เขาวางขายต้นไม้ไปนิดนึง ร้านใหญ่เชียวหล่ะ อยู่ซ้ายมือสักเกตุให้ดี แต่ต้องขอโทษที่จำชื่อร้านไม่ได้นะครับ  งบที่คุณมีเอาอยู่ครับ ลองหาดูน่ะหาไม่ยากครับเพราะร้านเขาใหญ่ตึกหลายห้องและมีห้องติดเป็นโชว์รูมอยู่ด้านหน้าเลย ออฟฟิศเขาอยู่ด้านใน กว้างขวางทีเดียว ห้องรับรองก็ดีนั่งรอได้นานเลย หาไม่ยากครับ