ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา + อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง Honda Vezel มาแล้วครับ  (อ่าน 6985 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ราคามีหลุดออกมาก่อนจะเปิดตัววันที่ 19 นี้ครับ โดยจะมีทั้งหมด 4 รุ่นย่อย ส่วนเครื่องน่าจะอิงจาก Honda Jazz ได้เลย

1.5L Hybrid

- 2wd : 2.19 million yen( $21,240.81 ) 27.0 km/L

- 4wd : 2.4 million yen ( $23,291.93 ) 23.2 km/L

สรุป : Vezel 1.5 Hybrid 2wd แพงกว่า Fit Hybrid ตัว top 260,000 Yen หรือประมาณ 82,628 บาท และกินน้ำมันกว่า 4.4 km/l

1.5L Gas

- 2wd : 1.87 million yen ( $18,137.13 ) 20.6 km/L

- 4wd : 2.11 million yen ( $20,464.89 ) 19.0 km/L

สรุป : Vezel 2wd แพงกว่า Fit RS ตัว top 70,000 Yen หรือประมาณ 22,246 บาท และกินน้ำมันกว่า 0.8 km/l

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เออ มันดูสวยกว่า Fit น่ะ

เห็นแล้วนึกถึง  Civic EG เลย ;D

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
เห็นตัวแต่งและราคาแล้วยิ่งเพิ่มความอยากได้เข้าไปอีก
มาไทยทำราคาดีๆขายได้สบาย

ออฟไลน์ jumbo

• Newbie
  • *
เห็นช่องแอร์รุ่นนมเย็น รู้สึกแปลกๆชอบกล

ออฟไลน์ mothsan

มันเกิดมาเพื่อฆ่ารถที่ภายนอกแปลก และภายในวัสุดแย่ๆ แบบจู๊คครับ

ออฟไลน์ H3T

มาไทยอัตราสิ้นเปลืองลดลงพอสมควรแน่นอน
- เกียร์ไม่ใช่ CVT
- อุณภูมิ
- น้ำมัน

เครื่องยนต์ในไทย Jazz/City แบบไหนก็คงเหมือนกัน 1.5L จะ L15B Earthdream หรือเปล่าเดี๋ยว City เปิดตัวก็คงชัดเจน
 รอลุ้น 1.5 i-Dtec กันดีกว่า 200 nm / 1750 rpm

ออฟไลน์ reyeshenry

ขนาดร่นนี้  มันพอฟัดพอเหวี่ยงกับ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรในบ้านเราบ้างครับ
เจ้าฮอนด้ารุ่นนี้ดูแล้ว สวยดีนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เอาจริงๆแล้วถ้าจะมอง B-Segment SUV ผมมองรุ่นนี้แหละ

- Juke ห้องโดยสารเล็กเกินไป
- Ecosport ยังไม่ไว้ใจศูนย์ในตอนนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
ถ้า Honda เอามาแบบไม่กั๊ก และลุยจริง

Juke กับ ECOSPORT . . . ตายแหงม

ปล.อยากได้ Hybrid + Dual  Clutch ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 20:23:23 โดย Nlight »

ออฟไลน์ mothsan

ผมเก็บตังค์รอแล้วครับ ได้คร่าวๆว่า สเปคเทพ เครื่องเทพ แหง่มๆ   เหมือนกับ City ตัวใหม่ที่จะเปิดตัว

ออฟไลน์ Buffy

Re: ราคา + อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง Honda Vezel มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 16:56:44 »
ดูแล้วเหมือนพวก Acura นิดนิด

ออฟไลน์ Bimmer Boy

Re: ราคา + อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง Honda Vezel มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 17:43:19 »
ด้วยความสวยและความแข็งแกร่งของแบรนด์ ราคาไม่เกิน 8 แสนในรุ่นท๊อป อีโค่สปอร์ตกับจู๊ดขายไม่ออกแน่ๆ ฮอนด้าทำรถระดับ B-C segment ได้ไม่เลวเลยครับ แต่ละรุ่นออกมาดูดีมีอนาคตตลอด ยกเว้นซีวิคไฮบริดนี่เคยเห็นไม่เกินห้าคันนับตั้งแต่ออกมา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 17:49:20 »
ไม่แพงครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 18:03:22 »
ขนาดร่นนี้  มันพอฟัดพอเหวี่ยงกับ ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรในบ้านเราบ้างครับ
เจ้าฮอนด้ารุ่นนี้ดูแล้ว สวยดีนะ
nissan juke  และ  ford  ecosport   ครับ  อิอิ

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 18:06:48 »
สวยเกือบจะสุดอยู่แล้วเชียว ไม่น่าทำไฟท้ายเหมือน Legacy wagon เลย  ::)

ตัวนี้คงกะมาชนกับเจ้า Juke สินะ หุหุ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 19:29:31 »
ดูแล้วราคาน่าจะไล่เลี่ยกับ juke
ตัว 1.5 เบนซิน น่าจะอยู่ 800k +/-
ตัว 1.5 hybrid น่าจะอยู่ 900k +/-

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 21:45:55 »
nissan juke  และ  ford  ecosport   ครับ  อิอิ
เหอๆ ถ้าเป็นแบบนี้ ผมว่าออกมาจริง Ecosport ตายคนแรกแน่นอน  *-*
ส่วน Juke ผมคิดว่าคงไปต่อได้ เพราะลูกเล่นภายใน มีเอกลักษณ์กว่าเยอะเลย

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 00:10:01 »
เหอๆ ถ้าเป็นแบบนี้ ผมว่าออกมาจริง Ecosport ตายคนแรกแน่นอน  *-*
ส่วน Juke ผมคิดว่าคงไปต่อได้ เพราะลูกเล่นภายใน มีเอกลักษณ์กว่าเยอะเลย

ผมก้ว่างั้นแหละครับ ไม่รุ้จะกั๊ก เครื่อง อีโคบูตไปทำไม ฮอนด้าออกมา แทนที่จะขายอีโคบูตสบายตัวไปก่อน
ต้องเอาอีโคบูตออกมาเพื่อต่อกรฮอนด้า ถึงตอนนั้น คนซื้อ คงจะกลับไปมองหาอีโคสปอร์ตอยู่หรอกครับ
นับว่าฟอร์ดทำการบ้านมาผิดเต็มๆ สำหรับอีโครสปอร์ต

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 11:56:17 »
มันเหมือน CRV ย่อส่วนจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 13:20:05 »
มาไทยแล้วขายดีแน่นอน

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 14:09:35 »
มันเกิดมาเพื่อฆ่ารถที่ภายนอกแปลก และภายในวัสุดแย่ๆ แบบจู๊คครับ

อย่าใช้คำนี้สิคะ พวกคำว่า killer น่ะ ตัวฆ่าไม่ตายก็ร่อแร่หมด

รอขายจริงก่อนดีกว่าค่ะ เชื่อว่าตลาด มันมีที่ยืน ทั้งคู่
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 14:27:12 »
สวยมากครับ ขายดีแน่ๆในไทบ รีบๆเอาเข้ามาเลย