ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่า หลายๆ ท่าน ในที่นี้ ซื้อรถมาแล้ว(รถใหม่)เอามาทำอะไรเพิ่มอีกไหมครับ  (อ่าน 5708 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
กล่าวคือ ซื้อมาแล้ว ไม่ว่ารถอะไรก้อแล้วแต่  ที่เป็นรถใหม่ๆ  รถใหม่นะครับ ซื้อมาแล้ว เอามาแต่งเพิ่ม อีกไหมครับ

เช่น ล้อยาง ใหญ่ขึ้น ช็อคแต่ง สปริงแต่ง จานเบรค คาลิปเปอร์เบรค ท่อแต่ง  หรือ แม้กระทั่งเครืองเสียง ภายใน

แบบว่า แต่งสวย แต่งแรง  หรือ ว่าซื้อมา อย่างไร ก็ขับก็ขี่เดิมๆ อย่างนั้น  ที่ถามเพราะอยากทราบว่า มีใครชอบแต่งรถบ้าง

เพราะรถบางคันบางรุ่น เดิมๆ เงียบๆ แต่พอเปลี่ยนล้อยางใหญ่ขึ้น ช็อคแต่งสปริงแต่ง ก็กระด้างขึ้น  แต่ เกาะถนนดีขึ้น เป็นต้น   

ออฟไลน์ mckyparty

อย่างแรกคงเป็นทำให้เครื่องเสียง หรือทำให้รถมี gps ด้วยแบบ buildin หรือ ต่อภายนอกตามงบครับ จำเป็นเลยสำหรับผม

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
ของผมออก f30 320d มาวันเเรก
เปลี่ยนช่วงล่าง M performance
ล้อ BBS CH R 19 นิ้ว ยาง Yokohama
ตอนนี้สั่ง Performance kit เพิ่มม้าไปอีก เเละ ชุดเเต่ง ท่อ กำลังจะตามมาครับ

การเเต่งรถมันอยู่สายเส้นเลือดผมไปเเละครับ อดไม่ได้จริงๆ

ออฟไลน์ laempiab

เปลี่ยนยาง
โช๊ค-สปริง
ลำโพงเครื่องเสียง
และ ตุ๊กตาหน้ารถ --อิ อิ

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• **
ถ้างบประมาณ เหลือๆ ล้อ ยาง ช่วงล่าง ท่อสูตรยกเส้น กล่องแต่ง เฮต ค้ำตัวถังตามจุดต่างๆ เครื่องเสียง ลำโพง ผมก็จัดหมดแหละครับ  ;D ;D ;D  (ขึ้นอยู่ที่ว่ารถที่ได้มาเป็นรถอะไรด้วย)

ตอนนี้ตังไม่ค่อยมี ก็ หาตังส่งค่างวดกับเติมน้ำมัน ก็หมดและครับ  :P :P

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
รถญี่ปุ่น ผมจับแต่งหมดครับ ไม่เกิน 6 เดือนแรก ล้อ ยาง สปริง ช่วงล่าง เครื่องเสียง ทำไปเรื่อยๆ ในปีแรก จบครับ ล่าสุด accord 2 ปี ล้อไปละ 2 ชุด ขอบ 20" ทั้งหมด

แต่พอมารถยุโรป ไม่แต่งเลย กลัวประกันหลุด 555 รอใกล้ๆ จะจัดเต็มครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Bond007

ทำ(หลายอย่างเลย)ครับ

ออฟไลน์ LaTeX

คนเล่นเว็บนี้คงชอบรถกัน คงทนขับรถเดิมไม่ได้
แต่คนส่วนใหญ่90%ผมว่าเขาขับเดิมๆกัน
9% แต่งเล็กๆน้อย อีก1%จัดหนักรอบคัน
ส่วนใหญ่เว็บนี้คงเป็น 9+1% พวกสเกิตกันชน แต่งไฟ ลงล้อ สปริง โช็ค ท่อ กรอง เฮด กันมั้งครับ
ส่วนของผมก็แอโร่พาร์ทกับล้อ+สปริงเน้นสวยงาม ได้สมรรถนะมานิดหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 01:16:01 โดย LaTeX »

ออฟไลน์ 7777777

ส่วนตัวถ้าเป็นรถบ้านๆธรรมดาๆ ไม่คิดจะแต่งเลยครับ เพราะรู้สึกเวลาไปไหน คนให้ความเคารพน้อยลง (นอกจากเป็นชุดแต่งของยี่ห้อนั้นๆแต่แรก)

แต่ถ้ารถซิ่ง แต่งไปเห๊ออออ

ออฟไลน์ almondba

• **
ทำเพิ่มทุกคันครับ ตั้งแต่วันแรกครับ อิอิ
สั่งของแต่งรอไว้ ออกปุ๊ป ไม่ต้องเข้าบ้าน จัดการก่อน

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เปลี่ยนยางใส่เซ็นเซอร์หน้าหลังครับ Camry แม่ผมเอง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Thor.1

ให้ขับแบบเดิมๆ................เจ๊ทนม่ายด้ายยยยยยยยยยยย.

ออฟไลน์ zeb80

อยากแต่งแต่ไม่มีตังเพราะเอาไปออกรถหมดละ  ;D

ออฟไลน์ 6162002

ซื้อคันใหม่มา ปัจจุบันใช้ทำการค้า เลยแต่งเพื่อการใช้งานอย่างเดียวครับ

- เปลี่ยนไฟหน้า โปรเจคเตอร์+ซีนอน   ไว้วิ่งต่างจังหวัด + เอาความสวย
- เปลี่ยนยาง  (ของเดิมกากมาก)
- ติดแก๊ส

แล้วก็เหยียบแหลกครับ เอิ๊ฏ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ทนจับอาการรถเดิมๆไปซัก 1 เดือน แล้วค่อยเปลี่ยน

แรกเริ่มก็ติดแก๊ส
ต่อมาเปลี่ยน ยาง+ แม็ก
แล้วค่อยมาติดบังโคลนพร้อมพ่นสีใหม่ เปลี่ยนสีที่จับมือ
ติดไฟตัดหมอก

หมดงบ จบครับ

ต้นปีนี้ว่าจะเปลี่ยนshock up อีก 4 ต้นพร้อมยางใหม่
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
 ผมเลือกทีี่จะตกแต่งเล็กๆน้อยๆก่อนครับ + เพิ่มสติ๊กเกอร์
 เพราะตอนซื้อก็โอเคออฟชั่นแล้วแบบนี้
...
 ขั้นต่อมาจับอาการ (จับผิดรถตัวเองนี้แหละ)
+ แล้วค่อยจัดเปลี่ยนชิ้นส่วนตามพอใจครับ

ออฟไลน์ HYDE--

รถบางคัน เดิมๆก็สวยอยู่แล้ว ถ้าซื้อมาใช้งาน
แต่รถบางคัน มันไม่ได้อะ ซื้อมาวันแรกก็ต้องแต่งแล้ว
แต่สุดท้าย ติดที่..... ไม่มีตังครับ และเป็นรถที่บ้านทั้งนั้น ก็เลยอาศัยซื้อรุ่นทอปๆ ออฟชั่นครบๆไว้ก่อน

ออฟไลน์ popo

ให้ขับแบบเดิมๆ................เจ๊ทนม่ายด้ายยยยยยยยยยยย.

short & sharp
                     ขอบคุณที่ทำให้หัวเราะตรับ

ออฟไลน์ kimberry

• **
ยาง                   เพราะของเดิมติดโรงงานอย่างห่วย
ผ้าเบรค             เพราะของเดิมติดโรงงานอย่างห่วยเช่นกัน
โช้ค สปริง         เพราะความมั่นใจกว่าของเดิม
เครื่องเสียง        เพราะเพลงเพราะๆเวลารถติดมันเยี่ยมมากๆ       

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่ได้ืำทำอะไรเลยครับ เดิมๆจากโรงงาน

นอกจากเคลือบสีให้ดูเงางาม รักษาความสะอาดบ่อยๆ แค่นี้สาวก็มองแล้ว

----------------------

รอให้หมดวารันตี สามปีแสนโลก่อน ค่อยจัดครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
สิ่งที่เปลี่ยนก่อนเลยคือ ตุ๊กตาหน้ารถ (ถีบส่งE'แก่ออกไปรับเอ๊าะๆเข้ามา555+++)(ผมล้อเล่น...ผมคนขี้เกรงใจเมีย ;D)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามันไม่ดี คงไม่ซื้อมาแต่แรก และเมื่อซื้อแปลว่ามันดีของมันอยู่แล้วครับ พอของเดิมเสื่อมเสียค่อยคิดเปลี่ยน

ออฟไลน์ jacky933

• **
จัดแม็ก+ยาง ครับ
ไฟรูกุญแจ + ไฟส่องเท้า
ค้ำหน้าบน+ล่าง ปีกนก
กระจกพับไฟฟ้า
แดมป์ประตู+หลังคา
 ครับผม

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ถ้ามีตัง แล้วทำให้ความสุขเราเพิ่มขึ้น ผมเองก็จัดไปเรื่อยๆครับ
แต่พักหลังไม่ได้ทำไรเยอะ ซ่อมบำรุงอย่างเดียว
เหตุเพราะ ไม่มีตัง
แหะๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
คันที่ 6 Teana 2.5 J32 ออกมาขับไปเปลี้ยนล้อ 19" เปลี่ยน โช้ค KYB สปริง HR ไม่พอใจ จัด TEIN SS ถึงจบครับ

คันที่ 7 FreedSE เปลี่ยนล้อก่อนออกจากศูนย์อีกครับ ซักพักเปลี่ยนสปริง และไม่พอใจเปลี่ยน Tein SS กับท่อหลังเลยครับ

คันที่ 8 JazzJP เปลี่ยนล้อก่อนเหมือนเดิม เพิ่มสปอยเลอร์หลังจากของนอก ออกมาเปลี่ยนสปริงแล้วจบพอใจ

คันที่ 9 ไม่ทำไรเลยเดิมๆ Sylphy1.8V

คันที่ 10 Odyssey กำลังจะหาล้อเปลี่ยนก่อนออกจากศูนย์เหมือนกันครับ

อ่อทุกคันต้องเลือกฟิมล์ ใหม่เพราะผมไม่เอาแถมครับเลือกข้างนอก รวมทั้งพ่นกันสนิมก็ทำข้างนอกครับ

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
คันเก่า แต่งกระจาย แล้วรุ้สึกว่ารถช้ำมากๆ ตอนขายไป
คันนี้เลยขับเดิมๆ มาปีนึง เริ่มคันๆ ละครับ  :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เดิมๆจากโรงงานครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
สำหรับผมคงถอยรถญี่ปุ่นครับ
แล้วคง
Damp แผ่นกันเสียงภายใน  หลังคา พื้น ประตู  ด้านหลัง ฯ
อาจใช้ Front เดิม  เพิ่มปรี  แอมป์ เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า เติมซับสำเร็จรูปสัก 1ดอก (ชุดเล็ก ๆพอครับ)ครับ
เดินไฟ พร้อมกราวลูปเพิ่มเติม
และพ่นซุ้มล้อซับเสียง

อาจเปลี่ยนโช๊คเพิ่มสมรรถนะในการขับขี่

ภายนอกคงเดิม ๆ ครับ

จบ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2013, 08:00:10 โดย Kritnut51 »

ออฟไลน์ laempiab

ชุดแต่งเพอร์ฟอร์แมนซ์จุ๊บลมยางnismo --กรู๊ กรู๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2013, 23:14:39 โดย laempiab »