ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : สรุปรถใหม่ เปิดตัวในไทย 2014 - 2017 //  (อ่าน 29737 ครั้ง)

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
ขอบคุณครับ

สวัสดีปีใหม่ครับผม  ^^

ออฟไลน์ kleang1

• Jr. Member
  • **
น้อมรับ..คับ..สวัสดีปีใหม่ 2557..เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน..คับ

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
สวัสดีปีใหม่คับพี่Jimmy และชาวHLM :)
อยากเห็นVEZEL HYBRID มากกว่าเครื่อง1.8 ซะอีกคับ น่าจะประหยัดและแรง ตอบโจทย์การใช้งานรถได้มากกว่าเครื่อง1.8 :)
รอลุ้นPulsar Turbo ด้วยคนคับ :D

ออฟไลน์ beau_t

ขอบคุณมากครับ และสวัสดีปีใหม่2557 ด้วยครับ ขอให้ทีมงานheadlightmagมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ออฟไลน์ Buffy

สวัสดีปีใหม่ 2557 ทีมงานและเพื่อนๆ HLM ทุกคนครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
ขอบคุณมากสำหรับบทความที่ดีมากๆครับ

ออฟไลน์ tamjai

• **
ขอบคุณคุณจิมมี่ รวมถึงทีมงานทุกท่า่นครับ

ออฟไลน์ Q

ผมว่า vezel เครื่อง 1800 จะตอบโจทย์ได้ดีกว่า 1500 ส่วนไฮบริด ไว้เป็นทางเลือก

ออฟไลน์ Deaw

mazda 6 มาเถอะนะ ลุ้นๆ
lancer ปิดตำนานแล้วจริงหรอเนี่ย
pulsar turbo อืมน่าจะแรง แต่มันจะขายได้ไหม
ecosport เมื่อไรจะยัด ecoboost ซักที
vigo ลากขายอีก เอาให้ครบ 12 ปี
navara ใหม่ ข้อมูลน้อยมากๆ
triton ใหม่กระบะจะเตี้ยไปไหน
vezel เครื่อง 1800 จริงๆ หรอ น่าสนนะ
teana hybrid รออีกนานเลย
mirage เมื่อไรจะปรับช่วงล่าง
brio น่าจะเลิกขายได้แล้วนะ
outlander PHEV นำเข้า เพื่อ?
MG จะไปรอดไหม

ติดตามกันต่อไป สวัสดีปีใหม่ครับ ฉลองต้อนรับ taxi รุ่นใหม่  ;D

ออฟไลน์ kursk141

• Newbie
  • *
civic ใหม่เหมือน city zx มาก

ออฟไลน์ POLZA

• Newbie
  • *
ขอบคุณคราบ ผม ;D

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณ สำหรับของขวัญปีใหม่ครับ คุณจิมมี่ จะได้วางแพลนซื้อรถไว้แต่เนิ่นๆ

ออฟไลน์ 2k

อูวววววพัลซ่าเทอร์โบ!!!!! ตัวจี๊ดในมวลหมู่รถบ้านจะมาโลดแล่นแร้ววววว ยาฮู้วววว     ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Zephyrus7

• Newbie
  • *
ขอบพระคุรครับพี่จิมมี่ ^^
ผมอยากทราบความเคลื่อนไหวของพวกรถsport และ coupe ของค่ายtoyota และ subaruน่ะครับ ว่าทาง86และ BRZ ไปถึงไหนแล้วน่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Aek_CM

Lexus LF-NX สวยโครตๆ ครับ

ออฟไลน์ suputshaya

• **
สวัสดีปีใหม่ครับคุณจิมมี่ และทีมงานทุกคนครับ ขอขอบคุณในสิ่งดีดีที่เวปนี้มอบให้ครับ

ออฟไลน์ Joii

ขอบคุณครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ tyong

ขอบคุณมากครับคุณ Jimmy
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ panerai

Prius รุ่นต่อไป ยังไม่มีข่าวในไทยครับ
รุ่นปัจตุบัน ยอดขายดร็อปแล้ว  เหมือนกรณี Wish เลย
จึงไม่แน่ใจว่าจะมีรุ่นต่อไปหรือไม่หนะครับ

ผมว่าถ้าเจอ Full Review  Toyota Prius  ของพี่ J!MMY ออกมาเมื่อไร รับรองว่าเมื่อนั้นช่วยกระตุ้นยอดขายได้เป็นอยากดีแน่ๆ อิอิอิ ;)
 Happy new year 2014 ครับ

ออฟไลน์ SiiN

ขอบคุณมากครับ ;D
แล้วก็ Happy New Year พี่ๆทุกๆคนด้วยนะคร้าบบบบบ ;D ;D

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SaiXaiZai

สวัสดีปีใหม่  2557  ขอให้ team งานทุกๆ ท่านมีแต่ความสุขตลอดไป ครับ

ออฟไลน์ Nisika

• **
ขอบคุณมากครับ ขอแถมด้วย สวัสดีปีใหม่ด้วยครับผม  :D

ออฟไลน์ IncarRus

น่าเสียดาย Rapid ,,, ในงานมอเตอร์ ผมถามเซลล์, เซลล์ก็บอกมาปีหน้า
....แต่ไหง,,, พับโครงการไปซะงั้น  :-\

ภาษาไม่แข็งแรง,,, Autocar บอกไว้ว่า เล็กกว่า Mondeo ใหญ่กว่า Focus ใช่ไหมคับ
http://www.autocar.co.uk/car-review/skoda/rapid

ถ้าเข้าใจไม่ผิด,,, ก็ประมาณ C-segment ที่กว้างๆ ได้เลย
....ค่าตัวล้านต้นๆ ,,, กับ C-segment ประกอบนอก, ผมว่า ไม่น่าแพงเท่าไหร่นะ  :-\

ออฟไลน์ Arado_kung

น่าเสียดาย Rapid ,,, ในงานมอเตอร์ ผมถามเซลล์, เซลล์ก็บอกมาปีหน้า
....แต่ไหง,,, พับโครงการไปซะงั้น  :-\

ภาษาไม่แข็งแรง,,, Autocar บอกไว้ว่า เล็กกว่า Mondeo ใหญ่กว่า Focus ใช่ไหมคับ
http://www.autocar.co.uk/car-review/skoda/rapid

ถ้าเข้าใจไม่ผิด,,, ก็ประมาณ C-segment ที่กว้างๆ ได้เลย
....ค่าตัวล้านต้นๆ ,,, กับ C-segment ประกอบนอก, ผมว่า ไม่น่าแพงเท่าไหร่นะ  :-\

mondeo เป็น d-segment ทั่วไปครับ เพียงแต่ว่ารถ d-segment ทั่วไปที่ยุโรปที่ไม่ใช่กลุ่ม premium คันไม่ได้ใหญ่โตบ้านบึ้มแบบ d-segment บ้านเราครับ ขนาดมันอยู่ราวๆ bmw series3 หรือ MB C-Class ครับ เจ้า Mazda6 ก็อยู่ในกลุ่มนี้ด้วย ส่วนตัวผมเคยเห็น honda accord รุ่นที่7 ของยุโรปที่บ้านเรามีคนสั่งเข้ามาขับเล่นกันอยู่และรถของสถานฑูตหรือองค์กรระหว่างประเทศต่างๆ พบว่าขนาดมันเล็กกว่า honda accord บ้านเราที่ใช้ตัวถังเมกา ชนิดที่จอดเทียบกันปุ๊บแล้วดูออกเลย

ออฟไลน์ ohaboy

ขอบคุณครับ สวัสดีปีใหม่ 2014 ครับ

ออฟไลน์ poona

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
สวัสดีปีใหม่ครับ พี่จิมี่ และ ชาว headlightmag ทุกๆคน
ขอบคุณพี่จิมมี่ สำหรับข้อมูลเรื่องรถครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ H3T

สวัสดีปีใหม่ ขอให้คุณจิมมี่และทีมงาน รวมไปถึงสมาชิกทุกท่าน พอเจอแต่สิ่งดีๆ โชคดีกันทั่วหน้าตลอดปีเลยครับ

ขอบคุณสำหรับการอัพเดทนะครับ

- MG6 มาทั้ง Saloon และ Fastback โล่งอก ผมว่า Fastback นี่แหละน่าสนใจกว่า คู่แข่งไม่มีเลย เด่นที่เครื่องยนต์เลย
     1.8 Turbo 160 ps 215 nm / 1750 - 4500 rpm
     1.9 DTi 150 ps 350 nm / 1800 rpm

- Honda Jazz , City กลับมาใช้เกียร์ CVT อีกแล้ว เข้าใจว่าคงพัฒนาไปมากแล้ว คงไม่มีปัญหาแบบรุ่นเก่าอีก แต่สร้างความมั่นใจให้ลูกค้าได้ดีแค่ไหน อีกอย่าง E85 ใช้ได้ด้วย เจ๋งครับ
  - Honda CR-U จะใส่ R18A มาเลย ผมเห็นด้วยครับ ยิ่งรู้ว่า Jazz เป็น CVT ด้วย นึกว่า CR-U จะเหมือนกันซะแล้ว ได้เครื่อง civic ก็จะได้ 5AT + E85 ด้วย

- Mazda 3 ต้องถึงขั้นทำเครื่อง 1.6 Skyactiv ใหม่โดยเฉพาะ

- Nissan Navara แชสซีใหญ่ไม่แพ้ Ranger ได้เครื่องแรงขนาด 200 ม้า หวังว่าเกียร์ 6MT คงจัดการอัตราทดให้เหมาะสมนะ จากปัญหาที่เกิดกับรุ่นปัจจุบัน Nissan ก็ทราบดี
  - Niissan PPV ขอเป็นกำลังใจให้ผู้บริหารตัดสินใจส่งมาสู้ในตลาดนี้นะครับ ตลาดเมืองไทยเป็นรอง คงมีส่วนแบ่งอันดับท้ายๆ แต่แบรนด์ Nissan ในต่างประเทศ โดยเฉพาะกลุ่ม SUV พื้นฐานกระบะ อย่าง ตะวันออกกลาง รัสเซีย อาฟริกา ออสเตรเลีย ดูจะเป็นรองแค่ Toyota เท่านั้น
  - ลุ้น Sylphy Turbo มากกว่า Pulsar ซะอีก ส่วนตัวเชื่อว่า Sylphy น่าจะมียอดขายที่ดีกว่า แต่ราคาต้องจูงใจพอสมควรนะ

- VW เข้ามาลงทุนทำโรงงานในอาเซียนได้แล้ว มัวแต่จดๆจ้องๆมานานแล้ว

ออฟไลน์ BlueMan69

Honda VEZEL เข้าไทยมันต้อง 1.8 เท่านั้นไม่งั้นทับไลน์ตัวอื่น แถมเครื่องไม่แรงด้วย 1.8 ฉีดตรง E85 รุ่งแน่ ๆ ไม่มีคู่แข่งเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Nissan

Juke นำเข้ามาหลายพันคันแล้วครับ ตรวจสภาพไปพันกว่าคันแล้ว จอรอส่งให้โชว์รูมรถแถวบางนาครับ

รอวันนี้จะเริ่มส่งให้ศูนย์ต่างๆครับ

Teana L33 ก็ผลิตรอเรียบร้อย ตามโบชัวครับ มีส่งไปแล้วหลายร้อยคันที่เป็นตามแคตครับ