ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รถใหม่ มา ต้องเอาไป พ่น กันสนิม และ เคลือบสี เพิ่มเติม อีกไหมครับ  (อ่าน 3783 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
หรือ ว่า เขา พ่น เคลือบ มาจากโรงงานแล้ว จำเป็น ต้องเอาไปทำอีกไหมครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
ไม่ต้องทำเพิ่มครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
กันสนิมไม่ต้อง เพราะเขาจุ่มทั้งคันลงไปอ่างน้ำยากันสนิมตอนขึ้นตอนการประกอบรถละครับ ยกเว้นคุณใช้รถตามจังหวัดริมทะเลนั้นอีกเรื่องนึงครับ กันไอเค็มของทะเล

ส่วนเคลือบสีควรทำทึุกๆเดือนครับ ถ้าขยันก็ทำเอง(วิีธีการเห็นเขาแนะนำหรือรีวิวเยอะแยะครับ) ถ้าขี้เกียจแบบผมก็หาร้านคาร์แคร์ดีๆที่ไว้ใจได้ ให้เขาทำให้ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ที่เคลือบมาจากโรงงาน เข้าใจว่าเหมือนลง wax ทั่วๆไปครับ
1-2 อาทิตย์ก็จาง

ผมว่าควรเคลือบเพิ่มน่ะ จะแก้ว ไม่แก้ว ก็แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคนครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แก้ไข รวมไว้ในกระทู้เดียว และเว้นวรรคให้ถูกต้องและอ่านง่ายด้วยเถอะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ตอบที่นี้ที่เดียวน่ะครับ

1. รถใหม่ ถ้าให้ดีต้อง cleaner ซัก 2 รอบ แล้วเครือบสีซัก 2. รอบ ตอนล้างลงดินน้ำมันด้วย อย่าคิดว่ารถใหม่มันสะอาดครับ

รถรอจอดที่รง. ตากลม ตากฝนหลายวันกว่าจะมาถึงมือเรา ยิ่งรถนำเข้านี้ต้องทำเลยครับ

2. รถใหม่ถ้าให้ดีก็รันอินครับ แต่การรันอิน คือการรักษารอบเครื่องไม่ให้สูงเกินไป ไม่เกี่ยวกับการรักษาความเร็วน่ะครับ

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
ทั่วไปไม่ต้องพ่นกันสนิม แต่เคลือบสีควรทำครับ

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ขอบคุณมากครับ สำหรับความเห็นที่มีประโยชน์ ของท่าน